Gà Việt trên sới Thái...???

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà Việt trên sới Thái...???
    Ngày đăng: 06/10/2018 lúc 9:41pm
Xem khó hiểu quá.
Thấy nhiều cụ bảo con trụi cần thua con mã chuối???
Bác nào biết vụ này giải thích giúp.....👍👍👍

Thua đau quá:

https://www.facebook.com/groups/Ledung/permalink/1172649062888803/

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=542339592877237&id=100013036030431

Người sửa: @nh Vũ - 07/10/2018 lúc 7:44am
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/10/2018 lúc 10:44pm
Xong con ong....
Su35 đá với Chuối cả nải.
Như bố đánh con mà thua rồi, ngại quá cắt mất phần chạy nóng...
Bao giờ gà Việt mới ăn đc nó đây?

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=535381646901169&id=100012880152437

Quay lên trên
Thần_Kê_Lông_Voi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/10/2008
Khu vực: Qúº£ng Bình
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thần_Kê_Lông_Voi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/10/2018 lúc 11:08pm
con tía này ở Quảng Bình nghe đâu bảo con trai của tía kiếm gì đó 
của chú Quốc thua hôm nay rồi. mai vẩn còn 1 con đá nữa đó anh
Quay lên trên
bioc001 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/02/2017
Khu vực: Quảng Bình
Điểm: 618
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bioc001 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/10/2018 lúc 10:55am
Ban đầu được viết bởi Thần_Kê_Lông_Voi Thần_Kê_Lông_Voi viết:

Anh Quốc là anh họ của em. Con này là su35 con của tía robot. Con gà chuối là dòng myanmar, lùi tát cỡ đấy thì đúng chịu. Lòi 2 pha su35. Su có 2 phát cáo tưởng lội được nhưng 2 pha tắt rồi thì cũng chịu
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/10/2018 lúc 12:39pm
Ban đầu được viết bởi bioc001 bioc001 viết:

Anh Quốc là anh họ của em. Con này là su35 con của tía robot. Con gà chuối là dòng myanmar, lùi tát cỡ đấy thì đúng chịu. Lòi 2 pha su35. Su có 2 phát cáo tưởng lội được nhưng 2 pha tắt rồi thì cũng chịu

Xem cop nhặt đoạn gà thái dính 2 phát cáo rúm người, búng tôm vui vui tưởng gà Việt ăn, k ngờ xem clip phần cuối của người Thái quay gà mình thua thê thảm hơi buồn...
Quay lên trên
phu52000 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 13/03/2011
Khu vực: HCM
Điểm: 14
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu52000 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/10/2018 lúc 1:09pm
Sao mình nghe mọi người nói gà Thái đá không lại gà Việt. chắc đây là trường hợp ngoại lệ quá
Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Vân Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/10/2018 lúc 2:52pm
Ban đầu được viết bởi phu52000 phu52000 viết:

Sao mình nghe mọi người nói gà Thái đá không lại gà Việt. chắc đây là trường hợp ngoại lệ quá

Gà thì có con này con thua chứ lm gì có chuyện 100% hơn nhau đc. Gà Thái k bền như gà Việt nhưng bù lại lối chân tốc độ cộng vs bên họ dùng thốc kích công bền lực phù hợp vs dòng gà lông. Gà mình dòng gà đón vốn chậm lì chịu bền tải. Mà đụng gà Thái quá nhah lấy công bù thủ cộng theo cách nuôi gà của họ gia tăng lực đá sức tải đòn do dùng thuốc nên gà họ đứng khuya hồ lực thủ bền của con gà tốt đá dày đòn chịu đc nước khuya tài 5-5 gà Việt khó ăn gà Thái. Gà mình có tài đá dòn gãy mà gặp đối phương lối linh hoạt cộng chân đá dày đều khiến gà Việt giảm chân đá hết lực do trúng đòn và thua thôi. Tuy có cấn nhưng mình chậm đòn thưa k đủ để họ nó ăn ngược đúng rồi. Chia buồn ae Việt.
Thắng hay thua không quan trọng quan trọng là ... không được thua.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/10/2018 lúc 6:29pm

