Gà gần 6 tháng - Thiếu niên chưa mở mỏ

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thoangia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 08/11/2015
Khu vực: Thái Bình
Tình trạng: Offline
Điểm: 54
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thoangia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà gần 6 tháng - Thiếu niên chưa mở mỏ
    Ngày đăng: 08/11/2015 lúc 8:57pm
Lần đầu tiên lên sóng, mong chém nhè nhẹ! Điện thoại kém, chụp không được sắc nét, thông cảm!
Có lên thử đòn tầm này không? Cắt tai tầm này hay để hơn nữa!
Ngày mưa gió chụp tạm 3 con mọi người nhận xét!
1. Ô tía 5 tháng rưỡi
Tuổi trẻ thơ, mặt ông cụ.

2. Đặt tên là Ô i vồ:

3. Mơ đầu bứu
Dzị nhất nhà, chân vàng, 2 cựa xanh, mào chưa biết gọi là gì :D

Người sửa: thoangia - 16/11/2015 lúc 9:42pm
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/11/2015 lúc 9:02pm
5,5 tháng mà nuôi đc ntn thì giỏi quá, con cuối có quả mào mâm xôi
Quay lên trên
Bác Tài Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
sử dụng 2 nick XGAME- bác tài

Gia nhập: 02/11/2015
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 130
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Bác Tài Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/11/2015 lúc 9:04pm
cái đó ko phải mào mà là cái mâmBig grinđùa chút nha
Quay lên trên
huynhthien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: ninhthuan
Điểm: 164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhthien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/11/2015 lúc 9:05pm
bom cám con cò liên tục 5.5 lun hả
Quay lên trên
thoangia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thoangia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/11/2015 lúc 9:20pm
Không, nhà có điều kiện, vườn rộng, cơm nóng, cám ngô, bèo, rau muống, cá băm
Gà nở hồi gần cuối tháng 5 :D
Quay lên trên
Phan hiệu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 23/08/2015
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 40
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phan hiệu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/11/2015 lúc 10:05pm
Nuôi tốt thật.
Quay lên trên
vagabond Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2014
Khu vực: TP. Hồ Chí Minh
Điểm: 4614
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vagabond Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 1:16am
5 tháng bằng em nuôi 7-8 tháng!
Quay lên trên
tiendeptrai2009 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/08/2015
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 328
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tiendeptrai2009 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 3:38am
Gà   mào   sùi    
Quay lên trên
andytue Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 22/02/2013
Khu vực: bình phước
Điểm: 1312
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn andytue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 8:39am
chằc con của con trong avarta :D
Quay lên trên
cukhoai Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 28/08/2015
Khu vực: Tp hcm
Điểm: 1000
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cukhoai Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 8:45am
nuôi tốt nhưng có vẻ hơi bệu gà
Quay lên trên
Nhanam-bacgiang Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/08/2011
Khu vực: tân yên- BG
Điểm: 3862
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Nhanam-bacgiang Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 8:53am
nói thật bác đừng buồn..gà nhìn lùn, thô, không có độ sắc..may ra có con số 2 còn nghịch tạm.
Cái gì cũng phải biết 1 tí,riêng tí phải biết 2!
Quay lên trên
huyenkieu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 11/04/2011
Điểm: 210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huyenkieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 8:56am
Nuôi quá tốt.
Quay lên trên
thoangia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thoangia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 8:56am
Ban đầu được viết bởi Nhanam-bacgiang Nhanam-bacgiang viết:

nói thật bác đừng buồn..gà nhìn lùn, thô, không có độ sắc..may ra có con số 2 còn nghịch tạm.

Uh, không sao! Đăng lên tham khảo thôi, 5 tháng thì sắc sảo gì được! vừa mới hết chiếp chiếp, 2 tháng nữa thì # thanks
Nhất lé, nhì lùn nhé, đừng khinh địch thủ, kết quả của khinh địch đây, cao to đá vượt đầu khoán 2 hồ, rồi tự bê Blushing
Nhưng nhìn gà cao to, nhìn cũng khiếp vía rồi còn ai nghĩ tới đòn lối chi nhỉ! Confused

