ChUYỂN NHƯỢNG EM GÀ ĐÚC

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Khanh.cntt.tn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/01/2012
Khu vực: Thai nguyen
Tình trạng: Offline
Điểm: 1109
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Khanh.cntt.tn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2015 lúc 8:25pm
Mấy năm nay chơi gà bên gà đòn thật sự không thấy ai có nhiều gà hay và đẳng cấp toàn thấy quanh đi quẩn lại mấy bác với cái tên lạ hoắc vào phán gà như đúng rồi, nhớ lại 4,5 năm trước được học hỏi với bác Cả Khoai, Tổng Cóc, Anh Hiền Bg, Trần Duy Khánh... Giờ các bác ý có lẽ không Bj lên tiếng thì mình mới hiểu vì sao, thật sự chơi gà những năm đó mới thấy trình độ chuyên môn và những ý kiến đáng khâm phục chứ giờ thì mình thật sự chưa thấy ai có được ý kiến về trình độ xem gà trên hội, chưa thấy phân tích được điểm yếu điểm mạnh bóng bộ của con gà toàn thấy nói sai chủ để cảm thấy buồn
Quay lên trên
truongvantien Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/08/2015
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 1287
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongvantien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2015 lúc 8:49pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi truongvantien truongvantien viết:

Ban đầu được viết bởi satthuthanke2 satthuthanke2 viết:

Con này thì đúng ko phải là gà ngũ sắc rồi chỉ là ô mơ thôi , anh em nào quan tâm muốn biết thế nào là gà ngũ sắc thì xem con gà trong tiêu đề "mơ cao su của chủ topic gialuong cũng trên mục bán gà này " tuy con đó màu ko đậm nét sặc sỡ nhưng nó vẫn chính xác là gà ngũ sắc chứ ko phải ngũ với sắc như mấy ông vùng trong thì chán lắm

chắc gà trong làm bác thua nhiều mà e thấy bác có vẻ ko thích gà miền trong :))

Hỏi xoáy...nhỉ? Cái này bác sat thủ đã bộc bạch roài đừng vờ ngố thế...

e ko ngố mà. :)) còn ông ạnh em nhận xét về bác là " am hiểu kinh kê" .
Quay lên trên
loveyou Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/08/2013
Khu vực: nhatrang
Điểm: 3596
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn loveyou Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2015 lúc 10:18pm
Ban đầu được viết bởi Khanh.cntt.tn Khanh.cntt.tn viết:

Mấy năm nay chơi gà bên gà đòn thật sự không thấy ai có nhiều gà hay và đẳng cấp toàn thấy quanh đi quẩn lại mấy bác với cái tên lạ hoắc vào phán gà như đúng rồi, nhớ lại 4,5 năm trước được học hỏi với bác Cả Khoai, Tổng Cóc, Anh Hiền Bg, Trần Duy Khánh... Giờ các bác ý có lẽ không Bj lên tiếng thì mình mới hiểu vì sao, thật sự chơi gà những năm đó mới thấy trình độ chuyên môn và những ý kiến đáng khâm phục chứ giờ thì mình thật sự chưa thấy ai có được ý kiến về trình độ xem gà trên hội, chưa thấy phân tích được điểm yếu điểm mạnh bóng bộ của con gà toàn thấy nói sai chủ để cảm thấy buồn
nếu đã thấy phân tích sai thì trình độ của bạn chắc cũng thuộc hàng cao thủ.thế nên mong bạn phân tích những cái sai đó ra để ae đc học hỏi
Trên đời phải chi được
   CÓ VÂY của con cá mập...
     CÓ CÁNH của con đại bàng
          thì ta chẳng ngại ai...
0974164029
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2015 lúc 11:25pm

