Cách Phân biệt gà lai khi gà còn tơ

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gachoicunghay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/02/2017
Khu vực: phú yên
Tình trạng: Offline
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoicunghay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách Phân biệt gà lai khi gà còn tơ
    Ngày đăng: 26/03/2017 lúc 1:31pm
Có 1 đàn 8 con gà chọi con khoảng 1kg toàn gà ô chân xanh mắt bông..hồi đi bắt về chủ nó bảo là gà chiến bắt về hơn tuần mà giờ nghi ngờ quá các bác à vay co cách nao phan biet dc gà lai hay gà chọi...khi gà mới 1kg ko các bác ?
Quay lên trên
Tèo Gà Chợ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/07/2016
Khu vực: Tây Nguyên
Điểm: 120
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn Tèo Gà Chợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2017 lúc 1:37pm
K rõ tông tử thì không thể xác định 1 mái pha nòi đúc trống nòi thì chẳng khác gì chọi rặc. Nhiều dòng ra con lông lá từ nhỏ như gà lai. Ai dám khẳng định là rõ đc . Mua thì hỏi rõ chủ cũ r nuôi . Gà qué mà k rõ tông dòng thì xác định nuôi lớn hay xoay xổ khuya hồ ms biết.
Quay lên trên
gachoicunghay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoicunghay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2017 lúc 1:44pm
Ý e hỏi cách phân biệt gà tơ 1kg ấy bác à ...chứ hỏi chủ gà ai chả bảo là họ hay gà tông dòng
Quay lên trên
Tèo Gà Chợ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tèo Gà Chợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2017 lúc 1:46pm
Ít nhất bn cũng up tấm ảnh ae nx. Gà 1 kí nhìu con gà lai đẹp lôg lá ít hơn gà chọi tùy theo dòng cha mẹ khác nhau. Nhìn qua màu da lông tính cách ..v.v nói chung lý thuyết là vậy. Thực tế biết đc thì khó. Mk thì bó tay. Mái ta đúc trống chọi may ra chứ lai như bố mẹ ngag nhau thì ra con bó tay.com. hahaha
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/03/2017 lúc 3:22pm
Cơ bản thì khó nhưng nếu là gà fa đa số màu lông ko jống màu của gà rặc,
Vd màu ô của gà lai sẽ tối sẫm hơn ko dc màu bóng xanh như gà chọi hay chân của nó đen thui mỏ đen mắt hay có viền vàng đại khái là ko jống gà rặc ở các chi tiết nhỏ fải thật có kn mới fát hiện dc chứ nói ko như nhìn trực tiếp,có ảnh thì dễ hơn
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
Gà Chọi Con Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 17/03/2017
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 12
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà Chọi Con Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2017 lúc 10:47am
Ban đầu được viết bởi Tèo Gà Chợ Tèo Gà Chợ viết:

K rõ tông tử thì không thể xác định 1 mái pha nòi đúc trống nòi thì chẳng khác gì chọi rặc. Nhiều dòng ra con lông lá từ nhỏ như gà lai. Ai dám khẳng định là rõ đc . Mua thì hỏi rõ chủ cũ r nuôi . Gà qué mà k rõ tông dòng thì xác định nuôi lớn hay xoay xổ khuya hồ ms biết.
Bác này nói đúng đấy. Cứ nuôi lớn rồi hay :)
Quay lên trên
gachoicunghay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoicunghay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/03/2017 lúc 6:02pm
cảm ơn các bác đã cho ý kiến
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/03/2017 lúc 9:40am
phân biệt sự khác nhau là dựa trên đặc điểm riêng biệt về ngoại hình của từng loài.tuy vậy, bây giờ người chơi ở đâu cũng vậy, họ cho lai tạp nhiều giống gà ngoại nội tất tật..nên để phân biệt là khá khó khăn.
vd như ngày xưa giống gà đòn chuẩn của vn mình là ít lông lá, cổ trụi...nên gà con từ nhỏ đến khi chưa thay lông gà lớn thì nó vẫn trụi lủi.gà dặt nòi thì lúc bé đến lúc gần 1kg thì nó chỉ mọc mỗi bên vài cái lông cánh, lông đuôi, lông vai , lông ngực mãi lớn lên mới có dần.nên những con nào mọc lông phủ phê cả người lẫn cần cổ đầu, cánh mọc úp vỏ trai rồi ấy..thì ta cho nó là gà lai được..nhưng ngày nay lai thái lai tàu lai mỹ nhiều nên ngoại hình gà con có sự thay đổi nhiều..mà những giống kia nó cũng là những dòng gà chiến có tiếng..nên là khó nói lắm bác ạ.là lời khuyên cho bác là cứ chăm đi.còn đừng hy vọng quá.đến khi chả may sự việc nó không như mong muốn thì cái đầu nó cũng nhẹ đi vài phần.đừng cay cú.
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
XuanTan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2015
Khu vực: Thái Bình
Điểm: 185
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn XuanTan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2017 lúc 8:16am
Ban đầu được viết bởi Nhanam-bacgiang Nhanam-bacgiang viết:

