Khóa chủ đềco phải gà linh không..?

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
NgoanSport Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/08/2011
Khu vực: chi cong
Tình trạng: Offline
Điểm: 5
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: co phải gà linh không..?
    Ngày đăng: 06/08/2011 lúc 9:05pm
 em chào tất cả các sư kê và mấy chú mấy bác mấy anh mấy chị trong diễn đàn ga don vietnam ! chúc tất các bác nuôi nhiều chú gà khỏe mạnh và nhiều đòn đá hay . hôm nay em lập ra 1 top này để chia sẽ những kinh nghiệm gì mình biết để chia sẽ lại cho mấy bác tham khảo và đánh giá !  em năm nay 28t lúc em còn thanh niên am cũng vậy lắm ăn chơi không nghĩ gì về gia đình ! sau một thời gian sống gió bên ngoài em cũng dc một ngừoi con gái ngoan hiền yêu em và em thành lập gia đình với cô ấy . sau khi em có vợ tự nhiên không muốn ăn chơi nữa mà rất muốn học hỏi và cần cù làm ăn , em rất muốn dc ngồi bà tám với những ngừoi lớn tuổi đáng bác hoặc chú của mình để học hỏi những kái hay và kinh nghiệm của người đi trứoc , không hiễu cuộc đời đưa đẩy sau những người em chơi toàn là những bậc tiền bói chơi gà lão liện , ông bà xưa nói gần mực thì đen gần đèn thì sáng , em gần những bác này duyên số đưa đẩy sau em lại thích chơi gà đòn ( ga noi ) một hôm em nhờ ông anh wen ( anh này cũng chơi gà đòn ) dẫn em đi mua một con gà 3>4 tháng gì đó lâu rồi em không nhớ rỏ lắm ông anh nói gà này là gà tía mật chân xanh mắt ếch giá là 350k , mua được gà em mừng lắm về làm một kái chuồng thật rộng khoảng dài 3m ngang khoảng 2.5m rồi em vào google.com.vn tìm kiếm thông tin về gà đòn , vô tình em vào dc một trang chỉ dạy cách nuôi và chăm sóc gà nòi , trong bài viết có ghi gà gần xay xổ thì phải cho gà ăn đêm để đủ xức chịu đòn gà đối phưong và muốn gà đá hay thì chuồng nuôi mình phải đống một kái cây hình chữ T cao khoảng 1.2m để gà ngủ khi gà ngủ cả đêm như vậy đôi chân gà bám vào cây cả đêm sẽ làm cho đôi chân gà cứng và khi gà ra đòn đá sẽ chính xác hơn , em nghĩ cũng có lý và làm theo như trong bài viết đó . em nuôi khoảng 3 tháng thì ông anh mà em nhờ mua gà lên hỏi em gà lớn chưa cắt tích đi mà em cũng không biết cắt tích là sao mà cũng không biết để làm gì , ông anh ra xem gà thì ông anh ngạc nhiên  và nói chà em nuôi gà đẹp nhỉ lông lá phủ phê và rất mướt , em cười chit chit và nói em toàn cho ăn thịt bò nè hột vịt lộn nè đậu phụng nè đậu xanh nè ông anh cười và nói hàng gì gà mày lại đẹp vậy và mập nữa ông anh hỏi em gà mấy kg vậy em cũng không bit , em nói để em ẩm vào cân thử , bỏ lên kg ông anh ngạc nhiên nói sao gà mập vậy gà chưa xây sổ mà 3.8kg em cũng đâu biết đâu , em hỏi gà mập có sao không anh em cũng hồi hộp lắm ông anh nói gà mập đá không nổi chứ không sao đâu . rồi ông anh của em dẫn em đi xổ gà và cũng không quên mang theo cục cưng của em , khi kiếm dc gà mà gà này cũng là gà mấy bác em wen , sau khi bỏ vào đá thử để cắt tích thì gà em đá rất dữ và né đòn cũng hay còn em thì la om xòm y như là cổ vũ cho đội tuyển VietNam va thailand vào chung kết vậy hihi , sau khi cho đá thử khoảng 15phut thì em kêu ông anh bắt gà em lại tại em thấy nó tội wa' ah mệt đừ ra hả họng thở y như là em đi chơi đêm về