Mái - Siêu Linh Kê

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Mái - Siêu Linh Kê
    Ngày đăng: 12/01/2019 lúc 6:38pm
Của nhà đúc ra đã từng khoe nhưng chưa bao giờ khoe chỗ linh kê của nó vì đang cho ae Nha Trang mượn đúc (có điều kiện...)

Mà đời phàm cái khúc củi mục thì chê ỉ chê ôi, đến khi biết đó là Trầm hương Kì nam thì lòng tham tất cả cái loại thèng người nó ghê gớm dữ dội đến độ hạ đẳng lắm, dữ dội như núi lửa phun và to khủng như tảng băng chìm...
Thế nên giờ an toàn rồi mới khoe...
Tỉ lệ linh kê trung bình cứ 9999 con gà nuôi ra đến 8 tháng thì chỉ có 1con thôi. Mái thì nhân với 10, ví dụ nếu như thư hùng 1000 trống mới có 1 mái, không lưỡi thì 500 trống thư hùng/1 mái, lưỡng nhãn thì 200 trống/1 mái....

Như vậy ae đủ biết độ hiếm có khó tìm linh kê mái nhé. Tuy vậy đã linh kê là 1 chuyện, ra con hay và xuất sắc thì tỉ lệ càng hiếm hơn...
Thế nên......

Người sửa: @nh Vũ - 20/01/2019 lúc 6:51am
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
tiamaoto Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/12/2018
Khu vực: miền trung
Điểm: 5
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiamaoto Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2019 lúc 6:49pm
Winkingmái linh kê không lưỡi v+ lưỡng nhãn. đoán mò xem thế nào. 
Quay lên trên
ganoibinhdinh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2008
Khu vực: Qui Nhơn
Điểm: 307
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn ganoibinhdinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2019 lúc 7:09pm
linh này hồi xưa mình cũng gặp qua 1 lần, gà có vẩy giặm nội, nội hoa đăng phải k bác N.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2019 lúc 8:15pm
Ban đầu được viết bởi ganoibinhdinh ganoibinhdinh viết:

linh này hồi xưa mình cũng gặp qua 1 lần, gà có vẩy giặm nội, nội hoa đăng phải k bác N.

Vi vảy chưa bao giờ được xếp hàng nhất phẩm Linh Kê bác ạ...
Nó chỉ ở hàng tứ ngũ phẩm thôi...
Quay lên trên
mittoke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2014
Khu vực: đồi phiêu diêu
Điểm: 65
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mittoke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2019 lúc 9:24pm
ko lưỡi nè bà con. 

Quay lên trên
Xamngusac Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/06/2017
Khu vực: Dak nong
Điểm: 281
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamngusac Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2019 lúc 9:45pm
Con mái này gáy e chắc chắn luôn, hêhhe
Quay lên trên
PHONG phu yen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/09/2012
Khu vực: phu yen
Điểm: 65
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn PHONG phu yen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2019 lúc 9:54pm
Thấy anh chụp toàn bộ chân không nên đoán là địa giáp.heee
Quay lên trên
GaDonTL Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/10/2016
Khu vực: Tiên Lữ
Điểm: 451
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaDonTL Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/01/2019 lúc 11:29pm
Linh kê đâu em chưa rõ nhưng nếu đúng tự nhiên thì bàn ngón này tam sơn không tốt lắm.
Quay lên trên
aloha.ha123 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 14/01/2016
Khu vực: Ba Vì, Hà Nội
Điểm: 254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn aloha.ha123 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2019 lúc 7:14am
Mái độc nhãn phải không bác?
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2019 lúc 9:53am
Ban đầu được viết bởi Xamngusac Xamngusac viết:

Con mái này gáy e chắc chắn luôn, hêhhe

Gáy thì đâu thiếu, bọn mái cựa khi có tuổi hầu như đều gáy nếu đang nuôi con mà gặp mái lạ...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2019 lúc 9:54am
Ban đầu được viết bởi aloha.ha123 aloha.ha123 viết:

Mái độc nhãn phải không bác?

