hỏi về dòng gà lông và dòng trụi

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/06/2014
Khu vực: gia lai
Tình trạng: Offline
Điểm: 4210
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: hỏi về dòng gà lông và dòng trụi
    Ngày đăng: 27/04/2015 lúc 12:21pm
chào các bác
ca này mới chứng tỏ là người mới chơi ít kinh nghiệm này

em đi khắp các diễn đàn thấy ng ta khoe gà con tầm 4-5 tháng vẫn chỉ có lông cánh và mấy sợi lông người le que
ví du như tấm này là hình tham khảo 

còn gà của em cũng tầm 4-5 tháng mà lông lá đã phun khắp người
đầu cổ kín lông

thế là gà lai ạ
hay dòng gà lông nó thế ạ?
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2015 lúc 1:31pm
gà đàn nuôi đông nhốt chung chỗ chật chội hay bị chúng nó mổ ăn lông lẫn nhau lên dẫn tới nhiều con người cứ chọc lóc , để khắc phục cái này thì phải nuôi nhốt ra chỗ thoáng rộng tránh tụi nó tụ tập gần nhau thường xuyên và có thể còn phải mua thuốc thú y chống ăn lông nhau thì sẽ hết ngay , còn cũng có những con gà và dòng gà bản chất lông giòn dễ gãy thưa và cụt ngủn 
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2015 lúc 2:21pm
Ban đầu được viết bởi satthuthankebg satthuthankebg viết:

gà đàn nuôi đông nhốt chung chỗ chật chội hay bị chúng nó mổ ăn lông lẫn nhau lên dẫn tới nhiều con người cứ chọc lóc , để khắc phục cái này thì phải nuôi nhốt ra chỗ thoáng rộng tránh tụi nó tụ tập gần nhau thường xuyên và có thể còn phải mua thuốc thú y chống ăn lông nhau thì sẽ hết ngay , còn cũng có những con gà và dòng gà bản chất lông giòn dễ gãy thưa và cụt ngủn 

thé trường hợp gà em bé tí
lông lá đã phun đầy người là gà lại a bác

hay vẫn có dòng chọi nhưng sớm mọc lông
ý em hỏi thế đấy
chứ gà bị trụi lông thì kệ nó chứ em đâu quan tâm
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2015 lúc 6:15pm
Gà mình mới mua đc 2 tháng lông lá sắp mọc hết rồi, theo mình thời tiết lạnh nó ảnh hưởng đến việc mọc lông nhanh hay chậm.
Quay lên trên
thiencuong275 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/05/2013
Khu vực: ha tay
Điểm: 103
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiencuong275 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2015 lúc 6:15pm
Gà của bạn lai hay chọi chỉ có bạn mới biết thôi.còn gà trụi lông thì chắc chắn trạng to hơn gà mà lông lá đã tốt um lên rùi.ý mình là gà cùng tháng tuổi nhé
Quay lên trên
herochief Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/11/2010
Khu vực: tpHCM
Điểm: 443
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn herochief Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2015 lúc 8:13pm
Theo quan điểm cá nhân mình từ khi biết đến con gà đòn thì:
1. Dòng gà đòn lông nhiều: loại này con mái 1,5 tháng là nhú lông đuôi, con trống thì 2 tháng. Loại này khô lông sớm, khoảng 6,7 tháng là đã khô lông, lông mọc phủ che kín toàn thân nên được chuộng hơn vì sẽ xoay xổ sớm hơn, nhanh đấm đá hơn( hồi gẩn 20 năm trước mình có 1 dòng loại này, chuyên đánh lưng nhưng vì mới chơi nên nghĩ là gà lai, thịt hết cả ).
2. Dòng gà lông ít: loại này con mái 2,5 đến 3 tháng mới nhú lông đuôi, con trống thì 4 tháng. Loại này khô lông rất trễ, khoảng 9,10 tháng, có khi qua niên luôn, con trống có khi 6 tháng tuổi rồi nhưng chỉ có lông cánh, lông đuôi lú nhú, lông đùi với cổ thì le que vài cọng. Dòng này đa phần trạng lớn đến rất lớn( dòng này gốc của ông cha ta thời xưa nhưng giờ thấy hơi hiếm ). Mình rất thích loại này       ( mình đang có 1 con trống dòng này: 9 tháng tuổi mà lông đuôi phun lố nhố, lông lưng ra chưa đến 2/3, trạng hơi to )
Trên là ít kinh nghiệm nuôi gà từ lúc mới nở đến lúc lớn của mình [>:D<]
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 2:00am
Ban đầu được viết bởi herochief herochief viết:

