nhờ các huynh đệ chỉ dậy.

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
nam6789 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: phủ lý - hà nam
Tình trạng: Offline
Điểm: 5
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nam6789 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: nhờ các huynh đệ chỉ dậy.
    Ngày đăng: 30/08/2015 lúc 10:39pm
Chào toàn thể anh em trong diễn đàn! Em mới vào nghề có 1 băn khoăn nhỏ muốn hỏi anh em. E úp gà trong bu rộng 80cm có nhỏ quá và ảnh hưởng gì đến gà ko? Và cách khắc phục. Lí do là nhà e ko có diện tích nên phải nuôi trên tầng nên ko úp bu lớn được. Kính mong anh em góp ý và chỉ bảo thêm!!! E xin chân thành cảm ơn!!!
Quay lên trên
gieochieugattoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/05/2013
Khu vực: đã ra bắc
Điểm: 85
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn gieochieugattoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2015 lúc 8:15am
nuôi như thế chỉ đá cỏ thôi.kiếm oonh nào chơi cùng ấy nhà có nhiều chuồng kí gửi 1 e cuối tháng thêm tiền thóc nước ngày ngày chày qua cho gà ăn,phơi phóng,om chườm.
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2015 lúc 8:26am
mình lại nghĩ khác, qtrong là tay người nuôi chứ k qtrong, bạn cứ úp bu nào rộng đủ gà vỗ cánh, chế độ nuôi + chế độ vần thích hợp thì chẳng phải lo gì
vợ là nhà
gà là bạn
manhquyen 0976685434
Quay lên trên
nam6789 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 30/08/2015
Khu vực: phủ lý - hà nam
Điểm: 5
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nam6789 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2015 lúc 8:28am
Sau này vào chế độ trận mạc e sẽ thả ra chuồng rộng dài 2m rộng 1m cao 1m. Vậy các huynh cho e hỏi thêm trước khi đi đá bao ngày thì thả rộng ạ. 
Quay lên trên
ha1989 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: ha noi
Điểm: 368
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ha1989 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 31/08/2015 lúc 8:39am
nếu bạn có chuồng rộng như vậy rồi thì cứ thả nó vào đi.sao phải đợi đến khi đi đá mới nhốt nó sang đấy?
Quay lên trên
Trường gà nòi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 31/08/2015
Khu vực: Đắk Lắk
Điểm: 249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Trường gà nòi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2015 lúc 2:20pm
Trong này mấy ông nhà không có chuồng nuôi.toàn úp bội cả lũ.thế mà gà của họ đá lực thôi rồi
Quay lên trên
Phong Thần Cước Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/07/2013
Khu vực: Làng Nhô
Điểm: 4188
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Phong Thần Cước Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2015 lúc 2:25pm
Ban đầu được viết bởi gieochieugattoi gieochieugattoi viết:

nuôi như thế chỉ đá cỏ thôi...

Không biết thì đừng có nói bừa! Người ta cười cho đấy!
Sống bất nghĩa tai ương!
Sống bất lương tù ngục!
Phải cầu xin là nhục!
Phải khuất phục là hèn!
Hay đố kị nhỏ nhen!
Hay ép chèn độc ác!

Quay lên trên
laokethandong8888 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/04/2014
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 1172
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn laokethandong8888 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/09/2015 lúc 3:36pm
Ban đầu được viết bởi gieochieugattoi gieochieugattoi viết:

nuôi như thế chỉ đá cỏ thôi.kiếm oonh nào chơi cùng ấy nhà có nhiều chuồng kí gửi 1 e cuối tháng thêm tiền thóc nước ngày ngày chày qua cho gà ăn,phơi phóng,om chườm.

Chả sao gà tôi úp bội suốt còn ko dc chạy lồng, nuôi ă uống đầy đủ sạch sẽ thoáng mát vần khi gà thật khỏe, vần vừa sức vẫn đá ầm ầm. Có chuồng rộng chắc vẫn tốt hơn.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.188 giây.