Đam mê nhưng không có nhiều tiền

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Gà là No.1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 17/02/2016
Khu vực: Khánh Hòa
Tình trạng: Offline
Điểm: 714
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà là No.1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Đam mê nhưng không có nhiều tiền
    Ngày đăng: 02/10/2016 lúc 11:37am
Ban đầu được viết bởi doanlehung doanlehung viết:

chủ thớt đâu rồi hiện hình đi cho ae đỡ thắc mắc

chắc mê quá ông già cấm cửa ngắt nét lun rồiBig grinBig grinBig grinBig grin

Quay lên trên
Gà là No.1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 17/02/2016
Khu vực: Khánh Hòa
Điểm: 714
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà là No.1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2016 lúc 11:35am
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

Ban đầu được viết bởi Sailer Sailer viết:

Bây h sao rồi bạn, gà đánh tốt chứ Big grin

thấy nó up ảnh đi bộ đội rồi, chắc nhậu con gà rồi .......................Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Quay lên trên
Giangsonkh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/09/2016
Khu vực: Nhatrang
Điểm: 42
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giangsonkh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/09/2016 lúc 7:44pm
Anhdung tặng cho nó 1 con đem đi dá sơí́ đến nổi nó đi bộ đội roi .
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/11/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 655
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2016 lúc 10:08pm
chủ thớt đâu rồi hiện hình đi cho ae đỡ thắc mắc
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/08/2016 lúc 12:50pm
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

thấy nó up ảnh đi bộ đội rồi, chắc nhậu con gà rồi .......................Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin

Không phải ai nói được cũng làm được và không phải lúc nào cũng muốn làm là làm được. Dù sao cũng chúc em nó thành công và cũng mừng vì trong diễn đàn mình có rất nhiều người chơi gà rất có tình người và đáng học hỏi.
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/08/2016 lúc 11:12pm

Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Khu vực: Huế
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2016 lúc 5:22am
đc đó.........cố lên bạn
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2016
Khu vực: Miền Trung Cát
Điểm: 892
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/08/2016 lúc 9:58pm
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: DAK LAK
Điểm: 201
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2016 lúc 6:31pm
Ban đầu được viết bởi ngocha81 ngocha81 viết:

đam mê thành bệnh.....ôi bỏ sao khó quáAt wits end

Không phải bệnh anh à,mình thích nuôi gà,có người thích đá banh,bóng chuyền...đơn giản ta làm tất cả để nuôi dưỡng sở thích hay đam mê.
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2016 lúc 6:00pm
Ban đầu được viết bởi gachoisocson gachoisocson viết:

A khuyên e như này.chơi gà ko vội được tốt nhất lên học hành đi.chơi gà tốn tiền nhất,tốn thời gian nữa.gà hay thì a nghĩ e chắc cũng ko thể có,và cũng ko nuôi được.học hành tốt có công việc,có tiền thì e muốn gà gì cũng có...
A sinh năm 92 ít tuổi,a cũng như e nhưng a học xong,ra trường a làm Bác sĩ ở bệnh viện.cv ổn định có vợ con, h a có cho mình 3 mái kết,1 dòng riêng 25 con gà choai ,và hiện tại có 9 con gà toàn gà trực chiến....toàn gà mua tại xới
A nói chân tình ! Học đi

