hỏi thêm ae về gà mái kêu cọc cọc

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Tình trạng: Offline
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: hỏi thêm ae về gà mái kêu cọc cọc
    Ngày đăng: 07/07/2015 lúc 1:47pm
mình giờ mới nuôi gà mái nên ko rõ lắm . Mái nhà mình 2 hôm nay nó kêu cọc cọc suốt cả trưa . Nhưng sờ bắt em nó chưa thấy nắm bẹp xuống . vậy là nó chưa chịu trống . Vậy từ khi kêu cọc cọc đến khi chịu trống có lâu ko ah .
Và thêm cái nữa là thằng bnạ mình nó bảo khi nào chịu trống thì nhốt chung gà trống 1 tuần xong ko cần đạp phat nào nữa . cả ổ đẻ sẽ có cồ ??? liệu có đúng ko nhỉ ???
Quay lên trên
NGUYENLUONG Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2014
Khu vực: TP.HCM
Điểm: 1429
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NGUYENLUONG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/07/2015 lúc 2:26pm
Nếu mái tơ thì từ 7- 10 ngày thì thả trống vào là vừa.
Còn việc nhốt chung gà trống 1 tuần xong ko cần đạp phat nào nữa . cả ổ đẻ sẽ có cồ; thì không đảm bảo: vì theo y học chứng minh nếu tinh trùng xuất tinh mà không gặp trứng thì trong 24 giờ tinh trùng sẽ chết đi, không còn khả năng thụ tinh.
Còn trứng chỉ rụng 1 ngày 1 quả. (Nếu nhốt chung gà trống 1 tuần xong ko cần đạp phat nào nữa, nhưng tới lúc đó gà mái chưa đẻ thì không ổn đâu).
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2015 lúc 1:48pm
Mái kêu cọc cọc là báo hiệu sắp đẻ và chịu trống thường dao động trong 7 đến 10 ngày (nhưng cái này ko đúng tuyệt đối với tất cả các mái ,thường mái tơ chuẩn bị lứa đầu thì thời gian kêu cọc cọc đến lúc đẻ lâu hơn mái đang nuôi con rồi đẻ ) khi đẻ nếu có chỗ nhốt nuôi tầm 2 3mv thì tốt nhất cứ thả kệ chúng nó đến lúc sắp ấp mái sẽ tránh khi trống ghẹ và kêu ré rù lông lên ,còn nếu dí đạp thì lúc sáng sớm và chiều tối là trống hăng nhất thường thì chiều tối lúc sắp đi ngủ dí đạp đa phần trống hăng hơn sáng ,còn đẻ 12 15 quả mà chỉ cho đạp từ đầu đến 78 rồi thôi thì cũng vẫn được nhưng với đk là trống tầm 12 20 tháng ,khỏe mạnh ko ốm yếu , đạp 1 lúc ít mái hoặc chỉ mỗi mái mình thì mới đảm bảo chắc chắn được còn ko thì cũng khó nói trước
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/07/2015 lúc 2:19pm
cảm ơn ae . Mái này khoảng 3 hay 4 năm gì đó rồi . Tiện đây mình kể về duyên của mình vầ em nó
Số là thế này vợ mình thích ăn thịt gà mái nhất là gà chọi . Sáng hôm ấy đứa đối diện nhà mình mua 1 con gà chọi mái tơ sắp đẻ của 1 bà cụ . Mình chả quan tâm vì gà mái đem bán chắc cũng lộn tông mà chả ra gì . Vợ mình khoái nên bảo đưa ấy là hẹn bà cụ sáng hôm sau mang 1 con gà mái đến cho vợ mình lại còn dặn là :" mái đẻ lứa đầu hoặc đang chuẩn bị đẻ mới mua | ^_^  vợ mình bảo khi ấy là thịt thơm ngon nhất . cũgn chả quan tâm .
Chiều hôm sau đi chơi về thấy gà mái để cửa với bà cụ đang đứng ấy " Vợ mình đang càu nhàu vì hẹn mái tơ lại mang mái già ^_^ mình lại xem thấy mái chọi đẹp máu gà chọi nổi lên mới quyết bắt ^_^ với lý do để anh nuôi ^_^ 
từ hôm mua đến giờ khoảng 10 ngày rồi . chả biết là gà đẻ xong bà cụ mới bán hay như nào . Nên nóng lòng .
TIỆN  ĐÂY HỎI THÊM AE NỮA LÀ CHO GÀ MÁI ĂN GÌ CHO NÓ NHANH ĐẺ TRỨNG . CHỜ LÂU SỐT RUỘT QUÁ HIHIHI
Quay lên trên
độc hành Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2013
Khu vực: phú hòa-phú yên
Điểm: 1134
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn độc hành Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/07/2015 lúc 8:48pm
cho ăn mối tươi vào bạn ơi,gà mái sắp đẻ hay đang đẻ rất háo ăn mồi tươi sống,bổ sung thêm ít rau củ quả và nếu kĩ tính,cho uống vài viên vitamin B1,C vào. đảm bảo đẻ sai và trứng đạt chất lượng. thân chào
Quay lên trên
khuongbui Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2015
Khu vực: Đắk Lắk
Điểm: 832
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn khuongbui Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/09/2015 lúc 2:46pm
mái mình kêu cẹt cẹt liệu có phải sắp chịu trống không
Quay lên trên
Giáp Vy Đao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/09/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 390
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Giáp Vy Đao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/09/2015 lúc 3:30pm
Nếu là mái già thì tầm 1 tuần nữa là đẻ rồi
1 tuần bác cứ cho ăn 3 bữa cá tươi
Rau củ cho ăn hàng ngày
Bổ xung thêm vỏ trứng
Còn thức ăn chính là thóc, thi thoảng cho thêm cơm + cám nữa là ok. quả nào quả nấy to như trứng vịt Laughing
Quay lên trên
Miziru Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/11/2013
Khu vực: Vĩnh Phúc
Điểm: 113
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Miziru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/10/2015 lúc 10:21am
Kinh nghiệm đúc gà của mình là gà trống ( khỏe mạnh nhé) đạp 01 lần thì được ít nhất 3 quả trứng. Thực tế mình đi nhờ gà trống 5 ngày mới cho đạp mái 1 lần, một ổ trứng gà 12 quả mang đi có 3 lần, cách đều nhau là đủ. Có bạn đúc gà cho gà trống phịch 1 lần mà nở 8/9 quả. Nhưng nếu nhà bạn đủ trống mái để đúc thì không nên hạn chế chúng nó quá nhé.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.