Người sửa: thoangia - 09/11/2015 lúc 10:45am
Quay lên trên
thoangia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thoangia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 8:57am
Ban đầu được viết bởi cukhoai cukhoai viết:

nuôi tốt nhưng có vẻ hơi bệu gà

Batting eyelashes nuôi tốt tý, mai mốt vào chế độ là vừa!
Quay lên trên
thoangia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thoangia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 9:07am
Ban đầu được viết bởi andytue andytue viết:

chằc con của con trong avarta :D
uh, gà vịt ấy mà! 
Quay lên trên
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 9:16am
Em nuôi trong nhà, không thả vườn vì nhà mặt đường không có điều kiện. có cái kho là 1 gian nhà bỏ không tầm 16m2, đổ 1 lớp đất dày khoảng 5cm rồi trải lên lớp cát 10cm nữa...nuôi gà con vẫn lớn phà phà. Nuôi đến tầm 5 tháng, chọn lọc 2 3 con đẹp nhất rồi bắt lên ngoại nhờ mẹ vợ nuôi hộ. Tầm 2 tháng sau gà cứng cáp là bắt về khảo rồi Batting eyelashes
2 tháng đầu tiên ăn cám cò, khoảng tầm 7-> 8 lạng là chuyển sang chế độ cơm + cám + rau hoặc thóc bung + cám + rau, cắt cám dần dần tầm 3 tháng tuổi là gà em chỉ ăn cơm + cám ngô + rau hoặc thóc bung + rau hoặc hạt ngô vỡ + rau.
Tầm 5 tháng gà khoảng 2kg, xương tốt, khung đẹp, không thừa mỡ. 
Nuôi trong nhà thì nhìn gà không được đỏ, mặt hơi đần nhưng bù lại tỷ lệ sống sót lên đến 98%. Lựa con nào đẹp nhất thì gửi đi thả vườn, gà em vẫn ok. Chinh chiến phà phà

Quay lên trên
thoangia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thoangia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 9:39am
Ban đầu được viết bởi Giáp Vy Đao Giáp Vy Đao viết:

Em nuôi trong nhà, không thả vườn vì nhà mặt đường không có điều kiện. có cái kho là 1 gian nhà bỏ không tầm 16m2, đổ 1 lớp đất dày khoảng 5cm rồi trải lên lớp cát 10cm nữa...nuôi gà con vẫn lớn phà phà. Nuôi đến tầm 5 tháng, chọn lọc 2 3 con đẹp nhất rồi bắt lên ngoại nhờ mẹ vợ nuôi hộ. Tầm 2 tháng sau gà cứng cáp là bắt về khảo rồi Batting eyelashes
2 tháng đầu tiên ăn cám cò, khoảng tầm 7-> 8 lạng là chuyển sang chế độ cơm + cám + rau hoặc thóc bung + cám + rau, cắt cám dần dần tầm 3 tháng tuổi là gà em chỉ ăn cơm + cám ngô + rau hoặc thóc bung + rau hoặc hạt ngô vỡ + rau.
Nuôi trong nhà thì nhìn gà không được đỏ, mặt hơi đần nhưng bù lại tỷ lệ sống sót lên đến 98%. Lựa con nào đẹp nhất thì gửi đi thả vườn, gà em vẫn ok. Chinh chiến phà phà

Cách nuôi của bạn an toàn đấy nếu ko có vườn, mình cũng gửi xuống ngoại nuôi vài con. Bà ngoại cắt hết cánh, nhìn mà phì cười Batting eyelashes
Mình là cứ cơm nóng ăn xong thì chó, gà lại được chén, cám ngô say, thóc ngâm nảy mầm, rau muống, bèo hoa, cỏ non, cá say nhỏ mấy thứ này nhà quê sẵn có. Gà hơn 5 tháng là 2k4 2k6 rồi Angry nuôi cám cò, bán được con gà lỗ Smug
Quay lên trên
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 9:45am
Ban đầu được viết bởi thoangia thoangia viết:

Ban đầu được viết bởi Giáp Vy Đao Giáp Vy Đao viết:

Cách nuôi của bạn an toàn đấy nếu ko có vườn, mình cũng gửi xuống ngoại nuôi vài con. Bà ngoại cắt hết cánh, nhìn mà phì cười Batting eyelashes
Mình là cứ cơm nóng ăn xong thì chó, gà lại được chén, cám ngô say, thóc ngâm nảy mầm, rau muống, bèo hoa, cỏ non, cá say nhỏ mấy thứ này nhà quê sẵn có. Gà hơn 5 tháng là 2k4 2k6 rồi Angry nuôi cám cò, bán được con gà lỗ Smug

Chuẩn rồi bác, miền Bắc mình có 2 đợt gà khá khó nuôi, thường bị ốm, rù các kiểu. Như tháng 11 âm lịch có sương muối, nuôi thả vườn không cẩn thận là chết cả đàn. Rồi tháng 6 7 âm lịch, nắng nóng gà thường thiếu chất, bệnh đi ỉa, đường tiêu hóa các kiểu. Cơ mà bác chăm gà lớn nhanh thật Worried
Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 10:32am
nuôi tốt quá :)
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
thoangia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thoangia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/11/2015 lúc 10:51am

Vui tí, gà lùn

Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.250 giây.