Cho em hỏi về gà vẹo lườn tí ???

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
tuanvu_dt Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 16/10/2009
Khu vực: hà tĩnh+đà nẵng
Tình trạng: Offline
Điểm: 458
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuanvu_dt Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cho em hỏi về gà vẹo lườn tí ???
    Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 9:13am
Vốn là có bầy gà nhỏ em cho đậu trên cành nên giờ con nào cũng vẹo lườn cả, các bác cho em hỏi là vẹo lườn như thế sau này có ảnh hưởng gì ko ạ ?
Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 12:18pm
Mình có con gà mái tình trạng y như gà của bác chủ thớt, gà sưu tầm để gây đẻ; nghe ông anh chơi gà khá lâu rồi nói là gà mái thì chả sao nhưng giờ 9 tháng tuổi vẫn chưa nhẩy ổ - chả biết thế nào nữa.
Cũng cùng thắc mắc, lót dép hóng.
Quay lên trên
minhtri Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2012
Khu vực: đồng nai
Điểm: 1062
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhtri Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 12:43pm
gà mái thì không sao nhưng gà trống bị vẹo lườn thì gà yếu đá hay té đòn không chính xác chỉ thịt thôi
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7249
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 2:17pm
Ban đầu được viết bởi tuanvu_dt tuanvu_dt viết:

Vốn là có bầy gà nhỏ em cho đậu trên cành nên giờ con nào cũng vẹo lườn cả, các bác cho em hỏi là vẹo lườn như thế sau này có ảnh hưởng gì ko ạ ?

Theo mình biết gà vẹo lườn chủ yếu do 2 nguyên nhân:
1. Do bẩm sinh
2. Do bệnh lý

Theo mô tả của bạn mình đoán gà bạn đã bị nhiễm bệnh đậu rồi, vì ăn tốt sức đề kháng tốt nên nó không chết thôi, nó ngủ cây nên phần lườn tì lên cành bạn suy diễn vậy đó, chứ gà mình cũng có vài con mái mình cho ngủ trên cây xoài từ bé để đỡ mất trộm...Và không bao giờ bị vẹo lườn gì hết...Có con miễn nhiễm thì chơi bình thường, con bệnh rồi thì hầu như bị hỏng và sau này gan nó bị teo, ruột rỗng, to và ruột thừa nở to ra gấp mấy lần. Vì thế bọn này chịu đòn hơi kém, hấp thu cũng kém vì bị mỏng phần mao mạch thành ruột, nhất là rất lâu phục hồi sức khỏe.
Bạn cứ nuôi đi đến khi nào mổ thịt bạn mổ con mái sớm sớm chút để kiểm chứng, nếu đúng thế thì bỏ bầy gà đi gây lại từ đầu nghe.

Gà con gà choai choai đang mọc lông cực kỳ hay dính bệnh này, bọn gà to, già thì miễn nhiễm luôn, kiểu na ná bệnh sởi ở người ấy nhé, trẻ con thì bị người lớn thì không...
Thân!
Quay lên trên
Hưng GC Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/04/2014
Khu vực: HN2
Điểm: 692
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Hưng GC Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/08/2014 lúc 2:39pm
Gà của bác chủ thớt thì mình ko rõ nhưng gà của mình thì vẹo lườn do cầu đậu chứ ko thấy bị bệnh gì.
Đợt đó trời rét và nhà nhiều chuột nên được cho con gà con 1 tháng tuổi mình đem nhốt nó vào cái lồng chim (hộc hay nhốt chim chào mào tập thể ngoài hiệu) rồi treo lên đinh ở tường; thấy em nó toàn đậu nằm trên cái cầu bằng ngón tay nuôi như thế độ hơn 1 tháng thế là thấy vẹo.
Quay lên trên
minhtri Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2012
Khu vực: đồng nai
Điểm: 1062
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn minhtri Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2014 lúc 1:06pm
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

1. Do bẩm sinh
2. Do bệnh lý

Theo mô tả của bạn mình đoán gà bạn đã bị nhiễm bệnh đậu rồi, vì ăn tốt sức đề kháng tốt nên nó không chết thôi, nó ngủ cây nên phần lườn tì lên cành bạn suy diễn vậy đó, chứ gà mình cũng có vài con mái mình cho ngủ trên cây xoài từ bé để đỡ mất trộm...Và không bao giờ bị vẹo lườn gì hết...Có con miễn nhiễm thì chơi bình thường, con bệnh rồi thì hầu như bị hỏng và sau này gan nó bị teo, ruột rỗng, to và ruột thừa nở to ra gấp mấy lần. Vì thế bọn này chịu đòn hơi kém, hấp thu cũng kém vì bị mỏng phần mao mạch thành ruột, nhất là rất lâu phục hồi sức khỏe.
Bạn cứ nuôi đi đến khi nào mổ thịt bạn mổ con mái sớm sớm chút để kiểm chứng, nếu đúng thế thì bỏ bầy gà đi gây lại từ đầu nghe.