Theo quan điểm cá nhân mình từ khi biết đến con gà đòn thì:
1. Dòng gà đòn lông nhiều: loại này con mái 1,5 tháng là nhú lông đuôi, con trống thì 2 tháng. Loại này khô lông sớm, khoảng 6,7 tháng là đã khô lông, lông mọc phủ che kín toàn thân nên được chuộng hơn vì sẽ xoay xổ sớm hơn, nhanh đấm đá hơn( hồi gẩn 20 năm trước mình có 1 dòng loại này, chuyên đánh lưng nhưng vì mới chơi nên nghĩ là gà lai, thịt hết cả ).
2. Dòng gà lông ít: loại này con mái 2,5 đến 3 tháng mới nhú lông đuôi, con trống thì 4 tháng. Loại này khô lông rất trễ, khoảng 9,10 tháng, có khi qua niên luôn, con trống có khi 6 tháng tuổi rồi nhưng chỉ có lông cánh, lông đuôi lú nhú, lông đùi với cổ thì le que vài cọng. Dòng này đa phần trạng lớn đến rất lớn( dòng này gốc của ông cha ta thời xưa nhưng giờ thấy hơi hiếm ). Mình rất thích loại này       ( mình đang có 1 con trống dòng này: 9 tháng tuổi mà lông đuôi phun lố nhố, lông lưng ra chưa đến 2/3, trạng hơi to )
Trên là ít kinh nghiệm nuôi gà từ lúc mới nở đến lúc lớn của mình [>:D<]

Quá. Chuẩn
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 9:14am
Gà nhà mình nuôi là gà trọc lông; gà con rất ít lông, lên lông chậm. gà mái không có hoặc ít lông cổ, gà trống trưởng thành rất ít khi phải làm lông cổ, chỉ làm lông trên đầu một ít.
Gà chú trong đội hay sổ với nhau là gà lông, gà con ra lông rất nhanh, gà mái đa số lông cổ đầy, gà trống thì lông lá xum xuê.
Hai chú cháu hay giao lưu sổ gà thường xuyên với nhau. Còn nói gà lông trạng nhỏ gà trọc trạng to là không chính xác. Gà mình gà trọc trạng 2,7-29 rất nhiều. Gà chú lông mà trạng 3,0-3-2 cũng nhiều. Trạng to hay nhỏ là do trống mái, trống to mái to thì ra trạng to thôi.
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 11:52am
Ban đầu được viết bởi lucifer2203 lucifer2203 viết:

Gà nhà mình nuôi là gà trọc lông; gà con rất ít lông, lên lông chậm. gà mái không có hoặc ít lông cổ, gà trống trưởng thành rất ít khi phải làm lông cổ, chỉ làm lông trên đầu một ít.
Gà chú trong đội hay sổ với nhau là gà lông, gà con ra lông rất nhanh, gà mái đa số lông cổ đầy, gà trống thì lông lá xum xuê.
Hai chú cháu hay giao lưu sổ gà thường xuyên với nhau. Còn nói gà lông trạng nhỏ gà trọc trạng to là không chính xác. Gà mình gà trọc trạng 2,7-29 rất nhiều. Gà chú lông mà trạng 3,0-3-2 cũng nhiều. Trạng to hay nhỏ là do trống mái, trống to mái to thì ra trạng to thôi.

Ok
Vậy là có cả dòng lông và trụi giống như mình nghĩ
1/5 tư đà nẵng    ra huế chơi bạn giới thịu mình vài chỗ để tham quan đi
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 11:59am
trọc thì vặt lông nhanh hơn
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 1:29pm
Gà bạn 4-5 tháng lông phun khắp người là bình thường chẳng có gì lạ. Gà lai hoặc gà pha bạn nhìn vào tai nó xem có đốm trắng ko. Gà rặt nòi thì ko bh có đốm trắng nhé. Phải đỏ rực. Còn ảnh gà như trên là gà nuôi mật độ nhiều. Phân đàn đánh nhau. Ăn uống thiếu chất.gà strest tự mổ lông nhau. Đấy là những yếu tố làm nên con gà 4-5 tháng mà trọc lốc như thế kia bạn à
Vội vàng vô vọng vì vương vấn
Lả lơi lành lạnh lòng lẻ loi
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 2:11pm
Đi coi pháo hoa hả hunggada. Ra huế thì tham quan di tích thôi chứ có gì đâu.
Quay lên trên
thanhze Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Khu vực: Đà Nẵng
Điểm: 358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhze Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 3:00pm
Ban đầu được viết bởi Doansuke Doansuke viết:

