CÁCH CHỮA MÓC LÁC CHO GÀ NÒI

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/11/2010
Khu vực: phutho
Tình trạng: Offline
Điểm: 648
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (4) Lượt cám ơn(4)   Trích dẫn hieupt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: CÁCH CHỮA MÓC LÁC CHO GÀ NÒI
    Ngày đăng: 13/08/2011 lúc 7:22am
dây là bài thuốc gia truyền quý xin được cống hiến cho gà dòn việt nam
thành phần;
rượu vốt k hanoi 40o  , o,5 lit
quế vỏ 0,2kg
củ nghệ vàng 0,o5 kg
củ gừng 0,o5
2 vỏ quả măng cụt
liều lượng cách dùng;
ngâm 1 tháng dùng chổi lông quét lên chỗ mốc 2/3 ngày làm 1 lấn hoặc vài ngày cũng dc vào buổi chiều gần tối
khi đổ tí rượu ra bát để khoảng vài phút thấy thuốc bay hết là thuốc đã tới ngày dùng đc
 vừa đỏ da gà vừa chống muỗi vừa làm cho da dày lên, làm sạch mặt da, kháng khuẩn vừa dưỡng da ,100/100 khỏi mốc   có thể dùng thuốc này dưỡng quanh năm ít phải dùng nước chè để om mà gà vẫn có khả năng sung mãn bền bỉ
chú ý;
tay người sây sát sẽ bị sót và sát trùng cao nhanh lành vết thương, khi quét vào chỗ vết thương của gà làm gà sót nhảy lên ko quét vào mắt gà vì thuốc này cực kỳ nóng

ngày 13/8/2010
hieupt

Người sửa: hieupt - 14/08/2011 lúc 6:04am
Quay lên trên
Ntt Xem...
Bình luận viên
Bình luận viên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/12/2010
Khu vực: Hà nội phố
Điểm: 5920
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ntt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/08/2011 lúc 7:32am
quá hay thank a
Người ta hơn mình cái giàu sang, mình hơn người ta cái đàng hoàng.
Quay lên trên
Tuấn Gà Chọi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/06/2011
Khu vực: Văn Phú-Hà Đông
Điểm: 1590
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tuấn Gà Chọi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/08/2011 lúc 9:20am
Cách này có vẻ hay nhưng em kô làm theo vì nó lằng nhằng quá...
Tuấn Gà Chọi
Yahoo: quamuonmangdenoiloi_yt
Quay lên trên
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieupt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/08/2011 lúc 9:41pm
đây là bài thuốc nổi tiếng  của riêng  phái  hieupt đã đc nhiều sư kê hâm mộ đưa vào sách đỏ các bạn hãy làm rất đơn giản

CŨNG PHẢI NÓI RA CHƯA AI NHÌN THẤY GÀ CỦA MÌNH BỊ MỐC LÁC  đó cũng đủ để các bạn chơi đc rồi

Người sửa: hieupt - 13/08/2011 lúc 9:54pm
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 15/05/2010
Khu vực: Nhà quê
Điểm: 2055
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/08/2011 lúc 5:59am
gừng và nghệ ít vậy thôi hả bác?
Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2011
Khu vực: hai duong
Điểm: 505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn than ke 1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/08/2011 lúc 9:02am
dùng thường xuyên vậy có sợ ảnh hưởng gân cốt gà ko bạn,vì có nghệ và rượu,da dẻ thì chắc chắn đỏ,săn chắc rồi,nhưng mình nghĩ phải có liều dùng nhất định chứ,ai dùng bừa đc,nhưng cách này hay ah,con gà mình mốc mãi ko chữa đc,mốc kinh niên,<ko thể tin nổi chỉ qua 1 đêm nó mốc hết đầu,mà rõ ràng hôm trước đỏ au,nói ko ai tin,gà mình nuôi mình biết,cứ thời tiết thay đổi la chỉ qua 1ngày là nó bị,lại còn bệnh đường ruột mãn tính mới đau chứAngry
Quay lên trên
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieupt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/08/2011 lúc 9:21pm
Ban đầu được viết bởi than ke 1 than ke 1 viết:

dùng thường xuyên vậy có sợ ảnh hưởng gân cốt gà ko bạn,vì có nghệ và rượu,da dẻ thì chắc chắn đỏ,săn chắc rồi,nhưng mình nghĩ phải có liều dùng nhất định chứ,ai dùng bừa đc,nhưng cách này hay ah,con gà mình mốc mãi ko chữa đc,mốc kinh niên,<ko thể tin nổi chỉ qua 1 đêm nó mốc hết đầu,mà rõ ràng hôm trước đỏ au,nói ko ai tin,gà mình nuôi mình biết,cứ thời tiết thay đổi la chỉ qua 1ngày là nó bị,lại còn bệnh đường ruột mãn tính mới đau chứAngry

