Gà bị ốm trong, cần sự giúp đỡ.

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
quangvands Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2014
Khu vực: Đồ Sơn
Tình trạng: Offline
Điểm: 17
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangvands Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà bị ốm trong, cần sự giúp đỡ.
    Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 9:31am
Mọi người giúp em với, em có 1 con chiến thay lông không may bị ốm trong gần tuần nay chăm sóc cẩn thận mà vẫn chưa lại gà. Biểu hiện gà da tái, màu thâm, phân không được vón cục. Mọi người chia sẻ cho em cách chữa trị giúp với ạ. Cảm ơn mọi người đã ghé qua.
Quay lên trên
đinh tuyên Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 27/12/2012
Khu vực: thái nguyên
Điểm: 1422
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn đinh tuyên Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 9:43am
kiếm vườn rộng thả ra cho chạy nhảy phịck mái  1 thời gian là đỏ khỏe ngay ý mà . bạn có ngô hạt cứ vãi cho ăn là đỏ ửng . chống chỉ định hnào mưa gió hoặc quá lạnh sẽ lm nó ốm thêm
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 10:04am
Ban đầu được viết bởi quangvands quangvands viết:

Mọi người giúp em với, em có 1 con chiến thay lông không may bị ốm trong gần tuần nay chăm sóc cẩn thận mà vẫn chưa lại gà. Biểu hiện gà da tái, màu thâm, phân không được vón cục. Mọi người chia sẻ cho em cách chữa trị giúp với ạ. Cảm ơn mọi người đã ghé qua.

nhốt gà chỗ rộng, thoáng, khô sạch sẽ nhá. chân gà phải khô ấm nhé.
mua 10v phariton, 10v C500, 10 v B1, 10v dầu cá. chia điều 2 lần sáng tối trong 5 ngày.
cho gà ăn cơm nóng trôn lúa ngâm ăn 1/2 bầu diều thôi ngày 2 bữa và thêm tý rau giá nhé.
Quay lên trên
quangvands Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangvands Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 3:51pm
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

mua 10v phariton, 10v C500, 10 v B1, 10v dầu cá. chia điều 2 lần sáng tối trong 5 ngày.
cho gà ăn cơm nóng trôn lúa ngâm ăn 1/2 bầu diều thôi ngày 2 bữa và thêm tý rau giá nhé.

Thuốc này mua ở hiệu thuốc thú y hay thuốc người vậy bác. Jonathantruong.
Quay lên trên
quangvands Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangvands Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 3:52pm
Ban đầu được viết bởi đinh tuyên đinh tuyên viết:

kiếm vườn rộng thả ra cho chạy nhảy phịck mái  1 thời gian là đỏ khỏe ngay ý mà . bạn có ngô hạt cứ vãi cho ăn là đỏ ửng . chống chỉ định hnào mưa gió hoặc quá lạnh sẽ lm nó ốm thêm

Vâng, em cảm ơn bác nhiều nhé.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 3:55pm

bạn ra tiệm thuốc tây mua nhé. xong 5 ngày thì mua thêm nước điện giải thú y về cho ống nhé. khoảng 2 tuần sau là ok.
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/11/2014 lúc 6:02pm
các bác cho mình hỏi dầu cá có tác dụng gì vậy ???
Quay lên trên
quangvands Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn quangvands Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2014 lúc 7:10am

bạn ra tiệm thuốc tây mua nhé. xong 5 ngày thì mua thêm nước điện giải thú y về cho ống nhé. khoảng 2 tuần sau là ok.

Vâng, cảm ơn bác nhiều ạ!
Quay lên trên
vikinga Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/03/2012
Khu vực: Công-Hưng Yên
Điểm: 3903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vikinga Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2014 lúc 8:25am
Ban đầu được viết bởi hhqa86 hhqa86 viết:

các bác cho mình hỏi dầu cá có tác dụng gì vậy ???
Về cơ bản là một loại thuốc bổBatting eyelashes
Họ Tên: Phạm Công
Địa chỉ:H­­ưng Yên
Chơi gà từ thủa mười ba
Đến khi ba mấy vẫn gà ta chơi

Quay lên trên
NGUYENLUONG Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2014
Khu vực: TP.HCM
Điểm: 1429
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NGUYENLUONG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/11/2014 lúc 8:33am
dầu cá đa phần là chứa chất vitamin E giúp làm đẹp da. cũng có loại chứa vitamin E & D
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.