Gà bạn 4-5 tháng lông phun khắp người là bình thường chẳng có gì lạ. Gà lai hoặc gà pha bạn nhìn vào tai nó xem có đốm trắng ko. Gà rặt nòi thì ko bh có đốm trắng nhé. Phải đỏ rực. Còn ảnh gà như trên là gà nuôi mật độ nhiều. Phân đàn đánh nhau. Ăn uống thiếu chất.gà strest tự mổ lông nhau. Đấy là những yếu tố làm nên con gà 4-5 tháng mà trọc lốc như thế kia bạn à
Gà nhà mình kolai nhưng vẫn có đốm trắng nè
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 3:18pm
Lai cũng có nhiều kiểu. F1 f2 f3 nhìn loại gà pha gà rặt nòi f1 thì khó mà phát hiện được. Trừ khi tìm hiểu kĩ về dòng gà xác định mua. Gà pha thiếu gì con ăn độ đâu. Chứ gà tông tử thì ko có chuyện tai có đốm trắng bạn ah

Người sửa: Doansuke - 28/04/2015 lúc 3:19pm
Vội vàng vô vọng vì vương vấn
Lả lơi lành lạnh lòng lẻ loi
Quay lên trên
thanhze Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Khu vực: Đà Nẵng
Điểm: 358
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhze Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 3:27pm

Lai cũng có nhiều kiểu. F1 f2 f3 nhìn loại gà pha gà rặt nòi f1 thì khó mà phát hiện được. Trừ khi tìm hiểu kĩ về dòng gà xác định mua. Gà pha thiếu gì con ăn độ đâu. Chứ gà tông tử thì ko có chuyện tai có đốm trắng bạn ah
uhm thanks bạn. 
Quay lên trên
DAOKE25101981 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/10/2012
Điểm: 2418
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn DAOKE25101981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 10:03pm
Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ok
- Ra Huế ghé đc chổ tôi thì tôi tặng bạn đôi gà chíp nuôi chơi cho vui, thấy bạn mê gà mà chưa có điều kiện giao lưu
       *** ĐẠO & ĐỜI ***
Đạo Giúp Đời Tươi Xanh-Ngộ Đạo Phải Tầm Sư
       ĐT: 0948 622 585
Quay lên trên
Đơn Sơ Đáng Sợ Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/04/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4992
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đơn Sơ Đáng Sợ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 10:43pm

Chết cha mình giờ toàn tai trắng mào to 
Nuôi gà từ thủa lên ba
Dái bằng hạt cà cứ thấy mình ngu
Chơi dần đến lúc tuổi băm
Dái bằng quả cà mà vẫn thấy ngu
:))))))))
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 11:18pm
Ban đầu được viết bởi DAOKE25101981 DAOKE25101981 viết:

Ban đầu được viết bởi hunggada hunggada viết:

Ok

- Ra Huế ghé đc chổ tôi thì tôi tặng bạn đôi gà chíp nuôi chơi cho vui, thấy bạn mê gà mà chưa có điều kiện giao lưu

Vâng thanks bác trước nhưng e là khó vì xe no ko vận chuyển
Em ở ks phong nha. Đường nguyễn tri phương có gần bác ko ạ
Quay lên trên
hunggada Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hunggada Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/04/2015 lúc 11:20pm

Đi coi pháo hoa hả hunggada. Ra huế thì tham quan di tích thôi chứ có gì đâu.

Uh tôi ra đà nẵng chơi sẵn đi huế luôn
Ở đường nguyễn tri phương có gần bạn ko
Ghé sang trộm cặp gà chip phát haha
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/04/2015 lúc 6:17am
T ở huyện mà. Nếu thuê xe máy thì ra anh Phong Điền chỗ anh Daoke mà xem gà cho thoải mái. Nhân tiện kiếm cặp gà chíp để trong cái giỏ đựng gà đá vận chuyển cũng dễ mà. Gà trên 5l cho dễ sống.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.