Lại 1 Cách Chống Muỗi hiệu quả

Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7242
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Lại 1 Cách Chống Muỗi hiệu quả
    Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 7:53pm
Vào dđ thấy nhạt nhạt vì gà đang mùa ủ lông, Sư Kê đích thực thì giấu bóng, Kê Sư thì hung hăng, chê gà thì bị sỉ vả khen thì bảo nịnh nọt, nên toàn thấy comment: gà khá, được, khá, hay, bí quá thì bê luôn comment bài khác tương vào...hoặc hỏi thăm nhà nhiều kê, nhiều cám k cho nó lành.
Lạc xuống đây chia sẻ cùng ae mới chơi cách chống muỗi cho gà của mình rất đơn giản và hiệu quả.
Trước kia mình toàn căng màn, che vải hoặc phun thuốc mà k ăn thua,hoặc là có hại cho gà như có bác đã bày cách cho ae. Nóng quá mà che chắn ủ kỹ quá thì nó rạc gà, phun thuốc diệt muỗi thì người hít nhiều con thối phổi, để vậy thì lũ gà đòn trụi thùi lụi đêm đêm muỗi nó bu kín phao câu với vầu cánh, mất máu thì có mà lớn(gà con) với đấm đá = niềm tin à? . Nhớ lại trước đây sắm 5_7 cái làn tối nhét nó vào đấy,sáng sau thả ra cuồng chân nó phi khắp vườn, phun thuốc cho gà thì 1 chào mào, 1 mi mái sáng sau thấy còng queo vì treo gần đó mà "đắng lòng".....hì
Nói nhiều thì bảo nói dai, vậy ae hoặc sư kê nào có cách chống muỗi cho gà hiệu quả chia sẻ cho ae học hỏi với, thay mặt ae có gà bị muỗi đốt cám ơn trước...
Em đi khóa chuồng gà cái đã, 2 hôm rồi mấy thằng trộm vặt nó đi "tuần" khu em ở....

Người sửa: @nh Vũ - 02/10/2014 lúc 8:01pm
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 8:06pm
tôi ngại đọc bài ông viết lắm rồi Laughing
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 16/06/2010
Khu vực: BN - BG
Điểm: 2549
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 8:10pm
Chịu khó bắt muỗi vặt cánh đi là xong thôi mà Big grin

Nghe giang hồ vừa đồn vừa thổi rằng muỗi sợ tinh dầu tràm, bạch đàn nhưng chưa thử dù nhà có bán loại này. Ngoài ra thì người ta có loại tinh dầu đặc trị muỗi và dùng máy để làm bay hơi gọi là máy đuổi muỗi dùng tinh dầu đang bán ngoài thị trường nhưng giá mỗi lọ tinh dầu không hề rẻ nên chi phí nó hơi cao vì thế đa số dùng cho người.

Ngoài ra với sự phát triển của KHCN thì người ta có thể dùng máy phát siêu âm để đuổi muỗi, chuột mà ko ảnh hưởng đến gà, chó, người (thấy bọn bán hàng bảo thế Big grin) cái này thì mình đã mua nhưng mà ngoài kho ông già cắt điện nên chẳng dùng được Crying
Hiện thì mình dùng xịt muỗi, thấy gà chẳng bị làm sao kể cả gà mới nở Big grin Không dùng được 2 cách trên nên vẫn phải dùng cách này ko thì cả gà và chủ đều làm đồ nhắm cho muỗi ăn dần/

Không biết chủ thớt có kế sách gì hay không?
Quay lên trên
thelanqb Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 30/03/2011
Khu vực: đây chứ đâu
Điểm: 2722
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thelanqb Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 8:17pm
trên thị trường có bán túi hương chống muỗi. về dùng thử xem các bác. 
:D

Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 8:25pm
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

trên thị trường có bán túi hương chống muỗi. về dùng thử xem các bác. 
:D

Cái này người ta trộn parafin với tinh dầu tràm, xả, bạch đàn thôi. Làm lọ tinh dầu trộn với sáp, tinh dầu thực vật là thành thôi. Hàng bán hàm lượng tinh dầu ít, pha thuốc muỗi nhiều nên chẳng khác mấy phun thuốc đâu Big grin
Quay lên trên
tapchoiganoi Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 06/10/2012
Khu vực: dak lak
Điểm: 3742
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn tapchoiganoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 8:40pm
Mấy bác có thể tham khảo một số cây dễ trồng nhưng ngăn muỗi tương đối hiệu quả:
- Cây họ cúc : Vạn thọ, cúc bách nhật...
- Hoa quỳnh anh : hoa cây này có thể làm cho muỗi chạy hết qua nhà hàng xóm.
- Sả.
Nếu còn những con ngoan cố thì bắt lại, mổ bụng nhét hột cát vào nó sẽ không bay được nữa.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 9:49pm
Có cái vợt muỗi cầm tay bằng điện đó, lâu lâu buổi tối chịu khó vợt quanh gà 1 lần cũng đỡ bớt; mua loại Made in VN nhé; loại China xài tầm tháng là ra đi ag.
Phát quang bụi rậm; diệt những chỗ muỗi hay để trứng.
Nếu có quen ai bên Y tế dự phòng thì xin cái thuốc phun chống dịch muỗi phun luôn cho khỏe.
Quay lên trên
hhqa86 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 26/08/2013
Khu vực: Nam ĐỊnh
Điểm: 405
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hhqa86 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 9:53pm
tôi chống muỗi kiểu này . Hiện đang nuôi 1 em cóc . bắc em cóc bé thôi tôi xây gạch xung quanh nền cào rồi luối mắt cáo nhỏ . Nuôi gà cùng 1 em cóc bé hơn ngón chân cái . Tôi đã thay 5 em rồi , to tí thì thay em kahcs . BẮ bên ngoài đầy cóc bé . Nó ăn muỗi rất tốt mà gà cũng ko sợ nó . a e có thể tham khảo 
Quay lên trên
ducnt Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ducnt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 9:58pm
Ban đầu được viết bởi hhqa86 hhqa86 viết:

tôi chống muỗi kiểu này . Hiện đang nuôi 1 em cóc . bắc em cóc bé thôi tôi xây gạch xung quanh nền cào rồi luối mắt cáo nhỏ . Nuôi gà cùng 1 em cóc bé hơn ngón chân cái . Tôi đã thay 5 em rồi , to tí thì thay em kahcs . BẮ bên ngoài đầy cóc bé . Nó ăn muỗi rất tốt mà gà cũng ko sợ nó . a e có thể tham khảo 
Nuôi gà cùng cóc bé gà nó chén cóc thì sao?
Theo mình cứ xếp gạch cho hơi tối chút, thả cóc vào để muỗi nó chui vào thì có nó xử lí có khi tốt hơn và cóc to hay cóc bé đều được
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/03/2013
Khu vực: Hải Phòng
Điểm: 907
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 10:31pm
Em dạo này bận không có time chăm gà toàn nuôi để đó hizZ. Nhưng mà em có phương án như thế này các bác xem có hợp lý không.Hiện nay trên thị trường có bán loại đèn chống muỗi giá của em nó chỉ có 35-40k /1đèn gì đó .các bác sắm mỗi chuồng 1 cái chắc cũng giảm muỗi phần nào mà không ảnh huơng cua thuốc mà sử dụng đến khi đến khi đèn bị hỏng .bác nào có ném đá em thì ném nhẹ tay nhé còn đâu bác đồng ý với ý kiến của em thì nhặt đá to hơn ném lại người đã ném đá em nha
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 10:48pm
Ban đầu được viết bởi lucifer2203 lucifer2203 viết:

Có cái vợt muỗi cầm tay bằng điện đó, lâu lâu buổi tối chịu khó vợt quanh gà 1 lần cũng đỡ bớt; mua loại Made in VN nhé; loại China xài tầm tháng là ra đi ag.
Phát quang bụi rậm; diệt những chỗ muỗi hay để trứng.
Nếu có quen ai bên Y tế dự phòng thì xin cái thuốc phun chống dịch muỗi phun luôn cho khỏe.
Ý kiến của bác khá hay, ngày nào cũng phải đánh vợt thể dục buổi tối chắc khỏe người lắm bác nhỉ Big grin, theo em nên mua cam quýt về ăn, vỏ thì phơi khô, đốt đuổi muỗi khá tốt.
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 10:51pm
Ban đầu được viết bởi hhqa86 hhqa86 viết:

Một ý kiến hay.
Bác có thể cho mình biết con cóc bị thay thế tương lai thế nào ko nhỉ ? Smug
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
duongkhpc Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 19/12/2011
Khu vực: Nha Trang
Điểm: 4076
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn duongkhpc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 10:53pm
Ban đầu được viết bởi tapchoiganoi tapchoiganoi viết:

Mấy bác có thể tham khảo một số cây dễ trồng nhưng ngăn muỗi tương đối hiệu quả:
- Sả.
Nếu còn những con ngoan cố thì bắt lại, mổ bụng nhét hột cát vào nó sẽ không bay được nữa.
Mình thấy con muỗi nó đậu cây sả đấy. Hay là sả đập cho dập rồi nhé xung quanh chuồng gà ?
Đã bấy lâu nay bạn tới nhà
Trẻ thì đi vắng , chợ thời xa.
Ao sâu nước cả, khôn chài cá
Vườn rộng rào thưa, khó đuổi gà.
...
Đầu trò tiếp khách, trà không có
Bác đến chơi đây ta với ta.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 02/10/2014 lúc 11:02pm
Ngày trước Ở quê mình mùa hoa xoan nở muối nhiều đốt chết lợn.
thấy mẹ toàn dùng lá bạch đàn tươi buộc trong của chuồng lợn và đốt thêm ít lá tươi cho khói nó bay quanh chuồng heo.
theo minh thì càng bạch đàn và cây xả đập nát buộc vô cửa chuồng xem sao.
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2014 lúc 6:31am
Ban đầu được viết bởi duongkhpc duongkhpc viết:

Ban đầu được viết bởi tapchoiganoi tapchoiganoi viết:

- Sả.

Mình thấy con muỗi nó đậu cây sả đấy. Hay là sả đập cho dập rồi nhé xung quanh chuồng gà ?
XẢ +ƠT + GÀ + CHẢO DẦU VÀ 1 SỐ GIA VỊ =>MUỖI HẾT ĐÔT
Quay lên trên
HoangTrungHp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn HoangTrungHp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2014 lúc 6:33am
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

Ngày trước Ở quê mình mùa hoa xoan nở muối nhiều đốt chết lợn.
thấy mẹ toàn dùng lá bạch đàn tươi buộc trong của chuồng lợn và đốt thêm ít lá tươi cho khói nó bay quanh chuồng heo.
theo minh thì càng bạch đàn và cây xả đập nát buộc vô cửa chuồng xem sao.
MỖI VÃN O NHƯ THƯỜNG BÁC À
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2014 lúc 9:03am

[/QUOTE]Ý kiến của bác khá hay, ngày nào cũng phải đánh vợt thể dục buổi tối chắc khỏe người lắm bác nhỉ Big grin, theo em nên mua cam quýt về ăn, vỏ thì phơi khô, đốt đuổi muỗi khá tốt.[/QUOTE]
Xài vợt muỗi chưa mà phán như thánh thế nhỉ? cái vợt muỗi xài rất nhẹ nhàng; lâu lâu đem vô chỗ gà choai ngủ quơ vài cái cũng sát hại được một cơ số muỗi đó.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2014 lúc 9:08am
Bữa nay tự nhiên nhớ ra chương trình nhà sáng chế. Mình không nhớ rõ ngày nào và loại gì nhưng có 1 nhà sáng chế đã tạo ra loại thuốc đuổi muỗi từ thiên nhiên rất tốt. Ae tham khao nhé.
http://nhasangche.vn/cac-sang-che/item/45-th%C3%B4ng-c%C3%A1o-b%C3%A1o-ch%C3%AD-s%E1%BB%91-25-c%E1%BB%A7a-ch%C6%B0%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-nh%C3%A0-s%C3%A1ng-ch%E1%BA%BF

Người sửa: jonathantruong - 03/10/2014 lúc 10:22am
Quay lên trên
gachaykieu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 15/01/2010
Khu vực: miền bắc
Điểm: 2224
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachaykieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2014 lúc 9:11am
cách tốt nhất là RUMBOOOO...hạ gục nhanh tiêu diệt gọnLaughing
chỉ nghe tiếng gió mà đầu em sưng[đầu em đây cựa anh đâu]
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: dak lak đồg nai
Điểm: 1469
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 03/10/2014 lúc 10:07am
Em thì đơn giản hơn.cứ 1 em 1 thùng giấy.tối nhét vô thùng bỏ trong nhà sáng thả vô truồng lại.vừa tránh muỗi.gió má bệnh tật.và kê tặc chỉ có mò phân gà chứ không thấy gà đâu.hehe xưa h vẫn ok các bác àh.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  123>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.