lí do mấy năm gần đây bạn ko thấy có nhiều gà hay : chính xác ko chỉ ở trên này mà cả ở ngoài đời thực với lí do số lượng anh em người chơi bây h tăng tăng tăng... rất tăng tăng lên nhiều quá trong khi số lượng gà hay thì ko tăng thậm chí giảm và chất lượng lai tạp đúc nhân giống cẩu thả vậy nên để đáp ứng nhu cầu sở thích ham muốn anh em chơi thì buộc người ta phải đôn phải đưa kể cả những con gà chất lượng bình thường lên chơi thôi chứ ko thì lấy đâu ra gà , quay lại quá khứ 5 10 15 năm trước khi đó chưa có phong trào đá cỏ rác như h và các trường sới công khai hoạt động nói thực chất lượng gà tất cả thì ko thể là 100% như những con trong chiến tướng được nhưng mình dám nói đến 80% số gà lúc bấy h chất lượng tương đồng như vậy ăn kì ăn độ lúc bấy h ko có đơn giản dễ dàng như kì với độ bây h nhai được thiên hạ cũng mướt mồ hôi chảy nước mắt ấy chứ , còn bây h nói thực có thể mất lòng một số anh em mình cũng xin lỗi trước nếu có vướng chạm anh em ,những con hàng c1 bây h đa phần chỉ đủ tầm làm phu cho sáp gà quá khứ ấy ,còn đây là dd mở mọi anh em huyên thuyên chém gió tào lao cho vui thôi nghĩ xao nói thế nào cứ thích theo mình nghĩ nên vậy mà ở sới gà hay nơi tụ tập đá đôngnngười là rõ nhất ông nào chả nói hay ông nào chả phán giỏi ông nào chả cố vấn chữa gà tốt trong khi cho gà uống nước còn nóng ngóng ko biết cho nhưng cứ vậy cứ phán nói đó ông nào chẳng có gà hay ông nào gà chẳng sẽ thắng chắc nhưng kết thúc vẫn đi chia tiền cho thiên hạ và mang tên họ đinh bộ nộp... hệ hệ hệ...
Quay lên trên
tubachai Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 14/08/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 6157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tubachai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/11/2015 lúc 11:33pm
Toàn ý kiến hay. Gà đúc giá rẻ chúc mau bay
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 7:19am
Chắc mở thêm chuyên mục nói hay làm giỏi nữa để ae đàm đạo. Ngày xưa và ngày nay làm gì. Chúng ta là thành viên thì làm cho đúng vai trò thành viên. Mới cũ thì quan trọng gì, gà hay dở xấu đẹp thì quan trọng gì.có đông thì vui, nhiều gà khoe thì thêm nhiều hình ảnh. Ae tham gia nhưng chưa hiểu hết cái từ dđ thì phải. Chúc mau bay ô bông mã tía. Con này ko phải mẫu gà cứng trên khả năng mang lên mang xuống nhiều.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
bietphandon Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 28/11/2013
Khu vực: Gadonvietnam
Điểm: 12346
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bietphandon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 10:01am
gà đẹp giá rẻ.
<<<<<<<<<<<< Quân tử bất dĩ ngôn cử nhân, bất dĩ nhân phê ngôn >>>>>>>>>>>>
Người quân tử chẳng vì lời nói khéo mà đề cử người, củng chẳn vì người không hay mà chê lời nói phải.
Quay lên trên
Kun.seven Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/10/2012
Khu vực: Tây Nguyên
Điểm: 1903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Kun.seven Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 10:13am
Chúc nhanh bay.
Quay lên trên
Khanh.cntt.tn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Khanh.cntt.tn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 11:22am

