các cao nhân giúp đỡ với

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thai551994 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2016
Khu vực: tp hcm
Tình trạng: Offline
Điểm: 6
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thai551994 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: các cao nhân giúp đỡ với
    Ngày đăng: 17/02/2017 lúc 9:53pm
e mới mua 1 con gà rất đẹp ăn 3* rồi chân cẳng khỏi phải nói ăn uống bình thường, cự cải vô tư chuyện chẳng có gì ngoài vấn đề con gà của nó cứ nhợt nhạt ko đỏ lên được cứ như người bệnh nó chỉ hồng hồng người thôi lúc trước thì nó đỏ lắm tự dưng h lại tái mét các cao nhân cho e hỏi nó bị gi và cách chữa với nó đi phân loảng nhưng ko phải phân xanh, phân trắng ngoài phân loảng thì nó vẩn ăn uống đạp mái bình thường ai giúp e điều trị khỏi e xin hậu tạ
Quay lên trên
connhalanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/01/2017
Khu vực: hai phong
Điểm: 29
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn connhalanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/02/2017 lúc 10:56pm
gà chọi da không đỏ có thể là do không được om chườm phơi nắng nhiều... hoặc do gà non... ko sung.Ở đây mình thấy bạn bảo gà bạn trước rất đỏ... mà giờ da nhợt nhạt + phân loãng .vậy mình đoán gà bạn bị ốm trong.... không sung được. Cái sai của bạn là gà bị vậy vẫn cho đạp mái
-Theo mình bạn nên cách ly,dốt riêng gà cho uống thuốc đường tiêu hóa ,cho ăn thóc... gạo. sau 3 ngày cho uống 1 viên vitamin tổng hợp... cho 2 ngày... mỗi ngày 1 viên.dốt riêng thêm 5 ngày nữa,trong thời gian này tuyệt đối không cho ăn mồi tươi.Do bạn không tả kỹ triệu chứng của gà nên mình chỉ trợ giúp được vậy.chúc thành công
Quay lên trên
thai551994 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thai551994 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/02/2017 lúc 9:45pm
gà em qua mùa 2 rồi mùa trước ăn 3 cái múa này sổ 2 dạt thì nó nhợt nhạt om bóp bình thường gà đang rất sung nhưng ga nhợt nhạt ko đỏ nổi gày bình thường mới ác chứ e mời cho uống 3b + vitamin c  lúa thì lúa mầm nhưng vẩn thế bác giúp e với

Quay lên trên
connhalanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn connhalanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/02/2017 lúc 5:52pm
bạn chụp ảnh cho mình xem được không
Quay lên trên
thai551994 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thai551994 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/02/2017 lúc 6:20pm
Hinh do a coi giup e
Quay lên trên
connhalanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn connhalanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/02/2017 lúc 8:19pm
bạn lấy rượu trắng pha nhạt ra tầm 10-12 độ xoa cho gà 2 ngày mỗi ngày xoa 1 lượt xem... làm khoảng 4-5 lần xem nhé
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/02/2017 lúc 9:42pm
Gà ốm trong không nên bôi các chất cồn hoặc các chất mau bay hơi hoặc nước lạnh...
Cái này mình đã từng trả giá rất nhiều rồi nên biết chính xác....
Còn một con gà có lý lịch như vậy rất khó bắt bệnh chính xác vì biểu hiện quá giống nhiều loại bệnh...
Ngay cả giun sán nhiều cũng thế, mình đã từng chữa nhiều thuốc k khỏi, cuối cùng tẩy xong 2 tháng tự đỏ khỏe...Do vậy chỉ có chủ gà mới dễ loại trừ và tìm ra nguyên nhân chính xác nhất....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
thai551994 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thai551994 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/03/2017 lúc 9:33pm
Thank may a hien tai e dang so giup xem sao khi voi nó wa Gan 1 thang roi chua tim dc nguyen nhan kho qua
Quay lên trên
cuthu3010 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/08/2015
Khu vực: Huế
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cuthu3010 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/03/2017 lúc 8:13pm
có khả năng gà bị sán.
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/04/2017 lúc 8:56pm
- Chỉ có 2 nguyên nhân theo như mình phỏng đoán
1, do gà bị giun sán
2, do gà bị om đòn bên trong
Bạn theo dỏi gà và tìm hiểu thêm ...
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
gachip18 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 17/03/2020
Khu vực: Ha noi
Điểm: 10
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachip18 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2020 lúc 4:09pm
gà này ốm trong rồi bạn à 
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.