Mắt gà mọng nước và có bong bong

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
dinhchi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/07/2014
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 67
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dinhchi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Mắt gà mọng nước và có bong bong
    Ngày đăng: 13/09/2014 lúc 9:44pm
Dear các sư kê, tình hình là con Ô tía  2,9kg của e có hiện tượng mắt có nước bong bóng, k biết bị sao, mong các sư kê chỉ giáo dùm là tại làm sao và cách chữa ạ.
e xin cảm ơn
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2014
Khu vực: Hai Duong-MN
Điểm: 7022
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/09/2014 lúc 11:01pm
thường biểu hiện vậy đi cùng là gà ăn ít và thích ăn mồi thôi.
gà bạn bị nhiễm giun sán rối. đi kiếm quả cau để ăn trầu đó. lấy 1/2 quả giã nát lấy nước cho uống vào buổi sáng và không cho ăn gì nhé. 3 tiếng sau mới cho gà ăn nha.
chúc thành công.
Quay lên trên
dinhchi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/07/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 67
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn dinhchi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/09/2014 lúc 7:50am
Ban đầu được viết bởi jonathantruong jonathantruong viết:

gà bạn bị nhiễm giun sán rối. đi kiếm quả cau để ăn trầu đó. lấy 1/2 quả giã nát lấy nước cho uống vào buổi sáng và không cho ăn gì nhé. 3 tiếng sau mới cho gà ăn nha.
chúc thành công.
 Thanks sư huynh, gà e thấy vẫn ăn bt ạ và giun sán thì cho e hỏi thêm là e dùng 1/4 - 1/2 viên fucaca diệt trừ giun ở người có được k ạ. Vì cau chỗ e k kiếm dc ạ
Quay lên trên
phambinh Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 09/11/2012
Khu vực: lang thang
Điểm: 2026
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn phambinh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/09/2014 lúc 9:13am
ra hiệu thuốc thú y mua gói tẩy giun có 1kg tẩy đc 5kg gà tẩy cả trứng luôn chứ k tấy độc giun sán đã trưởng thành như hạt cau
gà chọi 1 thú vui
Quay lên trên
nguyenquanbg159vn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/08/2014
Khu vực: miền Bắc
Điểm: 33
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenquanbg159vn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 14/09/2014 lúc 11:09pm
nhai lá khế non với chút muối rồi phun vào mắt nó vài lần là khỏi

Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/09/2014 lúc 2:37pm
Ban đầu được viết bởi dinhchi dinhchi viết:

chúc thành công.
 Thanks sư huynh, gà e thấy vẫn ăn bt ạ và giun sán thì cho e hỏi thêm là e dùng 1/4 - 1/2 viên fucaca diệt trừ giun ở người có được k ạ. Vì cau chỗ e k kiếm dc ạ

cho uống fugaca cũng đc nhưng 1/2 viên thôi. chơi gà thì đi đâu thấy mua vài quả cau về phơi khô rối lấy hạt dùng khi cần.
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/09/2014 lúc 3:03pm
còn 1 trường hợp nữa cũng khiến mắt có sủi bọt bóng đó là gà bị viêm tai giữa, triệu chứng đi kèm là gà có biểu hiện lắc mặt, lấy chân cào cào lên vùng tai, há miệng ngáp
Quay lên trên
bluechipchip Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 29/04/2014
Khu vực: ĐÀ LẠT
Điểm: 379
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn bluechipchip Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/09/2014 lúc 8:42pm
Ban đầu được viết bởi Vô Địch Sinh Đẻ Vô Địch Sinh Đẻ viết:

còn 1 trường hợp nữa cũng khiến mắt có sủi bọt bóng đó là gà bị viêm tai giữa, triệu chứng đi kèm là gà có biểu hiện lắc mặt, lấy chân cào cào lên vùng tai, há miệng ngáp
èo bác nói cứ như thấy gà em rùi vậy á. xin bác chỉ giáo với

Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 18/09/2014 lúc 11:36pm
Ban đầu được viết bởi bluechipchip bluechipchip viết:

tai con gà nông thôi ! mình thường soi đèn pin quấn bông tăm nhúng nước muối sinh lý 9/1000 vệ sinh trước xong rồi dùng thuốc nhỏ napazolin or uống thêm K/S amô của người vào liên tiếp 3 ngày như thế là khỏi ! bác nào có cách nào hay hơn mà hiệu quả hơn thì chỉ dùm cho bạn ấy đi !
chúc bạn thành công !
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/06/2014
Khu vực: LangSon
Điểm: 2040
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 6:52pm
Gà em mới bắt sau bão số 3 thấy mắt sủi bọt, sổ mũi, hơi bị khò khè. Bác Đẻ có cách chữa ko giúp em với
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 6:57pm
Ban đầu được viết bởi minhdoanls minhdoanls viết:

Gà em mới bắt sau bão số 3 thấy mắt sủi bọt, sổ mũi, hơi bị khò khè. Bác Đẻ có cách chữa ko giúp em với

nếu có thêm đi ỉa phân nhớt xanh trắng hôi tanh nữa thí là bị CRD rồi. ra tiêm thuốc thú y mua lọ CRD về cho uống gấp 2 liều.
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 7:05pm

nếu có thêm đi ỉa phân nhớt xanh trắng hôi tanh nữa thí là bị CRD rồi. ra tiêm thuốc thú y mua lọ CRD về cho uống gấp 2 liều.
Gà nó ăn vẫn căng diều bác a, em tưởng nó bị lạnh do mưa gió. Mai em đi mua CRD. Cảm ơn bác J. Trương
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 7:19pm

