BÀI THUỐC KHỎE GÂN CỐT, TAN MÁU BẦM, HẾT OM ĐÒN..

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1234>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
thang_chan_nhan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/01/2014
Khu vực: mong cai
Tình trạng: Offline
Điểm: 787
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thang_chan_nhan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/02/2016 lúc 7:07pm
Bác jô cho e hỏi , 2 bài thuốc trên nếu ko mua đủ nguyên liệu thì khi ngâm có phát huy đc tác dụng của thuốc ko ạh ?
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7020
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2016 lúc 6:05pm
Ban đầu được viết bởi thang_chan_nhan thang_chan_nhan viết:

Bác jô cho e hỏi , 2 bài thuốc trên nếu ko mua đủ nguyên liệu thì khi ngâm có phát huy đc tác dụng của thuốc ko ạh ?

có thể giảm 1 vài món cũng đc tùy ta muốn chữa om đòn hay mạnh gân cốt.
có 1 vài ae thắc mắc mình xin chia sẻ thêm là tại sao chúng ta phải om bop thuốc ngay sau khi vần xổ mà ko nên vào nghệ ngay. Sự vận động mạnh, co giật, bập cúi, vỗ cánh, dang chân là phải giãn gân và cơ. Vậy vào nghệ có tác dụng ra sao, săn chắc, khô cứng vậy gân có thu về trạng thái tự nhiên ban đầu đc ko khi nó bị cứng rồi vì vào nghệ đó là lý do tại sao có con mở mỏ bo to hay 1 vài dạt đầu bo tốt nhưng sau khi vào chút nghệ lực giảm. Sau khi vần về cho gà nghỉ ít nhất qua 1 ngày 1 đêm rồi hãy vào nghệ. Tùy ae hiểu nhé.
https://postimg.cc/image/ghqb3fifz/ -
Quay lên trên
thang_chan_nhan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/01/2014
Khu vực: mong cai
Điểm: 787
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thang_chan_nhan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/02/2016 lúc 7:32pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ban đầu được viết bởi thang_chan_nhan thang_chan_nhan viết:

có thể giảm 1 vài món cũng đc tùy ta muốn chữa om đòn hay mạnh gân cốt.
có 1 vài ae thắc mắc mình xin chia sẻ thêm là tại sao chúng ta phải om bop thuốc ngay sau khi vần xổ mà ko nên vào nghệ ngay. Sự vận động mạnh, co giật, bập cúi, vỗ cánh, dang chân là phải giãn gân và cơ. Vậy vào nghệ có tác dụng ra sao, săn chắc, khô cứng vậy gân có thu về trạng thái tự nhiên ban đầu đc ko khi nó bị cứng rồi vì vào nghệ đó là lý do tại sao có con mở mỏ bo to hay 1 vài dạt đầu bo tốt nhưng sau khi vào chút nghệ lực giảm. Sau khi vần về cho gà nghỉ ít nhất qua 1 ngày 1 đêm rồi hãy vào nghệ. Tùy ae hiểu nhé.

có những thứ hiện ngay trước mắt mà ta ko nghề chú ý , còn những thứ ta cứ tìm đâu đâu . Đúng là thêm một bài học mới về om gà khj ta vần về . Thanks bác đã chia sẻ
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 10:03pm
Gà vần hoặc đi hơi về vào bài 2 mai lại có cần tắm để xả như xả nghệ k anh?
Bình thường 1 tuần xoa 2 lần đó cũng có cần xả không nữa?
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/03/2016 lúc 10:38pm
Ban đầu được viết bởi lucifer2203 lucifer2203 viết:

Gà vần hoặc đi hơi về vào bài 2 mai lại có cần tắm để xả như xả nghệ k anh?
Bình thường 1 tuần xoa 2 lần đó cũng có cần xả không nữa?

Mình lấy 1 vd cho dễ hiểu nhé.
Sáng chúng ta vần xổ thì ae tắm sạch phơi khô sau đó thấm ẩm khăn và xoa bóp toàn thân nhẹ nhàng 5 phút là ok. Tối ta xoa cho 1 lần nữa cho bớt om tang. Lưu ý là vẫn cho uống anpha choay sáng tối 1v và 2v effervita-amino giúp tiêu hoá và bổ sung chất.
Sáng hôm sau hoặc sau nữa tuỳ gà non hay già, tang ít hay nhiều nhưng tốt nhất qua 1 đêm cho gà nghỉ thu gân về rồi hãy vào nghệ và không phơi nắng vì làm khô gà tắm cũng đc ko tắm cũng đc vì qua đêm thì cũng ko còn ảnh hửơng nữa. Nếu muốn tắm thì phơi chút cho khô là mang vào.
Quay lên trên
cau_cai_ga_choi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/09/2015
Khu vực: Phố Nối- HY
Điểm: 815
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cau_cai_ga_choi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2016 lúc 4:56pm
e đang có em bị tang lặng quá bác nào ngâm rồi chuyển nhượng e 1 chai vừa dùng thử xem công hiệu thế nào?vừa chữa con gà kết ghép ẩu con to cao gia hơn đá sâu về đau quá
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2016 lúc 5:53pm
Ban đầu được viết bởi cau_cai_ga_choi cau_cai_ga_choi viết:

e đang có em bị tang lặng quá bác nào ngâm rồi chuyển nhượng e 1 chai vừa dùng thử xem công hiệu thế nào?vừa chữa con gà kết ghép ẩu con to cao gia hơn đá sâu về đau quá

