Gà sưng củ bàn

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
d0nghy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/05/2013
Khu vực: Hưng Yên
Tình trạng: Offline
Điểm: 78
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn d0nghy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà sưng củ bàn
    Ngày đăng: 13/02/2016 lúc 1:54am
Như tiêu đề đã nói,e có chú gà tơ rất kết về bóng độ, cả đòn lẫn lối. Sau khi ăn độ về,mấy ngày sau e nó bị sưng củ bàn,buồn lắm các bác ạ chán chả buồn tha thiết gì. Cái khoản chữa gà này bản thân còn thiếu nhiều kinh nghiệm.Nay đưa topic này,mong anh em trên diễn đàn có cách chữa nào hiệu quả chỉ bảo,giúp e chữa khỏi cho chú gà yêu quý của mình.
Cảm ơn mọi người rất nhiều [>:D<]
Quay lên trên
thường@thôi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/12/2015
Khu vực: nam định
Điểm: 138
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn thường@thôi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/02/2016 lúc 3:32pm
vệ sinh sạch chân kể cả phần quản và bàn ngón luôn sau đó ngâm chân ngập tới đầu gối tuỳ hôm nào ấm thì ngâm nc lạnh rét ngâm nc ấm 1 chút nc cho tí muối vào ngâm 10-20p ngày 2 lần ( chớ chơi nc nóng quá là toi đấy)  ngâm xong lấy cồn iod của ng í bôi vào những chỗ chầy da và nếu bị trầy da thì trc khi đi ngủ bôi lại lần nữa những chỗ ấy  cho ngủ trên lót mềm sạch có thể dùng vải hay j cũng đc nhưng thay thường xuyên cuối cùng là thuốc ra mua vỉ nhộng lao của ng nhé ngày sáng 1v tối 1v ra tây y mua nhé (chú ý nếu dưới bàn chân gà bị trầy da thì bác nên úp gà dưới nền mềm sạch để tránh bị nhiễm trùng nhé ) 1 vỉ C500 về cho nửa viên/ ngày cho gà tăng đề kháng mát gà vì thuốc lao nóng chúc bác thành công 
Quay lên trên
d0nghy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/05/2013
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 78
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn d0nghy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/02/2016 lúc 10:00pm
Ban đầu được viết bởi thường@thôi thường@thôi viết:

vệ sinh sạch chân kể cả phần quản và bàn ngón luôn sau đó ngâm chân ngập tới đầu gối tuỳ hôm nào ấm thì ngâm nc lạnh rét ngâm nc ấm 1 chút nc cho tí muối vào ngâm 10-20p ngày 2 lần ( chớ chơi nc nóng quá là toi đấy)  ngâm xong lấy cồn iod của ng í bôi vào những chỗ chầy da và nếu bị trầy da thì trc khi đi ngủ bôi lại lần nữa những chỗ ấy  cho ngủ trên lót mềm sạch có thể dùng vải hay j cũng đc nhưng thay thường xuyên cuối cùng là thuốc ra mua vỉ nhộng lao của ng nhé ngày sáng 1v tối 1v ra tây y mua nhé (chú ý nếu dưới bàn chân gà bị trầy da thì bác nên úp gà dưới nền mềm sạch để tránh bị nhiễm trùng nhé ) 1 vỉ C500 về cho nửa viên/ ngày cho gà tăng đề kháng mát gà vì thuốc lao nóng chúc bác thành công 

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.