gặp ma vậy , em mới bảo ông anh của em cắt tích dùm em luôn , nhìn thấy cắt tích máu chảy lòng em cũng đau lắm , trong lòng suy nghĩ không biết máu chảy nhiều vậy có chết không nữa lòng bâng khuâng hồi hộp mãi , sau khi cắt tích xong ông anh có dặn về nhà đừng bắt mỏ nó cho ăn nha vì sợ ké đó , em dạ vâng xong hí hửng ẩm chú gà về nhà cho ăn xong nhốt vào chuồng , em nghĩ gà đá như vậy rất mệt mõi và cắt tích máu ra nhiều như vậy chắc yếu sức lắm tối nay mình không cho nó ngủ ở ngoài dc em mới làm một cái chuồng rộng khoảng 1m để trong nhà và tối em bắt nó vào bỏ vào chuồng mới ngủ cho ấm ! ăn cơm tối xong em đi chơi , khoảng 9h30p em về và ra sau nhà thăm em nó thì đột nhiên em muốn bậc ngữa ra và muốn rơi lệ vì nhìn thấy chú gà mà em rất cưng nằm sải cánh bất động trong chuồng hai cánh thì vang rộng ra hai chân thì duỗi thẳng về phía sau kái đầu thì duổi thẳng về phái trước không khác gì là gà chết em mới đến gần  chú gà muốn khóc lắm cứ nghĩ chắc là do hồi sáng cắt tích như vậy là yếu sức chết hay là do trúng gió đây nữa đang suy nghĩ thì chú gà ngóc đầu đứng lên kêu tục tục tục em rất mừng , trong lòng nghĩ mày làm tao hết hồn ngủ mà cứ y như chết vậy thiệt là cái tình mà . sáng sớm ngủ zay em mới chạy xuống nhà mấy bác chơi gà và thuật lại câu chuyện như vậy cho các chú các bác nghe thì các bác nói là có phải như vậy không , nếu đúng là như vậy thì tối nay xem thử lần nữa xem sau rồi mày dt tao lên xem luôn nha , em da vâng xong chạy về nhà lại bắt gà ra sân ( chuồng củ ) thả đi cho thoải mái , tối lại em bắt vào và canh khoảng 9h lại ra xem thì cũng thấy chú gà nằm ngủ y như hôm wa , em mới dt cho bác h lên xem , khoảng 5p bác h lên em dẫn chú ra sau xem chú gà ngủ và bac h nói đúng rồi gà ngủ kiểu này là gà linh đó mày gà tử mị đó , em nghe rất mừng từ trước đến giờ em đâu biết gà tử mị là gà gì đâu , nghe trong lòng cũng mừng lắm , bác h hỏi ụa mấy tháng nay mày không thấy nó ngủ như vậy hã , em trả lời là dạ từ lúc con mua con gà này về con toàn cho nó ngủ trên cây hình chữ T chứ con không cho nó ngủ trong nhà nên con không thấy nó ngủ như vậy , từ lúc cắt tích về con mới cho nó ngủ trong chuồng này và con mới biết đó chứ . khoảng 2 tuần sau bác h lên nhà em và trên tay ẩm hai con gà tơ cũng gần cắt tích xay số bác h nói mày đưa bác con gà tía này bác đưa lại mày 2 con gà này tại vì con gà tía mật của mày là gà hay sợ mày mới tập chơi không biết chăm sóc làm hư con gà này uổng lắm đưa bác đi bác đưa lại cho con 2 con gà này để con chơi , trong lòng em bị lịm luôn cứ nghĩ bác cháu không mà bác h này không thông cảm cho mình chúc nào , nghĩ đi nghĩ lại em cũng đồng ý với ý kiến của bác H vì bác nói tao nuôi cũng như mày nuôi mai mốt ra đá thì mày cũng đá mà , trong lòng em đâu có nghĩ là sau khi bác H ẩm gà về nhà và bán lại cho một người ở dalat , lòng em nghe như vậy như kim đâm thấu ruộc trong lòng nhức nhối vô cùng nhưng bac H là người chỉ dẫn cách mình nuôi gà ( mấy bác nghĩ có bun như em không hiz ) thời gian cũng wa gần 3 tháng thì dc nghe tin buồn , con gà ông nào mua của bác H gần ra độ lại rót không chịu đá , gà rò đưa đến cũng không chịu , và người ở dalat trả gà lại cho bác H em không ngờ rắng