Xa quá, mình ngâm bình 10lit dùng thoải mái.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2016 lúc 6:10pm
Mình mua đủ cân bài có 80k. Trừ hai thứ là riềng và hạt gấc chưa có.mua thêm rượu gạo nữa cũng k bao nhiêu tiền.
Quay lên trên
nguyenthien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/04/2014
Khu vực: ha noi
Điểm: 340
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/03/2016 lúc 3:19am
Anh Jona cho em hoi la hat ga sao vàng da min cho vao ngam luon duoc khong hay phai ha tho roi moi ngam.
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/05/2014
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1101
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/06/2016 lúc 1:37pm
Bài này ngâm 5l rượu có bài nào ngaqm rượu ít hơn k a.khoảng 1.5l thỳ số lượng bao nhiêu hả a...rượu nặng hay nhẹ vậy a
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/06/2016 lúc 3:52pm
Ban đầu được viết bởi Truvjp Truvjp viết:

Bài này ngâm 5l rượu có bài nào ngaqm rượu ít hơn k a.khoảng 1.5l thỳ số lượng bao nhiêu hả a...rượu nặng hay nhẹ vậy a

Rựơu 30-40 độ thôi em. Em ngâm 1,5l thì giảm số gram thuốc bắc đi theo khoảng 1/5. Em ngâm ít quá thuoc ngấm hết ruou.
Quay lên trên
garot Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/09/2013
Khu vực: binh duong
Điểm: 33
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn garot Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/06/2016 lúc 4:28pm
mình ngâm theo bài 2. Cho vào bình tươi cây rồi xịt lên mình gà có được không ban. Cảm ơn bạn nhiều!
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/06/2016 lúc 6:15pm

Rựơu 30-40 độ thôi em. Em ngâm 1,5l thì giảm số gram thuốc bắc đi theo khoảng 1/5. Em ngâm ít quá thuoc ngấm hết ruou.

Cảm iwn a nhé..tại e k nhiều gà có 1 con thôi.các vị kia ra hiệu thuốc bắc là có hả a.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/06/2016 lúc 6:30pm

Cảm iwn a nhé..tại e k nhiều gà có 1 con thôi.các vị kia ra hiệu thuốc bắc là có hả a.

Chỗ mình mua có đủ và rất rẻ. Các thứ khác mua ợ chợ, mình mua tới 10 quả gấc cồ đấy.
Quay lên trên
Truvjp Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Truvjp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/06/2016 lúc 11:45pm
Gấc mùa này thì hiếm rồi a..nên khả năng vị gấc sẽ thiếu..e ngâm để dành đợi con choai.choai lớn thử dùng xem sao
Quay lên trên
legia Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 29/02/2016
Khu vực: ninh binh
Điểm: 13
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn legia Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/07/2016 lúc 5:00pm
Nhưng sao em cho ăn thì gà ị toàn phân trắng vây sư kê
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2016 lúc 1:31am
Ban đầu được viết bởi legia legia viết:

Nhưng sao em cho ăn thì gà ị toàn phân trắng vây sư kê

Vậy bạn ngưng cho gà ăn nhé. Nhớ lấy thóc ngâm rựơu ra để vào hộp chứa cho bay bớt rựơu hãy cho gà ăn nhé. Lựơng lúa ngâm trộn vào chỉ = 1/3;1/4 lựơng lúa cho ăn thôi nhé.
Quay lên trên
Hai Lúa Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 09/01/2013
Khu vực: hue
Điểm: 375
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hai Lúa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/07/2016 lúc 7:50pm
Bài thứ II và cách xoa nghệ rượu lúc 9 g tối là rất hay và khoa học.
Quay lên trên
ngocluan1903 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Ninh Thuận
Điểm: 129
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngocluan1903 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/07/2016 lúc 9:15pm
cho em hỏi cái nhân hạt gấc sao vàng xong hạ thổ trong bao nhiu ngày

Quay lên trên
phu1972 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 18/09/2013
Khu vực: TC :0945139017
Điểm: 10810
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phu1972 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/07/2016 lúc 9:28pm
Ban đầu được viết bởi ngocluan1903 ngocluan1903 viết:

cho em hỏi cái nhân hạt gấc sao vàng xong hạ thổ trong bao nhiu ngày

hạ thổ là xao xong úp xuống đất để nguội là lấy vào là được rồi chú.chứ để nhiêu ngày ....nó nức mộng luôn
Ta thắng kẻ thù đối mặt.nhưng bị hại bởi đứa mà ta tưởng là tri kỉ
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1234>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.