Mã Siêu...hay Mã gì...???

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Mã Siêu...hay Mã gì...???
    Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 3:53pm
Mới thay lông trụi lụi thì 3,3kg
Giờ sắp xong thì có 28,5kg khả năng muốn trở lại chiến trường sau khi trải bao thăng trầm số phận...

(2 lần đá độ gãy 2 cựa, rồi độ cuối bay mỏ trên nên nghỉ dưỡng lông, bị siêu mốc lác,cho mượn thì bị chủ mượn đúc bỏ rơi, chỉ biết ăn thóc mà cho 1sư kê mượn đúc mái k biết chăm cho ăn cám với ngô, phở bún cơm nó k ăn bị ốm bệnh alo hỏi mình mới nói là gà nuôi dưỡng ai cho ăn linh tinh vậy mới biết, rồi bị nhiễm new thì mình vội bê về chữa trị trc khi phát bệnh...gà nhà sư kê này đi hết sạch tính tiền gà thịt cũng hơn 2 chục củ.
Giờ cũng ối con cháu rồi...😂)

Theo ae tên mã em này là Chuối hay Cải...với mình nó là Mã siêu vì chết hụt nhiều lần mà vẫn vươn lên dũng mãnh....😂
Cá nhân nó k nhiều sao số nhưng tất cả ae cùng bầy nó đều ăn nhiều độ.
Sau em và cháu gọi nó là bác ruột đều đã ăn độ...
Dòng đã đc kiểm kĩ nên ae cứ yên tâm chém đòn lối cho zui thể nào cũng trúng nhiều hơn trượt....
Gà đắt tiền nên ae đừng hỏi mua...abc...

Người sửa: @nh Vũ - 01/12/2018 lúc 7:33pm
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
Nguyenhoangtrunghn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/08/2016
Khu vực: Hà nam
Điểm: 198
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nguyenhoangtrunghn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 6:53pm
cái gì không mua được bằng tiền thì mua bằng rất nhiều tiền bác @nh Vũ ạ Cười
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 7:15pm
Bệnh new chữa sao anh
Chỉ em phát
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 7:38pm
Ban đầu được viết bởi Nguyenhoangtrunghn Nguyenhoangtrunghn viết:

cái gì không mua được bằng tiền thì mua bằng rất nhiều tiền bác <span style="font-family: Tahoma, Verdana, "Arial Unicode MS", Helvetica, sans-serif; font-size: 11px; font-weight: 700; : rgb254, 253, 251;">@nh Vũ ạ Cười</span>

Hì hì...gặp đại gia rồi...
Thằng bố nó nghỉ hưu vì quá trạng còn đc 1 lái gà đi tq trả 15 củ mà k bán...
Bác thử trả mình vậy xem....mình bán liền...kk...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 7:41pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Bệnh new chữa sao anh
Chỉ em phát

Giờ đạt tầm sư kê thiếu gia phố núi rồi thì chữa bệnh này là chuyện vặt vãnh chú hỏi phát cho vui chăng...
Quay lên trên
dangngoctra Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/07/2011
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 1825
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dangngoctra Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 8:01pm
Quê e gọi là mã chuối
(¯`•™Đặng Ngọc Trà™•´¯)

Vũ Xá - Kim Động - Hưng Yên
https://www.facebook.com/dangngoctra
0932.210.444
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 8:19pm
Ban đầu được viết bởi dangngoctra dangngoctra viết:

Quê e gọi là mã chuối

Mà nó điểm sao nữa thì gọi là gì chứ nhể.....
Đầu tiên ngoài Bắc gọi loại mã trắng mới là chuối, sau gà miền ra nó mới có nhiều loại hoàng mã, khét, cà phê...lúng túng k biết gọi là gì thôi thì gọi nó là chuối cho tiện. Vì nó có màu tương phản mạnh với màu lông...
Mà chuối chuẩn phải là ô mã bờm trắng, vì xưa mình chơi gà tre cảnh T Tít nên khá rõ.....

Còn Nam người ta gọi nó là Cải là vì chuẩn chỉ là mã tía, nhưng nó k chính thống chuẩn chỉ mà cải biên, cải lương đi so với chuẩn nên gọi nó là mã Cải... [>:D<]
Quay lên trên
dangngoctra Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/07/2011
Điểm: 1825
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dangngoctra Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 8:28pm
Goi chung la chuoi con cai khet hay gi do k co trong ngu hanh
(¯`•™Đặng Ngọc Trà™•´¯)

Vũ Xá - Kim Động - Hưng Yên
https://www.facebook.com/dangngoctra
0932.210.444
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 9:41pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Bệnh new chữa sao anh
Chỉ em phát

Giờ đạt tầm sư kê thiếu gia phố núi rồi thì chữa bệnh này là chuyện vặt vãnh chú hỏi phát cho vui chăng...

