Đam mê nhưng không có nhiều tiền

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: DAK LAK
Tình trạng: Offline
Điểm: 201
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Đam mê nhưng không có nhiều tiền
    Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 4:56pm
Xin chào tất cả các anh,các chú,các bạn
Em tên là:Phạm Đăng Quý
Sinh năm:1997
Địa chỉ:mdrak-daklak
Sự thật thì e củng tập tẹ chơi gà củng khá lâu chừng 4 năm.Nhiều người sẽ hỏi tại sao e không tự đúc ra mà nuôi,nhưng thật sự gia đình chưa 1 lần cho phép nuôi.Vì vậy e luôn phải đi mua gà với giá rẽ để chơi vì vậy hậu quả luôn là thất bại,tính ra đã là lần thứ 6.Nói không ai tin,nhưng phải sống sao khi đam mê quá lớn,không bỏ được.Nay e viết những dòng này mong 1 ai đó thấu hiểu giúp e tìm được 1 con gà khoảng 600k,gà con khoảng 2kg,gà tơ càng vui.
Em sẽ không phụ lòng người bán gà,sau này gà hay quá thì e nhượng lại cho đúc mái hoặt sang bắt đổi con mơ khác.Cám ơn chú bác anh bạn ...
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 5:02pm
Bác nào ở khu vực trên thì vừa bán vừa giao lưu cho chủ kể toại nguyện kìa
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 5:05pm
bị khóa mà anh.đâu tao dc chủ đề
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 5:07pm
hihi.em đinh đăng vào khu vực tây nguyên mà cái đó bị khóa
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 5:26pm
đã xem , miễn bàn luôn
- bi giờ vào sì gòn alo 0907714091 - 1 phát anh tặng ku 1 em về phá làng chơi 
anh lười lắm, miễn bàn .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 5:31pm
anh cho e sđt e nhờ người anh củng mê gà sang bắt rồi gửi gà cho e củng dc.hihi.anh đó củng mê mà ko nuôi dc gà vì đi làm ở trọ
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 5:32pm
số đt vậy mà ko thấy vui quá
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 5:57pm
Ban đầu được viết bởi gacuacuba1 gacuacuba1 viết:

mai làm luôn đi cho nó nóng hổi, tía ta 2.5ky đã lắc tích, vai trung bình, đang thay lông 6 tháng, chăm đủ lên 28-3ky
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 6:35pm
cám ơn anh,e vui quá.mà e tim fb anh mãi ko thấy.cho e lyn nha
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 7:10pm
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

mai làm luôn đi cho nó nóng hổi, tía ta 2.5ky đã lắc tích, vai trung bình, đang thay lông 6 tháng, chăm đủ lên 28-3ky
Happy
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 8:08pm

Xin chào tất cả các anh,các chú,các bạn
Em tên là:Phạm Đăng Quý
Sinh năm:1997
Địa chỉ:mdrak-daklak
Sự thật thì e củng tập tẹ chơi gà củng khá lâu chừng 4 năm.Nhiều người sẽ hỏi tại sao e không tự đúc ra mà nuôi,nhưng thật sự gia đình chưa 1 lần cho phép nuôi.Vì vậy e luôn phải đi mua gà với giá rẽ để chơi vì vậy hậu quả luôn là thất bại,tính ra đã là lần thứ 6.Nói không ai tin,nhưng phải sống sao khi đam mê quá lớn,không bỏ được.Nay e viết những dòng này mong 1 ai đó thấu hiểu giúp e tìm được 1 con gà khoảng 600k,gà con khoảng 2kg,gà tơ càng vui.
Em sẽ không phụ lòng người bán gà,sau này gà hay quá thì e nhượng lại cho đúc mái hoặt sang bắt đổi con mơ khác.Cám ơn chú bác anh bạn ...

Nhà mà k ủng hộ hoặc ít ra mặc kệ thì khó nuôi đc gà hay lắm...
Nhân hòa và địa lợi mà k thông thì gà cứ bỗng dưng ốm bệnh, đau chân, xã cánh, soi mỏ, mất trộm...vv lắm
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 8:21pm
E vẫn mang gà về mong bố mẹ e sẽ hiểu.Ma giờ e đi học đh,e mang gà theo mà.HIhi
Quay lên trên
Nông Dân Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/03/2016
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 473
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nông Dân Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 9:56pm
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