Gọi là độc long mới đúng, nhưng cá nhân mình k xếp độc nhãn độc long vào linh kê...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2019 lúc 10:06am
Ban đầu được viết bởi GaDonTL GaDonTL viết:

Linh kê đâu em chưa rõ nhưng nếu đúng tự nhiên thì bàn ngón này tam sơn không tốt lắm.

Không phải cứ tam sơn dài xòe rộng thì mới đạt tiêu chí đối với gà mái bác ợ...
Một con mái quá hoàn hảo thường ra con chơi tạm, bởi người đúc bị thiên lệch về ngoại hình hơn là tố chất.

Tuy nhiên tất cả bọn dòng gân chân đều sợ độ cao, khi để lên ghế thường rúm ró tất cả các bộ phận nên k đẹp và hoàn chỉnh như để đất nhìn ví dụ dưới trên ghế và dưới đất....

1. http://www.gadonvietnam.net/thnh-l-ta-ui-phng_topic72559.html

2. http://www.gadonvietnam.net/ta-phng-tin_topic72570.html

Nói chung với ai không biết chứ với mình vào dd để khen chê chứ k phải để nói 1 chiều nên vô tư chả ngại....kk

Có mấy tay khoe gà bị ngta chê tí giãy nảy như đỉa phải vôi rồi sừng sộ sỉ vả ngta abc...thật mất lịch sự...
Lại có thể loại suốt ngày vuốt đuôi nhau ôi đẹp ôi hay ôi dòng dõi anh hùng....ôi ôi ôi.....nhiều nên bị thiu cũng lắm....

Quay lên trên
GaDonTL Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/10/2016
Khu vực: Tiên Lữ
Điểm: 451
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GaDonTL Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2019 lúc 11:57am
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi GaDonTL GaDonTL viết:

Không phải cứ tam sơn dài xòe rộng thì mới đạt tiêu chí đối với gà mái bác ợ...
Một con mái quá hoàn hảo thường ra con chơi tạm, bởi người đúc bị thiên lệch về ngoại hình hơn là tố chất.

Tuy nhiên tất cả bọn dòng gân chân đều sợ độ cao, khi để lên ghế thường rúm ró tất cả các bộ phận nên k đẹp và hoàn chỉnh như để đất nhìn ví dụ dưới trên ghế và dưới đất....

1. http://www.gadonvietnam.net/thnh-l-ta-ui-phng_topic72559.html

2. http://www.gadonvietnam.net/ta-phng-tin_topic72570.html

Nói chung với ai không biết chứ với mình vào dd để khen chê chứ k phải để nói 1 chiều nên vô tư chả ngại....kk

Có mấy tay khoe gà bị ngta chê tí giãy nảy như đỉa phải vôi rồi sừng sộ sỉ vả ngta abc...thật mất lịch sự...
Lại có thể loại suốt ngày vuốt đuôi nhau ôi đẹp ôi hay ôi dòng dõi anh hùng....ôi ôi ôi.....nhiều nên bị thiu cũng lắm....

Bác nói hay lắm, chỉ vuốt đuôi như vậy mất đi cái hay cái đẹp. Bọn gà gân nhà em toàn ngủ tít trên ngọn cây nhung đặt lên cái gì đó để chụp thì gân chùng hẳn xuống. Một con mái tam sơn rộng khả năng cao sẽ ra con có tam sơn rộng. Em đi tìm cái hoàn hảo trong đám tố chất có sẵn mà khó quá.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2019 lúc 6:17pm
Liền lạc là gì???
Gà cao dài thì đừng mong cần cổ bự phao câu vĩ đại và ngược lại
Đương nhiên lùn liền thì đừng mong ngón dài lê thê tam sơn xòe như cái quạt của bà la sát....kk
Như con này lùn liền rúm ró xấu xí tam sơn giống mẹ, cựa điếc thì giống gà ta...kk 😂😂😂 mình thanh lý ra TH năm ngoái khi đi ctac Đà lạt. Khi gà mới 5 tháng 3anh em tía với giá siêu mềm....
Chủ kê khoe ăn liền 4 cái đều gà cao to hơn này....nhìn nó tin là gà ăn độ kết k? Trận 4 long mỏ nên tạm dừng ở 4*

