Cấp cứu gấp

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cấp cứu gấp
    Ngày đăng: 11/02/2016 lúc 2:08pm
Đầu năm mới xin chào cả gia đình anh em GDVN. Em có con gà mái đẻ lứa con so được vài quả thì bị liệt chân, em đã tiêm can xi vài ngày cũng chưa thấy ăn thua gì. Vậy em xin nhờ vả các sư kê ai có kinh nghiệm trong bệnh này xin giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn các bác trước!
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2016 lúc 5:50pm

Khả năng ngỏm rùi......

Người sửa: @nh Vũ - 12/02/2016 lúc 8:36am
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
Xe Ôm Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/08/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 471
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xe Ôm Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/02/2016 lúc 7:22pm
Em cũng mới bị 1 con lứa so và đã cho lên đĩa.
Ban đầu tưởng gà bị cảm lạnh, cho ngủ ấm thắp bóng đèn vẫn không ăn thua
Sau tưởng bị con trống đạp cựa vào, lúc mổ ra thì vẫn thấy bình thường, vai lưng không thâm tím.
Mái non ngại chạy chữa, vào nồi cho ngon
Quay lên trên
thường@thôi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/12/2015
Khu vực: nam định
Điểm: 138
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thường@thôi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/02/2016 lúc 8:23am
nếu bổ xug canxi ùi mà gà k thấy chuyển biến e lo nó bị trúng gió nên liệt và nếu nó bị thế thật thì chia buồn với bác nhé nhưng cứ đ.trị thêm đi có con bị khỏi đấy nhưng sau nó khỏi nhưng khó mà b.thường đc 
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/02/2016 lúc 12:22pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Khả năng ngỏm rùi......
Thôi thì chạy chữa cho nó đến Rằm tháng Giêng vậy. Nó vẫn ăn uống bt mỗi tội 1 chân không đứng được luôn, em cũng không biết nó bị bệnh gì mà khó hiểu quá, chuồng trại che kín, lại còn thắp bóng sưởi ấm trước khi nó bị nữa mà lại bị thế mới cay. Thế mà sờ vào người để tiêm cho nó thì nó lại vẫn muốn chịu trống bác à.
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/02/2016 lúc 6:38pm
À quên thử kiểu các cụ xem: Mỗi ngày cho ăn 3-4con rết nhé, khoảng 5-6 ngày có khi khỏi đấy....
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/02/2016 lúc 8:25pm

À quên thử kiểu các cụ xem: Mỗi ngày cho ăn 3-4con rết nhé, khoảng 5-6 ngày có khi khỏi đấy....
Kiem dau ra ha anh Big grin
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/02/2016 lúc 9:33pm
Ban đầu được viết bởi minhdoanls minhdoanls viết:

Đặt mình mua cho, đầy ở quán chim chóc...
Hôm nay cuốc vườn cũng tóm đc 1con to đùng cho gà ăn liền, gà nhốt mà bản năng tốt thật, mổ ngay đầu con rết nuốt liền.

Nếu không thì thay bằng ăn mối loại con to to = 2/3 đâu đũa ấy...
Ở LS mối đầy, cho gà con ăn ít bệnh và chóng lớn lắm nhé.
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/02/2016 lúc 9:38pm

Ban đầu được viết bởi minhdoanls minhdoanls viết:

Đặt mình mua cho, đầy ở quán chim chóc...
Hôm nay cuốc vườn cũng tóm đc 1con to đùng cho gà ăn liền, gà nhốt mà bản năng tốt thật, mổ ngay đầu con rết nuốt liền.

Nếu không thì thay bằng ăn mối loại con to to = 2/3 đâu đũa ấy...
Ở LS mối đầy, cho gà con ăn ít bệnh và chóng lớn lắm nhé.
Thế thì phải gây tổ mối để cho gà ăn rồi bác nhỉ. Em chữa chạy cho nó đến rằm này thôi, không khỏi thì cho 1 chai vào đầu. Big grin
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/02/2016 lúc 9:42pm
Phòng thiếu canxi cho mái, gà tơ:
1,đi biển chịu khó nhặt cho nhiều vỏ hến,sò...mục trắng về cho gà ăn ngày vài mẩu.
2, chia ra cho uống tuần 1v canxi-D3.
Chữa:
Chịu khó kiếm mấy con kỳ nhông con-mn gọi cắc ké. Tiêm cho mũi chống co rút gân cơ.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/02/2016 lúc 9:54pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Phòng thiếu canxi cho mái, gà tơ:
1,đi biển chịu khó nhặt cho nhiều vỏ hến,sò...mục trắng về cho gà ăn ngày vài mẩu.
2, chia ra cho uống tuần 1v canxi-D3.
Chữa:
Chịu khó kiếm mấy con kỳ nhông con-mn gọi cắc ké. Tiêm cho mũi chống co rút gân cơ.
Cảm ơn bác Jo, thuốc chống co rút gân mua ở hiệu thú ý hay thuốc tây hả bác?
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.