phục hồi gà

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 9>
Tác giả
 Xếp hạng: Đánh giá chủ đề: 3 Phiếu, Trung bình 3.67  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 10014
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (6) Lượt cám ơn(6)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: phục hồi gà
    Ngày đăng: 22/08/2011 lúc 12:03pm
còn đây là cách phục hồi gà sau khi vần sâu hoặc đi chiến về ( mod cũng treo lâu lâu tí nhaz ) Big smile
  gà đi đá về chia làm 2 loại : ăn nhàn nhã( ko đau đớn j` 1 mình 1 gol ) & đau nhừ tử ( gà bị đòn đau , bồng lên , xuống hay khuya hồ ). ở TH 1 : loại này đơn giản , đá xong về có thể vào nghệ ngay cho nghệ ăn vào vết thương làm tan đòn & nhanh bong vảy, hôm sau lấy tượu trắng ra bớt nghệ , hôm sao nữa lấy nước ấm lau nhẹ xả hết nghệ ra cho con gà đỡ ngót. hôm đầu đi đá về có thể ko cho ăn hoặc ăn vài mồi cơm cùng vài viên B1 cẩn thận đá cho viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, hôm sau ăn uống mồi , thóc bình thường cho mau hồi sức, 1 tuần sau gà bình phục hẳn nuôi theo chế độ bthg như gà chiến đợi bắn chân ra chọi. TH2 : gà về rất đau có thể ko ăn đc, sau khi đá về chịu kh1o ngâm chân, sau đó thấm khô quét rượu đòn, vệ sinh sạch sẽ gà,bôi teta mỡ vào mắt ( chống dính mắt), cho uống 1 viên kháng sinh 250 của nội + 2 viên chống phù nề + gói men tiêu hóa, cách 1 tiếng rưỡi bơm cho 1 xi lanh nước ( hòa olezon chống mất nước thì càng tốt ) để ý theo dõi con gà. ngày hôm sau tùy mức độ nặng nhẹ mà ta nhét cơm hoặc cơm trộn thóc nhét cho ăn, cho ăn ít 1 + B1 để gà có thể tiêu đc, quan trọng vẫn phải bơm đủ nước cho gà , ngâm chân , quét rượu ( chánh tình trạng gà mỏi quá hay bị cúm chân ) , có thể cho ăn thêm 1 vài quả nho, nếu vẫn phù nề cho cho uống tiếp 1 kháng sinh + 1 viên chống phù nề ( dùng tối đa 4 hôm liền ). sau vài hôm gà khỏe dần có thể tự ăn hay vẫn phải nhét thì cho ăn cơm trộn thóc hoặc thóc ngâm , trần qua nước sôi cho dễ tiêu, cho ăn thêm hoa quả , mồi , thuốc bổ cho gà nhanh bình phục ( 3B, philatop, viên đạm ). vài hôm khi gà đã bình phục & nhanh nhẹn trở lại mới vào cho lớp nghệ cho kích thích bong vảy , tan đòn & mau đỏ ( vào mỏng thôi & phải ra ngay) , sau đó nuôi bình thường như gà chiến.
 lưu ý : gà đi đá về nếu bị phồng , dập phải trích ra, vệ sinh sạch sẽ, nếu bị trương cổ phải trích ra nhét 1 đoạn ống hút nhỏ vào cho thoát nước mô để qua đêm hôm sau bỏ ra. gà đi đá về đau hay ko trong 3 ngày đầu tiên ko nên om nóng hay day xoa 9 gà rất dễ bị kén hoặc kén luồng) , chỉ khai gà bình phục mới om mà thôi. gà đi đá về mua đông phải nuôi kín gió , thắp bóng điện ủ cho đủ ấm, nếu cẩn thận phải cách ly gà khỏe ( nhất là trường hợp gà đi đá về bị đau đòn ). thời gian phục hồi thì mồi cho ăn tốt nhất là thịt bò trần , lươn nướng , hoa quả thì : nho , cà chua sẽ dễ tiêu & hấp thụ tốt hơn lại giàu chất , gà nhanh tỉnh & xung trở lại. chú ý là gà chỉ cho ăn mồi khi đủ khỏe , nahnh nhẹn để có thể hấp thụ đc vì mồi khó tiêu , nhei62u con cho ăn sớm ko tiêu đc , đi ỉa , chướng diều là die.
