đeo chì cho gà

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Bắc Giang
Tình trạng: Offline
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: đeo chì cho gà
    Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 4:01pm
Chào mọi người ! Em ( cháu ) định mua chì về đeo vào chân gà hàng ngày cho nó luyện tập liệu, đến khi gần đá thì bỏ ra có ổn không các bác! Trong dđ có ai làm như vậy chưa ah?
Thanks mọi người!Big hug
Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 4:02pm
Mình chưa thử nhưng nghe đồn là ko ổn đâu
Quay lên trên
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 4:09pm
sao không ổn vậy bạn! đeo vào nó nặng cho nó tập, sau bỏ ra nó nhẹ nó đá mạnh hơn chứ! 
Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 4:13pm
Big grin mình nghe nói ko ổn nên ko thử, bạn tò mò và có điều kiện thì thử đi rồi chia sẻ cho mình biết với
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 4:54pm
Có nghe nói về khoản đeo chì, nhưng ko có gà chọi nên ko thử đc. ĐỢi tí nữa có cao thủ trả lời giúp bạn.
Quay lên trên
nguyennamphong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/09/2014
Khu vực: ninh binh
Điểm: 129
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyennamphong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 8:21pm
cái này hình như không phổ biến lắm. mình cũng chưa nge bao giờ. chờ các cao nhân giải đáp vậy bác à
Quay lên trên
Kun.seven Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 22/10/2012
Khu vực: Tây Nguyên
Điểm: 1903
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Kun.seven Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 8:25pm
Vụ này lâu rồi cũng có ng hỏi, mình cũng nghe nói ko ổn nên chả dám thử vì nghe bảo chân đá hay vị vọt xà.
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 9:00pm
lâu lâu mình quấn 5 lớp vải chiều ngang = 3 mặt cựa nhúng nước cho chạy lồng  mỗi ngày, cũng có tác động tốt !
kẹp hay đeo chì thì chú ý đến trọng lượng con gà mà điều chỉnh lượng chì, tập luyện nhẹ nhàng vừa phải ít thôi còn để nó làm quen với chân ko, chứ như bạn tập thường xuyên đến khi gần đá thả ra thì mất thăng bằng đá hẫng chân sao mà chơi đc Laughing
Quay lên trên
phieu dieu Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: đông anh
Điểm: 865
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phieu dieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/10/2014 lúc 10:10pm
mình thì làm theo cách ông anh chỉ là 1 ngày tung con gà lên sân cát. làm cái sân bé bé tung nó lên 50 rồi tăng dần đến 150 lần. gà sẽ quen sau 1-2 lần tập cho gân cứng khỏe gối.
Quay lên trên
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/10/2014 lúc 7:26am
hì! cảm ơn các bác! Em định cho nó đeo chì tập luyện theo kiểu của Songoku! 
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/10/2014 lúc 7:48am
bạn chuẩn bị 2 con gà, 1 con cho đeo tạ 1 con ko đeo, sau này xem con nào đá ác hơn
theo mình thì ko tốt vì sẽ anh hưởng đến gân cơ xương khớp và thần kinh.trái với tự nhiên là bất bình thường, con gà sẽ ko thik nghi dc
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: dak lak đồg nai
Điểm: 1469
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/10/2014 lúc 8:09am
Cũng có nghe qua vấn đề này,người ta cho rằng đeo chì hại gà ,vì chì rất độc,mình nghĩ cứ chạy lồng là ok rồi,
Quay lên trên
_hacnho_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: Ninh binh
Điểm: 2044
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn _hacnho_ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/10/2014 lúc 10:56am
Ban đầu được viết bởi phieu dieu phieu dieu viết:

mình thì làm theo cách ông anh chỉ là 1 ngày tung con gà lên sân cát. làm cái sân bé bé tung nó lên 50 rồi tăng dần đến 150 lần. gà sẽ quen sau 1-2 lần tập cho gân cứng khỏe gối.

cái này là nhồi gà ltập đều rất tốt.
Quay lên trên
_hacnho_ Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 11/05/2013
Khu vực: Ninh binh
Điểm: 2044
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn _hacnho_ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/10/2014 lúc 11:01am
Ban đầu được viết bởi betapchoi betapchoi viết:

hì! cảm ơn các bác! Em định cho nó đeo chì tập luyện theo kiểu của Songoku! 

songoku có nội côg căn bản rồi nên đeo chì sẽ ok hơn,gà bác chưa có nội côg căn bản đeo vào sẽ có hại chứ kô lợi lộc ji đâu
Quay lên trên
duoiuoivuive Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/01/2012
Khu vực: BThanh-TpHCM
Điểm: 625
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duoiuoivuive Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/10/2014 lúc 11:24pm
May luôn cái áo giáp cho nó mặc thì ra trường khỏi lo Tongue
Sáng sớm chịu khó tập thể dục với con gà 1 tý là gà khỏe mà mình cũng khỏe. Gà 50 cái nhảy thì mình cũng được 50 cái gập người rồi. Khỏe cả 2.
Quay lên trên
gachaykieu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 15/01/2010
Khu vực: miền bắc
Điểm: 2224
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachaykieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/10/2014 lúc 7:30am
tập tay với em nó,hoặc chạy lồng cho tự nhiên
chỉ nghe tiếng gió mà đầu em sưng[đầu em đây cựa anh đâu]
Quay lên trên
vagabond Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2014
Khu vực: TP. Hồ Chí Minh
Điểm: 4614
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vagabond Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/10/2014 lúc 11:08pm
trước cũng nghe vụ này nhưng sau thấy mấy ông anh kể là khi bỏ chì ra nó sút không chuẩn!
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/10/2014 lúc 1:01pm
a hàng xóm nhà mình đã thử nhưng ko khả thi
bác ấy quấn quanh chân gà mấy vòng vải mỏng để chì khỏi chèn làm đau chân gà rồi lấy sợi chì khoảng 25cm quấn quanh đè lên lớp vải đấy, rồi lại quấn thêm mấy lượt vải ra bên ngoài lớp chì.
Kết quả là con gà phát triển cơ đùi khá tốt, đá nặng đòn hơn nhưng cảm giác con gà bị cứng cơ, chậm hơn hẳn ko còn dẻo dai như lúc đầu.
Lũy tre thấp thoáng đàng xa
Mấy mươi bước nữa về qua cổng làng
Trong lòng bỗng thấy xốn xang
Quê hương hai tiếng nặng mang suốt đời
Quay lên trên
Chọi dưa Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/07/2011
Khu vực: I Rắc
Điểm: 3150
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Chọi dưa Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/10/2014 lúc 3:39pm
Đeo thêm cả vào cổ và chất lên lưng nữa bác nhé Thinking
Quay lên trên
huynhthien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: ninhthuan
Điểm: 164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhthien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/10/2014 lúc 10:17pm
mịnh thì nghĩ là khi nào cho nó chạy lồng mình mang vào giống như mang tạ cho nó chạy, khi nào chạy xong tháo ra. chạy một thời gian thì tốc độ nó sẽ lên. đâu có mang tạ suốt ngày cho nó đâu mà lại sợ ko phát triển tự nhiên với lại sút vọt xà chứ
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.