Trúng mùa ....nhưng thất thu

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Tình trạng: Offline
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Trúng mùa ....nhưng thất thu
    Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 3:33pm
Điều tra cả tháng nay vẩn ko biết thằng nào cầm đầu cuộc biểu tình "thay lông" ntn, chả biết mình "ăn ở" ra sao bọn này ko muốn rời xa mình mới chán làm sao.....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin, kệ nó vẩn vui như thường qua đợt này lại lên lever " thầy nuôi lông", đã nuôi lông đc 4 mùa, kinh qua các giai đọan, dân gian, cổ truyền.....vv, cuối cùng kết thúc bằng chuổi nuôi gà lông theo phương pháp "pha học", xuyên làng xóm ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- nuôi lông gà tàn lông do chiến trường (gà mùa) 3-5 tháng = tháng thứ 5 hoàn tất lông đẹp phủ 100% (chơi tốt, như mùa trước), nuổi thả vườn, đồng rộng, đạp vài mái ( nuôi thả tự nhiên)
- Nuôi theo kiểu thúc và ép (nhổ lông) nhốt chuồng tối, nhiệt độ ẩm và nóng cao , loại này tùy thuộc vào tay nuôi và chăm, loại này thuộc vào hàng (cao thù) mới nuôi kiểu này đc, mình ko thích nuôi lông kiểu này vì nhìn con gà rất tội nghiệp, trong vòng 2 tháng lông đã phủ phê, chờ 1 tháng phơi nắng, quần chuồng cho khô lông, đến giữa tháng thứ 4 là vần xổ nhẹ đc rồi
+ nuôi kiểu thúc ép đa số thuộc vào diện ae ( có điều kiện) có nhà kho, ổn định nhiệt độ ko thay đổi, và thuốc men, ăn uống, tắm rửa, vệ sinh đúng bài, đúng bản

- Nuôi kiểu "pha học",phụ thuột theo nhu cầu ..????, ko để gà đủ lông, chỉ cần lông cánh, lông mã, và lông đuôi tốt là oke, phần lông mình, lông đầu sẽ bị cắt bỏ luôn trong thời gian nó ra lông ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- tắm vòi, và phơi nắng sớm là đã thấy linh tinh lang tang dzồi, mùa này mưa nhiều trong nam, nên bệnh rất nhiều, gà dễ cảm lạnh, phổi, cúm ....vv, các bác đừng theo kiểu của mình mà vớ vẩn lại mất gà chiến nhé
đây là clip những con thay lông toàn phần, hẹn 2-3 tháng sau sẽ có mặt trên hội làng chiến tốt ...Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin, giờ thì hôm nào ngứa đi mượn gà xổ tes gas luôn
tắm vòi rồng

phơi tí nằng, nhưng hôm nay lại mưa, chết dở luôn ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Quay lên trên
gachoina Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2015
Khu vực: Việt Nam
Điểm: 1577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 3:49pm
Thay lông nhiều quá vậy bác. Chuyển bớt e nuôi cho bac dũng ơi. Xong lông lấy về
Quay lên trên
Phong Bá Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/09/2008
Khu vực: HCM
Điểm: 241
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Bá Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 4:44pm
Nhiều gà thế,. Bác tắm gà giống tắm heo quá
Quay lên trên
Phong Vân Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2010
Khu vực: Gia Lai
Điểm: 5294
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Vân Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 4:50pm
E xin cai link a
Thắng hay thua không quan trọng quan trọng là ... không được thua.
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 5:40pm
Ban đầu được viết bởi Phong Vân Phong Vân viết:

E xin cai link a

vào cái link hồi sáng, đang ký là xem thôi mà
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 5:42pm
Ban đầu được viết bởi Phong Bá Phong Bá viết:

Nhiều gà thế,. Bác tắm gà giống tắm heo quá
- tắm quen rồi nên ko giẩy nảy vớ vẩn , hỏng cả lông .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- ko khuyến khích làm theo tớ nhé ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
Dino Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Kim Động-HY
Điểm: 2387
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dino Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 5:51pm
bác này viết bài nào cũng trang giang đại hải . ngại đọc . đọc r chả hiểu gì :) 
Nếu luồn cúi mà cả đời bình an , ta nguyện suốt đời luồn cúi :))
Quay lên trên
phu1972 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: TC :0945139017
Điểm: 10810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu1972 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 5:56pm
Ban đầu được viết bởi Phong Vân Phong Vân viết:

E xin cai link a
chú vào youtube gỏ Dũng trần anh.
Có cái hình thằng choi choi ôm gà là của lão ấy
Ta thắng kẻ thù đối mặt.nhưng bị hại bởi đứa mà ta tưởng là tri kỉ
Quay lên trên
SÂU RƯỢU Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 1610
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn SÂU RƯỢU Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/07/2016 lúc 9:27pm
bác tắm gà củng gần như mình. mấy ông bạn nhìn cứ bảo mình dở hơi.Big grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.250 giây.