tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3940414243 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
nguyentiendung.cic Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/04/2013
Khu vực: thai binh
Tình trạng: Offline
Điểm: 84
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyentiendung.cic Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/10/2015 lúc 12:02am
Google Bệnh gà đã xuất hiện
. Chúc bác có thêm nhiều bài thuốc hay. Cảm ơn vì đã chia sẻ cho a.em
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: ha noi
Điểm: 368
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/10/2015 lúc 7:43pm
các bác ơi giúp e với.e có con gà tơ  đang lên lông mà nó cứ bị gãy ở gần gốc.bác nào có kinh nghiệm trong vụ này chỉ e với.thanks
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/10/2015 lúc 7:44pm
mong các bác giúp e vs ạ

Người sửa: ha1989 - 28/10/2015 lúc 7:45pm
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/10/2015 lúc 10:40pm
Ban đầu được viết bởi ha1989 ha1989 viết:

mong các bác giúp e vs ạ

Gà còn tơ sẽ thay lông mới nhé. Bạn cần bổ sung thêm
1, canxi: viên canxi vitamine D 2 ngày 1/2v nhét 3 tuần
2, vitamin E dầu cá 3 ngày 1 viên nhét 2-3 tuần. Hoặc cỏ sò, hến biển ở bãi biển.
3, rau xanh đậm ăn dặm hàng ngày buổi trưa.
4, 3 ngày nhét cho vài hạt lạc/ đậu phộng luộc hoặc hạt hứớng dương rang nhé.
Nhớ nhốt gà rộng rãi, phơi nắng sáng đầy đủ.

Người sửa: jonathantruong - 28/10/2015 lúc 10:43pm
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/10/2015 lúc 6:04pm
vâng cám ơn bác.chúc bác sức khỏe và có nhiều chiến kê tốt.bác ở hải dương ah.rất vui được làm quen vs bác.
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/10/2015 lúc 6:08pm
ah.nhân tiện e xin hỏi bác jonathantruong là gà e bị khò khè thì cho uống thuốc gì ạ.e cho uống tilosin và long đờm chỉ thấy đỡ chứ k khỏi hẳn.e đã nhốt chỗ ấm và kín gió rồi mà k thấy khả quan.xin bác tư vấn cho e vụ này ạ.thanks bác
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/10/2015 lúc 6:12pm
mà từ hôm bì khò khè 1 bên mắt của e nó thỉnh thoảng cứ nhắm lại.e đã nhỏ thuốc đau mắt nhưng k khỏi.hihi có mấy con gà để thỏa mãn đam mê mà cứ hay bệnh tật mà buồn quá
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/10/2015 lúc 7:02pm
Nếu khò khè và phân loãng nhớt là bị crd. Ra tiệm thú y mua lọ E.F.L về nhỏ ngày 2 lần sáng tối 5-7 giọt nhé. Nhỏ 3 ngày.
Nếu khò khè nhưng phân kho thì mua lọ bio linco S và lọ eucamphor kấy silanh hút mỗi loại 1ml chích/ tiêm 2 mé lừơn chéo góc 45 độ sâu 1/3 kim nhé.
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/10/2015 lúc 7:50pm
vâng cảm ơn bác.e nó lúc ỉa phân lỏng lúc ỉa phần cứng.chắc bị crd như bác nói rồi.
Quay lên trên
hokeynghiep Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/09/2015
Khu vực: binh thuan
Điểm: 6
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hokeynghiep Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/10/2015 lúc 9:51pm
Tui o khu 10.og o khu may v
o mui ne
Quay lên trên
cau_cai_ga_choi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2015
Khu vực: Phố Nối- HY
Điểm: 815
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cau_cai_ga_choi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/10/2015 lúc 4:57pm
giun sán bác sỹ ơi, gà trống vs mái nuôi trại có cả vịt nên bẩn hôm trc thịt 1 em mái nhánh phát hiện ra bẩn, thì con mái tổ chắc chắn là bẩn hơn...ngo ngoe toàn giun kim....rất mong sự giúp đỡBroken heartBroken heart
Quay lên trên
Gà Đòn Bình Định Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/09/2015
Khu vực: Bình Định
Điểm: 42
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Gà Đòn Bình Định Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/10/2015 lúc 9:33am
Xin bs giúp e 2 nội dung mới đăng trong file phòng mạch hoa súng.
Cám ơn nhiều
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/10/2015 lúc 12:36pm
Ban đầu được viết bởi cau_cai_ga_choi cau_cai_ga_choi viết:

giun sán bác sỹ ơi, gà trống vs mái nuôi trại có cả vịt nên bẩn hôm trc thịt 1 em mái nhánh phát hiện ra bẩn, thì con mái tổ chắc chắn là bẩn hơn...ngo ngoe toàn giun kim....rất mong sự giúp đỡBroken heartBroken heart

