xin hỏi về luật gà chọi

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Trường gà nòi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/08/2015
Khu vực: Đắk Lắk
Tình trạng: Offline
Điểm: 249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trường gà nòi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: xin hỏi về luật gà chọi
    Ngày đăng: 20/09/2015 lúc 4:32pm
Các sư kê có kinh nghiệm cho em hỏi...
Điều 1: khi ra sới sau khi thả gà,nếu gà thả vào đá được vài chân hoặc vài phút thì chạy có bị tính là thua không(vì em thấy mấy ông đá cỏ hôm nay vừa thả gà thì đá được vài Chân,1 con chạy,tính thắng thua luôn).
Điều 2:các bác cứ nói chấp 5,6,7,8 và 1 điếu nghĩa là sao ạ,em nghe cái này trên mạng,còn chỗ em mấy ông chỉ nói thẳng ra số tiền.
Điều 3: gà hơn 1 phân cựa chấp bao nhiêu lớp băng keo,hơn 1 phân vai chấp bao nhiêu phút mỏ.
Mong các bác giúp đỡ nhiệt tình,để em nắm rõ tí luật,không bị người ta ép...em xin cảm ơn các bác đã xem qua bài,và hậu tạ các bác chỉ dạy
Quay lên trên
Đông Triều Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Quảng Ninh
Điểm: 1321
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đông Triều Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2015 lúc 4:59pm
Thấy chém đòn lối võ vẽ ác thế tưởng chơi gà lên thần rồi cơ.😁
Quay lên trên
Đông Triều Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đông Triều Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2015 lúc 5:06pm
1: Ở sới có luật chạy là thua. Chưa thấy con nào ở sới đá vài chân rồi chạy cả⁉
2: Chấp 8.7.6.5 là bạn chấp người ta 1 triệu ăn người ta 8 trăm.7 trăm...rồi xuống tiền chục nghìn
3: Gà phải so vai so dầy nếu gà khác hơn dầy hơn cao thì 1 thành là 3,5 phút(tùy nơi)gà hơn dày thì 2,3 phút mỏ. Còn cựa thì quấn 3~5,7 vòng thôi chứ ko chấp mỏ
Nói sơ qua anh em bổ xung thêm hộ nhé
Quay lên trên
Trường gà nòi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trường gà nòi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2015 lúc 7:32pm
Ban đầu được viết bởi Đông Triều Đông Triều viết:

