NUÔI GÀ CHẠY KIỆU

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Tình trạng: Offline
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2016 lúc 2:22pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi laokethandong8888 laokethandong8888 viết:

Uhm. Nuôi khó chứ thịt thì đôi nốt nhạc. Xe vanh đại pháp là lối khắc chế nhiều thế nối mà các bác lại ko thích nhỉ.

Người kiên nhẫn và tâm tĩnh mới chơi loại gà này thành công...bạn tập đi tuổi trẻ mà chiêm nghiệm.
Chơi đá sới cỏ thường luật lệ vô thường.
Đôi khi con gà đấy chỉ để lúc cần mới "xuống núi" xuất chiêu còn k nuôi để chết già trong chuồng đấy.
Ô bạn của bạn gà mình có con gà vài chục củ, ăn gà khác chỉ 3 hồ trở lại đã bị đòn hồi mã thương khi ghép với con chạy kiệu đấy, xin bê sau khi đá từ 8h đến 17h tèo mất gần 200 củ.
Chạy kiệu nghìn con có 1, trăm con mới 1con đạt chuẩn. Người Việt mình thiếu chữ nhẫn nên ít trình chơi đc kiệu...
(P/S: Theo mình Chạy kiệu thuộc hạng dị kê vì mình đã thử đúc trống kiệu mà ra con nhiều lứa k thấy kiệu gì cả, nhất là dòng tre và gà lông)

Biết đâu bạn là người trong số ít đó, chúc thành công nhé!
Uí bác @nh Vũ, con mái mà e ghép mãi ko đc trống đúc mt hỏi bác giờ nở 12 trứng ra 12 con ko hỏng quả nào Happy
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7245
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2016 lúc 2:45pm
Ban đầu được viết bởi longoct longoct viết:

Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi laokethandong8888 laokethandong8888 viết:

Uhm. Nuôi khó chứ thịt thì đôi nốt nhạc. Xe vanh đại pháp là lối khắc chế nhiều thế nối mà các bác lại ko thích nhỉ.

Người kiên nhẫn và tâm tĩnh mới chơi loại gà này thành công...bạn tập đi tuổi trẻ mà chiêm nghiệm.
Chơi đá sới cỏ thường luật lệ vô thường.
Đôi khi con gà đấy chỉ để lúc cần mới "xuống núi" xuất chiêu còn k nuôi để chết già trong chuồng đấy.
Ô bạn của bạn gà mình có con gà vài chục củ, ăn gà khác chỉ 3 hồ trở lại đã bị đòn hồi mã thương khi ghép với con chạy kiệu đấy, xin bê sau khi đá từ 8h đến 17h tèo mất gần 200 củ.
Chạy kiệu nghìn con có 1, trăm con mới 1con đạt chuẩn. Người Việt mình thiếu chữ nhẫn nên ít trình chơi đc kiệu...
(P/S: Theo mình Chạy kiệu thuộc hạng dị kê vì mình đã thử đúc trống kiệu mà ra con nhiều lứa k thấy kiệu gì cả, nhất là dòng tre và gà lông)

Biết đâu bạn là người trong số ít đó, chúc thành công nhé!

Uí bác @nh Vũ, con mái mà e ghép mãi ko đc trống đúc mt hỏi bác giờ nở 12 trứng ra 12 con ko hỏng quả nào Happy

Thành công ngoài sức tưởng tượng nhỉ...
Nở thừa 2con chắc là để tặng mình đấy...hihi....
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2016 lúc 3:02pm
Thành công ngoài sức tưởng tượng nhỉ...
Nở thừa 2con chắc là để tặng mình đấy...hihi.... [/QUOTE]
Haha, Tặng bác 2 con quá đơn giản luôn, để e nuôi nó cứng lên tý đã. Trước giờ toàn nuôi gà chiến cứ sẵn nhặt gà của Ông chú về là bem, giờ đổi gu qua món đúc gà. Khà khà
Quay lên trên
huyenthanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2020
Khu vực: Đà Nẵng
Điểm: 8
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huyenthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/01/2021 lúc 8:44pm
Kính thưa các anh chị, gặp được gà kiệu là cái duyên con gà. Dễ gì kiếm được gà chạy kiệu. Em có con gà mới ăn độ 10 hồ chạy kiệu. Coi thật sự hồi hộp. 3 hồ đầu chỉ chạy. Đội họ chấp 10-1. Đến hồ 7 gà họ hết đá chỉ cắn và gà mình chỉ thế từ từ mần đòn chí mạng, cứ thế đến hồ 10 gà họ bỏ chạy. Nghe gà họ là tông dòng chuẩn ko chạy giờ nên giờ thua 100 chai + cục tức đem về nhà
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <12
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.