MƠ THIẾT LĨNH_đúc xong chiến-

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
truongth Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 28/06/2012
Khu vực: thanhhoa
Tình trạng: Offline
Điểm: 1367
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongth Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 2:52pm
Ban đầu được viết bởi Bo_Xit Bo_Xit viết:

Ban đầu được viết bởi nguyenngocthanh2004 nguyenngocthanh2004 viết:

trên diễn đàn mạng này mà a đăng bán 1 con gà đúc giá 3tr đã khó huống gì 4tr khó lắm a à.

hehe-mình ít bán bán toàn con có thể chơi hoặc đúc ra con lối hay-chân khá,chứ rẻ thì cũng chả chơi dc mấy-gà đúc khó hơn gà chiến-nuôi đúc 12 năm mới ra dc con gà kiểm nghiệm ko ổn lối ko hay,chân ko hay mất công-đã bán bán hẳn hoi-đắt tẹo cho chất lượng
A càng nói càng mâu thuẫn. a biết rằng con đúc 1 2 năm ms kiếm nghiệm đc con nó. có nghĩa là nó thay lông 1 sang lông 2 đến khi chiến Con nó còn chưa thử đc thì sao a lại nói là gà a bán toàn con có thể chơi đc hoặc đúc ra con lối hay chân khá.

cái này đúng 3 tháng nuôi lông mà đã biết gà con lối hay chân khá gà con phân đàn con nào chả đấm
truongth
Quay lên trên
nguyenngocthanh2004 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/12/2012
Khu vực: trôi
Điểm: 292
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenngocthanh2004 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 6:33pm
Ban đầu được viết bởi truongth truongth viết:

trên diễn đàn mạng này mà a đăng bán 1 con gà đúc giá 3tr đã khó huống gì 4tr khó lắm a à.

hehe-mình ít bán bán toàn con có thể chơi hoặc đúc ra con lối hay-chân khá,chứ rẻ thì cũng chả chơi dc mấy-gà đúc khó hơn gà chiến-nuôi đúc 12 năm mới ra dc con gà kiểm nghiệm ko ổn lối ko hay,chân ko hay mất công-đã bán bán hẳn hoi-đắt tẹo cho chất lượng
A càng nói càng mâu thuẫn. a biết rằng con đúc 1 2 năm ms kiếm nghiệm đc con nó. có nghĩa là nó thay lông 1 sang lông 2 đến khi chiến Con nó còn chưa thử đc thì sao a lại nói là gà a bán toàn con có thể chơi đc hoặc đúc ra con lối hay chân khá.

cái này đúng 3 tháng nuôi lông mà đã biết gà con lối hay chân khá gà con phân đàn con nào chả đấm
nghỉ lông 6 tháng rồi-dòng gà này nó vậy rồi-đúc ra con toàn theo gà ông-lối hay cưa,đá vai,tì đẩy bức đấm-con con này 3 tháng phân đàn rồi-gà bé đá nhau cũng cưa rồi-đã chơi dong này rồi-tin hay không việc của a e-từ các con đàn trên con này đều ra những con gà ăn trường rồi,lối lăng theo con gà ông-đặc gen di truyền của dòng-con đàn trên con này hiện tại 5-7tr chưa chắc bắt đúc dc-gà theo dòng
Quay lên trên
thanhvanoto Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: mien bac
Điểm: 478
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhvanoto Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 6:43pm

Ban đầu được viết bởi truongth truongth viết:

nghỉ lông 6 tháng rồi-dòng gà này nó vậy rồi-đúc ra con toàn theo gà ông-lối hay cưa,đá vai,tì đẩy bức đấm-con con này 3 tháng phân đàn rồi-gà bé đá nhau cũng cưa rồi-đã chơi dong này rồi-tin hay không việc của a e-từ các con đàn trên con này đều ra những con gà ăn trường rồi,lối lăng theo con gà ông-đặc gen di truyền của dòng-con đàn trên con này hiện tại 5-7tr chưa chắc bắt đúc dc-gà theo dòng
đúc ra con xuất sắc vậy mà bán đi kể cũng hơi lạ
Quay lên trên
thuongqb85 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 10/09/2016
Khu vực: chỉ có gà đòn
Điểm: 87
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thuongqb85 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 6:44pm
chucsnhanh bay,,

