NUÔI GÀ CHẠY KIỆU

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Tình trạng: Offline
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: NUÔI GÀ CHẠY KIỆU
    Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 11:19am
Các ae trên diễn đàn ai đã nuôi gà chạy kiệu xin chỉ giáo mình. Gà chạy theo kiểu thái nha. Cắm đầu chạy khi đối thủ mệt rồi mới ra seri đòn dọc và tát nhé. Vì mình vần ở vươn rộng thì dc chứ vần ở vanh nó chạy toàn phi ra ngoài. Ae có kinh nghiệm rồi xin chỉ bảo nếu thấy ko tiện xin các ae mật thư ah. Mong ae giúp đỡ.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 12:29pm
Bản tính thì khó đổi...
Nuôi tốt chạy lồng và chạy chuồng kỹ vào, khi vần vỗ, xoay xổ cũng phải sới rộng, đá thì cũng rỗng sợi thế thôi...
Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 1:19pm
Ban đầu được viết bởi laokethandong8888 laokethandong8888 viết:

Các ae trên diễn đàn ai đã nuôi gà chạy kiệu xin chỉ giáo mình. Gà chạy theo kiểu thái nha. Cắm đầu chạy khi đối thủ mệt rồi mới ra seri đòn dọc và tát nhé. Vì mình vần ở vươn rộng thì dc chứ vần ở vanh nó chạy toàn phi ra ngoài. Ae có kinh nghiệm rồi xin chỉ bảo nếu thấy ko tiện xin các ae mật thư ah. Mong ae giúp đỡ.
hệ hệ hệ... nhiều nơi có qui định luật chọi gà là nếu gà chủ định nhẩy cót ra ngoài là thua chủ gà phải mang họ đinh bộ nộp
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 1:21pm
Ban đầu được viết bởi satthuthanke2 satthuthanke2 viết:

hệ hệ hệ... nhiều nơi có qui định luật chọi gà là nếu gà chủ định nhẩy cót ra ngoài là thua chủ gà phải mang họ đinh bộ nộp
hệ hệ... đọc rồi mới thấy thiếu phải đính chính thêm ko nhiều ae mắng chết " nhẩy ra ngoài cót 3 lần là thua "
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 1:38pm

hệ hệ... đọc rồi mới thấy thiếu phải đính chính thêm ko nhiều ae mắng chết " nhẩy ra ngoài cót 3 lần là thua "
chuẩn đấy bác, bọn em đi đá toàn đưc[j chủ sới giao luật đấy. Nuôi con này cũng ghê răng đấyBig grin
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 2:54pm
Ép bí kiểu ấy khó chơi...gà chạy kiệu là lối nó vậy ai chả biết rồi mà cố thì gọi là ép khó nhau.
Chỗ mình nhảy cót bê vào bỏ đòn bỏ đá thì mới xử thua...như vậy công bằng hơn.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 3:27pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ép bí kiểu ấy khó chơi...gà chạy kiệu là lối nó vậy ai chả biết rồi mà cố thì gọi là ép khó nhau.

Chỗ mình cũng vậy, nhảy ra bỏ vào vẫn đá tiếp thì cứ đá. Nhưng gà kiệu đá sới rộng mới phát huy hết võ công, sới hẹp chạy k có chỗ buông tát, gặp con đá mé đuổi tốt thì .....
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 3:32pm
Ban đầu được viết bởi lucifer2203 lucifer2203 viết:

Chỗ mình cũng vậy, nhảy ra bỏ vào vẫn đá tiếp thì cứ đá. Nhưng gà kiệu đá sới rộng mới phát huy hết võ công, sới hẹp chạy k có chỗ buông tát, gặp con đá mé đuổi tốt thì .....
lâu lắm mới thấy bác lên sóng Big hug
Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/02/2013
Khu vực: bình phước
Điểm: 1312
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 4:04pm
có con lúc mới vần mấy lần đầu chưa quan nên vọt cót, vài lần vần có cót cũng ngoan hơn.
Hãy sống trên thao trường và chết trên chiến trường...
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 5:49pm

