phục hồi gà

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345 9>
Tác giả
 Xếp hạng: Đánh giá chủ đề: 3 Phiếu, Trung bình 3.67  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Cao Thanh Trung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2010
Khu vực: NW
Tình trạng: Offline
Điểm: 890
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Cao Thanh Trung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/12/2011 lúc 9:37am
Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhtan1966 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/12/2011 lúc 5:41pm
Ban đầu được viết bởi tdthuyen tdthuyen viết:

Ban đầu được viết bởi xamchuoichanvang xamchuoichanvang viết:

lể a THLK quá.kinh nghiệm thật.cái gì nói cũng thấy khá là hay

nể thì nể cậu ấy thật nhưng nể cứ nể đừng mang ra lể cho chảy máu là đượcBig smile
Hahaha , pó tay Thuyên à ! LOL
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
nguyendinhloc250486 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/12/2011
Khu vực: nghệ an
Điểm: 122
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn nguyendinhloc250486 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/12/2011 lúc 7:13pm
Ban đầu được viết bởi thu_hung_linh_ke thu_hung_linh_ke viết:

còn đây là cách phục hồi gà sau khi vần sâu hoặc đi chiến về ( mod cũng treo lâu lâu tí nhaz ) Big smile
  gà đi đá về chia làm 2 loại : ăn nhàn nhã( ko đau đớn j` 1 mình 1 gol ) & đau nhừ tử ( gà bị đòn đau , bồng lên , xuống hay khuya hồ ). ở TH 1 : loại này đơn giản , đá xong về có thể vào nghệ ngay cho nghệ ăn vào vết thương làm tan đòn & nhanh bong vảy, hôm sau lấy tượu trắng ra bớt nghệ , hôm sao nữa lấy nước ấm lau nhẹ xả hết nghệ ra cho con gà đỡ ngót. hôm đầu đi đá về có thể ko cho ăn hoặc ăn vài mồi cơm cùng vài viên B1 cẩn thận đá cho viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, hôm sau ăn uống mồi , thóc bình thường cho mau hồi sức, 1 tuần sau gà bình phục hẳn nuôi theo chế độ bthg như gà chiến đợi bắn chân ra chọi. TH2 : gà về rất đau có thể ko ăn đc, sau khi đá về chịu kh1o ngâm chân, sau đó thấm khô quét rượu đòn, vệ sinh sạch sẽ gà,bôi teta mỡ vào mắt ( chống dính mắt), cho uống 1 viên kháng sinh 250 của nội + 2 viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, cách 1 tiếng rưỡi bơm cho 1 xi lanh nước ( hòa olezon chống mất nước thì càng tốt ) để ý theo dõi con gà. ngày hôm sau tùy mức độ nặng nhẹ mà ta nhét cơm hoặc cơm trộn thóc nhét cho ăn, cho ăn ít 1 + B1 để gà có thể tiêu đc, quan trọng vẫn phải bơm đủ nước cho gà , ngâm chân , quét rượu ( chánh tình trạng gà mỏi quá hay bị cúm chân ) , có thể cho ăn thêm 1 vài quả nho, nếu vẫn phù nề cho cho uống tiếp 1 kháng sinh + 1 viên chống phù nề ( dùng tối đa 4 hôm liền ). sau vài hôm gà khỏe dần có thể tự ăn hay vẫn phải nhét thì cho ăn cơm trộn thóc hoặc thóc ngâm , trần qua nước sôi cho dễ tiêu, cho ăn thêm hoa quả , mồi , thuốc bổ cho gà nhanh bình phục ( 3B, philatop, viên đạm ). vài hôm khi gà đã bình phục & nhanh nhẹn trở lại mới vào cho lớp nghệ cho kích thích bong vảy , tan đòn & mau đỏ ( vào mỏng thôi & phải ra ngay) , sau đó nuôi bình thường như gà chiến.
