GAN GÀ SƯNG TO QA'

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: GAN GÀ SƯNG TO QA'
    Ngày đăng: 02/06/2016 lúc 10:04pm
xin chào các bác diễn đàn
hôm nay em xin quay lại với mục bệnh gà đã tạo nên thuơng hiệu Big grin

chả là gà nhà e cũng bệnh nhiều rồi nên em ko còn cảm xúc gì
đáng ra cũng ko hỏi 
nhưng vì chết em trống bướm khi đẹp nên điên tiết lên đây hỏi

các bác chuẩn đoán và cho em cái liệu trình chữa bệnh với ạ
triệu chứng :  gà đang khoẻ mạnh tự nhiên hôm sau thấy ũ rũ lười đi lại lười ăn
mặt mũi vẫn đỏ vẫn tươi như hoa nhưng vai giờ sau là thoi thóp chết
chết rất nhanh
người gà vẫn mập mạp ko ốm o gì
khi gà đứng im thì có triệu chứng về thần kinh mổ lung tung , chân đứng ko vững và lâu lâu vươn cổ thở

đặc biệt mổ ra gan to gấp 2-3 lần bình thuờng
mời các bác chuản đoán ạ

clip

hình gan gà

Phân phối độc quyền keo silicone gia lai
Tư vấn thi công điện mặt trời áp mái

0946 30 4577
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/06/2016 lúc 10:22pm
Chú táp phực nhể...hề hề...bao ae nhiệt tình với chú cũng bó tay hết rồi.
Triệu chứng bệnh giống với cúm gà nhỉ...
A cũng bó tay...vì nghi nghi oan hồn con tía bông nó còn luẩn quẩn quanh chuồng gà nhà chú đó, đêm mơ nghe tiếng gáy là nó đó nha...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 12:03am
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Chú táp phực nhể...hề hề...bao ae nhiệt tình với chú cũng bó tay hết rồi.
Triệu chứng bệnh giống với cúm gà nhỉ...
A cũng bó tay...vì nghi nghi oan hồn con tía bông nó còn luẩn quẩn quanh chuồng gà nhà chú đó, đêm mơ nghe tiếng gáy là nó đó nha...

lúc mổ ra máu ko đông anh ak
đọc trên mạng thấy ko phải cúm đâu
cúm có những biểu hiện khác với lại nó sẽ chết nguyên đàn @@

gà này e nghĩ là bị tụ huyết trùng  + đầu đen + kí sinh trùng đường máu
mai ra mua thuốc phát đã 

0946 30 4577
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 12:38am
Con này nó bị new thôi mà chú, thuốc men tốt thì cũng chỉ sống thêm được mấy ngày thôi. Triệu chứng này nếu để ý nó còn đi ỉa phân nhớt có mầu xanh nét lẫn trắng nữa, trong cổ đầy đờm, đứng thở thì cứ dướn cổ lên. Tốt nhất là chú tuyển riêng một bác sỹ thú ý trong nhà đi thì mới nuôi được gà.
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 12:47am
Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

Con này nó bị new thôi mà chú, thuốc men tốt thì cũng chỉ sống thêm được mấy ngày thôi. Triệu chứng này nếu để ý nó còn đi ỉa phân nhớt có mầu xanh nét lẫn trắng nữa, trong cổ đầy đờm, đứng thở thì cứ dướn cổ lên. Tốt nhất là chú tuyển riêng một bác sỹ thú ý trong nhà đi thì mới nuôi được gà.

vâng
em vừa đọc thì cũng có triệu chứng new
mà lứa này em vacxxin bệnh new đủ liều rồi mà bị ngay con đẹp nhất mới cay @@

0946 30 4577
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 12:54am
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ban đầu được viết bởi tubachai tubachai viết:

vâng
em vừa đọc thì cũng có triệu chứng new
mà lứa này em vacxxin bệnh new đủ liều rồi mà bị ngay con đẹp nhất mới cay @@
Cái bệnh ung thư này thì cứ 3 đến 6 tháng phải tiêm 1 lần. Nhưng có con nó do sức đề kháng trong người yếu, lên khi thuốc hết ác dụng là dễ bị bệnh. Mà quan trọng là chú tiêm ntn có dùng dung dịch pha thuốc hay pha với nc rồi tiêm cho gà. Tiêm lúc nó được 2 tháng tuổi trở nên là tốt nhất, sau đó 6th lại tiêm tiếp, nhưng quan trọng là nhiều khi nó bị bệnh  khác mình không để ý chữa ngay để lâu nó chuyển sang new thì bó tay đấy. Con cá trượt là con cá to, Gà chết thường là gà đẹp thì mới kêu lên đây, chứ xấu thì cũng cho xong chuyện rồiBig grin
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 2:52am
Vâng
Chính thế đấy ah
Nếu ko vấn đề gì thì sau ra em bướm thật đẹp
Thế mà chết mất