trước mắt em lại là chú gàn chân xanh mắt ếch của mình mấy tháng trước , nhìn lại em nó mà em không cầm dc nước mắt nó thay đổi nhiều lắm mấy bác ah , tướng tá rất oai phong đùi nở nan , cần to dài , mình dài lông lá vẫn mướt rượt như mấy tháng trước vậy , nhìn gà mà em rơi lệ , sợ mấy người kia thấy em khóc em mới chạy ra hè đái lau nước mắt và đi vào trước nhà bac H lại ( em tuy ăn chơi quậy phá vậy mà em tốt bụng và thương người lắm mấy bác ah , đi chơi thấy ai ăn xin mà già cả là em dẫn về nhà cho họ ăn cơm xong em mới cho tiền họ ) way lại chuyện chú gà của em nha ! sau khi ra sau lau nước mắt xong vào trước lại thấy bác H ngồi bùn lắm , em hỏi bác H thì bác H nói tao cũng không hiểu sau nữa sau nó lại rót kỳ vậy ta , người ta nói nó đá hay lắm mà sau gần ra độ nó lại rót tao cũng không hiểu nữa , bác H mới hỏi em có ẩm nó về nuôi lại không hay để bác nuôi nó thử xem sau , em đồng ý cho bác H nuôi chú gà của em vì bac H lúc trước cũng nuôi một chú gà rót mà chú làm gì đó nó lại chịu đá và ra độ cũng thắng nên em mới đồng ý cho bác H nuôi lại chú gà của em , bác H nuôi khoảng 2 tuần ẩm đi xổ thử có còn rót nữa không thì lạ thay nó không rót mà lại đá hay nữa , xổ 4 đốt thì đối thủ của nó bỏ chạy bác H mới nó lạ kỳ vậy ta và bác H nuôi cho nó sung lại và đem đi xổ lần nữa và lần này nó đá một chú gà xám thắng 1 độ rồi , không hiểu sau lần này đá có 3 đốt mà con gà xám thắng 1 độ rồi lại cũng chạy luôn bác H mới nói bây giờ nuôi sung lại ra độ luôn , không hiểu ông ở Dalat nuôi sau nó lại rót nữa . sau khi nuôi 2 tuần bác H mới bắn chân lại khoảng 5p rồi nuôi khoảng 1 tuần nữa là ra độ . em nhớ ngày nó ra độ là rằm tháng bảy , tối bác H nói với em sáng sớm khoảng 5h mày xuống nhà tao uống nước trà rồi tao với mày ẩm nó ra độ luôn , nhưng tao đá ích thôi vì tao nghe nó rót tao cũng sợ , còn em thì đó giờ đâu biết đá gà gì đâu , cũng bọc theo 2tr để đá cho vui . 5h sáng em xuống nhà bác H ngồi uống nước trà bác H mới ẩm chú gà ra sân nhốt vào giỏ , rồi tự nhiên bác H mới nói bóng nói gió với con gà của em rằng >> hôm nay là ngày ra độ của mày đó , nếu mày đủ sức ra độ thì mày chứng tỏa điều gì đó cho hai bác cháu tao yên tâm và tin tưởng mày đi tía mật >> em nghe mà trong lòng nghĩ bác H bị bệnh không hiểu sau lại nói chuyện với con gà của mình như vậy . sau khi bác H nói rức lời thì bổng nhiên chú gà của em đập cánh  phành phạch và gáy một tiếng chang chúa lên , những con gà mái và mấy con gà đang say xổ của bác H nhốt trong chuồng bổng nhiên la hét chạy toán lên , cả sân nuôi gà nhà bác H như loạn lên , gà mái chạy tán lạng , những chú gà đang xay số thì chạy la om sòm như muốn kiếm đường chạy ra khỏi chuồng vậy cả sân vườn bác H loạn lên của những tiếng gà cũng làm em bất ngờ không hiễu chuyện gì xảy ra , chỉ một tiếng gáy của con gà của em mà làm cho khu vườn nuôi gà của bác H loạn xạ ............  em mõi tay wa' hôm sau em kể tiếp nha mấy bác tiếp theo là hấp dẫn lắm nhưng em không còn thời gian nữa mong mấy bác thông cảm cho em.
Quay lên trên
chusonft Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/07/2011
Khu vực: bacninh
Điểm: 215
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2011 lúc 10:02pm

