Kinh nghiệm nuôi gà con

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
batuoctinhyeu_nd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/03/2011
Khu vực: quang tri
Tình trạng: Offline
Điểm: 234
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn batuoctinhyeu_nd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Kinh nghiệm nuôi gà con
    Ngày đăng: 04/05/2019 lúc 11:47am
Kính thưa các bác sau một thời gian đúc gà.
Mặc định là cho gà mẹ nuôi thì khả năng sống sót chỉ đếm trên đầu ngón tay em rút được bài học sau.
Gà con sau khi nở cứ băt ra lồng nuôi riêng cho ăn uống đầy đủ tầm 25 ngày bắt đầu cho đi theo mẹ.
Khoe luôn 2 con trống đúc:))
Hàng chân dài tới nách, tía chân trắng mỗi tội chậm đòn quá.
Tía lùn chuyên hầu, ra dọc bắn như đại liên lùn mà có võ đả có 1 huy chương đeo cổ.

Quay lên trên
kY SU HAM GA Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2012
Khu vực: THANHTRI HA NOI
Điểm: 4934
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kY SU HAM GA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2019 lúc 8:29am
Vui mừng Cái gì chứ Kinh nuôi gà con tớ có nhiều: Thứ nhất gà nở ra chỉ cho ăn cám viên trong vòng một tháng, đêm thắp điện cho ăn cả đêm. tốt nhất nuôi nhốt nền cát dày và thật khô. đến tháng thứ 2 thả ra cho chạy nhảy trong lồng chạy khoản 2 m2 có nắng vào . đến tháng thứ 3 có hiện tượng phân đàn nhặt con đầu đàn hay gây rối nuôi riêng. tháng thứ 4 tách mẹ nuôi riêng tất các con trống. đảm bảo sống 100% lông đẹp tuyệt vời. mất công tí nhưng ok lắm. nhưng ko nuôi nhiều được thôi. gà chung cư mà nuôi đỡ thềm thôi. Trân Trọng!
Quay lên trên
batuoctinhyeu_nd Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/03/2011
Khu vực: quang tri
Điểm: 234
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn batuoctinhyeu_nd Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/05/2019 lúc 9:08pm
ừ cảm ơn bạn mình mới rút ra được có vậy trước cứ nghi cho mái nòi chăm như gà kiến vậy là lứa được 2_3 con còn đâu chết hết, mới chăm lại đc 2 bầy tầm 2 tháng nhốt riênh cho ăn khi gà con tầm hơn tháng thì cho theo mẹ. gà mẹ mình vẩn tha ngoài ồng cho nó túc con. sợ ko có gà mẹ gà con kém lanh lẹ
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.