Để mai mua chai kháng thể k.t.g của hanvet về chích đám còn lại ạ

0946 30 4577
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 8:10am
Kể từ khi ra nhập diễn đàn, thấy chắc là món "đặc sản" của Hunggada Big grin. Tưởng bảo nghỉ hẳn cỡ 4-5 tháng chứ nhỉ, cứ dặt dẹo thế này bao giờ mới hết bệnh đc.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 10:06am
Ban đầu được viết bởi longoct longoct viết:

Kể từ khi ra nhập diễn đàn, thấy chắc là món "đặc sản" của Hunggada Big grin. Tưởng bảo nghỉ hẳn cỡ 4-5 tháng chứ nhỉ, cứ dặt dẹo thế này bao giờ mới hết bệnh đc.

Em nghĩ hẵn rồi đấy bác
Nhưng đây là lứa lỡ đúc đợt trước còn sót lại
E đã chuyển đám này đi xa nơi bệnh
Nhưng vẫn cứ chết
Sáng nay ra đi em xám 2,5 kg đẹp như tranh chưa rõ nguyên nhaan

0946 30 4577
Quay lên trên
obama Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/08/2014
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 97
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn obama Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 12:59pm
Bạn Hùng nên rắc vôi bột, phun thuốc khử trùng chuồng nuôi và vườn. Tách hết gà ra và sau 3 tháng rồi nuôi lại. Xây dựng lại bài bản chắc ok à
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 4:37pm
Ban đầu được viết bởi obama obama viết:

Bạn Hùng nên rắc vôi bột, phun thuốc khử trùng chuồng nuôi và vườn. Tách hết gà ra và sau 3 tháng rồi nuôi lại. Xây dựng lại bài bản chắc ok à

Theo em chả ăn thua bác à, phải 30 năm mới hy vọng.

Về cơ bản phong thủy nhà bạn hunggada bị "ám dịch" nên chỉ nuôi đc 1-2con gà chiến thôi...

Còn để biết tại sao abc xyz thì gõ chữ nó dài lắm nhưng mà chắc chắn là thế... [>:D<]
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 9:03pm
hom nay them 1 em cam' chet nữa 
đây là mổ khám clip

0946 30 4577
Quay lên trên
DucThang_nt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 1594
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DucThang_nt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 9:31pm
Cái clip cuối nhìn ghê thế.
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 9:38pm
Con này của chú là bị tụ huyết trùng rồi, bệnh này mà không nhốt riêng khi phát hiện thì lây nhanh đấy
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 10:12pm
thầy phán luôn cho nó nhanh nhé ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
xem lại nguồn nước cho gà uống, vấn đề sống còn đấy
- hiện tại đang trong mùa dịch gần cả tháng nay...sắp đến tháng 11-12 làm thêm cái nữa
- gà từ 4-6 tháng con nào mạnh, bắt ra chăm và nuôi riêng cho nó lành, chỉ vậy thôi
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 10:52pm
mai em sẽ mua thuốc thú ý gồm : cầu trùng, tụ huyết trùng, đầu đen, kí sinh trùng đường máu 
cho ăn và uống liên tục 1 tuần

xem nó ra sao thì ra chứ giờ tìm hiểu trên mạng nó mang nhìu dấu hiệu của nhiều loại bệnh quá các anh ạ @@
đau đầu rồi 

0946 30 4577
Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/06/2016 lúc 11:57pm
..chắc phong thủy chỗ chú ko hợp với gà rồi Big grin,... chỗ mình nuôi nào h chả thấy bệnh dịch gì cả Big grinBig grin
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2016 lúc 9:01am
Ban đầu được viết bởi pharaong pharaong viết:

..chắc phong thủy chỗ chú ko hợp với gà rồi Big grin,... chỗ mình nuôi nào h chả thấy bệnh dịch gì cả Big grinBig grin

Vang e cũng thấy vài chỗ ng ta nuoi
Cứ quăng thóc quăng cơm
Uống nươc mưa nuóc thải
Bữa đói bữa no mà gà vẫn bthuong

Em chăm từng tí thì bệnh liên miên

0946 30 4577
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2016 lúc 10:28am
Bớt gái gú đi chú, tay chân nó độc lắm sờ mó gà k dịch thì cũng còi cọc k lớn đc... lớn thì cũng đá nồi...
Bỏ gái đi a viện trợ cặp gà tốt gây giống...
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2016 lúc 12:13pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Bớt gái gú đi chú, tay chân nó độc lắm sờ mó gà k dịch thì cũng còi cọc k lớn đc... lớn thì cũng đá nồi...
Bỏ gái đi a viện trợ cặp gà tốt gây giống...

em có gái gú gì đau anh ơi @@
haha
bây giờ ko nhận gà về đc đâu đại ca
về chết hết đấy 
để em dọn hết
nghĩ 1 thời gian rồi nuôi lại anh 

0946 30 4577
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.484 giây.