ko anh
chẳng qua giờ em kinh nghiêm và nhẫn tâm hơn xưa thôi

em cho thuốc phòng trước những tháng chuyển mùa mà sau đó con nào vẫn bênh e thit liền cho tươi :D :D 
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 9:44pm
Ban đầu được viết bởi dangngoctra dangngoctra viết:

Goi chung la chuoi con cai khet hay gi do k co trong ngu hanh

Có đấy
Chuối trắng là Kim...
Chuối vàng, khét là Thổ
Tía, tía mật là Hỏa
Ô là Thủy
Vàng hoàng tía điểm ô hoặc xám là Mộc
Đấy là ngũ hành mà ngũ hành cũng là tương đối
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/05/2014
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1101
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2018 lúc 10:00pm
Theo e thỳ vẫn gọi là tía thôi.chứ k gọi là mã j khác.

E có con cú lông trắng đã khoe trên dd vậy gọi là cú chuối hay cú trắng các a nhỉ.
Học hỏi không bao giờ là đủ
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/12/2018 lúc 6:17pm
Ban đầu được viết bởi Truvjp Truvjp viết:

E có con cú lông trắng đã khoe trên dd vậy gọi là cú chuối hay cú trắng các a nhỉ.

Cú nó có hai loại chính là:
- Cú Kim
- Cú Lửa

Gà bạn ở trường hợp 1, kể cả con mái.
Nếu mái ghép với đúc của mình hoặc đúc mã sao thì sẽ ra cả Cú Lửa
Còn đúc với ô chuối thì cũng ra nhiều con Cú Kim nhé.

Gà cú rất đẹp mình cũng thích nhưng độ lì thì bản năng gốc nó tỉ lệ % ít hơn bọn khác...
Quay lên trên
daga_2608 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Điểm: 3763
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daga_2608 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2018 lúc 8:43am
Trong nam gọi là điều vàng, ngoài bắc gọi là tía chuối, miền trung tía cải.
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/05/2014
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1101
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/12/2018 lúc 6:08pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi Truvjp Truvjp viết:

Cú nó có hai loại chính là:
- Cú Kim
- Cú Lửa

Gà bạn ở trường hợp 1, kể cả con mái.
Nếu mái ghép với đúc của mình hoặc đúc mã sao thì sẽ ra cả Cú Lửa
Còn đúc với ô chuối thì cũng ra nhiều con Cú Kim nhé.

Gà cú rất đẹp mình cũng thích nhưng độ lì thì bản năng gốc nó tỉ lệ % ít hơn bọn khác...

Cú lửa có phải là cú lông vàng hay đỏ,mã mái phải k a..e thỳ ngũ độ lỳ của cú cũng như các màu khác theo tông dòng gà cú.chỉ là ít thấy gà cú thành danh như các màu khác
Học hỏi không bao giờ là đủ
Quay lên trên
kY SU HAM GA Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2012
Khu vực: THANHTRI HA NOI
Điểm: 4934
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kY SU HAM GA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/12/2018 lúc 9:52am
Gọi là Cú cũng được hay Tía mã Sao cũng anh à, còn về mua gà nếu vào sở kết và cho xem đòn thì e nghĩ con này không phải chân đờn đơn giản, chắc chắn đòn độc và lối rất khá. Tía chân trắng ngón và móng, mỏ thanh, đầu khấc thế này bác nói nó là con gà dở cũng chẳng ai tin.
Quay lên trên
Gà Nông Nghiệp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/10/2015
Điểm: 124
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà Nông Nghiệp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/12/2018 lúc 11:49pm
Lão tướng này rửa chân gác kiếm rồi hả a ,thấy tay k tấc sắt thế kia
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2018 lúc 7:49am
Ban đầu được viết bởi kY SU HAM GA kY SU HAM GA viết:

Gọi là Cú cũng được hay Tía mã Sao cũng anh à, còn về mua gà nếu vào sở kết và cho xem đòn thì e nghĩ con này không phải chân đờn đơn giản, chắc chắn đòn độc và lối rất khá. Tía chân trắng ngón và móng, mỏ thanh, đầu khấc thế này bác nói nó là con gà dở cũng chẳng ai tin.

Cảm ơn bác đã tin tưởng em nó, lối thì cũng chỉ cùm chặt 2 mang thôi, ít sơ hở, càn đẩy đối thủ mất thế lối, bị đè thì chấp nhận nhưng lên đc thì đối thủ cũng k còn gì...Có 2 độ đều chấp kí chấp cao và lội ngc thành công....
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/12/2018 lúc 7:50am
Ban đầu được viết bởi Gà Nông Nghiệp Gà Nông Nghiệp viết:

Lão tướng này rửa chân gác kiếm rồi hả a ,thấy tay k tấc sắt thế kia

2 trận mất 2 kiếm, trận cuối bay mỏ trên mới chịu nghỉ ngơi....
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.