Người sửa: @nh Vũ - 13/01/2019 lúc 6:19pm
Quay lên trên
riphan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: huế
Điểm: 10
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn riphan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2019 lúc 7:26am
Có phải linh kê trữ thực tả ko anh. Em xin mạo muội đoán thử
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2019 lúc 9:41am
Ban đầu được viết bởi riphan riphan viết:

Có phải linh kê trữ thực tả ko anh. Em xin mạo muội đoán thử

Mình từng nuôi 1 mái ô còi trữ tả thực ôm đấm đá ngang tết năm ngoái chuyển cho ae nhatrang sau bệnh chết tiếc lắm....Giờ nhà k có con nào tả thực cả.
Cả nghìn con mái may ra có 1 trữ tả thực.

Mình từng mổ 1con gà chiến ăn 1 độ của mái xám rồng sâu đo cánh đổi nở ra, k may bị soi lồng gãy mỏ cụt ngón lúc ktra lá gan thì hơi đặc biệt. Thường lá gan gà có 2 tấm lớn, con này lá gan nó xếp 6 lá bảo sao nó khỏe thế, tiếc rằng k ghép đúc và sau này k gặp thằng nào như vậy nữa... [>:D<]
Quay lên trên
riphan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: huế
Điểm: 10
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn riphan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2019 lúc 3:19pm
Vậy mà em tự tin đoán đúng nữa chơ... Sáng chừ tìm người nhận gà để chuyển sang nuôi😁😁😁
Quay lên trên
chandada Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/12/2010
Khu vực: hanoi
Điểm: 418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chandada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/01/2019 lúc 1:55am
Bọn mái né lông ra con gân lắm, mái quý và dữ nhiều khi nó còn mổ chết con nó chỉ giữ lại những con có gen tốt nhất
Quay lên trên
anhkhoa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/01/2019
Khu vực: thái bình
Điểm: 14
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhkhoa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/01/2019 lúc 8:25am
đôi chân quá đẹp
Quay lên trên
mrhahung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/09/2015
Khu vực: Hanoi
Điểm: 345
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mrhahung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/01/2019 lúc 10:00am
Định đăng một bài riêng, vì hôm chủ nhật có qua nhà ông anh - sư phụ có dòng gà điếc cựa, nhân tiện bài này nên:

Hỏi khí không phải, cựa điếc thì gà sẽ đánh nguyên quản không thôi nhỉ hay dùng bàn ngón. Ông anh đang có thể loại đấm vai kiềng mà 3 con trống dòng ấy cựa điếc hết. Đang kêu bê 1 con về đúc. Nó đã thắng 3 gà rồi. Nhưng nhìn cái cặp chân không cựa, cái cựa thì chỉ như 1 cái vảy độ. Nhưng phom dáng và kiểu cách thì khủng hoảng.

Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Liền lạc là gì???
Gà cao dài thì đừng mong cần cổ bự phao câu vĩ đại và ngược lại
Đương nhiên lùn liền thì đừng mong ngón dài lê thê tam sơn xòe như cái quạt của bà la sát....kk
Như con này lùn liền rúm ró xấu xí tam sơn giống mẹ, cựa điếc thì giống gà ta...kk 😂😂😂 mình thanh lý ra TH năm ngoái khi đi ctac Đà lạt. Khi gà mới 5 tháng 3anh em tía với giá siêu mềm....
Chủ kê khoe ăn liền 4 cái đều gà cao to hơn này....nhìn nó tin là gà ăn độ kết k? Trận 4 long mỏ nên tạm dừng ở 4*

Người sửa: mrhahung - 16/01/2019 lúc 10:06am
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.