Gà sói mỏ chân đá vào lồng sắt!

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
duongngoclong08 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2014
Khu vực: dong nai
Tình trạng: Offline
Điểm: 2130
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongngoclong08 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà sói mỏ chân đá vào lồng sắt!
    Ngày đăng: 22/01/2015 lúc 11:28am
Xin cacq sư kê cho em hỏi tí, em có con gà xám tơ rất đẹp chân xanh nhưng hôm vừa rồi em nó bị sảy ra rồi sói mỏ với con gà phu, do nó hăng quá đá chảy máy chóc hết vảy chậu và vảy hậu...cộng với 1 ngón nội bị bay móng rỉ máu bây giờ sưng húp. mấy ngày sau thấy nó đứng có 1 chân đi cà nhắc. Cho hỏi gà bị như vậy liệu sau này nó có tử ra móng khác và ra vẩy khc1 được không hay những chỗ bị chóc vẩy chỉ lành và lòi thịt thôi! hix
Mong các sư kê cho em biết nhé! xin cám ơn rất nhiều!
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2015 lúc 12:24pm
Ra vảy, ra móng hay không, thì cũng bỏ thôi không nên chơi nữa. Vì ca này có vẻ nặng.
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2015 lúc 12:52pm
Bị như thế bạn đã chữa thế nào?
Bị vậy phải chữa luôn và ngay thì mới có thể chơi được chứ đợi vài ngày mới chữa thì khó lắm.
Gà bị vậy phải nuôi mất 4 tháng chân nó mới khỏi và chơi lại được. Hơi bị lâu đấy!
Con ngũ sắc của mình bị soi 3 lần, nát hết chân, xương thới lòi cả ra nhưng giờ thì nó vẫn đánh như chưa từng bị 
Quay lên trên
duongngoclong08 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 14/04/2014
Khu vực: dong nai
Điểm: 2130
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongngoclong08 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2015 lúc 4:11pm
Ban đầu được viết bởi ducnt ducnt viết:

Bị vậy phải chữa luôn và ngay thì mới có thể chơi được chứ đợi vài ngày mới chữa thì khó lắm.
Gà bị vậy phải nuôi mất 4 tháng chân nó mới khỏi và chơi lại được. Hơi bị lâu đấy!
Con ngũ sắc của mình bị soi 3 lần, nát hết chân, xương thới lòi cả ra nhưng giờ thì nó vẫn đánh như chưa từng bị 

Mình ngày nào cũng rửa chân và ngâm chân em nó bằng nước ấm, tính vô tí nghệ mà không dám sợ teo gân chân!
mấy ngày đầu mình cho uông thuốc tiêu độc kháng viêm được 2 lần, hiện tai vết thương đã lành nhưng ngón chân bị tuột móng vẫn còn sưng, mấy ngày đầu gà nằm một chỗ, sau 3 tuần thì đi lại và bới đất rồi nhưng không thấy ra vẩy mới và móng mới!! sợ chân ko có vẩy sau này xổ sẹt chắc hay chảy máu lắm...em nó đẹp và đòn lối tốt nên lo lắng quá hỏi thăm anh em xem sao!
xin cám ơn mọi người!
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2015 lúc 4:59pm
Mất vảy, mất móng sau này ko có vảy với móng nữa đâu. Mất vảy sau này nếu đánh bằng những chỗ ko có vảy thường nó sẽ bị sưng lên nhưng cũng ko sao đâu vì nó đánh bằng quản là chính.
Gà soi lồng xong nhét cho 1 viên Choay, 1 viên kháng sinh, 1 viên Alaxan, 1 viên 3B, 1 viên C500
Chân cẳng lấy cồn iod rửa sạch, lấy bông, gạch quấn vết thwong lại. nhốt chuồng sach (tốt nhất dải bao tải cho nằm dến khi vết thương đóng vảy thì cho vào chuồng cát.
Soi lồn xong phải vài tháng vết thương ở chân mới khỏi được. Nếu kiểm tra thấy ko lên mủ thì kệ nó đừng có sờ mó làm gì. 
Chỗ bị thương bạn cũng chó thể dùng rượu nghệ quét vào để sát trùng hoặc đắp nghệ giã nát trộn với mật ong đắp vào. Vết thương bong vảy tang thì quét rượu nghệ hoặc nghệ vào thoải mái ko sao đâu. 
Quay lên trên
dangngoctra Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/07/2011
Khu vực: Hưng Yên
Điểm: 1825
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dangngoctra Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2015 lúc 6:52pm
theo như bác tả thì hỏng con gà rồi
Quay lên trên
satthuthankebg Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện
nhắc lần 1 22/3/15 gây tranh cãi

