Nuôi Lông

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Tình trạng: Offline
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Nuôi Lông
    Ngày đăng: 25/08/2016 lúc 10:46am
Mổi Ng mỗi cách 
cách mình nuôi là đây, dc 2.5 tháng

Người sửa: anhdung1972hm01 - 25/08/2016 lúc 11:50am
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2016
Khu vực: Miền Trung Cát
Điểm: 892
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/08/2016 lúc 12:00pm
2,5t bác nuôi tốt quá. Em có con mật 12 tháng thay lông 3 tháng này đuôi dc 5cm, đùi cần mình nó dặm đã khô, cánh thay 2 lông giữa gần khô và h nó bắn lông âu cánh, chằng cần.
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/08/2016 lúc 2:01pm
Ban đầu được viết bởi Sailer Sailer viết:

2,5t bác nuôi tốt quá. Em có con mật 12 tháng thay lông 3 tháng này đuôi dc 5cm, đùi cần mình nó dặm đã khô, cánh thay 2 lông giữa gần khô và h nó bắn lông âu cánh, chằng cần.

bắn lông giá khắp mình, nhìn thấy như thế mà thôi, mỗi bên còn 2 cọng lông bay chưa thay
- mình thử nuôi nhiều kiểu rồi, giờ mới thấy kiểu này nuôi khá nhất, gà ko suy, ko ăn nhiều, luôn sung, nhìn nước màu thì biết ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, mỗi lần nuôi lông thì nuôi tầm 10-12 con cho nó "ngầu", loại bô lô ba loa, sợ nhất công doạn nuôi lông như thế này, nhưng ai chơi gà dều phải qua cửa này, qua đc mới thích thú chơi môn này, và ko ai cũng làm dc nhé, thời gian có ng có có người ko, tiền bạc dôi khi có lúc trốn ko, nên ko thể nói là nuôi dc là tài, là hay đc dâu ....cưng, chỉ hơn ng khác là mình có nhiều gà mà thôi .......Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
NGUYENLUONG Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2014
Khu vực: TP.HCM
Điểm: 1429
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NGUYENLUONG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/08/2016 lúc 2:32pm
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

Ban đầu được viết bởi Sailer Sailer viết:

bắn lông giá khắp mình, nhìn thấy như thế mà thôi, mỗi bên còn 2 cọng lông bay chưa thay
- mình thử nuôi nhiều kiểu rồi, giờ mới thấy kiểu này nuôi khá nhất, gà ko suy, ko ăn nhiều, luôn sung, nhìn nước màu thì biết ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, mỗi lần nuôi lông thì nuôi tầm 10-12 con cho nó "ngầu", loại bô lô ba loa, sợ nhất công doạn nuôi lông như thế này, nhưng ai chơi gà dều phải qua cửa này, qua đc mới thích thú chơi môn này, và ko ai cũng làm dc nhé, thời gian có ng có có người ko, tiền bạc dôi khi có lúc trốn ko, nên ko thể nói là nuôi dc là tài, là hay đc dâu ....cưng, chỉ hơn ng khác là mình có nhiều gà mà thôi .......Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Sẵn tiện hôm nào gửi a Dũng nuôi giúp e một con luôn được không a?
Hóc Môn, TP.HCM
0907857877
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/08/2016 lúc 7:02pm
Sao ko quây 1 khu riêng cho nó chạy lồng a? Chạy ntn vừa ch gà chạy lại vừa ngồi canh ko no nó đi soi lồng ạ 😂
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/08/2016 lúc 10:36pm
Ban đầu được viết bởi longoct longoct viết:

Sao ko quây 1 khu riêng cho nó chạy lồng a? Chạy ntn vừa ch gà chạy lại vừa ngồi canh ko no nó đi soi lồng ạ 😂

-loại này chỉ đc chạy tầm 5 phút là đủ, chạy như gà chiến có mà chít luôn......Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- nhiều dự dịnh, lắm sáng kiến, nghỉ rồi mua xong, đầy dủ lại vứt tất đi xổ gà, đá gà, công trình 3 năm nay vẩn chưa đâu vào đâu, .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, sắt thép cả dống ỉ sét tất ...Big grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
tranphuongdl Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 26/08/2016
Khu vực: Da Lat
Điểm: 14
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tranphuongdl Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/08/2016 lúc 9:32pm
là sao em không hiểu a ơi.e mới chơi chỉ rõ giúp e dược không,hay cho e sdt e ll cũng được

Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/11/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 655
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/08/2016 lúc 10:49pm
E nuôi 3con đã thấy mệt rồi mà bác nuôi dc 13con một lúc thật bái phục bác .bác có thể nói rõ từng công đoạn cho ae học hỏi dc ko ạ
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/08/2016 lúc 6:12am
Ban đầu được viết bởi doanlehung doanlehung viết:

E nuôi 3con đã thấy mệt rồi mà bác nuôi dc 13con một lúc thật bái phục bác .bác có thể nói rõ từng công đoạn cho ae học hỏi dc ko ạ

sự thật nuôi lông ko quan trọng lắm đâu bạn, quan trọng là chất lượng, và con gà đó có xứng đáng dể sống mùa lông 2-3 hay ko mà thôi .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- có vài diểm (chết) khiếm khuyết trong 1 thời diểm trong mùa thay lông ảnh hưởng dến chất lượng con gà sau mùa lông 2 dẩn dến kém dòn lối ko dc như ý như vụ lông 1, làm nhiều ng chán cảnh nu6i lông 2  (thay dòn, đổi lối) từ hay trở thành dở ẹc ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- ai ai cũng biết trong thời ký thay lông con gà thường bở và nhát vì ra lông (bị ép) là rất đau, bị buộc phải sống cảnh tù túng, mất di cảnh sống bình thường, tước mất môi trường sống quen thuộc, gà dể bị tresst...ôi thế là hỏng ....Big grinBig grinBig grinBig grin
- đúc gà dể chơi, nuôi lông để chơi, phụ thuộc nhiều vào thời gian, (ham chơi) rất khó làm đc
- khó mà chia sẽ hết cách này hay cách nọ, đúng sai chỉ là 1 cách nhìn nhận .....chúc bạn thành công
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2016
Khu vực: Miền Trung Cát
Điểm: 892
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/08/2016 lúc 11:06am
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

Ban đầu được viết bởi doanlehung doanlehung viết:

sự thật nuôi lông ko quan trọng lắm đâu bạn, quan trọng là chất lượng, và con gà đó có xứng đáng dể sống mùa lông 2-3 hay ko mà thôi .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- có vài diểm (chết) khiếm khuyết trong 1 thời diểm trong mùa thay lông ảnh hưởng dến chất lượng con gà sau mùa lông 2 dẩn dến kém dòn lối ko dc như ý như vụ lông 1, làm nhiều ng chán cảnh nu6i lông 2  (thay dòn, đổi lối) từ hay trở thành dở ẹc ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- ai ai cũng biết trong thời ký thay lông con gà thường bở và nhát vì ra lông (bị ép) là rất đau, bị buộc phải sống cảnh tù túng, mất di cảnh sống bình thường, tước mất môi trường sống quen thuộc, gà dể bị tresst...ôi thế là hỏng ....Big grinBig grinBig grinBig grin
- đúc gà dể chơi, nuôi lông để chơi, phụ thuộc nhiều vào thời gian, (ham chơi) rất khó làm đc
- khó mà chia sẽ hết cách này hay cách nọ, đúng sai chỉ là 1 cách nhìn nhận .....chúc bạn thành công

Không bó buộc vào 1 công thức, đúng hay sai ... yêu thương con gà sẻ rỏ Big hugBig hugBig hug
ok bác Big grin
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/08/2016 lúc 7:35pm
Xem và đọc xong chả hiểu gì.
Quay lên trên
phungvantoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 2837
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phungvantoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/09/2016 lúc 12:43pm
Nuôi lông cho gà cần sự qtam và nhẫn lại
Quay lên trên
DucThang_nt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 1592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DucThang_nt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/09/2016 lúc 4:06pm
Bác thì thuộc vào hạng sư kê rồi
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/09/2016 lúc 7:33pm
[>:D<]
Hào Hùng
0967111335
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.157 giây.