Thấy chém đòn lối võ vẽ ác thế tưởng chơi gà lên thần rồi cơ.😁

Em còn mu mơ lắm bác à tại chỗ em luật không rõ ràng như chỗ các bác,chỗ em cứ thấy được là sút,chả có quy củ gì cả nên mấy cái này chả ai nói bao giờ
Quay lên trên
hắc long Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 25/08/2015
Khu vực: daklak
Điểm: 518
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hắc long Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2015 lúc 9:58pm
Bác ở đoạn nào vậy
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 08/09/2015
Khu vực: bắc giang
Điểm: 568
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2015 lúc 10:16pm
1: mỗi xới mỗi địa phương và tóm lại là do thỏa thuận 2 chủ gà có chỗ lấy 9 phút từ khi thả gà đá con nào chạy thì cũng hòa có chỗ 10 11 còn sang giây phút sau con nào chạy sẽ bị sử thua ,còn nếu 2 bên đồng ý phá luật th    ả đá ko tính như trên mà lấy ăn thua luôn cũng được nhất là đi đá cỏ luật do mình vẽ ra ,có chỗ khi gà chạy thì cho ra rửa chữa nước 3 lần vào lại mà vẫn chạy là thua cái này người ta gọi là 3 ra 3 vào . 2:khi đá thậm chí chưa đá hay mới đá nếu bên nào máu hoặc tin tưởng gà mình thắng .... sẽ ra giá chấp tiền ,vd: con ô chấp con tía 8 tức là lúc này con ô được cho là cửa trên có nhiều cơ hội thắng con tía hơn 1 chút và khi 2 bên bắt tay làm kèo cá thì kết thúc trận gà đó con ô mà thắng sẽ được 800 nghìn còn ngược lại con tía mà thắng sẽ được 1 triệu còn tùy tình thế diễn biến mà người ta theo gà cửa trên sẽ ra giá chấp cửa dưới xuống 765432 thậm chí 1 và còn chưa đến 1 tức là 1trieu ăn 50 nghìn chẳng hạn .3 bình thường cao hơn nhau tầm này có nơi lấy 5 phút có nơi hơn chút và cũng tùy vào thỏa thuận đôi bên còn nặng hơn 1 langh đa phần đều lấy 10 phút còn cựa thì thường sẽ ko bịt nhiều hơn đối thủ quá 2 lượt băng dính
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2015 lúc 10:30pm
Tiện đây cũng xin mách anh em ít kinh nghiệm một chút cách ghép gà vd: có 3 thành gà là cao, nặng ( dầy ) , cựa thì khi ghép tuyệt đối ko được ghép gà mình thua kém hết cả 3 thành nếu ko cơ hội thắng thua sẽ lệch 70 -30 tối thiểu người ta hơn nặng ,cựa thì mình cũng phải hơn cao và ngược lại ,người ta cao cựa thì mình nặng hoặc cộng thêm mình phải hơn xương tức là độ già độ bụi của gà mình như người ta 11 tháng mình 15 tháng chẳng hạn hoặc nước nuôi gà mình tốt hơn trông đỏ chắc ko nhợt trắng như họ và còn nhiều cái như lông lá con nào xơ gãy nhiều hơn mình hay họ ..... tóm lại khi ghép gà thì chí ít gà mình phải có cái hơn đối thủ nếu mình hơn tất tần tật như trên là tốt nhất... hệ hệ hệ...
Quay lên trên
Đông Triều Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đông Triều Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 8:08am
d
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 8:27am
tùy từng nơi quy định
Quay lên trên
gachoisocson Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2014
Khu vực: ha noi
Điểm: 300
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachoisocson Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 8:33am

1.chuẩn không cần chỉnh,gà đá 5p chạy hoà tuỳ xem 2 bên ghép gà thoả thuận

2.chấp 5,6,7 là 1tr ăn 5,6,7 trăm k.chấp điếu là 1tr ăn 5,6,70 nghìn

3.kèo gà là do 2 chủ gà th0ả thuận bên mình thì +1 vạch dày thì chấp 2p,cao 1 phân 1phút.cựa thì 2 bên phụ thuộc độ dài,độ nhọn ,(độ to) thông thường thì chấp 2,3 lớp đến 5 lớp là cùng

Quay lên trên
hunght Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 12/11/2012
Khu vực: VũThư_TháiBình
Điểm: 7658
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunght Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 9:44am

2: Chấp 8.7.6.5 là bạn chấp người ta 1 triệu ăn người ta 8 trăm.7 trăm...rồi xuống tiền chục nghìn
3: Gà phải so vai so dầy nếu gà khác hơn dầy hơn cao thì 1 thành là 3,5 phút(tùy nơi)gà hơn dày thì 2,3 phút mỏ. Còn cựa thì quấn 3~5,7 vòng thôi chứ ko chấp mỏ
em gặp mấy con vào giao chân đc tý rồi chạy, thường đá lễ hội,gà non anh em cũng mang ra đá,chỗ em gọi là bảo hành, chạy trong tgian bảo hành thì hòa,sau tgian bảo hành thì mới phân thắng thua
     Hoàng Trọng Hùng
        0347554169
Mình là 1 người mới chơi gà
Nếu mình có nói gì làm bạn không vui thì mong bạn bỏ qua cho, vì cá nhân mình còn gà lắm, và mình có ý tốt thôi
Quay lên trên
Đông Triều Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Đông Triều Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 11:07am
Ban đầu được viết bởi hunght hunght viết:

em gặp mấy con vào giao chân đc tý rồi chạy, thường đá lễ hội,gà non anh em cũng mang ra đá,chỗ em gọi là bảo hành, chạy trong tgian bảo hành thì hòa,sau tgian bảo hành thì mới phân thắng thua
Đồng ý với ý kiến của bạn này
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Khu vực: ha noi
Điểm: 368
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 11:21am
luật thì mỗi nơi mỗi khác.tốt nhất trước khi đá bác cứ thỏa thuận vs chủ gà bên kia rõ ràng là đc
Quay lên trên
Trường gà nòi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trường gà nòi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 12:24pm
Em xin cảm ơn các bác đã chia sẽ kinh nghiệm...hôm qua em xem trận đá cỏ con ô vừa thả vào thì lùi lùi vẫn dám kên nhưng con kia sông vô mạnh là nó chạy không dám quay đầu lại(con ô chạy).chủ gà tía nói với bên kia n nếu chạy là tính luôn thua luôn nhá,chủ gà ô còn chưa rành về gà,vội vàng đồng ý...vài chân nữa con ô chạy luôn...thế là xong...em nghĩ ông kia mới tập chơi gà cho nên chưa hiểu luật và không biết nhìn thái độ con gà.
Quay lên trên
Trường gà nòi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trường gà nòi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 12:35pm
Ban đầu được viết bởi hắc long hắc long viết:

Bác ở đoạn nào vậy

Em ỡ krong no lăk
Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 1:35pm
Ban đầu được viết bởi satthuthanke2 satthuthanke2 viết:

Tiện đây cũng xin mách anh em ít kinh nghiệm một chút cách ghép gà vd: có 3 thành gà là cao, nặng ( dầy ) , cựa thì khi ghép tuyệt đối ko được ghép gà mình thua kém hết cả 3 thành nếu ko cơ hội thắng thua sẽ lệch 70 -30 tối thiểu người ta hơn nặng ,cựa thì mình cũng phải hơn cao và ngược lại ,người ta cao cựa thì mình nặng hoặc cộng thêm mình phải hơn xương tức là độ già độ bụi của gà mình như người ta 11 tháng mình 15 tháng chẳng hạn hoặc nước nuôi gà mình tốt hơn trông đỏ chắc ko nhợt trắng như họ và còn nhiều cái như lông lá con nào xơ gãy nhiều hơn mình hay họ ..... tóm lại khi ghép gà thì chí ít gà mình phải có cái hơn đối thủ nếu mình hơn tất tần tật như trên là tốt nhất... hệ hệ hệ...
Người ta khoán hồ thì nhiều khi kem cả 3 thành vẫn nấuBig grin
Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 1:38pm
Xới cỏ, đá bia có nhiều kiểu chấp vui lòi mắt; VD chấp hồ 2 ko được cho uống nước; nói chung luật là do người đặt ra mỗi nơi một kiểu. Khi ghép gà cẩn thận thì thỏa thuận với đối phương
Quay lên trên
Trường gà nòi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trường gà nòi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/09/2015 lúc 3:11pm
đúng là nhiều khi đâ cỏ luật vui lòi mắt
Quay lên trên
Đánh Là Chạy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đánh Là Chạy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/09/2015 lúc 2:53pm
luật là do con người đặt ra, luật đá gà càng ko có quy định chung, cứ thấy hợp lý, 2 bên chủ gà đồng ý thì thả gà chiến thôi Big grin
Quay lên trên
satthuthanke2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthanke2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/09/2015 lúc 8:14pm
Ban đầu được viết bởi Hưng Gà Chọi Hưng Gà Chọi viết:

Ban đầu được viết bởi satthuthanke2 satthuthanke2 viết:

Người ta khoán hồ thì nhiều khi kem cả 3 thành vẫn nấuBig grin
đánh khoán thì tất nhiên là con gà bị khoán phải kém đủ thứ rồi nhưng sẽ ko ai nhận bị khoán đến 8.9 séc cả thường chỉ tầm 3.4 và nhận thấy rằng đến 70% gà khoán mất tiền vì chưa làm cho đối thủ quác hay chết được
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.