Gà bị kén mép xin giúp

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
_NgayTroVe_ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/03/2013
Khu vực: Hưng Yên
Tình trạng: Offline
Điểm: 1
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn _NgayTroVe_ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà bị kén mép xin giúp
    Ngày đăng: 14/02/2016 lúc 11:10pm
Năm mới chúc anh em gà đòn 1 năm thành công với các chiến kê của mình.
Số là vần con gà tơ hôm 28 Tết, do có tin vui phải ở viện 5 hôm. Về nhà thấy gà sưng mép, mình chưa trị bênh này bao giờ. Mong các sư kê chỉ giao. Xin được cảm ơn và hậu tạ !
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2016 lúc 12:09pm
Ăn nhỏ, uống sạch, cóng cao su hoặc nhựa mềm...
Cho uống Anphachoay tiêu viêm vài hôm...
Rồi vẫn phải chờ cho nó vón khô kén lại rồi mổ, khâu để hở chút, rồi lại chờ liền sẹo...

Thường gà hay mới làm thế, gà tơ thì thả vườn chờ nó khô rồi mổ thường gà thương tật ốm đau thả ra nhanh khỏi hơn là nhốt....

Kén mét phải kiên nhẫn và khó xử nhất vì nó lâu khỏi...

Người sửa: @nh Vũ - 15/02/2016 lúc 12:11pm
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2016 lúc 6:44pm
e này chắc bạn vần với thằng chuyên dọc, hầu nên mới khổ thế này 
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2016 lúc 3:49pm
À bạn chịu khó cho ăn rau muống với thịt bò nó nhanh vón và đùn kén ra nhé...
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7020
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2016 lúc 6:23pm
Ra tiệm thuốc tây kêu bán cho viên nhộng màu đỏ thẫm giúp khô và mau lành vết thương. Về bóc cái lớp vảy ra cho chảy máu khi máu ngưng ra thì rắc thẳng vào chỗ rách, kén. Tốt nhất là làm sau bữa chiều lấy hết gáo ăn uống ra và duy trì ngày 2v anpha trong 3 ngày. 3 ngày sau thấy kén khô thì dùnh nhíp gắp kén ra sau đó tiếp tục nhét thuốc bột đỏ. Chúc mau khỏi. Nhanh thì 1 tuần chậm thì 2 tuần. Con gà chúa chuồng của mình sói lồng cũng đang phải chữa may mà có thằng em nó cho viên thuốc năy nhưng lại ko cho tên thuốc.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
phu1972 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: TC :0945139017
Điểm: 10810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu1972 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2016 lúc 6:49pm
Và mua thêm tép nhiệt miệng bôi thường xuyên vào(loại dùng cho người.tiệm thuốc tây)
Ta thắng kẻ thù đối mặt.nhưng bị hại bởi đứa mà ta tưởng là tri kỉ
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2016 lúc 6:54pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ra tiệm thuốc tây kêu bán cho viên nhộng màu đỏ thẫm giúp khô và mau lành vết thương. Về bóc cái lớp vảy ra cho chảy máu khi máu ngưng ra thì rắc thẳng vào chỗ rách, kén. Tốt nhất là làm sau bữa chiều lấy hết gáo ăn uống ra và duy trì ngày 2v anpha trong 3 ngày. 3 ngày sau thấy kén khô thì dùnh nhíp gắp kén ra sau đó tiếp tục nhét thuốc bột đỏ RIFAMLIFE. Chúc mau khỏi. Nhanh thì 1 tuần chậm thì 2 tuần. Con gà chúa chuồng của mình sói lồng cũng đang phải chữa may mà có thằng em nó chia cho.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2016 lúc 7:04pm
Chữa 1 cách thôi, đừng nhiều thuốc kháng sinh quá nó hỏng đường ruột ăn sẽ kém đấy...
Thuốc là vậy nhưng lưu ý tuổi và thể lực hiện tại của con gà nhé....
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/02/2016 lúc 7:24pm
Thựa sự thuốc rifamlife có tác dụng lành vết thương mép cựa tốt. Ngăy trứơc bị sói lồng thì phải hơn 1 tháng mới lành khoé miệng. Cũng may hôm rồi ông anh chia lại cho 1v và mới gọi hỏi thì mới ex bt tên thuốc. 2 con nhà mình sói khi phơi nắng con nhẹ thì sáng nay xổ rồo sau 1 tuần bôi con chúa chuồng thì bị nặng có kén như ngậm kẹo xử lý 2 lần đã xẹp mai đi hơi lại chờ kịp hội Bồ Ông 20/01 âm. Chúc ae chữa mau khỏi nhé vì sói miệng là 1 loại vết thương khó chịu, mất thồi gian nhất, rất bực mình khi con gà ko ăn đc và nc dãi chảy hoài.
Quay lên trên
Xamquy Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/05/2013
Khu vực: Phúc thọ
Điểm: 3117
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xamquy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/02/2016 lúc 6:18pm
Cái này cực đơn giản,cứ để tự nhiên ko phải j cả,để lúc nào nó cứng thì bóp nó fọt ra,bóp lần nữa cho ra máu xog lấy amocxilin bóc vỏ kon nhộng cho vào là khỏi luôn,làm đúng như vậy 100%khỏi mà gà ko sao cả
Trong môn gà chọi thị tài và hiếu thắng là con đường ngắn nhất dẫn đến thất bại
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/02/2016 lúc 7:08pm
Ban đầu được viết bởi Xamquy Xamquy viết:

Cái này cực đơn giản,cứ để tự nhiên ko phải j cả,để lúc nào nó cứng thì bóp nó fọt ra,bóp lần nữa cho ra máu xog lấy amocxilin bóc vỏ kon nhộng cho vào là khỏi luôn,làm đúng như vậy 100%khỏi mà gà ko sao cả
Đúng vậy, nhưng làm như thế rất lâu đấy, trước mình có 1e bị vậy, nó cũng dạng vừa vừa chơi nghịch với bọn trẻ con thôi nên đem thả ngoài vườn, 4-5 tháng sau mới hết đc cái này đấy. Gà của bạn ý là gà tơ, gà chiến ko chờ đợi đc thời gian như thế đâu bác Big grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.