[QUOTE=Khanh.cntt.tn] Mấy năm nay chơi gà bên gà đòn thật sự không thấy ai có nhiều gà hay và đẳng cấp toàn thấy quanh đi quẩn lại mấy bác với cái tên lạ hoắc vào phán gà như đúng rồi, nhớ lại 4,5 năm trước được học hỏi với bác Cả Khoai, Tổng Cóc, Anh Hiền Bg, Trần Duy Khánh... Giờ các bác ý có lẽ không Bj lên tiếng thì mình mới hiểu vì sao, thật sự chơi gà những năm đó mới thấy trình độ chuyên môn và những ý kiến đáng khâm phục chứ giờ thì mình thật sự chưa thấy ai có được ý kiến về trình độ xem gà trên hội, chưa thấy phân tích được điểm yếu điểm mạnh bóng bộ của con gà toàn thấy nói sai chủ để cảm thấy buồn
lí do mấy năm gần đây bạn ko thấy có nhiều gà hay : chính xác ko chỉ ở trên này mà cả ở ngoài đời thực với lí do số lượng anh em người chơi bây h tăng tăng tăng... rất tăng tăng lên nhiều quá trong khi số lượng gà hay thì ko tăng thậm chí giảm và chất lượng lai tạp đúc nhân giống cẩu thả vậy nên để đáp ứng nhu cầu sở thích ham muốn anh em chơi thì buộc người ta phải đôn phải đưa kể cả những con gà chất lượng bình thường lên chơi thôi chứ ko thì lấy đâu ra gà , quay lại quá khứ 5 10 15 năm trước khi đó chưa có phong trào đá cỏ rác như h và các trường sới công khai hoạt động nói thực chất lượng gà tất cả thì ko thể là 100% như những con trong chiến tướng được nhưng mình dám nói đến 80% số gà lúc bấy h chất lượng tương đồng như vậy ăn kì ăn độ lúc bấy h ko có đơn giản dễ dàng như kì với độ bây h nhai được thiên hạ cũng mướt mồ hôi chảy nước mắt ấy chứ , còn bây h nói thực có thể mất lòng một số anh em mình cũng xin lỗi trước nếu có vướng chạm anh em ,những con hàng c1 bây h đa phần chỉ đủ tầm làm phu cho sáp gà quá khứ ấy ,còn đây là dd mở mọi anh em huyên thuyên chém gió tào lao cho vui thôi nghĩ xao nói thế nào cứ thích theo mình nghĩ nên vậy mà ở sới gà hay nơi tụ tập đá đôngnngười là rõ nhất ông nào chả nói hay ông nào chả phán giỏi ông nào chả cố vấn chữa gà tốt trong khi cho gà uống nước còn nóng ngóng ko biết cho nhưng cứ vậy cứ phán nói đó ông nào chẳng có gà hay ông nào gà chẳng sẽ
Bác này theo mình được biết thì cũng có vài vụ cãi nhau trên dd thì phải, người như bác mình ko quan tâm [>:D<]
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 1:56pm

[QUOTE=Khanh.cntt.tn] Mấy năm nay chơi gà bên gà đòn thật sự không thấy ai có nhiều gà hay và đẳng cấp toàn thấy quanh đi quẩn lại mấy bác với cái tên lạ hoắc vào phán gà như đúng rồi, nhớ lại 4,5 năm trước được học hỏi với bác Cả Khoai, Tổng Cóc, Anh Hiền Bg, Trần Duy Khánh... Giờ các bác ý có lẽ không Bj lên tiếng thì mình mới hiểu vì sao, thật sự chơi gà những năm đó mới thấy trình độ chuyên môn và những ý kiến đáng khâm phục chứ giờ thì mình thật sự chưa thấy ai có được ý kiến về trình độ xem gà trên hội, chưa thấy phân tích được điểm yếu điểm mạnh bóng bộ của con gà toàn thấy nói sai chủ để cảm thấy buồn
lí do mấy năm gần đây bạn ko thấy có nhiều gà hay : chính xác ko chỉ ở trên này mà cả ở ngoài đời thực với lí do số lượng anh em người chơi bây h tăng tăng tăng... rất tăng tăng lên nhiều quá trong khi số lượng gà hay thì ko tăng thậm chí giảm và chất lượng lai tạp đúc nhân giống cẩu thả vậy nên để đáp ứng nhu cầu sở thích ham muốn anh em chơi thì buộc người ta phải đôn phải đưa kể cả những con gà chất lượng bình thường lên chơi thôi chứ ko thì lấy đâu ra gà , quay lại quá khứ 5 10 15 năm trước khi đó chưa có phong trào đá cỏ rác như h và các trường sới công khai hoạt động nói thực chất lượng gà tất cả thì ko thể là 100% như những con trong chiến tướng được nhưng mình dám nói đến 80% số gà lúc bấy h chất lượng tương đồng như vậy ăn kì ăn độ lúc bấy h ko có đơn giản dễ dàng như kì với độ bây h nhai được thiên hạ cũng mướt mồ hôi chảy nước mắt ấy chứ , còn bây h nói thực có thể mất lòng một số anh em mình cũng xin lỗi trước nếu có vướng chạm anh em ,những con hàng c1 bây h đa phần chỉ đủ tầm làm phu cho sáp gà quá khứ ấy ,còn đây là dd mở mọi anh em huyên thuyên chém gió tào lao cho vui thôi nghĩ xao nói thế nào cứ thích theo mình nghĩ nên vậy mà ở sới gà hay nơi tụ tập đá đôngnngười là rõ nhất ông nào chả nói hay ông nào chả phán giỏi ông nào chả cố vấn chữa gà tốt trong khi cho gà uống nước còn nóng ngóng ko biết cho nhưng cứ vậy cứ phán nói đó ông nào chẳng có gà hay ông nào gà chẳng sẽ
Bác này theo mình được biết thì cũng có vài vụ cãi nhau trên dd thì phải, người như bác mình ko quan tâm [>:D<]
bạn ko cần quan tâm tới mình là phải vì mình có phải người đang tìm mua gà đâu chỉ rảnh chút thì vào chợ hóng hớt ngó đông nhòm tây chút thôi người bạn cần quan tâm đến bây h là làm thế nào để bán được con gà này và những ai đang cần tìm mua gà thôi
Quay lên trên
Khanh.cntt.tn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Khanh.cntt.tn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 3:36pm

