Xin hỏi cách nuôi gà nở cổ.1

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ngoc-tamky Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 16/07/2016
Khu vực: Quảng Nam
Tình trạng: Offline
Điểm: 184
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc-tamky Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Xin hỏi cách nuôi gà nở cổ.1
    Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 12:00pm
To: Xamquy, Ga_ru, Longoct.

Cảm ơn các bạn !
Cổ gà mình chặt rồi bạn, có điều thấy nhiều bạn trên diễn đàn nuôi nở bóng nhìn ham quá nên tham khảo thêm.
Dù gì to cũng khỏe hơn nhỏ chứ các bạn.
Để mình tăng cường rờ mó xem 2 tháng nữa có ngọt thịt không Big grin.

Người sửa: ngoc-tamky - 07/09/2016 lúc 12:07pm
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 11:11am
Không chỉ cổ, đùi, hông cũng vậy thôi, ngày ngày phải vuốt ve sờ mó thì nó mới nhanh lên đc. Cổ to quá mà ko cân đối với phom dáng con gà thì cũng ko chơi dc.
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 10:59am
to mà lõi bé thì cũng vứt . mà bé lõi tốt và chặt là quá ngon rồi ... còn thường thì cứ chăm day vào cổ ngày một đến hai lần mỗi lần 10 hay 15p và núc tầm 10hay 11 giờ đêm bơm cho gà căng diều nước .......20 ngày thấy tác dụng 2 tháng thấy thịt ngon và ngọt
Hào Hùng
0967111335
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 10:29am
Sáng sớm trc khi thả ra chút cho vỗ cánh thì lấy tay xoa khắp từ đỉnh đến gốc cần chừng 10-15p
Nửa buổi lúc cho ăn xog diều giảm bớt độ căng thì đem fơi nắng lúc đó lại xoa như sáng + fun nc chè
Chiều lúc cb cho gà ngủ lại xoa khắp từ trên xuống đùi + cho uống nc và đi ngủ
Việc làm này cứ lặp lại 1 tgian là gà cổ to da nhẵn đỏ au
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
ngoc-tamky Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc-tamky Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 9:54am
Thanks bạn góp ý!
Cật tre thì mình không có, để mình ra chợ mua mía làm theo cách của bạn, có điều mình tập tạ tay hơi bị khỏe Big grin.
Gà có gì mời bạn đón máy bay vô Quảng Nam xử lý với mình nha.Batting eyelashes
Quay lên trên
ngoc-tamky Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc-tamky Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 9:51am
Cảm ơn bác Dũng nhiều.
Theo ý bác chắc do gà e chưa ăn đòn và vần hơi nhiều.
Nó mới được 2 dạt chưa đến hồ và một hồ hơi, gà e cũng không gặp gà đá đốc cổ, toàn gặp gà bấu nên nở vai Big grin.
Gà e đây:  http://www.gadonvietnam.net/hi-qun-01-c-xlip_topic66575.html?KW=xlip 
Đến giờ cổ nó cũng không hơn mấy.
Bác cho e hỏi thêm:
 -Nuôi sâu là nuôi sao nữa ngoài xoa rượu thuốc, thỉnh thoảng cho tí mồi và lòng đỏ trứng gà, tập luyện ngày khoảng 20 phút và phơi nắng trưa 30 phút.
-Gà lúc đầu mình cho uống nước đêm không sao, nhưng sau này thấy gà đi phân lỏng buổi sáng nên e ngừng cho uống: cái này là lí do gì??

Người sửa: ngoc-tamky - 07/09/2016 lúc 10:02am
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 8:53am
quê em, ngày xưa các cụ không có điều kiện thì hay vót cật tre, xong rảnh rỗi ngồi bật vào cổ gà.mỗi lần vài chục phát, số lượng có thể tăng dần..con gà nó bị đòn nhiều cơ địa nó phải to ra để thích nghi => cổ sẽ to ra.
giờ thế hệ bọn e có điều kiện hơn rồi, toàn ra chợ mua 1,2 cây mía tím, về chủ gà vừa ăn vừa mỗi ngày ra chuồng sẵn tay cầm mía đương ăn đấy, lôi con gà ra phang cho 2,3 cái vào cổ.lưu ý là phang hết 100% công lực của bản thân nhé..đảm bảo cổ gà bác sẽ to nhanh trông thấy luôn.
chúc bác thành công nhé!..hệ hệ..
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 8:39am
Ban đầu được viết bởi ngoc-tamky ngoc-tamky viết:

Mấy con gà trước đây mình nuôi bình thường nhưng cổ vẫn nở nang, nhìn đỏ đẹp.
Đợt này mình nuôi một con không biết sao rất chậm nở cổ và không căng da, dù tối đi nhậu về cũng ôm vuốt 5-10 phút. Mình thấy nhiều sư kê nuôi gà cổ rất là đẹp nên xin các bác chỉ điểm thêm vài cách nuôi cho đạt.
Thanks!

- gà hình thịt sung mãn, gáy nhiều, ham mái, ăn mạnh, uống nước từ 2 gáo dừa trở lên /ngày, độ tuổi 11 -13 tháng, ko cần chăm nhiều cổ vẩn to như thường, ngoài vấn đề này ra thì thường do âm tang, chăm ko sâu ...vv....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, thức ăn chưa đủ chất....chỉ vậy thôi ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- Cổ to và đáng sợ thì hạng cân từ 3.5 = 3.7ky, nhìn là to hơn cổ tay nhé
- loại 3ky -3.2ky cổ to, thì phải đạt đc độ vần sâu hồ, 2 hồ đòn trở lên + 2 lần
- ngoài ra còn có thể cho nó to hơn bình thường, là chỉ vần hơi, ôm nước nóng ấm, xoa ấn day vùng cổ miệt mài 2 tuần là nhìn muốn ăn thịt luôn, cổ rất to ....nhưng yếu chịu, vần đòn sẽ thấy rỏ nhất, đây chỉ là công nghệ (bán gà)

- gà hình gân hì vô phương, to hay nhỏ do cấu tạo của nó, ko thể kích thích = tay đc.....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Người sửa: anhdung1972hm01 - 07/09/2016 lúc 8:40am
Quay lên trên
ngoc-tamky Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoc-tamky Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/09/2016 lúc 8:21am
Mấy con gà trước đây mình nuôi bình thường nhưng cổ vẫn nở nang, nhìn đỏ đẹp.
Đợt này mình nuôi một con không biết sao rất chậm nở cổ và không căng da, dù tối đi nhậu về cũng ôm vuốt 5-10 phút. Mình thấy nhiều sư kê nuôi gà cổ rất là đẹp nên xin các bác chỉ điểm thêm vài cách nuôi cho đạt.
Thanks!
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.