Gà nó ăn vẫn căng diều bác a, em tưởng nó bị lạnh do mưa gió. Mai em đi mua CRD. Cảm ơn bác J. Trương

em đọc kỹ anh viết nhé nếu có thêm những biểu hiện như trên nữa thì mới là CRD nhé.

nếu chỉ như bãn nói thôi thì cảm lạnh rồi chữa như sau:
-lấy nhánh tỏ bắc ở giữa nuớng qua rối đập dập nhét ngày 2 lần.
-lấy 1/2 viên HAPACOL nén cho uống ngày 2 lần, uông 3 ngày
-lấy thuốc nhỏ mũi natri 0.9% nhỏ vô mũi nhé ngày 3 lần lần 2 giọt.
* nếu có rượu ngâm rết cho uống ngày 2 lần 4 giọt đảm bảo 2 ngày hết hắt xì , khò khè.
ngày nào cũng vào diễn đàn đề ae khuyên thêm nhé.
Quay lên trên
choicon Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 21/04/2013
Khu vực: Phú Thọ
Điểm: 662
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn choicon Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 7:23pm
up, có lẽ có ích cho nhiều ae, ae nào có kinh nghiệm chỉ jùm!
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 7:48pm
từ ngày biết đến DD em lên đây thường xuyên để ngắm gà, học hỏi kn, cách chữa bệnh. Anh J.Trương chữa giúp em ca này với, Gà mà mổ nhau đc vài phút thì thở khò khè, em cho uống 2v tetar màu vàng mà chưa thấy đỡ.
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 9:21pm

từ ngày biết đến DD em lên đây thường xuyên để ngắm gà, học hỏi kn, cách chữa bệnh. Anh J.Trương chữa giúp em ca này với, Gà mà mổ nhau đc vài phút thì thở khò khè, em cho uống 2v tetar màu vàng mà chưa thấy đỡ.

bạn nói rõ hơn đi nhé, hai con gà mổ nhau hay đá với nhau đc vài phút?
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 9:33pm
dạ nó đá vs nhau anh ạ, em nghi nó bị Hen, đang tính mai mua tylosin về cho nó uống cùng với con mái bị sổ mũi luôn. Như thế có đc ko anh ?
Quay lên trên
jonathantruong Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jonathantruong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/09/2014 lúc 9:50pm

dạ nó đá vs nhau anh ạ, em nghi nó bị Hen, đang tính mai mua tylosin về cho nó uống cùng với con mái bị sổ mũi luôn. Như thế có đc ko anh ?

-tylosin cũng là 1 giải pháp.
kiểm tra xem cò bị nấm họng không nhé.
mình nghĩ nếu chỉ khò khè khó thở mà khỏe và gáy bình thường thì có thể chữa như sau:
trước hết phải vỗ thật sạch đờm bằng nước ấm cho vài hạt muối hạt sau đó nhét cho nó cục lá ngải bắng ngón chân cái với 1, 2 hạt muối hạt hoặc có thể dùng nõn chuối non và mấy lá ổi non nhai nhả it nước rối nhét sau thì làm:
Cach1: mua thuốc ổn thanh về cho uống.
cách2: mua cam thảo về ngâm cho uống.
cảch: cho uống viên tiêu đờm của trẻ con promhenxin sáng 1v tối 1v, 1v C500, 1v Bcomplex uống 2 ngày.
chúc thành công.

Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2014 lúc 12:51pm

-tylosin cũng là 1 giải pháp.
kiểm tra xem cò bị nấm họng không nhé.
mình nghĩ nếu chỉ khò khè khó thở mà khỏe và gáy bình thường thì có thể chữa như sau:
trước hết phải vỗ thật sạch đờm bằng nước ấm cho vài hạt muối hạt sau đó nhét cho nó cục lá ngải bắng ngón chân cái với 1, 2 hạt muối hạt hoặc có thể dùng nõn chuối non và mấy lá ổi non nhai nhả it nước rối nhét sau thì làm:
Cach1: mua thuốc ổn thanh về cho uống.
cách2: mua cam thảo về ngâm cho uống.
cảch: cho uống viên tiêu đờm của trẻ con promhenxin sáng 1v tối 1v, 1v C500, 1v Bcomplex uống 2 ngày.
chúc thành công.

chiều nay em sẽ tiến hành. Cảm ơn anh nhiều
Quay lên trên
minhdoanls Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhdoanls Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/09/2014 lúc 8:48pm

Ban đầu được viết bởi bluechipchip bluechipchip viết:

tai con gà nông thôi ! mình thường soi đèn pin quấn bông tăm nhúng nước muối sinh lý 9/1000 vệ sinh trước xong rồi dùng thuốc nhỏ napazolin or uống thêm K/S amô của người vào liên tiếp 3 ngày như thế là khỏi ! bác nào có cách nào hay hơn mà hiệu quả hơn thì chỉ dùm cho bạn ấy đi !
chúc bạn thành công !
EM bắt 2 con mái về 1 con bị viêm hô hấp, 1 em thối tai chán thật. Anh ơi liều dung KS như thế nào ạ, chỗ em ko có ban napazolin.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.219 giây.