lườn gà

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
Nhắc lần 1: Không chửi bậy

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: bắc ninh
Tình trạng: Offline
Điểm: 2525
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: lườn gà
    Ngày đăng: 05/06/2015 lúc 7:32am
các bác nhiều kinh nghiệm cho  em hỏi.
gà lườn nhọn (lườn mè) và gà lườn phẳng (lườn chim). các bác xem ảnh hưởng gì không tới độ tin của chân đá hay  ảnh hưởng tới  độ chịu tải đòn của gà. mong các bác phân tích và chỉ giáo cho em Angry
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2015 lúc 8:47am
không ai giúp à chán Khóc lóc
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2015 lúc 11:17am
Khi thò tay xuống gầm bụng lườn con gà nhấc lên thì phải thấy lườn thẳng dài và có độ sâu lườn xuống tay nhiều là tốt ko phải gà gầy thiếu thịt mà hông đùi vẫn căng phồng thịt , lườn như này thường mình gà kiểu li chuối tức là dài gà đa phần là khỏe gà hơn loại lườn gà mái ,lườn cong vẹo hay cụt ngắn lườn vào tận gần giữa thân bụng gà mới thấy đầu lườn loại này đi thêm mình thân tròn ngắn hình củ đậu thường ko khỏe bằng loại kia nhưng ko phải là đúng hết hoàn toàn đâu vì nhiều con vẫn chơi hay vì chân đánh lối lăng nó tốt người ta vẫn dùng như thường. Còn tránh gà bị úng cong vẹo lệch lườn thì ngay từ sinh ra đến 6.7 tháng tuổi tránh tuyệt đối ko cho gà ngù trên cây cành xà gỗ vạt cứng mà phải cho ngủ trên nền chuồng đất nhất là đất gà thậm chí ráy bới được thì tránh được đến 99% gà có vấn đề về lườn khi lớn lên
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2015 lúc 11:25am
nhưng em thấy gà có lườn gà mái thường khỏe gà và tải tốt hơn. còn lườn nhọn như cá mè thường mỏng mình=>tải đòn kém. xin bác cho ý kiến
Quay lên trên
Đơn Sơ Đáng Sợ Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4992
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đơn Sơ Đáng Sợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2015 lúc 11:49am
Mình còn chả hình dung ra mấy cái kiểu lườn bạn nói :) 
Nuôi gà từ thủa lên ba
Dái bằng hạt cà cứ thấy mình ngu
Chơi dần đến lúc tuổi băm
Dái bằng quả cà mà vẫn thấy ngu
:))))))))
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2015 lúc 2:00pm
Ban đầu được viết bởi chetthithoi chetthithoi viết:

nhưng em thấy gà có lườn gà mái thường khỏe gà và tải tốt hơn. còn lườn nhọn như cá mè thường mỏng mình=>tải đòn kém. xin bác cho ý kiến
gà lườn mè thì trông k thấy thịt nhưng xương của nó rất to tải cũng tốt k ảnh hưởng tới chân đá đâu bạn con ngũ sắc của a đức cũng là gà mình mè đới bàn với bao nhiêu tuyển thủ mà có e nào nhặt đuoc xác nó đâu
gà chọi 1 thú vui
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2015 lúc 2:08pm
cảm ơn bác Bình chỉ giáo Love struck
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2015 lúc 2:40pm
theo mình lườn không liên quan nhiều đến tải đòn mấy.
Quay lên trên
anhdung1972hm01 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/11/2011
Khu vực: TP HCM
Điểm: 4435
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhdung1972hm01 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/06/2015 lúc 7:24am
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

theo mình lườn không liên quan nhiều đến tải đòn mấy.

sai gzồi nhé Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
nếu 2 con này cùng ưa thích "bóp vú" sẽ lòi điểm yếu ra ngay thôi
vd: loại chân đánh bóp vú (pro) ôm đấm
- "lười mè" chưa đầy 1 hồ sẽ có hiện tượng "mù mắt" hoặc chết ngay tại trận vì cái đầu lườn nhọn và mềm (chính là điểm yếu nhất
- "lườn chim" phải đến 2 hồ nó mới ngộp thở (bức thở) có hể thua nhưng ko chết, con kia chết chắc, ko chết về cũng mù mắt Big grinBig grinBig grinBig grin
đây là cái cách tải đòn của 2 loại trên
- sự thật lườn chim mà "ôm đấm" là cực hiếm, cá nhân mình chưa bao giờ được thấy, nhưng lườn chim chịu tải bị đấm bụng tốt hơn loại lườn mè, nhưng nếu bị đấm đa số chỉ ngộp thở nhảy chân chim mà thôi
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/06/2015 lúc 9:17am
Ban đầu được viết bởi anhdung1972hm01 anhdung1972hm01 viết:

Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

theo mình lườn không lnón quan nhiều đến tải đòn mấy.