 vài điều góp ý vớ vẩn , ai dùng đc chỗ nào thì dùng Big smile
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
Tuấn Gà Chọi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/06/2011
Khu vực: Văn Phú-Hà Đông
Điểm: 1590
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuấn Gà Chọi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/08/2011 lúc 12:20pm
Hay quá ông anh ạk , hihi...thanh kiu ve ri mát nhé ông anh
Tuấn Gà Chọi
Yahoo: quamuonmangdenoiloi_yt
Quay lên trên
chickenforest Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/06/2010
Khu vực: mien trung
Điểm: 2358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chickenforest Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/08/2011 lúc 8:07pm
thank a Viêt nhiu quá.có thêm kno rôi
HDK
Quay lên trên
coviucbvn Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Cao Bằng
Điểm: 5938
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn coviucbvn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/08/2011 lúc 9:04pm
kinh nghiệm này đáng học hỏi đấy hehe
Đức 17t sdt:01649586184
YH: what_is_love_236
Quay lên trên
SL_HTC Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2011
Khu vực: Sơn La
Điểm: 3145
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SL_HTC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 6:41am
Bái đại ca là sư phụ không biết có kết nạp đệ tử không.
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 9:48am
thôi , ch1u tha cho a , a còn ít tuổi lắm , chưa muốn chết sớm đâu,hjx
Quay lên trên
HuyZin-pl Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/04/2011
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 3240
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HuyZin-pl Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2011 lúc 11:22pm
Bổ ích
Quay lên trên
bimbip Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 21/06/2010
Khu vực: HN có đống rơm
Điểm: 1984
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bimbip Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/08/2011 lúc 8:53am
Bài  viết  khá  đầy  đủ  chi tiết,bb chỉ  nhắc  thêm chút  là:Luôn quan tâm,để  ý  tới  bọn  này  hơn bình  thường  là  okBig smile
Face:Bimbip IpMan
https://www.facebook.com/groups/991482837638241/
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/08/2011 lúc 6:36pm
hehe, lúc đấy có ko quan tâm cũng ko đc ý chứ a, trừ khi sướng quá đi uống say nhèm thì ko biết j` nữa thôi
Quay lên trên
Tuấn Gà Chọi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuấn Gà Chọi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/08/2011 lúc 2:03am
B1 + Chống phù nề + gói men tiêu hóa + teta mỡ + kháng sinh 250 của nội - mấy cái này mua ở đâu thế a Việt ơi , em không biết về thuốc cho lắm...hihi
Tuấn Gà Chọi
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/08/2011 lúc 12:14pm
cứ ra hàng thuốc tây mà mua , thiếu j`,rẻ bèo ak`,hjx
Quay lên trên
Tuấn Gà Chọi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuấn Gà Chọi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/08/2011 lúc 5:08am
Ban đầu được viết bởi thu_hung_linh_ke thu_hung_linh_ke viết:

