Gà đang đa thì rút gân, nhờ các sư kê giúp đỡ!!!

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
atimai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2013
Khu vực: QuangNam
Tình trạng: Offline
Điểm: 113
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn atimai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà đang đa thì rút gân, nhờ các sư kê giúp đỡ!!!
    Ngày đăng: 31/01/2016 lúc 2:49pm
Năm nay mình bị sao quả tạ chiếu thì phải.
Đầu mùa chuẩn bị 3 chiến kê đá tết với biết bao hi vọng.
Cách đây mấy tháng một chú xổ về thì đi khập khễnh, mình bôi rượu thuốc thường xuyên thì đỡ phải dưỡng thương một tháng mới xổ lại nên trễ mùa tết.
Cách đây mười ngày, ngôi sao đang lên của mùa giải trúng gió giờ nằm tại chỗ.
Hôm qua đem con còn lại xổ chuẩn bị tết đá, mình xem hồ một, sang hồ hai có việc phải đi, khoảng 15 phút sau thì thằng e điện gà mình đang đá bị rút gân, gà mình đá người ta chứ không phải bị đòn mà rút.
Hôm nay mình về ra kiểm tra thì thấy gà vẫn khỏe mạnh, tang tích không có. Nhưng một chân bị rút, các ngón chân co quắp hết lại, gà giờ đi lại bằng phần trên của ngón, mình cầm ngón chân kéo ra vẫn bình thường.

Nhờ các sư kê chỉ giúp mình cách điều trị và cho mình hỏi gà nhu vậy còn cơ hội chinh chiến lại ko?
Thật tình năm này gà qué mình chán nản quá.
Quay lên trên
Votinh_dn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/09/2015
Khu vực: Da nang
Điểm: 8
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Votinh_dn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/01/2016 lúc 5:08pm
Chia buồn cùng bác. Ngồi hóng lão niên xem thử. Không thì cho đá sa˜ ớt luôn đi
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: ha noi
Điểm: 368
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/01/2016 lúc 5:58pm
cu ban có bị sưng k bạn
Quay lên trên
sieubacduoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: Đà Lạt
Điểm: 707
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn sieubacduoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/01/2016 lúc 6:18pm
Cực khó chữa. Ai có kinh nghiệm thì chỉ cho bác ấy.nếu chữa dc thì thay lông may ra chơi d nhưng dễ bị lại. Thông thường ngta ko chơi nữa
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/01/2016 lúc 6:52pm
Khả năng khó rồi. Mật thư nhờ bác anhvu hay bác jonathan xem sao.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/01/2016 lúc 9:40pm
Gà đá bị rút cụm bàn có 2 loại:
Loại 1 là gà do xoay sổ không kĩ, vào đá tận lực nên bị co cơ giống như cầu thủ bị chuột rút, chỉ cần cho nghỉ ngơi, xoa dầu nóng, đi lại tự do một thời gian là hết.
Loại 2 là gà trong quá trình đá bị đứt gân, loại này thì bó tay hết cách chữa, cho đi phẫu thuật tạo hình nối gân thì may ra.
Phân biệt loại 1 hay loại 2 thì ta thử cảm giác ngón chân của gà, đợi vài ngày cầm ngón chân gà nhấc lên xem gà có phản ứng chống lại không là biết có bị đứt gân hay không.
Trong khi đang đá nếu bị thì lấy lông gà tước sợi lông chỉ lấy phần xương sống, để dưới ngón chân gà rùi dùng băng keo băng lại làm dép cho gà để gà duỗi được các ngón chân, không bị ngã khi ra đòn.
Quay lên trên
GA_NOI_BINH_DINH Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 28/03/2011
Khu vực: Bình Định
Điểm: 1445
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn GA_NOI_BINH_DINH Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/01/2016 lúc 9:54pm
Theo bạn kể thì gà bạn bị rút cuộn chỉ rối.bị con kia đá trên đầu nên bị rút con cin lại bạn à.không bị người ta đá làm sao mà rút cuộn chỉ dc!thân.
An Nhơn Bình Định
Dt: 0906312783
Quay lên trên
atimai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2013
Khu vực: QuangNam
Điểm: 113
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn atimai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/02/2016 lúc 11:30pm
Cám ơn các sư kê đã góp ý  cho mình.
Giờ mỗi lần nhìn gà chán nản quá, con thì nằm tại chỗ, con thì đi khập khễnh, nhiều lúc muốn cho các e về với ông bà ma thấy tội nên ráng nuôi.
Con bị rút gân này của mình vẫn vậy, thấy người thì gáy và chồm chồm đòi ăn, lúc chiều rải lúa thì thấy thẳng chân bươi bới như không có gì, ăn xong co lại như cũ, nhìn muốn sút cho một đá quá.Angry
Quay lên trên
ngoanhvien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/09/2015
Khu vực: BÌNH THUẬN
Điểm: 361
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngoanhvien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/02/2016 lúc 10:55am
ngày xưa lúc lúc gà mình đi đá độ kết cái thứ 4 cũng bị vậy.đang đá hồ 4 chấp xuống bạc 3 bị cấn đòn cáo nhày lên cao rớt xuống các ngón chân 1 bên rút lại toàn bộ.tưởng thua ngược ra làm nước quấn keo kéo ngón.nhưng cuối cùng chỉ giúp đè bạc lại chứ 1 chân thì không tài nào đá chết hoặc chạy gà đc.
Hiện tại nghỉ ngơi đúc mái chứ chiến tiếp sẽ nguy hiểm cho cả chủ lẫn gà.
Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/02/2016 lúc 12:44pm
chia buồn với bạn,trước mình cũng từng hỏi anh em trên diễn đàn, nói chung là khó chữa đấy,có người khuyên mình nên ngâm nước đá cho gà ngay thì cứu được, có người thì khuyen dùng lá gấc giã ra rồi bó vào cho gà,nhưng đều không được,nhưng nếu hay thực sự thì để đúc vẫn ok
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
BMM_CV Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Ben xe
Điểm: 480
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn BMM_CV Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/02/2016 lúc 5:40pm
cái này khác gì chuột rút đâu... mấy ngày rồi mà vẫn bị thì nguy cơ hỏng là khá cao.

Người sửa: BMM_CV - 02/02/2016 lúc 5:41pm
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/02/2016 lúc 6:19pm
Bạn thử theo cách các cụ xem nào:
Bắt 3-5con giun đất, loại vừa vừa thôi, đào chỗ đất mùn ẩm ướt vừa vừa thôi cho nó ăn khoảng 5 - 7 hôm. Tóm lại là giun già tuổi. Kết hợp với day bóp nhẹ nhàng tránh làm mạnh quá tác động đến vết thương giập vỡ bên trong.

Đứt gân với bong gân chằng...vv thì khó khỏi, khỏi cũng k đá đấm gì đc.

Người sửa: @nh Vũ - 02/02/2016 lúc 6:20pm
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/02/2016 lúc 7:08pm
Nếu thật đứt gân rồi thì thôi khỏi chữa, quý lắm hay con gà hay đẹp quá thì cũng chỉ để đúc đc mà thôi.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.