Phương pháp ép mái ấp

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/05/2014
Khu vực: Ha noi
Tình trạng: Offline
Điểm: 1101
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Phương pháp ép mái ấp
    Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 7:55pm
Mn ai biết cách ép mái ấp chỉ e với.e ép lứa đc lứa k .gà nhà e đẻ mãi k ấp để lâu trứng hỏng mất.k nhẽ lại ấp máy
Quay lên trên
sieubacduoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 707
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sieubacduoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 8:02pm
Để trứng nhiều vào ổ nó. Nó thấy nhiều sẽ dần dần dừng đẻ đi ấp
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 9:06pm
Gà nó đẻ thì lấy trứng khác thế vào, nhiều nhiều trứng thì nó dần dừng đẻ, đến khi lông ngực nó rụng nhiều rồi thì nó sẽ đi ấp thôi. Hoặc tốt nhất đc 8-10 quả là cứ cho gà khác ấp luôn cho đảm bảo.
Àh tr'c có sư kê trên dd chỉ mình nay chỉ lại cho bạn nhé, chứ đúc gà, ấp iếc gì là mình mù tịt ko biết gì đâu Smug Laughing

Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 9:15pm
Ban đầu được viết bởi sieubacduoi sieubacduoi viết:

Với cái mùa này mà để trứng trong ổ thỳ hỏng hết trứng mất k thỳ nó cũng nở k đều
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 9:19pm
Ban đầu được viết bởi longoct longoct viết:

Gà nó đẻ thì lấy trứng khác thế vào, nhiều nhiều trứng thì nó dần dừng đẻ, đến khi lông ngực nó rụng nhiều rồi thì nó sẽ đi ấp thôi. Hoặc tốt nhất đc 8-10 quả là cứ cho gà khác ấp luôn cho đảm bảo.
Àh tr'c có sư kê trên dd chỉ mình nay chỉ lại cho bạn nhé, chứ đúc gà, ấp iếc gì là mình mù tịt ko biết gì đâu Smug Laughing

Trước m cũng có hỏi liên quan tới việc này nhưng k có câu tl hẳn hoi...cũng tùy con nó đẻ thấy nhiều nó ấp con thỳ k..

Dù sao cũng cảm ơn b...chắc phải tìm tòi kiểu khác thôi
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 9:27pm
Ban đầu được viết bởi Truvjp Truvjp viết:

Ban đầu được viết bởi longoct longoct viết:

Trước m cũng có hỏi liên quan tới việc này nhưng k có câu tl hẳn hoi...cũng tùy con nó đẻ thấy nhiều nó ấp con thỳ k..

Dù sao cũng cảm ơn b...chắc phải tìm tòi kiểu khác thôi
Về cơ bản thì câu trả lời trên là đủ rồi đấy, còn con nào mà cứ đẻ như gà ta đến cả 2 chục trứng thì lại phải xem lại bố mẹ con mái đấy or cứ thẳng tay mà thịt luôn thôi Winking
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 10:06pm
ké chủ đề của bác
gà mái đẻ mà ăn trứng
đã cho ăn mồi tươi các kiểu cho đủ chất
mà nó vẫn ăn trứng
cứ đẻ song là nhảy ra ăn luôn trứng thì trị bằng " sun phát đờ dao" có đúng ko các bác?
Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 10:13pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

ké chủ đề của bác
gà mái đẻ mà ăn trứng
mà nó vẫn ăn trứng
cứ đẻ song là nhảy ra ăn luôn trứng thì trị bằng " sun phát đờ dao" có đúng ko các bác?

Khả năng phải dình lúc nào đang dặn đẻ xong cầm ra luôn cho nóng bác nhỉ...
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 10:25pm

ké chủ đề của bác
gà mái đẻ mà ăn trứng
mà nó vẫn ăn trứng

Khả năng phải dình lúc nào đang dặn đẻ xong cầm ra luôn cho nóng bác nhỉ...