 lưu ý : gà đi đá về nếu bị phồng , dập phải trích ra, vệ sinh sạch sẽ, nếu bị trương cổ phải trích ra nhét 1 đoạn ống hút nhỏ vào cho thoát nước mô để qua đêm hôm sau bỏ ra. gà đi đá về đau hay ko trong 3 ngày đầu tiên ko nên om nóng hay day xoa 9 gà rất dễ bị kén hoặc kén luồng) , chỉ khai gà bình phục mới om mà thôi. gà đi đá về mua đông phải nuôi kín gió , thắp bóng điện ủ cho đủ ấm, nếu cẩn thận phải cách ly gà khỏe ( nhất là trường hợp gà đi đá về bị đau đòn ). thời gian phục hồi thì mồi cho ăn tốt nhất là thịt bò trần , lươn nướng , hoa quả thì : nho , cà chua sẽ dễ tiêu & hấp thụ tốt hơn lại giàu chất , gà nhanh tỉnh & xung trở lại. chú ý là gà chỉ cho ăn mồi khi đủ khỏe , nahnh nhẹn để có thể hấp thụ đc vì mồi khó tiêu , nhei62u con cho ăn sớm ko tiêu đc , đi ỉa , chướng diều là die.
 vài điều góp ý vớ vẩn , ai dùng đc chỗ nào thì dùng Big smile
bài viết hay quá nhưng bác thlk chỉ cho anh em biết toa rượu thuốc bóp kia luôn thi càng hay hơn nữa. thank bác
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2012 lúc 7:19am
Cám ơn bài viết ! Mà thấy bác THLK có nhiều bài trên diễn đàn viết câu nào chết câu đấy đấy <Nhưng hơi nóng 1 tý> ! 
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
thiennhailangtu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/01/2012
Khu vực: THÁP CHÀM PHỐ
Điểm: 1713
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiennhailangtu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2012 lúc 5:15pm
CryCryem có con gà xám lửa trạng 31. ông anh vợ đem về nuôi được 5 ngày đem trả còn lại 25. hỏi ra mới biết ổng đem về trong 3 ngày đầu ổng xổ 2 con liên tiếp mỗi trận trên dưới 40'. thành tích em nó là phế 2 em kia nhưng con gà em cũng banh chành. h con gà bị suy quá các bác cho em hỏi nên dưỡng như thế nào cho con gà em mau bình phục. dự định tết ra trường nhưng h chắc phải giổ tổ mới kịpCryCry. Thanks các bác nhiều. em ở ninh thuận
Quay lên trên
viethungdongnai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/02/2012
Điểm: 36
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn viethungdongnai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/02/2012 lúc 3:24am
bài viết hay, thank!
Quay lên trên
khoi ks Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: nha trang
Điểm: 213
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khoi ks Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2012 lúc 2:28am
cho em hỏi ga bị trương cổ la sao hả anh, dùng ống hút cho thoat nước mô la làm sao,a giải thích kỹ dùm e cái,em mới vào nghề nên ko bt,thank nhiều
Quay lên trên
cáochạykêu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Khu vực: mien bac
Điểm: 1177
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cáochạykêu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/02/2012 lúc 10:57pm
hay 1 bài viết khá bổ ich.mong cac ae và bác việt có nhiều bài hay để diễn đàn ngày càng phát triển.
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10014
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/02/2012 lúc 4:54am
óe, cáo này là cáo nào thía ??? :D
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
cáochạykêu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Khu vực: mien bac
Điểm: 1177
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cáochạykêu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/02/2012 lúc 5:04am
LOL
Ban đầu được viết bởi than ke 1 than ke 1 viết:

nói thì hay,nhưng khi làm có khi... còn hay hơn,hi,thế mới biết,nuôi gà vất vả thật,ko đam mê thì ko chơi đc.mình lười lắm,mong sao gà mình khi đá về ko bị đau lắm cho dễ giải quyết,hixConfused
hí lườ thì gà yếu mà yếu thì bị đánh đau bị đánh đau về mà lười thì gà lại yếu rồi lại bị.....LOLLOLLOL
Quay lên trên
ga_tuyenquang Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: tuyen quang
Điểm: 21
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga_tuyenquang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/02/2012 lúc 9:46pm
viet chi giup minh cach chua moc cho ga nha. thask

Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2012 lúc 4:51am
b mua thuốc mốc Thái Lan rồi làm theo chỉ dẫn là ok ngay . ko quá 3 lần là khỏi mà
Quay lên trên
Tunglaocai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/08/2011
Khu vực: Lào Cai
Điểm: 166
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tunglaocai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/02/2012 lúc 4:39am
Cảm ơn ông bạn rất nhiều, bài viết rất hay và bổ ích, tôi cũng đã làm theo cách mà ông bạn chỉ giáo và giờ đây con gà đã khá hơn rất nhiều rồi. Mong tất cả anh em trong hội những ai có kinh nghiệm về gà thì chia xẻ để mọi người thọ giáo Clap
Quay lên trên
xqvghy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/03/2010
Khu vực: hung yen
Điểm: 54
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xqvghy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/03/2012 lúc 7:28am
việt có biết chỗ nào bán giỏ mây để đựng gà không mách anh với. Anh Tuấn đây.
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/03/2012 lúc 4:20am
a Tuấn nào vậy? e quen mấy a Tuấn ak`,hjx
Quay lên trên
vohuugaxam88 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/03/2012
Khu vực: Bình Thuận
Điểm: 66
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vohuugaxam88 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2012 lúc 1:43am
CHO MÌNH HỎI NẾU MÀ BẠN ĐI CHIẾN VỀ NẾU GÀ CHIẾN THẮNG Ở 11 , 12 HỒI THÌ MÁU ME TÙM LUM . THEO CÁCH CỦA BẠN LÀ CHƯA OM NƯỚC NÓNG NGAY CHẲNG LẼ ĐỂ MÁU DÌNH LÔNG VÀ DA  SAO, CHƯA HẾT CÒN KIẾN LÊN CẮN GÀ RỒI SAO ....KHÔNG OM GÀ LIỀN CHỨ ĐỂ CON KIẾN NÓ NƯỚNG À ...Confused
Quay lên trên
vohuugaxam88 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/03/2012
Khu vực: Bình Thuận
Điểm: 66
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vohuugaxam88 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2012 lúc 1:46am
GIỎ mây à bạn, bạn có ai ở quãng ngãi không gửi mua đi , ở ngoài đóa bán nhìu lắm ....giỏ mây + giỏ cước.. thích nào có đó . xài rất lâu và bền do phun chống mọt và sơn ..
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2012 lúc 5:30am
mình cần mua giỏ cước có que sỏ đó, ai có mối mách dùm với, hỏi dùm ông a ak`
Quay lên trên
LE XUAN TAN Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2012
Khu vực: SAIGON
Điểm: 2566
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn LE XUAN TAN Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/04/2012 lúc 2:04am
chào bạn!
bai viết của bạn thật sự có ý nghĩ đối với tất cả mọi người có sở thích chơi gà,

bạn cho mình hỏi trong trường hơp con gà của bạn đá hay  nhưng khi đá về một vài ngày sau bạn tháy nó đi khập khiễng (bị mất gân) bạn có cách nào chữa trị không ? mọi người ai biết chỉ giùm mình vói , mình có ông bạn có 1 con đá hay lắm nhưng đá về mấy ngày mới bị mất gân cho uống ambisinin  ma không khỏi hiện nó đứng không được nhiều nhưng ăn thì bình thường
các bạn có ai biết chỉ giùm mình để mình nói vói  ông bận cách chữa nếu thành công đẻ cho đạp mái tốt,
còn  không được thì để thịt,

Quay lên trên
huynhtan1966 Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 02/07/2010
Khu vực: Sài Gòn
Điểm: 5550
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhtan1966 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/04/2012 lúc 5:20am
Ban đầu được viết bởi LE XUAN TAN LE XUAN TAN viết:

chào bạn!
bai viết của bạn thật sự có ý nghĩ đối với tất cả mọi người có sở thích chơi gà,

bạn cho mình hỏi trong trường hơp con gà của bạn đá hay  nhưng khi đá về một vài ngày sau bạn tháy nó đi khập khiễng (bị mất gân) bạn có cách nào chữa trị không ? mọi người ai biết chỉ giùm mình vói , mình có ông bạn có 1 con đá hay lắm nhưng đá về mấy ngày mới bị mất gân cho uống ambisinin  ma không khỏi hiện nó đứng không được nhiều nhưng ăn thì bình thường
các bạn có ai biết chỉ giùm mình để mình nói vói  ông bận cách chữa nếu thành công đẻ cho đạp mái tốt,
còn  không được thì để thịt,

Dễ thôi mà bạn ! Nhúng cái chân khập khểnh vào nồi nước sôi là khỏi ngay ! Laughing
Yahoo : giatuan1966
Phone : 0933845761
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12345 9>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.171 giây.