Ở chỗ e thì cứ nhảy cót thoải mái miễn thả vào lại chơi. Mà đã chạy thì tới khi nào kép kép nhé.
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 7:28pm
Ui zời! Nuôi đc con gà hay cũng gian nan ghê. Chỗ mình cũng quy định 3 lần vọt cót là thua, mà từ tr'c giờ đi đá cũng chưa đc gặp bọn chạy kiệu này bao giờ Big grin
Quay lên trên
Xe Ôm Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/08/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 471
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Xe Ôm Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 7:29pm
Ông anh gần nhà chơi chuyên dòng chạy vanh, chạy kiệu . Ổng tận dụng cái bể nước cũ không dùng ngày xưa, đục lớp mặt bể ra rồi đổ cát vào lòng bể. Thấy lão cứ vần gà trong đó suốt, gà bê ra xới vẫn chỉ chạy quanh xới ok, không hề thấy vọt ra ngoài Big grin
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 8:48pm
Qui định luật thì đúng là mỗi nơi mỗi khác vì đúng là luật do người chơi tạo ra nhưng mình thấy luật qui định gà có chủ định bỏ nhẩy ra ngoài cót sới quá 3 lần bị sử thua là rất thỏa đáng vì đã gọi là thi đấu đối kháng giáp chiến là thể hiện tinh thần dũng cảm mạnh mẽ gan dạ và tài năng nên chỉ có chiến thắng thuộc về kẻ mạnh hơn đối thủ mọi mặt là xứng đáng thôi , nếu anh em để ý trong đối kháng thi đấu ufc của người biết luật ko thể cho võ sĩ bám vào rào sới hay trèo lên rào sới mà chạy ra ngoài được thời gian nghỉ giữa các hiệp cũng vậy hết giờ ko vào lại sàn là thua hay trong quyền anh nhà nghề ko thể tự ý chui chạy luồn ra ngoài đai dây võ đài được hoặc trong tây côn đô , kích bốc ,karate... đối thủ nào cố ý chạy ra ngoài sàn đấu nhiều lần sẽ bị nhắc nhở phạt thẻ trừ điểm nặng hơn là bị sử thua cuộc luôn.... còn đá gà thường mấy con tự ý bỏ nhẩy ra ngoài chủ ý đâu mà đá đấm nhẩy quá đà rơi ra thì ko bị tính , còn khi gà đã chạy nhẩy con chưa kêu thì được phép lau chữa gà đưa lại sới 3 lần gọi là 3 ra 3 vào nếu sau lần 3 vẫn ra là thua chứ ko cần phải kêu vì nhiều con ko còn kêu nổi nữa thi ko sử thua thì làm thế nào
Quay lên trên
gachoina Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2015
Khu vực: Việt Nam
Điểm: 1577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoina Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 9:15pm
gà chạy ra khỏi sới 3 lần sẽ bị xử thua đấy bác.
Quay lên trên
longoct Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 16/09/2015
Khu vực: hn
Điểm: 3000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn longoct Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/01/2016 lúc 9:35pm
Ban đầu được viết bởi Xe Ôm Xe Ôm viết:

Ông anh gần nhà chơi chuyên dòng chạy vanh, chạy kiệu . Ổng tận dụng cái bể nước cũ không dùng ngày xưa, đục lớp mặt bể ra rồi đổ cát vào lòng bể. Thấy lão cứ vần gà trong đó suốt, gà bê ra xới vẫn chỉ chạy quanh xới ok, không hề thấy vọt ra ngoài Big grin
Laughing Riêng bọn chạy vanh, thịt ngay tức khắc
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2016 lúc 11:30am
Uhm. Nuôi khó chứ thịt thì đôi nốt nhạc. Xe vanh đại pháp là lối khắc chế nhiều thế nối mà các bác lại ko thích nhỉ.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2016 lúc 11:56am

Uhm. Nuôi khó chứ thịt thì đôi nốt nhạc. Xe vanh đại pháp là lối khắc chế nhiều thế nối mà các bác lại ko thích nhỉ.

