Cách đúc, kĩ thuật nuôi nòi con

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 23456 7>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ga_tq83 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2012
Khu vực: Tuyen Quang
Tình trạng: Offline
Điểm: 350
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ga_tq83 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/07/2012 lúc 1:33pm
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Bài viết rất chi tiết. Cám ơn các bạn.

Bổ sung 1 tý lúc gà mới nở ra đến ngày thứ 2 thì cho ăn cám gạo pha 1 ít vừng<mè> trong 1 tuần.
cho ăn thêm vừng có tác dung gj vậy a? E cũng nghe nój thế nhung k bjết tác dụng
Quay lên trên
Tien_nam1211 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 20/07/2012
Khu vực: hưng yên
Điểm: 19
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Tien_nam1211 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 01/08/2012 lúc 10:51pm
gà mái màu xám đá,mặt khá dữ,cao ráo,vẩy cuốn
liệu có để đúc được ko nhỉ?
Quay lên trên
duyhubt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 27/03/2012
Điểm: 15
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duyhubt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/08/2012 lúc 2:05am
cho e hỏi chi phí thức ăn để nuôi một chú gà từ lúc nhỏ đến lúc trưởng thành như thế nào ạ. nếu e nuôi trong thòi gian theo mẹ bằng cám con cò rồi khi tách mẹ cho ăn bằng lúa thì chi phi như thế nào? mong các bác có kinh nghiệm mách giùm e ạ.
Quay lên trên
nguyenmanhquyen Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: ha noi
Điểm: 3256
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenmanhquyen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2012 lúc 11:07pm
kinh nghiem hay qua. tks a
Quay lên trên
nhatnguyet Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 13/12/2010
Khu vực: ĐăkNông
Điểm: 2164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhatnguyet Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/08/2012 lúc 8:40am
hay
Quay lên trên
thanhdong Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/09/2011
Khu vực: Từ Liêm
Điểm: 2638
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhdong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/08/2012 lúc 11:20am
rất bổ ích
Quay lên trên
thiennhailangtu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/01/2012
Khu vực: THÁP CHÀM PHỐ
Điểm: 1713
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thiennhailangtu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 08/09/2012 lúc 2:19pm
Thanks các chú, các anh đã bỏ công truyền thụ kinh nghiệm quý báu
Quay lên trên
timelessnotime Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/09/2012
Khu vực: Đồng Nai
Điểm: 207
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn timelessnotime Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 28/09/2012 lúc 10:00am
Ban đầu được viết bởi duyhubt duyhubt viết:

cho e hỏi chi phí thức ăn để nuôi một chú gà từ lúc nhỏ đến lúc trưởng thành như thế nào ạ. nếu e nuôi trong thòi gian theo mẹ bằng cám con cò rồi khi tách mẹ cho ăn bằng lúa thì chi phi như thế nào? mong các bác có kinh nghiệm mách giùm e ạ.

Bác này hỏi để khi bán xem mình lỗ hay lời àh,nói thẳng chưa có 1 người nuôi gà nào mà tính đc chi phí ăn cho 1 con gà từ khi nở đến lúc bán hết mà bác tính toán như thế.
Quay lên trên
mr_binh Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 23/02/2012
Khu vực: Móng Cái
Điểm: 7996
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn mr_binh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/09/2012 lúc 11:17am
KINH NGHIỆM QUÝ BÁU ĐÁNG HOC HỎI. THANK BÁC
Quay lên trên
Bịp đỏ chân xanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2012
Khu vực: Văn Giang _HY
Điểm: 780
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Bịp đỏ chân xanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/10/2012 lúc 7:07am
gà này .nếu soi chuyên ấp trứng thì tầm 5 ngày thì soi được rồi .mình thì hay soi tầm 6 ngày .lúc ý trứng nào có trống thì sẽ có mạch máu và có một Nhân bằng hạt đậu xanh chạy ở trong .còn nếu không có trống .trứng sẽ trong không có gì cả .nếu chưa biết kĩ thuật soi thì tốt nhất soi trứng vào lúc gà ấp được 10 ngàyBig hug
Quay lên trên
socson_black Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/05/2012
Khu vực: hanoi
Điểm: 529
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn socson_black Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2012 lúc 9:36am
giờ mới để í kái này cũng khá la hay
Quay lên trên
vân phong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/11/2012
Khu vực: Bình Định
Điểm: 263
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vân phong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/11/2012 lúc 6:25pm
Ban đầu được viết bởi duyhubt duyhubt viết:

Gà còn nhỏ thì cho ăn giàu chất đạm..có thể cho ăn cám công nghiệp .
Tới khi nó đc tầm 2 kg thì bắt đầu cho ăn lúa .
Mình hay nuôi theo cách này . Gà sẽ rất to con !
Quay lên trên
thanhmien9x Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/11/2012
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 399
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thanhmien9x Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2012 lúc 9:47pm
1 cái mà dc 5 7 trứng thì bác cho em hỏi tại sao nó phịch nhau suốt ngày mà vẫn có trứng ung??????????