Mua trái cau ăn trầu lấy hạt đập nát nhét cho 1 con 1/6 hột buổi sáng sau 2-3 tiếng cho ăn như bình thừơng.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/10/2015 lúc 12:38pm
Ban đầu được viết bởi Gà Đòn Bình Định Gà Đòn Bình Định viết:

Xin bs giúp e 2 nội dung mới đăng trong file phòng mạch hoa súng.
Cám ơn nhiều

Mua lọ thú y E.F.L về nhỏ vào miệng liều gấp 1,5 lần hứơng dẫn. Sáng tổi nhét thêm 1 nhánh tỏi đập nát nhé. Nua lo natri 0.9% về nhỏ vào mắt ngày 2 lần.
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2015 lúc 10:39pm
bác jonathantruong ơi.bác có thể viết rõ tên thuốc linco s và eucamphor được k? và do cty nào sản xuất để e tìm mua.chứ e hỏi mấy hiệu thuốc thú y chỗ e k hiệu nào có.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/11/2015 lúc 10:42pm
Ban đầu được viết bởi ha1989 ha1989 viết:

bác jonathantruong ơi.bác có thể viết rõ tên thuốc linco s và eucamphor được k? và do cty nào sản xuất để e tìm mua.chứ e hỏi mấy hiệu thuốc thú y chỗ e k hiệu nào có.

Đó là tên thuốc đó bạn.
Quay lên trên
cau_cai_ga_choi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2015
Khu vực: Phố Nối- HY
Điểm: 815
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cau_cai_ga_choi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/11/2015 lúc 12:09pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ban đầu được viết bởi cau_cai_ga_choi cau_cai_ga_choi viết:

Mua trái cau ăn trầu lấy hạt đập nát nhét cho 1 con 1/6 hột buổi sáng sau 2-3 tiếng cho ăn như bình thừơng.
e muốn trị sán e dã hạt cau lấy nước trộn 1 chút thức ăn cho cả đàn ăn được ko ạ?tại gà nhà rông quá cả trại ko đủ time tẩy cho từng em??? ngày phải đi làm bác ạ
Quay lên trên
Gà K òi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/11/2015
Khu vực: Trảng Dài-BH
Điểm: 240
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà K òi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/11/2015 lúc 8:07pm
Mấy anh cho e hỏi. Gà con bị lạnh thở khò khè ăn uống vẫn bình thường thì chữa ntn vậy ạ. Bữa h e ra tiệm thú y mua thuốc nhỏ viêm phổi như hướng dẫn của bsty mà vẫn k thấy bớt. Mấy a chỉ giúp cho bé nó thở khò khè tội quá
Quay lên trên
phiduclong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/07/2012
Điểm: 76
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phiduclong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/12/2015 lúc 3:44pm
Bác sỹ ơi cho em hỏi gà e đi đá về ở xương sọ nó sưng lên và chỗ đó chỉ có xương sọ và da thôi chứ không bị phù nề hay kén gì cả bác sỹ giúp em với 
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/12/2015 lúc 4:38pm
Ban đầu được viết bởi phiduclong phiduclong viết:

Bác sỹ ơi cho em hỏi gà e đi đá về ở xương sọ nó sưng lên và chỗ đó chỉ có xương sọ và da thôi chứ không bị phù nề hay kén gì cả bác sỹ giúp em với 

Đá về lâu chưa? Thường thì xong cho uống anpha choay ngoại sau khi tắm sạch vỗ hen cho nó. Thấy sưng trênssọ thì rạch vết nhỏ lấy máu mủ ra ngay ngay. Trên sọ sưng 100% bị kén nếu ko biết xử lý.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 3940414243 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.