Quay lên trên
huyenkieu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/04/2011
Điểm: 210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huyenkieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 7:06pm
Gà đấm mà cái cổ thế kia là ko yêu rồi. Nhưng e này có đôi chân đẹp, cựa đâm gớm lắm.
Quay lên trên
Bo_Xit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Làng Quê
Điểm: 2090
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Bo_Xit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 7:08pm
Con gà này yêu ở đôi chân đầu mặt mỏ. Cổ quá chê. a bảo hành thì mang lên em e trả đủ 4tr + thêm 1tr bảo hành nếu ra con ok như vậy
https://www.facebook.com/canh.boxit
0965636669
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 7:19pm

Con gà này yêu ở đôi chân đầu mặt mỏ. Cổ quá chê. a bảo hành thì mang lên em e trả đủ 4tr + thêm 1tr bảo hành nếu ra con ok như vậy
Hoan nghênh phong cách mua gà đúc của chú.Big hug
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
Bo_Xit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Bo_Xit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 7:24pm
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Em mua như vậy là đc lợi cho e mà a. dù gì thì mình đúc 1 năm ra con vần gọi cả chủ gà lên cho xem hẳn hoi nếu ok thì mình có duyên vs con đúc. mà k ok thì trả gà thôiBig grinBig grinBig grin
0965636669
Quay lên trên
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenngocthanh2004 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 7:52pm

riêng chú-a để lại 2,5tr tiêng ngay,đúc ra con sau ưu tiên a bắt lại 500k 1 con nếu thử chân ok-kaka
Quay lên trên
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenngocthanh2004 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 7:58pm

Em mua như vậy là đc lợi cho e mà a. dù gì thì mình đúc 1 năm ra con vần gọi cả chủ gà lên cho xem hẳn hoi nếu ok thì mình có duyên vs con đúc. mà k ok thì trả gà thôiBig grinBig grinBig grin
đúc dc ra con thì a cũng dc lợi nếu dc bắt lại gà tơ-kaka-nếu 2-3 đàn khác mẹ ko hay a lại trarb lại tiền tyawngj luôn chú con đúc làm thịt
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 8:08pm

đúc dc ra con thì a cũng dc lợi nếu dc bắt lại gà tơ-kaka-nếu 2-3 đàn khác mẹ ko hay a lại trarb lại tiền tyawngj luôn chú con đúc làm thịt
Thế này thì tiến hành hợp đồng thôi còn gì. Cả hai bên cùng hợp tác và cùng có lợi.
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
Bo_Xit Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Bo_Xit Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 8:12pm

Thế này thì tiến hành hợp đồng thôi còn gì. Cả hai bên cùng hợp tác và cùng có lợi.
Nó là TCV thì k phải bàn a à. nhưng e gét bọn gà Ô lắm ra con toàn chân 2 màu. e cứ thích vảy nó phải sạch kaka
0965636669
Quay lên trên
ngoc-tamky Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/07/2016
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 184
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn ngoc-tamky Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 8:54pm
Nhậu về ngứa mỏ nhưng chủ gà tào lao quá!
Thật lòng mình thích con này vì là ô bông và nhìn mặt đẹp, còn lại không đủ tầm nhận xét.
Bạn nick lâu, theo dõi cũng thấy cũng được kể cả bên này và ganoi, nhưng bạn muốn bán giá cao thì thông tin rõ ràng để a e còn biết đường lựa, mình đọc thấy ý bạn như a e muốn mua phải tin bạn. Bạn thích vậy bán gần nhà đi cho dễ, con này cũng đâu phải dòng bạn đúng không.
Nhận xét lung tung, nhưng nói để a e mới chơi chưa đủ trình nhìn gà và chưa vô sâu giới chơi gà thích mua về không bực bội. Còn giá trị con gà thì vô chừng, với những thông tin mình biết thích thì chơi thôi.
Quay lên trên
ngoc-tamky Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc-tamky Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 8:59pm
Ah quên, còn nói về dòng nữa, chỉ cần đọc hết ganoi và gadon thi điều bạn bảo hành có vẻ khó tin quá Worried.
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 9:34pm
Công tâm mà nói thì con đúc này là đẹp, chỉ tùy vào sở thích của từng người thôi. Còn về việc bảo hành thì chủ kê chỉ bảo hành cho đòn lối và vấn đề đạp mái thôi, chứ việc ra con nó có giống đòn lối của con bố thì không ai dám bảo hành cả. Các bác mua về thì cứ nuôi khỏe cho nhảy thử đòn quay clip cho lên đây, nếu không đúng như chủ kê nói về đòn lối thì sẽ được bảo hành thôi. Nhà mình cũng đủ trống đúc rồi chứ không thì cũng ôm nó về nhà cho đuổi nhau với chân dài.
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
ngoc-tamky Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc-tamky Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 10:27pm