đang hay lai mất điện

Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2011 lúc 10:30pm
Hjhj, hay thật, chú gà này làm mìh tò mò wá, hj a nên viết chậm lại tại có mấy từ a viết nhầm đó. Thank a chia sẻ.
Thắng hay thua không quan trọng quan trọng là ... không được thua.
Quay lên trên
nkon1997 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/03/2011
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 473
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2011 lúc 10:32pm
không biết là chuyện thật ko nếu là thật thì chúc mừng bác có con gà đẹp
Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2011 lúc 10:33pm
Hjhj, hay thật, chú gà này làm mìh tò mò wá, hj a nên viết chậm lại tại có mấy từ a viết nhầm đó.
Thắng hay thua không quan trọng quan trọng là ... không được thua.
Quay lên trên
taitai_HD Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 bán gà sai quy định

Gia nhập: 13/02/2011
Khu vực: Hà Đông-Hà Nội
Điểm: 2696
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2011 lúc 11:41pm
Anh này có khiếu viết chuyện !nhưng viết nhầm 1 vài chỗ như : bàn tán =>"bà tám" LOLLOL
Quay lên trên
coviucbvn Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2011
Khu vực: Cao Bằng
Điểm: 5938
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/08/2011 lúc 11:51pm
chuyện này ay đấy có thạt không bác
Đức 17t sdt:01649586184
YH: what_is_love_236
Quay lên trên
vuhuynhuy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 01/04/2011
Khu vực: Khánh Hòa
Điểm: 588
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2011 lúc 4:57am
Hay hơn truyện Kim Dung
Quay lên trên
Gấu Lửa Xem...
Q.lý Diễn đàn
Q.lý Diễn đàn
Hình đại diện

Gia nhập: 09/03/2011
Khu vực: 2NT
Điểm: 4075
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2011 lúc 5:37am
Hấp dẫn thật, sư phụ ô long gặp phải đối rồi, ;))
Quay lên trên
khalee Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/04/2011
Khu vực: ĐakNông
Điểm: 2779
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2011 lúc 6:12am
viết thành chuyện ngắn được

Duy Khánh (sn : 1986)
Quay lên trên
tumilinhke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/07/2011
Khu vực: dan phuong
Điểm: 159
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2011 lúc 8:17am
coon này  thật  là  linh kê
Quay lên trên
thu_hung_linh_ke Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2008
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10014
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2011 lúc 9:23am
dài dòng lê thê quá , tập trung vào chuyên môn đê
gà chọi hay thôi chưa đủ...
Quay lên trên
NgoanSport Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2011 lúc 10:50pm

Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2011 lúc 3:09am
hi vọng là linh kê chứ ko phải linh tinh :P
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
minhken Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/12/2010
Khu vực: TP. HCM
Điểm: 573
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2011 lúc 4:25am
gà tơ đã 3,8kg, nuôi đá được gà đâu mà đáDead
Quay lên trên
xuantuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2011
Khu vực: bác ninh
Điểm: 739
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2011 lúc 6:08am
con này sẽ di vao di vãng ,chuyện gần bằng kim dung
Quay lên trên
NgoanSport Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2011 lúc 6:22pm
 hihi , gà tơ 3.8kg cũng vẫn bình thường mà bác , ông anh mình nuôi con gà tơ 10 tháng tuổi khi ra độ đúng 4.1kg đó bác , ah con gà đàn anh đạp mái nhà em nè bác , cân nhít kim 5.2kg đó bác , bác H mượn đạp mái rồi , bửa nảo bác H trả lại em chụp vài tấm hình lên cho mấy bác xem con gà hơn 5.2kg nha . chúc các bác có một ngày onl vui vẻ , em phải ra cho gà ăn rồi
Quay lên trên
khalee Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/04/2011
Khu vực: ĐakNông
Điểm: 2779
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2011 lúc 8:30pm
cần j phải trả sang chụp mấy tấm hình ngay đi chụp cả khi nó ngũ nữa cho anh em chiêm ngưỡng với nhé!

Duy Khánh (sn : 1986)
Quay lên trên
anhhai13 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/07/2011
Khu vực: daklak
Điểm: 1724
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/08/2011 lúc 9:45pm
that hap dan
Quay lên trên
Tuấn Gà Chọi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/06/2011
Khu vực: Văn Phú-Hà Đông
Điểm: 1590
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/08/2011 lúc 6:02am
Nếu đúng như lời chủ topic kể thì quả thật nó là linh kê rồi , nhưng mình nghĩ tốt bụng quá cũg là 1 chuyện rắc rối đấy ( Ví dụ : có 1 thằng đểu giả vờ xin tiền xong nó về nhà cướp hết đồ thì sao , nguy hiểm fết đấy , anh đừng có tin ng quá và cũng đừng có tốt bụng quá cứ vừa vừa là được , chơi đẹp sống đẹp là ổn , còn về vấn đề ông kia mà bán con gà của bạn đi thì quả thật ông đấy kô đáng để học hỏi , vì đồng tiền mà bán con gà quý như vậy quả là 1 thằng tham lam vô độ , chúc anh có con gà đẹp và khỏe mạnh...
Tuấn Gà Chọi
Yahoo: quamuonmangdenoiloi_yt
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.203 giây.