Gia nhập: 19/09/2013
Khu vực: bac giang
Điểm: 1102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn satthuthankebg Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/01/2015 lúc 10:06pm
Ban đầu được viết bởi duongngoclong08 duongngoclong08 viết:

Ban đầu được viết bởi ducnt ducnt viết:

Mình ngày nào cũng rửa chân và ngâm chân em nó bằng nước ấm, tính vô tí nghệ mà không dám sợ teo gân chân!
mấy ngày đầu mình cho uông thuốc tiêu độc kháng viêm được 2 lần, hiện tai vết thương đã lành nhưng ngón chân bị tuột móng vẫn còn sưng, mấy ngày đầu gà nằm một chỗ, sau 3 tuần thì đi lại và bới đất rồi nhưng không thấy ra vẩy mới và móng mới!! sợ chân ko có vẩy sau này xổ sẹt chắc hay chảy máu lắm...em nó đẹp và đòn lối tốt nên lo lắng quá hỏi thăm anh em xem sao!
xin cám ơn mọi người!
mình có con gà cũng bi soi lồng xỉa mỏ nhưng nó đứng ngoài của chuồng đá con trong chuồng chân củ bàn ngón thái sưng , cựa lay rung rinh sắp tuột , gà đi gửi nên 3 ngay sau mới phát hiện ra và cách chữa của mình chỉ bằng 1 cách là ngâm chân cho nó đứng trong chậu nước lạnh dưới 10 độ càng lâu càng tốt và đôi lúc lại cho ra và sờ nắm vào củ bàn và ngón sẽ thấy nó lạnh đi rất nhiều , lúc gà còn đau thì nó sưng rất nóng nên chiụ đứng nước lạnh nhưng khi đỡ nhiều và khỏi thì nó sẽ nháo nhác tìm cách ra và ko chịu đứng nữa , còn cựa hai bên theo thời gian tự khắc nó sẽ chắc lại và mình đã may mắn chưa khỏi cho nó , chứ cái này tuyệt đối ko nên ngam nước nóng hay xoa nặn các loại thuốc hay rượu bóp nóng được lơi đâu chưa thấy tác hại hiện ra ngay
Quay lên trên
_hacnho_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: Ninh binh
Điểm: 2044
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn _hacnho_ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/01/2015 lúc 12:16am
Bị nặg thì coi như bỏ,mình mới bị 1e gà xắp ra chiến mà cho chạy lồg quên k coi nó đá gãy cả nan tre lồg chạy ,giờ coi như bỏ ...
Hãy sống như mình đang sống!
Quay lên trên
3nolongan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: long an
Điểm: 241
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 3nolongan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/01/2015 lúc 8:17am
Bỏ thôi.
Quay lên trên
Doansuke Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2013
Khu vực: Ha noi
Điểm: 1081
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Doansuke Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/03/2015 lúc 11:40pm
Nặng phết nhỉ
Vội vàng vô vọng vì vương vấn
Lả lơi lành lạnh lòng lẻ loi
Quay lên trên
vanhoaviet Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 31/07/2011
Khu vực: miền nam
Điểm: 175
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanhoaviet Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/04/2016 lúc 3:02pm
khi chân hết sưng quét ruou nghệ vao chỗ mất vảy. Sau nay Chơi lai binh thuong
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.172 giây.