Gà nhảy ổ không đẻ

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
daga_2608 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/09/2008
Tình trạng: Offline
Điểm: 3763
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn daga_2608 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà nhảy ổ không đẻ
    Ngày đăng: 12/06/2018 lúc 9:46am
Gà mái có béo quá ko bạn, gà béo quá sẽ không đẻ. Nếu béo quá cho nhịn ăn vài ngày và cho ăn ít lại một thời gian, khi nào thấy đít nó bớt mỡ thì thả chỗ rộng chừng nửa tháng nó đẻ lại. 
Quay lên trên
nakaja Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/08/2010
Khu vực: quảng ninh
Điểm: 1056
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nakaja Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/05/2018 lúc 8:35pm
Vâng bác @ thấy lông xong mùa này mà ko đẻ chắc phải thịt thôi ah.chắc cũng phải hầm lâu lâu e nó 8hay 9 năm gì đó rồi
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/05/2018 lúc 11:38pm
Ban đầu được viết bởi nakaja nakaja viết:

Chào các bác lâu ko vào dd.e có con gà mái gỡ ra nhiều con đá khá,nhưng mấy tháng nay cứ nhảy ổ mà không đẻ .xin hỏi các bác có gặp chưa ah và cách chữa

Chịu khó thường xuyên tắm cho nó lúc trưa nóng, tiện lúc nào thì tắm. Sang mùa lông mới khô khỏe lại mà k đẻ thì 3 tháng sau thịt....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
nakaja Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nakaja Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/05/2018 lúc 10:34pm
Con mái mẹ nó vẫn đẻ mà nó lại tịt bác ah.tính ra thì nó 8 năm rồi.nếu đó đánh nhau mà ko đẻ thì có pp nào chữa ko ah.từ tết đến giờ cứ nên ổ lại xuống bác ah
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2018 lúc 11:08pm
Nếu gà không đánh nhau thời kỳ chuẩn bị đẻ trước đó và gà mái không quá già thì cứ thoải mái, chăm tốt là sẽ đẻ thôi, đừng vội.
Sự chân thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tùy thuộc vào điều đó cả. (Elvis Presley)
Quay lên trên
nakaja Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nakaja Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2018 lúc 10:31pm
E chuyển chỗ rồi bác mà mấy tháng nay chưa thấy đẻ.e đang định bồi bổ mua vitamin cho nó uống xem sao
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2018 lúc 10:05pm
Thay ổ, cho ăn tốt là ok thôi bác ạ.
Sự chân thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tùy thuộc vào điều đó cả. (Elvis Presley)
Quay lên trên
nakaja Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nakaja Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/05/2018 lúc 9:36pm
Chào các bác lâu ko vào dd.e có con gà mái gỡ ra nhiều con đá khá,nhưng mấy tháng nay cứ nhảy ổ mà không đẻ .xin hỏi các bác có gặp chưa ah và cách chữa
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.