phân biệt sự khác nhau là dựa trên đặc điểm riêng biệt về ngoại hình của từng loài.tuy vậy, bây giờ người chơi ở đâu cũng vậy, họ cho lai tạp nhiều giống gà ngoại nội tất tật..nên để phân biệt là khá khó khăn.
vd như ngày xưa giống gà đòn chuẩn của vn mình là ít lông lá, cổ trụi...nên gà con từ nhỏ đến khi chưa thay lông gà lớn thì nó vẫn trụi lủi.gà dặt nòi thì lúc bé đến lúc gần 1kg thì nó chỉ mọc mỗi bên vài cái lông cánh, lông đuôi, lông vai , lông ngực mãi lớn lên mới có dần.nên những con nào mọc lông phủ phê cả người lẫn cần cổ đầu, cánh mọc úp vỏ trai rồi ấy..thì ta cho nó là gà lai được..nhưng ngày nay lai thái lai tàu lai mỹ nhiều nên ngoại hình gà con có sự thay đổi nhiều..mà những giống kia nó cũng là những dòng gà chiến có tiếng..nên là khó nói lắm bác ạ.là lời khuyên cho bác là cứ chăm đi.còn đừng hy vọng quá.đến khi chả may sự việc nó không như mong muốn thì cái đầu nó cũng nhẹ đi vài phần.đừng cay cú.

Bác này nói chuẩn này. Trước e cũng có con nhỏ mọc đầy lông lá lại thêm cái màu tía ta nữa nên hồi đấy e nghĩ là con mái bị bọn gà ta hấp diêm l. Lớn lên thì ai dè nó lại ra lông vs dáng đẹp dã man. Chỉ tiếc là lúc ko có nhà để dc thử chân nó thì khách đã vào hỏi 1tr thế là phụ huynh e bán luôn với lý do là để lấy tiền đong thóc 😂😂😂
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2017 lúc 1:57pm
Ban đầu được viết bởi gachoicunghay gachoicunghay viết:

Ý e hỏi cách phân biệt gà tơ 1kg ấy bác à ...chứ hỏi chủ gà ai chả bảo là họ hay gà tông dòng

- gà tầm 1ky, mà thấy cổ long nhong, tai tích lòng thòng, là biết rồi, ko phải nòi, đơn giản thế thôi .....Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug

- chuẩn gà nòi, lúc này vẩn chưa tai tích, có con cả 8 tháng chỉ có tai chưa có tích....Big hugBig hugBig hugBig hug

Người sửa: anhdung1972hm01 - 31/03/2017 lúc 1:59pm
Quay lên trên
Tèo Gà Chợ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tèo Gà Chợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2017 lúc 2:36pm
Ns như a cũng vậy. Lai pha nhiều con chỉ lai 1 tẹo s phân biệt. Còn rõ như ban ngày thì ns gì. Nhiều dòng 2 tháng trống ra lông mã ra đuôi trái lại gà pha cùng lứa còn trụi đẹp hơn nhiều. Còn tai tích thì chưa hản đúng pha tai tích ít nòi tai như phật tích như gà kiến là bt. Ns kiểu nói suông k rõ thì bỏ hoặc nuôi lớn r k.tra. g lên hỏi v k qua kinh nghiệm mà nhìn thì như thầy bói xem voi. Nói sao nghe v k hiểu gì cả. Tôi nói khó nghe nhưng thật lòng ae ghét thì cũng bỏ qua. Gà nòi thì đa dạng gà lai thì rất nhiều k phải chỉ 1 câu ns của ai mà biết rõ phân biệt ra s. Góp ý rõ bên trên r hôm nay còn chưa hiểu. Nghe kiểu bác Dũng thì ae làm theo lại nhầm to.
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/03/2017 lúc 3:48pm

Ns như a cũng vậy. Lai pha nhiều con chỉ lai 1 tẹo s phân biệt. Còn rõ như ban ngày thì ns gì. Nhiều dòng 2 tháng trống ra lông mã ra đuôi trái lại gà pha cùng lứa còn trụi đẹp hơn nhiều. Còn tai tích thì chưa hản đúng pha tai tích ít nòi tai như phật tích như gà kiến là bt. Ns kiểu nói suông k rõ thì bỏ hoặc nuôi lớn r k.tra. g lên hỏi v k qua kinh nghiệm mà nhìn thì như thầy bói xem voi. Nói sao nghe v k hiểu gì cả. Tôi nói khó nghe nhưng thật lòng ae ghét thì cũng bỏ qua. Gà nòi thì đa dạng gà lai thì rất nhiều k phải chỉ 1 câu ns của ai mà biết rõ phân biệt ra s. Góp ý rõ bên trên r hôm nay còn chưa hiểu. Nghe kiểu bác Dũng thì ae làm theo lại nhầm to.