Người kiên nhẫn và tâm tĩnh mới chơi loại gà này thành công...bạn tập đi tuổi trẻ mà chiêm nghiệm.
Chơi đá sới cỏ thường luật lệ vô thường.
Đôi khi con gà đấy chỉ để lúc cần mới "xuống núi" xuất chiêu còn k nuôi để chết già trong chuồng đấy.
Ô bạn của bạn gà mình có con gà vài chục củ, ăn gà khác chỉ 3 hồ trở lại đã bị đòn hồi mã thương khi ghép với con chạy kiệu đấy, xin bê sau khi đá từ 8h đến 17h tèo mất gần 200 củ.
Chạy kiệu nghìn con có 1, trăm con mới 1con đạt chuẩn. Người Việt mình thiếu chữ nhẫn nên ít trình chơi đc kiệu...
(P/S: Theo mình Chạy kiệu thuộc hạng dị kê vì mình đã thử đúc trống kiệu mà ra con nhiều lứa k thấy kiệu gì cả, nhất là dòng tre và gà lông)

Biết đâu bạn là người trong số ít đó, chúc thành công nhé!
Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2016 lúc 12:16pm

Người kiên nhẫn và tâm tĩnh mới chơi loại gà này thành công...bạn tập đi tuổi trẻ mà chiêm nghiệm.
Chơi đá sới cỏ thường luật lệ vô thường.
Đôi khi con gà đấy chỉ để lúc cần mới "xuống núi" xuất chiêu còn k nuôi để chết già trong chuồng đấy.
Ô bạn của bạn gà mình có con gà vài chục củ, ăn gà khác chỉ 3 hồ trở lại đã bị đòn hồi mã thương khi ghép với con chạy kiệu đấy, xin bê sau khi đá từ 8h đến 17h tèo mất gần 200 củ.
Chạy kiệu nghìn con có 1, trăm con mới 1con đạt chuẩn. Người Việt mình thiếu chữ nhẫn nên ít trình chơi đc kiệu...
(P/S: Theo mình Chạy kiệu thuộc hạng dị kê vì mình đã thử đúc trống kiệu mà ra con nhiều lứa k thấy kiệu gì cả, nhất là dòng tre và gà lông)

Biết đâu bạn là người trong số ít đó, chúc thành công nhé!

Bác anhvu nói vậy kích thích e rồi đấy. Quả thục e có 2 con xám vôi cùng chạy kiệu cho nhảy dc 2 lần nếu vần ở vanh thì nó hay nhảy lên thành xới ngoái lại nhìn vườn rộng thì 1 mạch thẳng tiến chỉ có chạy tới khi con kia xiêu vẹo là nó sẽ quay lại cho vài seri đòn vào mặt lúc ấy chỉ có bốc con kia cho nhanh. E đang chưa biết làm sao để vần trong vanh nó ko nhảy ra.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2016 lúc 12:26pm
Vanh sới cao lên thôi, lâu nó cũng quen, khi đá sới nhà đôn cao lên, k đc lộ bóng vì đối thủ nó âm thầm hạ vanh quây xuống 30-35 thì nhảy cả ngày...
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/01/2016 lúc 12:29pm

Vanh sới cao lên thôi, lâu nó cũng quen, khi đá sới nhà đôn cao lên, k đc lộ bóng vì đối thủ nó âm thầm hạ vanh quây xuống 30-35 thì nhảy cả ngày...
Xây sới riêng, làm thêm chuồng cọp xung quanh, thả 2 con gà vào , hết hồ mới mở cửa bê ra thì không chạy dc ra ngoài đâu bác, chỉ có nằm trong sới thôi - không chạy, khôn gkêu được ...Rolling on the floor
   Kiếp sau xin chớ làm người
Làm con gà trống sống đời tự do
   Nhàn dỗi thì gáy o o
Hả hê đạp mái chẳng no mất tiền
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.