cứ ra hàng thuốc tây mà mua , thiếu j`,rẻ bèo ak`,hjx
Thuốc tây là nó có hết hả anh , hay fải đi mua ở đâu khác nữa - hihi thanks ông anh
Tuấn Gà Chọi
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2011
Khu vực: hai duong
Điểm: 505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn than ke 1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/08/2011 lúc 9:45am
nói thì hay,nhưng khi làm có khi... còn hay hơn,hi,thế mới biết,nuôi gà vất vả thật,ko đam mê thì ko chơi đc.mình lười lắm,mong sao gà mình khi đá về ko bị đau lắm cho dễ giải quyết,hixConfused
Quay lên trên
datga1203 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2010
Khu vực: TP Vinh-Nghe An
Điểm: 211
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn datga1203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2011 lúc 1:21am
rất cảm ơn  bài này rất bổ ích nhiều người đang cần
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2011 lúc 5:37am
Ban đầu được viết bởi than ke 1 than ke 1 viết:

nói thì hay,nhưng khi làm có khi... còn hay hơn,hi,thế mới biết,nuôi gà vất vả thật,ko đam mê thì ko chơi đc.mình lười lắm,mong sao gà mình khi đá về ko bị đau lắm cho dễ giải quyết,hixConfused

chả dám dạy khôn ai , chẳng qua biết tí chút thì góp chút ngu kiến , ai tham khảo đc tí nào thì dùng ko thì thôi chứ có dám lên lớp ai đâu. ông cứ nuôi gà hay vào , khỏe vào ra đá ăn cho nó nhàn đỡ phải phục hồi. chơi gà mà đc như vậy chắc chả thằng nào đi làm cho mệt , ở nhà mà nuôi gà
Quay lên trên
thuylucngan Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Bắc Giang
Điểm: 6080
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuylucngan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2011 lúc 7:33am
Thay mặt ae cảm ơn bác thu_hung!
Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
Quay lên trên
quy_le Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/02/2011
Điểm: 1970
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quy_le Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2011 lúc 7:56am
mình cũng dùng tương tự ntn nhưng mình dung B12 chứ không dùng B1(vì B12 còn chống bó cơ và chuột rút) và mình cũng không dung mỡ teta và men tieu hóa (có lẽ cái này phải học bác thu_hung) và mình còn một kinh nghiệm mốn chia sẻ trước khi đánh 3 hôm mình cho gà uống Homtamin (thuốc bổ nhân sâm giúp cho gà tỉnh táo và và sung mãn khi ra trường ,không có tác dụng phụ nên các bạn yên tâm chỉ hơi đắt 1 chút so với mấy loại vitamin) mỗi ngày 2 viên(9h sáng 1 viên và lúc gà đi 6h chiều 1 viên lưu ý cho gà uống xong nên chụp lại tránh để gà hoạt động nhiều để thuốc hấp thụ tốt nhất) trong 3 ngày và sau khi đánh cũng cho dùng Htmin với liều lương tương tự và dùng kết hợp với cách của bác thu_hung hoặc tương tự cách đó các bác sẽ thấy sự khác biệt.đây là kinh nghiệm cá nhân của em mang ra chia sẻ với các pro rất mong được đóng góp ý kiến thẳng thắn
Chọn: Nhất tông - Nhị tướng - Tam đòn - Tứ vảy
Nuôi: Nhất lực - Nhì tài - Tam tải - Tứ mã
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2011
Khu vực: hai duong
Điểm: 505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn than ke 1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2011 lúc 11:31am
Ban đầu được viết bởi thu_hung_linh_ke thu_hung_linh_ke viết:

Ban đầu được viết bởi than ke 1 than ke 1 viết:

chả dám dạy khôn ai , chẳng qua biết tí chút thì góp chút ngu kiến , ai tham khảo đc tí nào thì dùng ko thì thôi chứ có dám lên lớp ai đâu. ông cứ nuôi gà hay vào , khỏe vào ra đá ăn cho nó nhàn đỡ phải phục hồi. chơi gà mà đc như vậy chắc chả thằng nào đi làm cho mệt , ở nhà mà nuôi gà
Clap chuaan ;uoon,thi t chi o nhaa nuooi gaa thooi,laam an gi daau.hee
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thu_hung_linh_ke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2011 lúc 5:07pm
uk, thế cố gắng mà làm giầu, thằng nào nói chả hay
Quay lên trên
Cóc Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2010
Khu vực: Tương lai
Điểm: 6762
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Cóc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/09/2011 lúc 3:36am
Hôm nay mới đọc. Bài viết rất có ích, rất có giá trị với những người chơi gà. Các cụ nói : " Đánh nhau đau xác, chửi nhau mỏi mồm ", chẳng gà chọi nào đi đánh nhau mà không có lúc đau đớn quá. Các con gà khá chỉ đỡ đau hơn chút nhưng vẫn phải chữa cẩn thận, chểnh mảng là gà tự hỏng. Lần sau viết được cái gì thì cứ viết bạn nhé, Tôi sẽ tập hợp các bài của bạn vào một mục để anh em cùng bàn luận cho vui Thumbs Up
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123 9>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.