Người Việt thường tự mãn khi đạt điều gì đó...gà nhà mình ăn vài trận có tiếng thì dòng mình nhất nhất...😂
Trước năm 1975 gà Bình định, Nha trang và miền Nam làm trùm xứ Đông nam Á và Nhật bản về gà đá đòn.
Sau 1975 thì gà đòn nước ta chỉ còn vang bóng.
Hiện gà Nhật cũng kém và thua gà Thái rồi, lí do họ cấm đá gà vì "phi nhân tính"
Gà Thái nó lai tạo theo khoa học chứ k chỉ gia truyền như mình nên tiến bộ nhanh quá

Trận này theo dõi con Su35 công tướng tuyệt đỉnh, hơn vai, hơn xương, hơn cả mã công mã phượng mà thua đau đớn, nhất là bị nó thấp hơn mà phế mất cả 2 mắt thành Kim Mao Sư Vương chạy lung tung.

Sau vụ này gà Thái lên giá ở sới Việt...
Quay lên trên
annalove Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/03/2016
Khu vực: Hungyen
Điểm: 56
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn annalove Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2018 lúc 7:37am
Mua ga cựa về đá no đá cũng như ga thái dc nghỉ 15p cơ mà
Quay lên trên
Thần_Kê_Lông_Voi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thần_Kê_Lông_Voi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2018 lúc 2:30pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Người Việt thường tự mãn khi đạt điều gì đó...gà nhà mình ăn vài trận có tiếng thì dòng mình nhất nhất...😂
Trước năm 1975 gà Bình định, Nha trang và miền Nam làm trùm xứ Đông nam Á và Nhật bản về gà đá đòn.
Sau 1975 thì gà đòn nước ta chỉ còn vang bóng.
Hiện gà Nhật cũng kém và thua gà Thái rồi, lí do họ cấm đá gà vì "phi nhân tính"
Gà Thái nó lai tạo theo khoa học chứ k chỉ gia truyền như mình nên tiến bộ nhanh quá

Trận này theo dõi con Su35 công tướng tuyệt đỉnh, hơn vai, hơn xương, hơn cả mã công mã phượng mà thua đau đớn, nhất là bị nó thấp hơn mà phế mất cả 2 mắt thành Kim Mao Sư Vương chạy lung tung.

Sau vụ này gà Thái lên giá ở sới Việt...

Hôm sau gà việt ăn lại gà thái có 2 hồ
Sau Vụ bày gà Việt lại lên giá ở sới Thái...
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2018 lúc 6:28pm

Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

[QUOTE=phu52000] Sao mình nghe mọi người nói gà Thái đá không lại gà Việt. chắc đây là trường hợp ngoại lệ quá

Hôm sau gà việt ăn lại gà thái có 2 hồ
Sau Vụ bày gà Việt lại lên giá ở sới Thái...

Hình như đó là tin ảo, vịt giời, mình đã theo dõi bài đó k dẫn đc clip nguồn gốc, nói vu vơ và ae hỏi thì k khẳng dfinhj
Nếu thắng thật thì đã xôn xao các đe gà lắm rồi, bác biết nguồn chính xác dẫn clip vào đây cho ae xem nào?
Quay lên trên
Gacon1x3 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/10/2016
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1355
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gacon1x3 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2018 lúc 7:12pm
Gà chuối đá sới rộng dễ dàng thi triển lùi tát, chứ đá ở sới nhỏ quây quây đá hội ở ngoài Bắc chưa chắc ăn được.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2018 lúc 9:45pm
Có vẻ hơn cơ nhưng chưa thấy clip thắng nhỉ?
Nhìn giống như trận đầu vậy...???

