tôi là bác sĩ gà đây

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 1819202122 45>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
PHONG phu yen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/09/2012
Khu vực: phu yen
Tình trạng: Offline
Điểm: 65
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn PHONG phu yen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/11/2012 lúc 10:21pm
bác sĩ ơi cứu gà em với, em nó được 2,85kg, mới ngày hôm qua bị sổ mũi, bây giờ nó sưng hết một bên mặt. có thuốc gì trị cho nó không bác?
Quay lên trên
ducminh83 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc 1 lần vì viết bài không dấu

Gia nhập: 26/10/2012
Khu vực: hd
Điểm: 681
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducminh83 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/11/2012 lúc 8:02pm
Bác sĩ cho hỏi:gà đang ấp nhưng có hjện tượng bị trĩ,hậu môn lòi ra,rặn ỉa toàn ra máu mà k ỉa được,lại có hiện tượng ăn trứng thì phải chữa ntn?
Quay lên trên
cuongdakmil Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/08/2012
Khu vực: HCM - Đăk Mil
Điểm: 141
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cuongdakmil Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/11/2012 lúc 9:16pm
Ban đầu được viết bởi ngoc an mui ne ngoc an mui ne viết:

Chào "Bác sĩ"
Gà em bị sưng ở bàn chân. Nghi là sưng cổ bàn, nhưng bị hơn tháng rồi mà vần đi lại bình thường. Không có dấu hiệu đau hay j hết. Bác có cao kiến gì cho em ko ạ ?
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/11/2012
Khu vực: DAKLAK+BINHDINH
Điểm: 532
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2012 lúc 10:15pm
Ban đầu được viết bởi ducminh83 ducminh83 viết:

Bác sĩ cho hỏi:gà đang ấp nhưng có hjện tượng bị trĩ,hậu môn lòi ra,rặn ỉa toàn ra máu mà k ỉa được,lại có hiện tượng ăn trứng thì phải chữa ntn?

ambicilin 1v - vitaminC 1v - hapacol650mg 1/2v/ngày.Mỗi ngày uống 2 lần.
 Lá Nha Đam mỗi ngày ăn 1/2 lá . Vasalin hay poomax mỡ tra mắt thoa hậu môn.Điều trị 14 ngày khỏi bệnh
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2012 lúc 10:22pm
Ban đầu được viết bởi PHONG phu yen PHONG phu yen viết:

bác sĩ ơi cứu gà em với, em nó được 2,85kg, mới ngày hôm qua bị sổ mũi, bây giờ nó sưng hết một bên mặt. có thuốc gì trị cho nó không bác?

Toa thuốc sổ mũi đây:thuốc thú y GENTADOX 1 gói - POLIVITAMIN 1 gói trôn đều với nước ấm.Uống 1/3 gói.Ngày uống 3 lần
Quay lên trên
khoai1701 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1:bán gà sai quy định

Gia nhập: 09/04/2011
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 112
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khoai1701 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2012 lúc 10:45am
Thầy cho em hỏi 
gà em trận 1 đá rất gân,sau 2 tuần cho gà đá tụt gân hẳn,không lên chân được,gà không ốm bệnh :( thầy chỉ giúp em cách hồi phục cho nó được ko ạ :(

Quay lên trên
vân phong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/11/2012
Khu vực: Bình Định
Điểm: 263
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vân phong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2012 lúc 12:37pm
Bác sĩ đi vắng .Bệnh nhân trở lại sau giờ hành chánh nha..he he
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/11/2012 lúc 6:46pm
Ban đầu được viết bởi khoai1701 khoai1701 viết:

Thầy cho em hỏi 
gà em trận 1 đá rất gân,sau 2 tuần cho gà đá tụt gân hẳn,không lên chân được,gà không ốm bệnh :( thầy chỉ giúp em cách hồi phục cho nó được ko ạ :(

Cách chữa gà đá về mất gân;Cho ăn thêm cua ghẹ mỗi ngày...chất canxi.Mỗi ngày cho uống B1 6v - B6 1v - C500 1v/ngày.Uống liên tục 10 ngày khỏi bệnhBig grin
Quay lên trên
khoai1701 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

nhắc lần 1:bán gà sai quy định

Gia nhập: 09/04/2011
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 112
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khoai1701 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2012 lúc 8:21am
Ban đầu được viết bởi hoang_bmt hoang_bmt viết:

Ban đầu được viết bởi khoai1701 khoai1701 viết:

Thầy cho em hỏi 

Cách chữa gà đá về mất gân;Cho ăn thêm cua ghẹ mỗi ngày...chất canxi.Mỗi ngày cho uống B1 6v - B6 1v - C500 1v/ngày.Uống liên tục 10 ngày khỏi bệnhBig grin

Vang,em se thu lam theo cak nay xem sao :(
Cam on anh ^^
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2012 lúc 10:13pm
uk thử đi bạnBig grin
Quay lên trên
shindu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/10/2012
Khu vực: Hanoi
Điểm: 121
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn shindu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/11/2012 lúc 5:24pm
Em mới nuôi gà, bác giúp em với:
Gà em 2.4kg. Tự nhiên bị triệu chứng là Hắt xì hơi tiếp sau đó là có bong bóng nhỏ ở mắt.
Không biết bị bệnh gì và chữa ra sao, mong bác chỉ giúp !!!!  Love struck
Quay lên trên
rim05 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 10/08/2012
Khu vực: qt
Điểm: 136
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn rim05 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 8:42pm
bác hoa súng cho em hỏi: gà xỏ về bị sò nhất là vào buổi tối thì chũa thế nào ah?
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2012 lúc 11:02pm
Ban đầu được viết bởi rim05 rim05 viết:

bác hoa súng cho em hỏi: gà xỏ về bị sò nhất là vào buổi tối thì chũa thế nào ah?

Gà bị sò là bị gì ai mà biết được?Surprise
Quay lên trên
vuvanhiep2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/12/2012
Khu vực: bac ninh
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuvanhiep2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2012 lúc 2:26pm
Chào bác! rất cảm ơn bác đã tư vấn gà bệnh cho rất nhiều anh em trên diễn đàn.
 Em có 1 chú gà chọi bị bệnh nhờ bác giúp cho.
Gà 2.7kg, 7 tháng tuổi. Triệu chứng: 1.Không ăn, 2. Cụp duôi xuống, 3.Ỉa Phân Trắng. 4. Gà uống nước nhiều
 nó bị bệnh được 2 hôm, em đã cho uống thuốc teta mà không thấy đỡ.
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2012 lúc 7:05pm
Ban đầu được viết bởi vuvanhiep2 vuvanhiep2 viết:

Chào bác! rất cảm ơn bác đã tư vấn gà bệnh cho rất nhiều anh em trên diễn đàn.
 Em có 1 chú gà chọi bị bệnh nhờ bác giúp cho.
Gà 2.7kg, 7 tháng tuổi. Triệu chứng: 1.Không ăn, 2. Cụp duôi xuống, 3.Ỉa Phân Trắng. 4. Gà uống nước nhiều
 nó bị bệnh được 2 hôm, em đã cho uống thuốc teta mà không thấy đỡ.

thuốc cảm cúm 3v - thuốc thú y Genta  1 gói.cho gà uống Genta 3gr+1v cảm cúm/lần.Ngày uống 3 lần.chúc gà mau khỏeBig grin
Quay lên trên
vuvanhiep2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/12/2012
Khu vực: bac ninh
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vuvanhiep2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/12/2012 lúc 7:36pm
đây là thuốc tiêm hả bác. em tìm hiểu trên 1 bài viết thì thấy triệu chứng gà giông bị bệnh thương hàn. Vì gà không ăn nên em bón cơm vào miệng cho nó. hơn 1 ngày rồi mà Diều nó vẫn còn nguyên cơm. có lẽ không tiêu được bác ạ. hic. cứu em với
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/12/2012 lúc 10:53pm
 Thuốc viên mua ở tiệm thuôc tây.gà ăn không tiêu bạn cho uống thêm L-Bio 2 gói sau khi ăn
Quay lên trên
Tíadế Xem...
Q.lý chuyên mục
Q.lý chuyên mục
Hình đại diện
Đồ Tể GĐVN

Gia nhập: 18/07/2010
Khu vực: HL-TB-HN
Điểm: 5256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tíadế Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/12/2012 lúc 11:23pm
thế gà tự nhiên xưng hầu chữa như nào hả bạn.bệnh này hiếm gặp lắm
Sống vì chữ tín nghĩa
Quay lên trên
hoang_bmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoang_bmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2012 lúc 9:11am
Ban đầu được viết bởi TíaĐấmDK TíaĐấmDK viết:

thế gà tự nhiên xưng hầu chữa như nào hả bạn.bệnh này hiếm gặp lắm

Gà có bị khò khè hay đờm không
Quay lên trên
binhst Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 04/11/2012
Khu vực: Sơn Tây-Hà Nội
Điểm: 8539
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn binhst Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2012 lúc 8:21pm
hay
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 1819202122 45>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.