em có thấy tốn tiền đâu,chỉ tốn tiền mua gà chứ thóc nước bao nhiêu lắm.ngày em tính nhiều cho 3k.
thời gian sáng cho ăn,chỉ bỏ thức ăn vào.trưa om bóp cỡ 15p,phơi nắng tán xạ củng tốt như ánh sáng 7 8h lúc đó e đi ngủ trưa..chiều cho nó luyên tập tí cỡ 15p.tính ra thì chả tốn.đến kì thì cứ t7 cn khi nào rãnh xổ.thiết nghỉ thời gian đó trừ những người sinh viên mọt sách mới bận,còn sinh viên bình thường đều rãnh.Co học co chơi cân bằng mọi thứ là dc.kkk
Quay lên trên
ngocha81 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/01/2016
Khu vực: nam dinh
Điểm: 339
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocha81 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2016 lúc 11:12am
đam mê thành bệnh.....ôi bỏ sao khó quáAt wits end
Quay lên trên
hoainam555 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Khu vực: Daklak
Điểm: 34
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hoainam555 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 10:52pm
đến đi học ĐH, thằng ku em này củng chọn ngành chăn nuôi thú y để sau này về nuôi gà cho tốt cơ mà    :D   
Quay lên trên
gachoisocson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2014
Khu vực: ha noi
Điểm: 300
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn gachoisocson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 9:50pm
A khuyên e như này.chơi gà ko vội được tốt nhất lên học hành đi.chơi gà tốn tiền nhất,tốn thời gian nữa.gà hay thì a nghĩ e chắc cũng ko thể có,và cũng ko nuôi được.học hành tốt có công việc,có tiền thì e muốn gà gì cũng có...
A sinh năm 92 ít tuổi,a cũng như e nhưng a học xong,ra trường a làm Bác sĩ ở bệnh viện.cv ổn định có vợ con, h a có cho mình 3 mái kết,1 dòng riêng 25 con gà choai ,và hiện tại có 9 con gà toàn gà trực chiến....toàn gà mua tại xới
A nói chân tình ! Học đi
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 7:57pm
chả biết hôm nay e mang gà đi,ba em bảo để ở anh em trong hộ gà vừa đi xe về giờ lại đi xe nữa. vì e đi học bằng xe buýt.mà để ở nhà e ko yên đã mang theo.
Quay lên trên
độc hành Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2013
Khu vực: phú hòa-phú yên
Điểm: 1134
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn độc hành Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 2:24pm
Ban đầu được viết bởi gacuacuba1 gacuacuba1 viết:

3 năm chơi gà là thpt em luôn cố gắng vì đam mê gà vì những lúc gà e bệnh rồi chết,hay không khỏe...em quyết tâm đậu đh chăn nuôi thú y.Tất cả vì đam mê,giờ không có gà e thấy khó chịu hơn,e quen rồi sáng cho gà ăn xog đi học,trưa về om bóp gà... t7 cn đi xem đá gà hay xổ.em cân bằng tất cả mọi thứ,ko chơi gà thì em sẽ chơi game,đôi khi những thứ tệ hơn...mà e củng có hẳn 1 cái lồng chó ở trọ,chủ trọ củng cho e nuôi vì thấy e thích quá.tối e bỏ gà vào thùng.nếu từ bỏ e đã từ bỏ lúc thi đh rồi,vì thời gian đâu mà chăm gà,nhưng em cân bằng tất cả.Cám ơn anh rất nhiều.Thật sự đôi khi e củng nghỉ em bị điên,nghỉ sao t2 mang gà đi học,t7 lại mang về cứ như thế...em thất bại 6 lần rồi nhưng trong e chưa bh nghỉ sẽ bỏ cuộc.E củng đã từng nghỉ sẽ bỏ chơi gà,nhưng thật sự là rất khó,bởi e cố gắng tất cả củng vì đam mê này.Không bao giờ thanh thản cả anh à,giờ không chơi vì lí do học,sau này đi làm gia đình con cái bận bịu lại lí do...khi già ư khi ta 60 tuổi biết có sống đến đó không,lúc đó ngẩm nghỉ hối tiếc lắm,mình đã đánh đổi đam mê để có hôm nay ư,hôm nay ta lại tiếc nuối...đôi khi lúc đó ta lại nghỉ biết trước chơi cho thỏa chí giờ không còn cơ hội nữa rồi.!Em xin lỗi,cám ơn mấy anh.Em đã rất vui khi nghe anhdung vẫn tặng e chứ.
mình rất tâm đắc với hoàn cảnh của bạn,Big hug sống vì đam mê
Quay lên trên
gachoina Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2015
Khu vực: Việt Nam
Điểm: 1577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn gachoina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 2:20pm
E cũng mới chơi gà khoảng hơn 2 năm nay. Cũng chưa có duyên sở hữu con gà hay nào. Gia đình cũng ko cho nuôi nhưng cũng kệ. Vẫn nuôi vài e cho vui. Làm về là ôm gà. Kinh nghiệm nuôi ko có thất bại thì liên miên. Mà nhìn thấy gà là thích là muốn dc sở hữu và chăm sóc. Đôi lúc thấy cũng nản nhưng vẫn đam mê.
Quay lên trên
DucThang_nt Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 1592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DucThang_nt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 11:41am
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi gacuacuba1 gacuacuba1 viết:

Xin chào tất cả các anh,các chú,các bạn
Em tên là:Phạm Đăng Quý
Sinh năm:1997
Địa chỉ:mdrak-daklak
Sự thật thì e củng tập tẹ chơi gà củng khá lâu chừng 4 năm.Nhiều người sẽ hỏi tại sao e không tự đúc ra mà nuôi,nhưng thật sự gia đình chưa 1 lần cho phép nuôi.Vì vậy e luôn phải đi mua gà với giá rẽ để chơi vì vậy hậu quả luôn là thất bại,tính ra đã là lần thứ 6.Nói không ai tin,nhưng phải sống sao khi đam mê quá lớn,không bỏ được.Nay e viết những dòng này mong 1 ai đó thấu hiểu giúp e tìm được 1 con gà khoảng 600k,gà con khoảng 2kg,gà tơ càng vui.
Em sẽ không phụ lòng người bán gà,sau này gà hay quá thì e nhượng lại cho đúc mái hoặt sang bắt đổi con mơ khác.Cám ơn chú bác anh bạn ...

Nhà mà k ủng hộ hoặc ít ra mặc kệ thì khó nuôi đc gà hay lắm...
Nhân hòa và địa lợi mà k thông thì gà cứ bỗng dưng ốm bệnh, đau chân, xã cánh, soi mỏ, mất trộm...vv lắm
bác nói hay đó. em nuôi ở nhà mà chẳng ai giúp. chỉ mong gà hỏng để thịt thì nhanh
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 10:15am
em đã nhận dc gà.hihi.
Quay lên trên
gacuacuba1 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn gacuacuba1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 2:41am
và bây giờ là 2h 35 không ngủ được vì đợi gà.đam mê đơn giản là thế đó anh à!
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/04/2016 lúc 1:20am
chém gio tí
Vốn dĩ trò này chơi chơi ko cần phải nhiều tiền
- 1 trò chơi dân gian, đâu đâu và ai ai cũng chơi đc, ko phân biệt đẳng cấp, hay giới tính, buồn vui nó mang lại nhiều cảm xúc....thoải mái
- vốn dĩ điều gì tồn tại trong cuộc sống đều có 2 mặt, con người có thể sống muôn mặt, nhưng ko thề làm tốt 2 điều cùng 1 lúc, vậy nên chăng hảy buông tay trái mà cầm tay phải (bên thuận nhé) Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- Ko phải sống tốt là ko làm điều gì xấu là (tốt), mà hảy làm điều tốt khi còn sống
mình đến với môn này cũng vô tình như thế, sau này lại đâm ra hữu tình với nó, thế mới lạ ...Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
Cũng bắt đầu từ những con gà ....(cho), phần còn lại là vất vả nuôi, chăm, và học....đến hành, cuối cùng thì vào nồi cả, nuôi 10 con ăn 9 con, chơi đc 1 con 
Gà hay gặp phải chủ hèn xem như bỏ, câu nói truyền miệng trong dân gian, mới đầu mình nghỉ và hiểu nông cạn....Nhưng càng chơi lâu mới ngộ ra chữ ( hèn) kia là dành phần cho thằng chủ = hèn kém, hèn nhát, hèn hạ và hèn mọn.....vv, ko liên quan gì đến con gà, Nhân sinh quan là như thế đấy
- dân cờ bạc hay những kẻ nông cạn nghỉ rằng " Gà hay ở phải chủ nghèo sao ra trường = bỏ" cách nghỉ có phần xỏ xiên và tìm cách để mua rẻ gà hay của dân chơi
Có những miến thờ gà con to hơn nhà thờ họ tộc, đã có cả 1 dân tộc lấy Gà làm "linh vật"....vv
- Đôi khi để các già làng bình phẩm "loại như mình" cả làng phải mắc cở ....Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
- Họ thường bình phẩm, nhìn con gà biết được thằng chủ, nhưng thằng này có khác, nhìn nó là biết "con gà"...Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin
sự thật ko phải sống chỉ để chơi gà, nhưng rất vui khi nó trở thành 1 phần trong cuộc sống của mình
- còn cách chơi mỗi ng hãy tự chịu trách nhiệm với bản thân là chính, đừng đổ tội tại" đam mê nên tôi mới sa ngã"
vậy " đam mê"  là gì 
- có ai hỏi câu như thế với bản thân mình hay chưa ....????? và cụm từ này thường sử dụng vào đâu để thích hợp trong câu từ của ng việt
ai đó nhờ viết hộ tiếp ......say quá ngũ đấy Big grinBig grinBig grinBig grinBig grinBig grin bây giờ là 1h37 giờ sáng ( vợ con đang du lich nha trang) trống vắng và say SurpriseSurpriseSurpriseSurprise
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.