1 con mái tâm huyết đặt nhiều mong đợi đẻ 11 ăn 7 trái, cn mình ở nhà vừa cho ăn quay lại đang hút quả thứ 8 thì 1 phát đầu vào từơng chỉ giãy và sau đó thì tiếc đứt cả ruột.
1, cho mái ấp: phải cho ăn no đủ, nhốt bội bỏ ổ vào trong, bỏ đủ hết trứng vào nó sẽ ấp. Mái nhà mình 4 quả đã ấp rồi.
2, ăn trứng thì chịu khó đập ốc vặn cho nó ăn nói chung bổ xung magiê và canxi. Còn ăn thì cắt tý đầu mỏ trên, ố treo cao, thành ố thấp, ố chũng lòng chảo cho trứng nằm sát nhau sẽ ít bị ăn hơn nằm thưa rải rác. Nói chung gà nó hay ăn khi bị vỡ hoặc quả mới đẻ vỏ mềm.

Người sửa: jonathantruong - 27/07/2016 lúc 10:30pm
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 10:26pm

ké chủ đề của bác
gà mái đẻ mà ăn trứng
mà nó vẫn ăn trứng
Chú đập ít vỏ trứng cho ăn, vỏ trứng vịt lộn thì càng tốt, ăn nhiều vỏ trứng đảm bảo không mổ trứng nữa.
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 10:30pm

Ban đầu được viết bởi sieubacduoi sieubacduoi viết:

Với cái mùa này mà để trứng trong ổ thỳ hỏng hết trứng mất k thỳ nó cũng nở k đều

Cứ để tự nhiên bác ạ, nở ko đều thì mấy con nào nở trước bắt ra úm đèn, đợi mấy con sau nở khỏe rồi thì bắt ra cho mẹ nó nuôi.
Nó đẻ nhiều chưa ấp thì bác giảm khẩu phần ăn nó lại.

Người sửa: pharaong - 27/07/2016 lúc 10:33pm
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/11/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 655
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/07/2016 lúc 10:53pm

Mn ai biết cách ép mái ấp chỉ e với.e ép lứa đc lứa k .gà nhà e đẻ mãi k ấp để lâu trứng hỏng mất.k nhẽ lại ấp máy
mua lấy 10 quả trứng gà công nghiệp để vào khi thấy nhiều trứng gà sẻ ấp khi nào nó ầp say thì thay trứng của nó vào

Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/07/2016 lúc 1:23am
Cách cho gà mái nhanh ấp là trứng nó đẻ ra thì bọc giấy cho vào ngăn mát tủ lạnh để bảo quản . Muốn gà đẻ tầm 10 hay 12 quả thui thì núc gà đẻ quả thứ 6 hay thứ 7 song thì ta mua mười bốn quả trứng gà ta hoặc trứng vịt loại nhỏ để vào ổ cứ núc chiều tối gà lên chuồng thì ta bắt nó lằm ở ổ rồi úp cái thúng đến sáng lại thả ra như bình thường . Cứ làm vậy kích thích cho gà mái thấy trứng chặt lườn thì sẽ đẻ thêm vài ba hôm sẽ ấp thôi . . . + ăn thóc say vỏ và rau nhiều nhé . .....giải thích và chi tiết khá dài mà ngại viết . Có gì kon hiểu cứ alo trực tiếp nhé.
Hào Hùng
0967111335
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/07/2016 lúc 1:32am
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

ké chủ đề của bác
gà mái đẻ mà ăn trứng
mà nó vẫn ăn trứng
Chú đập ít vỏ trứng cho ăn, vỏ trứng vịt lộn thì càng tốt, ăn nhiều vỏ trứng đảm bảo không mổ trứng nữa.

Đó là những con chớm bị anh tú à . Chứ những con nó bị nặng hay thành tật rùi thì làm thế ko ăn thua . Phương pháp tốt nhất là bạn có thể mua kẽm và khoáng + can xi ở tiệm thú y cho uống trực tiếp hàng ngày . Ăn thì lên cho ăn lo lê thóc say vỏ đi + thịt lạc sống 1,5lạng mỗi buổi chưa ,5 tới 7 ngày đầu đợi thuốc và mồi ngấn thì nhớ dình nó đẻ rồi cất trứng luôn nhé. ... bít tật con mái nó vậy áp dụng ăn tốt vỗ tốt như trên núc bắt đầu tách để vào đẻ là tốt nhất . Thường một con gà núc bắt đầu thôi ấp hoặc thôi nuôi con là 15 đến 20 là đẻ.
Hào Hùng
0967111335
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/07/2016 lúc 3:26am
E cảm ơn mn.có j e hỏi mn sau.để e tự làm xem sao
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 1.359 giây.