Công tâm mà nói thì con đúc này là đẹp, chỉ tùy vào sở thích của từng người thôi. Còn về việc bảo hành thì chủ kê chỉ bảo hành cho đòn lối và vấn đề đạp mái thôi, chứ việc ra con nó có giống đòn lối của con bố thì không ai dám bảo hành cả. Các bác mua về thì cứ nuôi khỏe cho nhảy thử đòn quay clip cho lên đây, nếu không đúng như chủ kê nói về đòn lối thì sẽ được bảo hành thôi. Nhà mình cũng đủ trống đúc rồi chứ không thì cũng ôm nó về nhà cho đuổi nhau với chân dài.

Mình thấy bác cũng uy tín trên diễn đàn này, nhưng nói như bác thì:
1. Theo những gì chủ topic nói; khả năng đọc, hiểu của mình có vấn đề và chắc một số a e cũng vậy.
2. A e bỏ tiền to để cầm dao đằng chuôi, có gì lên đây khóc hay nghĩ mình dại rồi ráng chịu ah?

Mình không nói gì chuyện giá trị con gà, chỉ muốn góp ý, người mua cũng cần được tôn trọng, bán hàng cần thông tin đầy đủ về món hàng, hơn nữa là bán gà; nếu thích bán kiểu đó thì đừng đăng lên đây, tội a e đam mê.
Quay lên trên
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenngocthanh2004 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 11:44pm
Ban đầu được viết bởi ngoc-tamky ngoc-tamky viết:

1. Theo những gì chủ topic nói; khả năng đọc, hiểu của mình có vấn đề và chắc một số a e cũng vậy.
2. A e bỏ tiền to để cầm dao đằng chuôi, có gì lên đây khóc hay nghĩ mình dại rồi ráng chịu ah?

Mình không nói gì chuyện giá trị con gà, chỉ muốn góp ý, người mua cũng cần được tôn trọng, bán hàng cần thông tin đầy đủ về món hàng, hơn nữa là bán gà; nếu thích bán kiểu đó thì đừng đăng lên đây, tội a e đam mê.
bạn thiếu thông tin gì nào:
1-đòn lối con này càn đẩy,mang lên mang xuống đấm đầu lườn vai táo
2-giá dưới 4 tr ra hàng tùy từng người(đôi khi tặng nếu hợp và thích)
3-bán đạp mái-cảm thấy còn phong độ sau lông thì chiến
4-bảo hành ra gà con lối khá,biết đấm,mỏ hay,có con sẽ biết cưa đá lưng
5-dòng gà cưa đè đá lưng,chủ yếu gà tía mơ-ô mơ
gà 4tr có thể với bạn to,a e nào đó cũng cho là to thì thật sự nên xem lại,các bạn ko biết hết giá trị 1 con gà đạp mái ra con khá và hay thì các bac xin lỗi cho e nói thẳng:e cũng như các bac cũng bỏ tiền đi mua gà,thịt cũng có những con 4tr,7tr,16tr đã từng qua tay e và vào nồi vì tin người,vì nể,vì ko biết xem,ko biết chọn
gà đạp mái cũng có con bắt 4tr,3,5tr,5tr 
gà mái bắt 4tr,5tr,6tr,7tr cũng có,bắt cũng a,etrên diễn đàn-còn gà dưới 2tr thì ko kể nổi
e bán đủ thông tin-đủ giá cả a e nào hợp nhãn thấy ok thì bắt về đúc gây dong-chơi
ko phải 1 lần e bán gà giá cao đâu,mái e bán cũng cao,trống cũng cao
nhưng ko chơi dc ai dám bán cao
gà đúc có con ô tía e mua 16tr ăn 6ki bán 3,5tr cho cu e nghĩa(nghia.ht_gamecock) ở tt huế ra con cũng chỉ biết gà con phân đàn hay thôi chưa có con ăn trường,mà vẫn hỏi bắt lại khi cần thường xuyên,qua việc mua bán ban đầu con muốn giao lưu a,e ở xa là chính
mình thích chơi gà lối và gà cưa,tuyển cung khá kĩ và mình không đủ chỗ nuôi để đúc nên chia sẻ a e nào cần
qua đây mình cũng nói luôn mình xin mở top pic này để bán cho a,e nào cần,tin vào mắt xem gà của a,e thì bắt chứ mình ko hoan nghênh a,e vào ko thich,hay ko mua mà nói lắm,nói ko đúng vì như vậy lại tạo thành rác và tốn dung lượng diễn đàn