đã xem , miễn bàn luôn
- bi giờ vào sì gòn alo 0907714091 - 1 phát anh tặng ku 1 em về phá làng chơi 
anh lười lắm, miễn bàn .....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Bác cho cái hình em nó phấn khởi :) :D :D
Quay lên trên
nhamthanke Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2015
Khu vực: nghệ an
Điểm: 108
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhamthanke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 10:04pm
niềm đam mê là đây...
Mình nói mấy câu này chắc bạn nghe ko ưa tai nhưng mình khuyên thôi con tùy baj.
Mình thấy với csống học hành và chưa đủ điều kiện chơi như thế tốt nhất bạn nên để niềm.đam.mê đó sang một bên và hãy chú tâm vào học hành kiếm và lo cho csong sung túc 1 thời gian sau bạn ổn định mọi thứ rùi thì lúc đó chơi gà cung chưa muộn..vì mính cũng là một ngươi đam mê kiểu như bạn nên mình cũng hiểu .. khi csong công việc chưa ôn định thì mình ko theo đuổi được đâu.nhất là chơi là cần rất nhiều công phu và sự kiên trì.đơn giản chỉ việc cho ăn chăm.sóc om.bóp cho.nó.cũng đủ mệt rồi.chưa nói đến chuyện đi giao chiến.thắng thì chả sao thua thì mất tiền mất việc mất cả tinh thần nữa.có khi ảnh hướng cả đến học tập nữa.mà mình nghĩ ko tránh khỏi được đâu.Những điều gop ý chân thành còn bạn nghe hay ko là ở bạn...
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 10:14pm
đã học ĐH ít nhiều biết đc kiến thức từ đâu mà có, trò chơi vẩn chỉ là trò chơi...ko hơn đc nữa
Hứng thì chơi ...mệt nghỉ ngơi ......đơn giản cho đời nó thanh thản....Big hugBig hugBig hugBig hugBig hugBig hug
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/04/2016 lúc 11:05pm
3 năm chơi gà là thpt em luôn cố gắng vì đam mê gà vì những lúc gà e bệnh rồi chết,hay không khỏe...em quyết tâm đậu đh chăn nuôi thú y.Tất cả vì đam mê,giờ không có gà e thấy khó chịu hơn,e quen rồi sáng cho gà ăn xog đi học,trưa về om bóp gà... t7 cn đi xem đá gà hay xổ.em cân bằng tất cả mọi thứ,ko chơi gà thì em sẽ chơi game,đôi khi những thứ tệ hơn...mà e củng có hẳn 1 cái lồng chó ở trọ,chủ trọ củng cho e nuôi vì thấy e thích quá.tối e bỏ gà vào thùng.nếu từ bỏ e đã từ bỏ lúc thi đh rồi,vì thời gian đâu mà chăm gà,nhưng em cân bằng tất cả.Cám ơn anh rất nhiều.Thật sự đôi khi e củng nghỉ em bị điên,nghỉ sao t2 mang gà đi học,t7 lại mang về cứ như thế...em thất bại 6 lần rồi nhưng trong e chưa bh nghỉ sẽ bỏ cuộc.E củng đã từng nghỉ sẽ bỏ chơi gà,nhưng thật sự là rất khó,bởi e cố gắng tất cả củng vì đam mê này.Không bao giờ thanh thản cả anh à,giờ không chơi vì lí do học,sau này đi làm gia đình con cái bận bịu lại lí do...khi già ư khi ta 60 tuổi biết có sống đến đó không,lúc đó ngẩm nghỉ hối tiếc lắm,mình đã đánh đổi đam mê để có hôm nay ư,hôm nay ta lại tiếc nuối...đôi khi lúc đó ta lại nghỉ biết trước chơi cho thỏa chí giờ không còn cơ hội nữa rồi.!Em xin lỗi,cám ơn mấy anh.Em đã rất vui khi nghe anhdung vẫn tặng e chứ.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2016 lúc 7:04am
Được đấy, ủng hộ chủ thớt.
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2016 lúc 8:24am
em đag đợi điều kì diệu từ anhdung
Quay lên trên
ngocha81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/01/2016
Khu vực: nam dinh
Điểm: 339
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocha81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2016 lúc 9:33am
hề hề mấy ông trẻ mà chơi gà chọi thì kiêủ gì cũng 5/10 ông bỏ bê việc nhà con cái.....5/10 ông vẫn hát bài cô đơn.......(đúc rút ra chơi với 2 ông em sinh năm 83 giờ ôm gà thay người iu)Rolling on the floor
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2016 lúc 9:54am
kkk.người yêu không 2 chứ gà thì phải có 1 con.thật chưa có bô
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.