đồng chí ơi đây là loại thuốc chế theo y dựoc thuốc này dùng để dưỡng da gà và chữa cho những con gà bị teo cơ mất gân ko đưng dậy đi đc chỉ trong 2 tuần sau khi điều trị gà có thể đi lại bt ngoài ra nó còn là 1 loại thuốc có tốc độ bay hơi nhanh ,nóng sát trùng cao trị nấm mốc cho gà nòi độc nhất vô nhị bạn có thể pha chế tang gấp 2 lần gừng và nghể  khi đc điều chế các thành phàn này có sự hỗ chợ lẫn nhau gà ko bị béo săn nở nhanh mô cơ  vv,, tóm lại dài dòng mình sơ qua thôi  vùng mình chỉ có những sư kê kiếm ăn bàng nghề này mới có thuốc này mà ông tổ của nó là     hpt Wink
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2011 lúc 3:50am
0.5 lít VotK hà lội tớ có thể mần hết 2 con gà :))
thêm vài gia vị Gừng + nghệ + Quế + Vỏ măng cụt :)) ngon ngon thơm phức :))

Thank. toàn Vị Nóng :P cái này chữa bong gân cho người cũng tốt đây nè :P
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2011 lúc 4:36am
Ban đầu được viết bởi truongthanh truongthanh viết:

0.5 lít VotK hà lội tớ có thể mần hết 2 con gà :))
thêm vài gia vị Gừng + nghệ + Quế + Vỏ măng cụt :)) ngon ngon thơm phức :))

Thank. toàn Vị Nóng :P cái này chữa bong gân cho người cũng tốt đây nè :P

Chữa cảm lạnh, nhiễm phong hàn chứ, hê, :-P
Chai vodka 39 độ 750ml cơ mà, híc, vầy là bác hieupt đã kịp nhắm 1 con trước khi ngâm thuốc chữa mốc rồi, bác TT cứ phải lo xa thế nhể? :D
Quay lên trên
hieupt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hieupt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2011 lúc 6:20am
Ban đầu được viết bởi Ntt Ntt viết:

quá hay thank a

chỉ có những người đã chơi mới thấy sự huy hoàng của nó ,chỉ có những ai đã đi qua mới thấy dc con dường mình đi
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gấu Lửa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2011 lúc 6:31am
Cho em hỏi một tí, lấy cồn 90độ pha loãng ra thành 40độ hoặc chai quốc lủi 40độ có được không à? híc, chứ 65k một chai vodka hơi tiếc, híc.
Quay lên trên
than ke 1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/02/2011
Khu vực: hai duong
Điểm: 505
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn than ke 1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/08/2011 lúc 8:16am
mình hỏi lại vậy cho chắc thôi.cám ơn hiêu nhéSmile
Quay lên trên
Zukon Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Khu vực: Hà nội
Điểm: 1146
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Zukon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2011 lúc 9:19am
mọi người cứ đi tìm thuốc chữa mốc cho gà làm gì cho mệt xác . cách của tôi là ra hiệu thuốc Tây mua 1 lọ dung dịch ASA chữa hắc lào về bôi 3 ngày 3 lần rồi thôi mấy hôm sau vết mốc bong ra thế là khỏi đảm bảo không cần phải bôi đến lần thứ 4
Quay lên trên
giminguyenhuy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/10/2010
Khu vực: haiphong
Điểm: 3142
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn giminguyenhuy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/08/2011 lúc 2:48am
người nói phải có người nghe ae chịu khó tiếp thu,ai cũng có cánh chưa riêng,nhưng cánh này chưa ai có cả,nghệ ít thì ko khô gàm
ngũ sắc vaỷ rồng,,01289346188
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2013 lúc 2:59pm
cam on bac chu
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2013 lúc 3:38pm
Thử vs con gàphu xem sao
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2013 lúc 3:43pm
Mà bác thớt cho biết luôn liều lượng dùng thế nào
Quay lên trên
hanhduy224 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Bị treo nick vĩnh viễn

Gia nhập: 17/01/2013
Khu vực: kcPhúcLộcThọ
Điểm: -2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hanhduy224 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2013 lúc 3:45pm
Cảm ơn Bác, trước em chỉ Nghệ, nhưng lần này em sẽ cho thêm quế, măng cụt.:)
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2013 lúc 4:15pm
Hay! Thanks bac!
Quay lên trên
nghia_mobile Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/08/2012
Điểm: 965
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nghia_mobile Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2013 lúc 4:26pm
thuố thái cho nhanh
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.