Quay lên trên
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenngocthanh2004 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 11:54pm
(Mình không nói gì chuyện giá trị con gà, chỉ muốn góp ý, người mua cũng cần được tôn trọng, bán hàng cần thông tin đầy đủ về món hàng, hơn nữa là bán gà; nếu thích bán kiểu đó thì đừng đăng lên đây, tội a e đam mê.)
trả lời bạn:
mình rất tôn trọng người mua,thông tin đon lối gà bố mình có ghi thậm chí cả gà con ra mình cũng có ghi,giá thì mình bắt 4tr a,e có thể tùy vào mà lựa giả với kinh tế từng người
đây là mục bán gà bạn ah và mình là thành viên nên mình đủ tiêu chuẩn đăng bán,mình bán đúng quy định mà bạn
mình làm gì mà bạn bảo tội a,e đam mê,a e ai cũng phải như bạn đâu họ cũng có mắt nhìn nhận của họ chứ-câu nói của bạn "tội a e đam mê" của bạn có khi lại phản tác dụng ở trường hợp này đấy bạn ah
Quay lên trên
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenngocthanh2004 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/09/2016 lúc 11:58pm

Nó là TCV thì k phải bàn a à. nhưng e gét bọn gà Ô lắm ra con toàn chân 2 màu. e cứ thích vảy nó phải sạch kaka
kaka-thằng này nó khó tính lắm bác tubachai ah-nó thích tía chân vàng thôi,2 hàng trơn giao lòng to đều,hậu độ căng đét,xương to
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/09/2016 lúc 1:56am
Ban đầu được viết bởi ngoc-tamky ngoc-tamky viết:

Bạn chắc cũng chưa đọc kỹ thông tin chủ thớt đăng thôi, có đầy đủ rồi đấy, chỉ không có ghi thành tích vì có nói ra thì phải người chứng kiến nó đá thì mới tin còn không thì cũng bỏ ngoài tai hết. Trong việc đi mua gà đúc này thì rất khó đấy bạn à. Tìm được con trống đúc ra con hay mà không tin vào chủ cũ thì hãy mua của anh em quen biết thân cận nhé. Đã dám lên đây để mua gà thì cũng phải đặt niềm tin vào chủ cũ của con gà thì mới mua được. Năm ngoái mình cũng đi 60km để bắt hộ 1 con trống đúc mà còn chưa được nhìn thấy hình ảnh, chỉ nghe ta về đòn lối và số lượng huy chương thôi. Gà thì bắt đầu vào lông 3 nhé bán giá gà, giá thì hơn gà trực chiến mà chủ kê cũng chỉ nói về đòn lối và khả năng đạp mái của nó thôi, ưng thì bắt không thì thôi vì lúc đấy con nó cũng chưa có con nào ra trường ăn độ cả -  họ cũng không cho đạp mái ấy để giữ gà. Gặp như trường hợp của bạn thì có dám bắt không nhỉ? Mình vẫn ôm về mặc dù là chỉ đc gửi gắm toàn quyền quyết định - người nhờ mình mua hộ họ cũng không được nhìn hình ảnh con gà mà cũng chỉ nghe tả qua đòn lối của ae trên diễn đàn trao đổi qua mt. Cuối cùng là hình ảnh của em nó đây nhé, về chủ mới hết gà chiến đã cho em nó kiếm thêm huy chương thứ 14 trước khi nghỉ đạp mái - Em nó đây, bạn nhận xét thử xem:

Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.