bạn ko cần quan tâm tới mình là phải vì mình có phải người đang tìm mua gà đâu chỉ rảnh chút thì vào chợ hóng hớt ngó đông nhòm tây chút thôi người bạn cần quan tâm đến bây h là làm thế nào để bán được con gà này và những ai đang cần tìm mua gà thôi

Con gà tôi bán được hay ko cá nhân tôi không quan trọng , ai hợp nhãn thì mua không hợp thì thôi. Cơ mà tôi thấy bạn là người có vẻ thích thể hiện mình ghe, tôi coi thường bạn và xl bạn không đủ tầm để phe phán và dạy bảo tôi, bạn vui lòng tụ nhẫn lại và tự phê phán lại bản thana bạn thì đúng hơn.
Quay lên trên
truongvantien Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/08/2015
Điểm: 1287
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn truongvantien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 7:34pm

Con gà tôi bán được hay ko cá nhân tôi không quan trọng , ai hợp nhãn thì mua không hợp thì thôi. Cơ mà tôi thấy bạn là người có vẻ thích thể hiện mình ghe, tôi coi thường bạn và xl bạn không đủ tầm để phe phán và dạy bảo tôi, bạn vui lòng tụ nhẫn lại và tự phê phán lại bản thana bạn thì đúng hơn.

bạn nói vậy là sai . theo m quan sát hiện nay có 3 người là có nhận xét về gà khá chính xác. m thấy có satthuthanke là có kiến thức về gà ngoài ra bác " @nh Vũ" khá am hiểu kinh kê và biết nhiều về cách chữa bệnh gà, bắt bóng thì m thấy " Đơn Đáng Sợ" cũng đoán bóng gà chính xác khá cao. trong 3 ng này hay bình luận trên diễn đàn thì satthuthanke cũng am hiểu về gà. tuy ko hơn ai nhưng m tự nhận xét hơn mình và hơn bạn :))
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 8:24pm