Quay lên trên
cam_pha_teen Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 23/08/2012
Khu vực: Cẩm PhảQuagNinh
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cam_pha_teen Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 22/11/2012 lúc 10:27pm
HAY QUÁ BÁC Ạ
THKS
Quay lên trên
vanvuluongdo Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/11/2012
Khu vực: Thái BÌnh
Điểm: 97
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vanvuluongdo Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2012 lúc 9:54am
Ban đầu được viết bởi thanhmien9x thanhmien9x viết:

1 cái mà dc 5 7 trứng thì bác cho em hỏi tại sao nó phịch nhau suốt ngày mà vẫn có trứng ung??????????

Bên ngoài vỏ trứng còn có một lớp màng rất mỏng nữa 
Quay lên trên
gata78tb Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 15/11/2012
Khu vực: thai binh
Điểm: 337
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gata78tb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/11/2012 lúc 8:55pm
cảm ơn bạn
Quay lên trên
duclongls05 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: kv2
Điểm: 149
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duclongls05 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/12/2012 lúc 2:19pm
chủ đề hay và rất hữu ích, cám ơn các bác
Quay lên trên
gamaito Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/06/2010
Khu vực: HL - Quảng Ninh
Điểm: 1347
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gamaito Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/12/2012 lúc 2:38pm
Ban đầu được viết bởi Hu Truc Hu Truc viết:

1. chọn lựa gà bố mẹ.
Thực ra có rất nhiều top pic nói đến việc chọn gà bố mẹ rồi nên tôi chỉ xin nói đến việc chọn đòn lối.
thường tôi cố tình chọn bố mẹ sao cho cùng một lối ra con khả năng thuần lối sẽ cao hơn...
2. cho phối cặp.
Với một con trống thì tốt nhất là cho 2-3 mái là khỏe nhất.
Vườn rộng mà ít thời gian thì cứ thả cả ngày cho nó hoang dại
còn nếu có thời gian thì chỉ cần thả buổi sáng cho nó hành xử đến khoảng 10 g sáng thì nhốt trống vào.
thức ăn thì bình thường cứ thóc ngâm bt công thêm ít rau xanh là ok.
nếu có điều kiện thì thi thoảng bổ xung thịt tươi.
gà nòi thường đẻ từ 10-15 trứng là ấp bt nhưng đôi khi có con cũng đẻ đến tận 20 hoặc hơn nữa, thì cứ đến tầm 15 quả mà có gà ấp giúp thì cho nó ấp trước 10 quả, nếu k có thì tốt nhất là cứ thịt luộc 10 quả đẻ đầu tiên cho nó ngot nước.
lưu ý gà mái bắt đầu đẻ thì con trống chỉ cần phịch một cái là đc đến 5-7 quả trứng cóc nọc. nên k cần phịc nhiều cho mệt   
3. gà ấp.
Tại sao người ta cho gà vịt ấp không bao giờ lỗ liệu các bác có để ý?
thông thường người chuyên ấp trứng chỉ cần 5 ngày đã có khả năng phát hiện và soi được là trứng có cồ hay không,
họ dùng một loại đèn khá chuyên nghiệp có ánh sáng trắng công thêm chút kinh nghiệm khi soi là phát hiện vết quầng mờ hoặc ít tia máu chứng tỏ có cồ bằng không thì loại...
mình thì vẫn thường dùng lạoi đèn 75W mầu vàng(bóng tròn)và 10 ngày soi cho chắc ăn...
Tạm thời đến đây đã mỏi tay rồi mai viết tiếp
tập sau: cách thức xuống ổ và chăm gà con mới xuống ổ...
Đây là bài viết của hư đốn tiên sinh

Mình thì dùng đèn pin soi ngược trứng trước khi cho ấp nếu thấy có chấm đen trong trứng là có cồ ko sai tẹo nào
Quay lên trên
1minh5sac Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2012
Khu vực: Hải Dương
Điểm: 1149
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn 1minh5sac Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/12/2012 lúc 6:33pm
gà con nở ra cái là cho vào thùng caton ủ điện luôn cho ăn cám và pha thuốc úm cho uống
còn gà mẹ thì nhốt vào với gà trống
tại mình có 1 con mái nên làm như vậy là có nhiều gà mà ko cần nhiều máiBig grin
Quay lên trên
tungthaibinh Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 29/12/2012
Khu vực: HHàTháiBình
Điểm: 3006
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tungthaibinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 30/12/2012 lúc 3:48pm
rất hay .chắc nhà bác nhiều gà non lắm nhỉ
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <1 23456 7>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 7.328 giây.