sđều gzồi nhé Big grinBig grinBig grinBig grinBig grin
nếu 2 con này cùng ưa thích "bóp vú" sẽ lòi điểm yếu ra ngay thôi
vd: loại chân đánh bóp vú (pro) ôm đấm
- "lười mè" chưa đầy 1 hồ sẽ có hiện tượng "mù mắt" hoặc chết ngay tại trận vì cái đầu lườn nhọn và mềm (chính là điểm yếu nhất
- "lườn chim" phải đến 2 hồ nó mới ngộp thở (bức thở) có hể thua nhưng ko chết, con kia chết chắc, ko chết về cũng mù mắt Big grinBig grinBig grinBig grin
đây là cái cách tải đòn của 2 loại trên
- sự thật lườn chim mà "ôm đấm" là cực hiếm, cá nhân mình chưa bao giờ được thấy, nhưng lườn chim chịu tải bị đấm bụng tốt hơn loại lườn mè, nhưng nếu bị đấm đa số chỉ ngộp thở nhảy chân chim mà thôi

em thì nghĩ khác. Tải đòn do dòng giống cơ địa, nước nuôi rồi đối thu nó đá cái gì thế nào. Lườn tàu hay chim đều có hay dở cả. Thường lườn chim ko nhanh bằng lườn tàu với thể loại tai mũi họng.
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2015 lúc 10:59am
cái gì cũng có ưu và nhược điểm. cái em muốn hỏi chính là cái lợi và cái hại của 2 loại lườn này. mong bác jon và bác Dũng phân tích sâu tý vì em đang sỡ hữu 2 em cùng tông dòng nhưng có 2 loại lườn trên.
xin cảm ơn các bác Love struck
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2015 lúc 12:20pm
lên tín 1 chút nhưng nhỡ tín rồi thì ko lên tin quá ... hay , dở do còn gà anh à , cốt cái tướng tổng thể   tông và quan trọng nhất là bộ não của nó ra. sao thôi .... chứ lườn mè mà nuôi tốt từ nhỏ như em nuôi thì vẫn thành lườn phẳng .... theo em k lên. tin và tín cái này . cứ phải trinh chiến thực tế thôi
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2015 lúc 7:24am
Ban đầu được viết bởi Ga_Ru Ga_Ru viết:

lên tín 1 chút nhưng nhỡ tín rồi thì ko lên tin quá ... hay , dở do còn gà anh à , cốt cái tướng tổng thể   tông và quan trọng nhất là bộ não của nó ra. sao thôi .... chứ lườn mè mà nuôi tốt từ nhỏ như em nuôi thì vẫn thành lườn phẳng .... theo em k lên. tin và tín cái này . cứ phải trinh chiến thực tế thôi
.
con ô chân trắng đấy lườn mè em ạ. nếu mà đánh cỏ thì không phải nghĩ Big grin. nhưng anh muốn nó thỉnh thoảng theo em đi chinh chiến đỉnh cao hơn. chứ ở với anh nó chỉ làng nhành ao làng thôi không xứng tầm của nó.Blushing
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2015 lúc 3:29pm
con anh bắt sau đó hả anh .....??? mè hay phẳng 2 con anh đang cầm cứ nuôi khéo ko pao giờ quanh ao lang đầu anh .... gà 2 kg nhớ mua gói khoáng đa vi lượng như lần trước em bảo đó anh à .....
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/06/2015 lúc 3:55pm
ok em. 1 con 2kg 1 con 1,7 kg. anh nuôi cũng chóng lớn không bệnh tật gì. 
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/06/2015 lúc 11:25am
bọn ý trắc k sịt đc đâu . mà cái con anh của con anh bắt đầu đó . chân mé vai lưng đánh sợ lắm . còn cái con của anh đánh tân lập về chít đó . vẫn còn đôi chân đợi anh qua xem đó nhé ... con ý chết tiếc quá ... mấy hum sau trước hum chết đó có 2 đội cũng lùng dò về nhà em hỏi thăm em ý mừ .
Quay lên trên
chetthithoi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn chetthithoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/06/2015 lúc 11:40am
Ban đầu được viết bởi Ga_Ru Ga_Ru viết:

bọn ý trắc k sịt đc đâu . mà cái con anh của con anh bắt đầu đó . chân mé vai lưng đánh sợ lắm . còn cái con của anh đánh tân lập về chít đó . vẫn còn đôi chân đợi anh qua xem đó nhé ... con ý chết tiếc quá ... mấy hum sau trước hum chết đó có 2 đội cũng lùng dò về nhà em hỏi thăm em ý mừ .
.
con bị chết đó. em nói là nó đổi mầu trắng tái. anh nghĩ  nó thay lông nên bở và yếu gà.con kia về không chết thì cũng phế. thật sự anh chưa nuôi con nào hay như thế. bây giờ vẫn còn xót xa. 
giờ chăm thằng ô chân trắng này mong là em nó duyên trường. dự đoán nó là chuyên gia móc mắt. đã bắt đầu ọ ọe rồi.Love struck
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.