hệ hệ hệ... bạn lại có gì đó quá rồi từ đầu mình đã có dạy bảo gì bạn nào mình với bạn bình đẳng từ đầu tới chân với nhau đấy chứ mình cũng xl bạn được nói một câu thật lòng rằng nếu con gà này của mình thì mình sẽ thịt chứ ko bao h bán bạn ạ
Quay lên trên
Ô chân trắng tb Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/08/2015
Khu vực: Tb hn
Điểm: 144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ô chân trắng tb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 9:26pm
chúc bay
Quay lên trên
tiendeptrai2009 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/08/2015
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 328
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiendeptrai2009 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 9:43pm
Đúng. Con gà này nên thịt ko nên đăng bán
Quay lên trên
killtime Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/04/2012
Khu vực: THANH HÓA
Điểm: 509
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn killtime Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 10:01pm
Đẹp
Quay lên trên
kiettuong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/09/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 1908
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kiettuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2015 lúc 10:18pm
mọi sự so sánh đều là khập khiễng cả ,trên cuộc đời này không ai hơn ai hoàn toàn cả .người hơn điểm này ,kẻ mạnh điểm khác ,mỗi người mỗi vẻ .ví dụ một người dở hơi nhưng có mặt người ta hơn mình là họ dám cởi truồng đi giữa phố còn người khoe mình tài giỏi hơn nó có làm nổi việc như người dở hơi làm hay không .theo mình thì chả ai hơn ai tất cả nên đừng đụng chạm nhau cho khỏi mất đoàn kết ,lên đây để học hỏi và giao lưu để thoả niềm đam mê mà thôi .chúc ae dd vui vẻ không cay cú .thân chào.
Quay lên trên
thangcuto Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/06/2014
Điểm: 1178
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thangcuto Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 1:59pm
Một câu ngắn gọn chúc mau b4y.
Quay lên trên
Khanh.cntt.tn Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Khanh.cntt.tn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 4:15pm
Gà đã bán tiện đây cảm ơ các bác đã quan tam còn nói thật tham gia diễn đàn đi 4 năm giờ mới thấy có những con người xl anh e đã ngu lại còn nguy hiểm. Đã ko phải việc của mình nhưng cứ vào ẳng vài câu loại đấy theo mình là loại tiểu nhan chơi gà. Xl anh e tôi nói ai anh e tự biết
Quay lên trên
chân xanh móng trâu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 12/10/2015
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 1358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chân xanh móng trâu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/12/2015 lúc 4:45pm

Gà đã bán tiện đây cảm ơ các bác đã quan tam còn nói thật tham gia diễn đàn đi 4 năm giờ mới thấy có những con người xl anh e đã ngu lại còn nguy hiểm. Đã ko phải việc của mình nhưng cứ vào ẳng vài câu loại đấy theo mình là loại tiểu nhan chơi gà. Xl anh e tôi nói ai anh e tự biết

Những người tham gia diễn đàn lâu như bạn thực sự sẽ giúp cho các anh em có thêm được nhiều kinh nghiệm. Mình cũng định không comment nhưng thiết nghĩ, chỉ những người thực sự chân thành thì mới dám chia sẻ những quan điểm thẳng thắn thôi. 
Tặng bạn bài thơ và mong bạn cùng anh em chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm để mọi người học tập:
Thân.

NHẪN

Tác giả: Ngạo Thiên
Nhẫn đi cho sóng biển yên
Hơn thua được mất, ưu phiền nặng mang
Nhẫn đi khắc chế hung tàn
Lấy nhân lấy đức, phục hàn chúng sanh.

Nhẫn đi cuộc sống tươi xanh
Sân si thù hận, năm canh thở dài
Nhẫn đi tức giận mới tài
Cũng là chiến thắng, tâm ta hơn người.

Nhẫn đi sẽ thấy nụ cười
Tâm tư thư thái, con người sẽ vui
Nhẫn đi cái ác đẩy lùi
Chúng sanh bình đẳng, cùng vui an lành

Nhẫn đi hờn giận quẩn quanh
Chẳng màng sân hận, tương tàn lìa xa
Nhẫn đi trời rộng bao la
Ta lùi một bước, tiến ba dặm đường.

Nhẫn đi nào phải thấp hèn
Là đức tính tốt, được khen ở đời
Nhẫn đi sẽ thấy biển trời
Bao la rộng lớn, cuộc đời hanh thông

Nhẫn đi tuổi thọ thêm hồng
Kiềm cơn nóng giận, trong lòng an vui.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.344 giây.