oke, mổi ng nhìn mổi khác, chuyện đó BT mà
- chỉ hỏi bạn gà nòi bạn nuôi tầm 1 ky là bao tháng, chỉ cần hiểu đc yếu tố đó là quyết định đc cách nhìn nhận
- gà hình lông nuôi tầm 1 ky = bao nhiêu tháng
- gà hình thịt nuôi tầm 1 ký = bao nhiêu tháng
- chưa nói vụ gà kiến gì đó, kiểu gà nhẹ ký, loại đó mình ko quan tâm, vì chỉ biết đến tầm 1ky, là quyết định qua chiều cao, ko đạt là lên lò nướng rồi, nhưng đôi khi vẩn nhầm đấy, nuôi đến tháng thứ 8 thì lùn hơn các con khác như thường, mình đang có 2 em ko đạt chuẩn chiều cao đây, vì nhầm đấy ....Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
Quay lên trên
gachoicunghay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoicunghay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2017 lúc 10:17am
kinh nghiệm như thế nào bác  xamquy ...
Quay lên trên
gachoicunghay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoicunghay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2017 lúc 10:21am

nói như bác vậy đa số dân chơi gà ko biết đc gà mình là gà chọi hay gà pha rồi ? buồn thật
Quay lên trên
Tèo Gà Chợ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tèo Gà Chợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2017 lúc 3:51pm
Pha rõ thì biết đc. Z xin hỏi ai trong dd này phân biệt đc 100% 1 con mái lai bị trống nòi đạp lấy mái nhánh f1 đúc ra là đã khó phân biệt r. Nếu đúc f2 mái f1 đi mà phân biệt cho chính xác. Chứ lấy con mái thịt mà đúc thì bố ai k nhận ra. Cứ nhìn ít lông tai tích ngắn k có mà phán gag chọi thì có mà đầy. Ai ms mk phân biệt cx 100 % tôi nói thật chỉ có dóc.
Quay lên trên
phungvantoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 2837
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phungvantoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/04/2017 lúc 9:19pm
Ca này cực khó
Quay lên trên
DucThang_nt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 1592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DucThang_nt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/04/2017 lúc 7:38pm
Cứ đá đc là chơi . Bây h gà lai tạp tùm lum biết thế nào đc
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/04/2017 lúc 8:48pm
Ban đầu được viết bởi DucThang_nt DucThang_nt viết:

Cứ đá đc là chơi . Bây h gà lai tạp tùm lum biết thế nào đc

oke, chính xác đó bạn, ngay đến tớ vẩn ghép lai tùng lung nè
- nòi summo
- nòi áp pha kít tan
- nòi mỹ
- nhưng cái đầu tiên vẩn là chữ nòi trước đã nó ở đâu kệ bố nó nó ....Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
- cuối cùng lại thích nòi thái lan hơn
- vì cứ sờ vào là đá, chưa kịp cắn cũng đá
nhưng vẩn luôn giữ gốc việt khoảng 70%, vì trống ra khoảng 3.2ky đến đá, vai cao, nhưng nhạy đòn, còn nhẹ ký vai khá thì buôn với bán cũng tàm tạm tiền thóc nuôi bọn cao cao .....Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug

- Nhưng có 1 loại gà lai tàu, gà tàu khựa xưa, nhìn và phân biệt ko sao ra đc, vì trống tàu cũng tầm số ky như gà nòi mnam, đa số thì dở ko cần nói, nhưng cũng có vài cá biệt thành huyền thoại trong dân gian
- nhưng có điều dể nhận biết, gà lai giống gà chọi đến mấy, nhưng ko thể vần sâu hồ mà chịu đc, vần khoảng 2-3 hồ là lòi mặt chuột ra ngay, hết chân, thở như chó chít vậy ......Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
vậy chơi chi giống ý
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2017 lúc 8:35pm
- Để phân biệt đc gà rạc nòi hay gà lai nòi, hay gà nòi tập.v..v..cái này rất khó
+Đa số tùy vào dòng gà; Có dòng nhanh lông, có dòng nhanh cựa, có dòng tai tích dài thòng lòng giống như gà lai kiến, có dòng đầu xuôi đuôi võng như gà lai tạp..v..v..
+ Cú nuôi lớn, mang đi xây sổ thì may ra mới biết nhu thế nào

*** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.