https://www.facebook.com/2093579417529150/posts/2236437706576653/

Quay lên trên
daga_2608 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Điểm: 3763
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daga_2608 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2018 lúc 10:47pm
Gà Việt sang Thái đấu thua là chuyện thường vì khác luật đấu, khác sới đấu. Bên Thái đá 6 hồ 20 phút, đá 20p nghỉ 20p. 
-Gà Thái mang sang Sg và Bình Định cũng tan xác vì đá theo luật VN, đá 15 phút nghỉ 3 phút, đá 20 phút nghỉ 5 phút, gà thái khó hồi sức và vì lông lá nhiều 3-5 phút không kịp làm nước.
-Gà gòi Việt hay thua gà Thái vì thua mặt dọc tốc độ gà Thái đá 5 gà việt đá được 1, cho nên hỏng mỏ điếc tai đui mắt tuy sức còn nhưng lực bất tòng tâm.
-Mấy tay chơi gà bên thái vẫn qua miền nam tuyển gà về bên thái đá và vẫn thành công, tháng nào cũng qua, gà tơ bắt giá trên 10 triệu/con, gà ăn độ thì giá cao hơn. Nhưng những con gà hõ tuyển là gà quấn sát bấu vai đá ngực góc cổ lưng, đá lẹ miệng.
-Gà Việt mà khoanh cột hoặc cưa đè mà tốc độ trung bình sang thái đá thì y như bao cát cho gà thái đánh. Ôm gà sang đó thì kiếm gà luồn lách  ôm sát đá ngực góc cổ mau đòn và chính xác.
Quay lên trên
daga_2608 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Điểm: 3763
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daga_2608 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/10/2018 lúc 10:59pm
Đây là trận gà Việt ăn trên đất Thái, có một bạn nhờ daga up lên cho mọi người xem. Cám ơn bạn Than_ke_long_voi đưa thông tin.

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=2129193777397344&id=100009202281452

Người sửa: daga_2608 - 08/10/2018 lúc 11:06pm
Quay lên trên
Thần_Kê_Lông_Voi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thần_Kê_Lông_Voi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2018 lúc 7:34am
nsjaja
Quay lên trên
Thần_Kê_Lông_Voi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thần_Kê_Lông_Voi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2018 lúc 7:35am
hôm qua mình đăng bình luận nhưng web ko cho đăng.báo lỗi giờ vào đc rồi nên nhờ bác đaga đăng hộ. đấy bác vào xem phải tin vịt giời k nha
Quay lên trên
kY SU HAM GA Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/03/2012
Khu vực: THANHTRI HA NOI
Điểm: 4934
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kY SU HAM GA Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2018 lúc 10:55am
Đơn giản cũng chỉ là trận gà, Đá với Thái hay Tàu thì cũng chỉ là một trận thôi, quan trọng nhất là trận đó thua bn, trận sau thắng được bn, cái đó là quan trọng, đâu phải các cụ mua trâu chọi thay mặt cả Tổng chọi lấy danh đâu. con gà thắng thua là thường tình mà, có ai chơi mà ko từng thua đâu. Phải ko các bác, mai ta lại đòi lại gửi họ cầm hộ money vài bữa có sao.
Quay lên trên
bioc001 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/02/2017
Khu vực: Quảng Bình
Điểm: 618
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bioc001 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/10/2018 lúc 11:38am
Ban đầu được viết bởi kY SU HAM GA kY SU HAM GA viết:

Đơn giản cũng chỉ là trận gà, Đá với Thái hay Tàu thì cũng chỉ là một trận thôi, quan trọng nhất là trận đó thua bn, trận sau thắng được bn, cái đó là quan trọng, đâu phải các cụ mua trâu chọi thay mặt cả Tổng chọi lấy danh đâu. con gà thắng thua là thường tình mà, có ai chơi mà ko từng thua đâu. Phải ko các bác, mai ta lại đòi lại gửi họ cầm hộ money vài bữa có sao.

Chuẩn bác, thua keo này ta bày keo khác, hôm con su thua em cũng bay năm chục, hôm sau nhờ con tía huế ăn mà gỡ lại. Tính riêng về luật chơi và sân chơi thì mình đã thất thế rồi, đem chiêng đi đánh xứ người thì ko vang là chuyện bình thường. 

Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/10/2018 lúc 9:30pm
Cũng thông vỉa, cũng cưa đè, cũng mé tảng cũng dọc hầu mà chân đòn nó ghê răng nhể...

https://www.facebook.com/groups/Ledung/permalink/1176631132490596/

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.