Cách đúc, kĩ thuật nuôi nòi con

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 34567>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
baby2 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 27/12/2012
Khu vực: tphcm
Tình trạng: Offline
Điểm: 107
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn baby2 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2012 lúc 4:22pm
rat hay & truyen thong
Quay lên trên
tungthaibinh Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2012
Khu vực: HHàTháiBình
Điểm: 3006
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tungthaibinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/01/2013 lúc 10:37pm
bác có thể nói rõ hơn về cách tuyển chọn gà con để ae nuôi cho đỡ tốn thócBig grinBig grinBig grinBig grin
Quay lên trên
lionking Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/02/2013
Khu vực: Ứng hòa - Hanoi
Điểm: 561
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lionking Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/03/2013 lúc 1:53pm
like
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 15/05/2010
Khu vực: Nhà quê
Điểm: 2055
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/03/2013 lúc 3:09pm
Ban đầu được viết bởi tungthaibinh tungthaibinh viết:

rất hay .chắc nhà bác nhiều gà non lắm nhỉ
Lúc nào cũng có, nghe mà điếc cái tai.Big grin
Quay lên trên
choivithich Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 194
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choivithich Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/04/2013 lúc 11:49pm
"lưu ý gà mái bắt đầu đẻ thì con trống chỉ cần phịch một cái là đc đến 5-7 quả trứng cóc nọc. nên k cần phịc nhiều cho mệt    "
Em lại cứ tưởng phịc nhiều thì sướng chim khỏe gà chứ pác! Big grin. Thông cảm suy bụng ta ra bụng gà! Bác có nhiều kinh nghiệm hay cứ chia sẻ nhé! Chúc bác luôn vui vẻ và mạnh khỏe!Big hug
Quay lên trên
Tình Qúa Buồn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc 1 lần vì spam bài viết

Gia nhập: 28/02/2013
Khu vực: Cứt HN thoáng mùi phở phím
Điểm: 713
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tình Qúa Buồn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/05/2013 lúc 10:44pm
Ban đầu được viết bởi vanvuluongdo vanvuluongdo viết:

Ban đầu được viết bởi thanhmien9x thanhmien9x viết:

1 cái mà dc 5 7 trứng thì bác cho em hỏi tại sao nó phịch nhau suốt ngày mà vẫn có trứng ung??????????

<div id="isChromeWebToolbarDiv" style="display:none">
Bên ngoài vỏ trứng còn có một lớp màng rất mỏng nữa [/DV]
trống yếu.gà mái ấp ngu
Quay lên trên
Tình Qúa Buồn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nhắc 1 lần vì spam bài viết

Gia nhập: 28/02/2013
Khu vực: Cứt HN thoáng mùi phở phím
Điểm: 713
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tình Qúa Buồn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/05/2013 lúc 10:45pm
Ban đầu được viết bởi vanvuluongdo vanvuluongdo viết:

Ban đầu được viết bởi thanhmien9x thanhmien9x viết:

1 cái mà dc 5 7 trứng thì bác cho em hỏi tại sao nó phịch nhau suốt ngày mà vẫn có trứng ung??????????

<div id="isChromeWebToolbarDiv" style="display:none">
Bên ngoài vỏ trứng còn có một lớp màng rất mỏng nữa [/DV]
trống yếu.gà mái ấp ngu
Quay lên trên
namgachoi18 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/05/2013
Khu vực: Nam Định
Điểm: 91
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn namgachoi18 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/05/2013 lúc 6:17pm
của em trống tía chân xanh vs mái ô chân trắng sao lại ra cả đàn 11 con ô chân xanh nhỉ :((((((
Quay lên trên
Guests Xem...
Guest
Guest
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Guests Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/05/2013 lúc 7:05pm
Hay quá
Quay lên trên
Anh Hổ Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/05/2013
Khu vực: thái nguyên
Điểm: 2
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Anh Hổ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/05/2013 lúc 9:39am
Thank bài viết của bác Hư Trúc. rất bổ ích :D

Quay lên trên
O*LayDy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 24/05/2013
Khu vực: NamĐinh
Điểm: 12
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn O*LayDy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/05/2013 lúc 6:25pm
cảm ơn máy bài viết hay quá rât bổ ích
Quay lên trên
phamtrung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/08/2012
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 157
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phamtrung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/05/2013 lúc 11:38am
em đang áp dụng chính sách như thế bày liệu có ổn không bác hư trúc.
mái già + trống tơ
mái tơ + trống già ra con thấy cũng ổn định lắm.
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/05/2013 lúc 12:17pm
Ban đầu được viết bởi phamtrung phamtrung viết:

em đang áp dụng chính sách như thế bày liệu có ổn không bác hư trúc.
mái già + trống tơ
mái tơ + trống già ra con thấy cũng ổn định lắm.
quá ổn chứ sao.
ngày xưa mình còn nhớ mãi vì là lần đúc đầu tiên. đúc con trống tầm 10 11 tháng với mái già, ra con trống rất khá, nhiều trống, con rất khỏe, khung xương rất tốt.con khá giống bố. nên đừng nói là trống non đúc k tốt, nó phát đục đủ tầm 11 12 tháng đúc rất sung.

Người sửa: Hư Trúc - 25/05/2013 lúc 2:14pm
Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
Dino Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2012
Khu vực: Kim Động-HY
Điểm: 2387
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Dino Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/05/2013 lúc 12:40pm
gà bố có cần lối hay k anh Hư Trúc.thấy bảo đòn cha lối mẹ.chỉ cần gà mái lối hay là được đúng k ạ.bố đầu ngu chân lợt phợt có chơi đc hok anh ?
Quay lên trên
Sỹ Chúc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Sỹ Chúc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/05/2013 lúc 1:20pm
Ban đầu được viết bởi huychandoi23 huychandoi23 viết:

gà bố có cần lối hay k anh Hư Trúc.thấy bảo đòn cha lối mẹ.chỉ cần gà mái lối hay là được đúng k ạ.bố đầu ngu chân lợt phợt có chơi đc hok anh ?
\
chớ dại,đúc gà nên kĩ tính một chút. trống mái đều phải khá ưng ý,đòn cha lôi mẹ nó còn tùy vào dòng gà.tốt nhất là chọn con trống mặt mỏ mắt nhìn thông minh, lối tốt, khung xương liền, bó đuôi to,cần đẹp.chân đá tốt.không có dc thì mới nên dùng những con bị khuyêt một số yếu tố đi
Vạn sự tùy Duyên!
Quay lên trên
simstst2012 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 01/08/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 389
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn simstst2012 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/05/2013 lúc 7:31pm
cám ơn bài viết của bác nhé, hay lắm!
Quay lên trên
hades89 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 26/11/2012
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 67
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hades89 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2013 lúc 8:55am
Thanks bác đã chia sẻ kinh nghiệm cho ae
Quay lên trên
meobaybi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/03/2013
Khu vực: Thai Binh
Điểm: 48
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn meobaybi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 04/06/2013 lúc 4:41pm
Êm xin hỏi chủ topic tí nhé. Giờ em đi mua gà mái về đúc, vậy dựa vào đâu để biết em nó thuộc đòn lối gì. Hay lại phải chờ duyên ạ. Em xin cảm ơn
Quay lên trên
nguyenthanhtambmt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/04/2013
Khu vực: ĐĂK LĂK
Điểm: 144
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthanhtambmt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/06/2013 lúc 1:14pm
Ban đầu được viết bởi Hư Trúc Hư Trúc viết:

Cảm ơn mọi ng đã góp ý.
Mấy hôm trước mới trải qua nên bổ xung ngay cho các bác nếu gặp phải.
8. Gà con ở giai đoạn phát triển mạnh
- khoảng 1.5-2.3kg là giai đoạn gà cần rất nhiều lượng khoáng chất như can xi, kali....nên gà rất dễ bị bệnh loãng xương yếu gối nếu nuôi ở điều kiện không thật sự tốt, gà có thể bị liệt chỉ nằm hoặc quỳ nhưng mặt vẫn đỏ ăn uống bình thường, đây là hiện tượng thiếu canxi,
cách chữa, cho uống viện can xi, kali, bổ xung khoáng chất có thể ngày hôm sau đã bắt đầu đi lại được, vừa hôm trước mình có bị và giờ em nó đã đi lại BT,
Để giảm nguuy cơ bị như trên các bác có thể cho gà ăn vỏ trứng, vỏ sò hoặc ốc nhỏ đập nát vỏ để nguyên cả thịt lẫn vỏ cho gà ăn rất tốt...

gà khoảng 1.9 đến 2.3 ăn uống bình thường. mặt tái (nhìn k có tinh thần con gà nòi). hay ăn xốp, bạc che có phải thiếu canxi, chất khoáng... không vậy a. bây giờ bổ sung chất khoáng, canxi, kali....đúng không ang. thanks anh. nhưng cho em hỏi mua canxi, kali, chất hoáng mua ở chỗ nào vậy anh. 
Quay lên trên
ak_47 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: hà nội
Điểm: 4335
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ak_47 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/06/2013 lúc 4:29pm
cách soi trứng chắc phải nhờ og già thôi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 34567>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.171 giây.