Gà con gà choai choai đang mọc lông cực kỳ hay dính bệnh này, bọn gà to, già thì miễn nhiễm luôn, kiểu na ná bệnh sởi ở người ấy nhé, trẻ con thì bị người lớn thì không...
Thân!

bạn nói sai rùi vẹo lườn không phải do bệnh mà do gà ngủ cành cây bị. còn bạn nói gà bạn cũng ngủ nhưng không bị đó là do từng con có cách đậu ngủ khác nhau..nên có con bị con không..nếu không tin bạn cứ nhốt tất cả gà con của bạn vào 1 chuồng bạn treo mấy cây tròn nhỏ cho gà ngủ xem có bị không 
Quay lên trên
Vô Địch Sinh Đẻ Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 07/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 8880
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vô Địch Sinh Đẻ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2014 lúc 2:11pm
Ban đầu được viết bởi Hưng Gà Chọi Hưng Gà Chọi viết:

Mình có con gà mái tình trạng y như gà của bác chủ thớt, gà sưu tầm để gây đẻ; nghe ông anh chơi gà khá lâu rồi nói là gà mái thì chả sao nhưng giờ 9 tháng tuổi vẫn chưa nhẩy ổ - chả biết thế nào nữa.
Cũng cùng thắc mắc, lót dép hóng.
mình có con mái vẹo lườn đẻ đái khỏe luôn, điều đặc biệt là con mái chân dài này chuyên ngủ trên xà nhà gỗ, phao câu nó đỏ chót cong tớn lên lại ít lông nhìn sexy nên gà trống khoái nó lắm, phịch nhau suốt ngày
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2014 lúc 2:19pm
Ban đầu được viết bởi minhtri minhtri viết:

1. Do bẩm sinh
2. Do bệnh lý

Thân!

bạn nói sai rùi vẹo lườn không phải do bệnh mà do gà ngủ cành cây bị. còn bạn nói gà bạn cũng ngủ nhưng không bị đó là do từng con có cách đậu ngủ khác nhau..nên có con bị con không..nếu không tin bạn cứ nhốt tất cả gà con của bạn vào 1 chuồng bạn treo mấy cây tròn nhỏ cho gà ngủ xem có bị không 
Chuẩn, gà bị vẹo lườn do nhiều nguyên nhân. trong đó có nguyên nhân lúc còn bé xương chưa phát triển hết mà ngủ trên cành hoặc cần đậu. Gà lớn rồi ngủ cành cây nhiều vẫn bị lõm vào 1 tí. Vẹo lườn xem như 1 tật xấu của gà nhưng mình cũng đã sở hữu và chứng kiến một số con gà vẹo lườn đá ko ngã, khuya hồ bình thường. nên bạn cứ để xổ vài dạt rồi tính. nếu gà còn tơ bị vẹo ít bạn ko cho ngủ cần đậu nữa phần sụn cũng theo thời gian được lấp đầy

Người sửa: nguyenthetuan1986 - 12/08/2014 lúc 2:27pm
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
nguyenthetuan1986 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 11/10/2012
Khu vực: ĐăkLăk-Đăk Nông
Điểm: 10954
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nguyenthetuan1986 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/08/2014 lúc 2:25pm

1. Do bẩm sinh
2. Do bệnh lý

Thân!
Bác này nói ko đúng về phần vẹo lườn. Bệnh đậu ko liên quan gì đến vẹo lườn cả. Còn liên quan đến bệnh sởi ở người thì thường do lúc bé đã bị sởi rồi nên đã miễn dịch sau này ko bị sởi nữa. Còn từ nhỏ đến lúc lớn chưa bị bệnh sởi bao giờ vẫn có khả năng bị bệnh sởi
Cung cấp thuốc gà Thái Lan
Đ/c: Thị xã Gia Nghĩa - Tỉnh Đăk Nông (gến bến xe Buýt)
91 Mai Hắc Đế - TP. Buôn Ma Thuột - Đăk Lăk
Điện thoại: 0935.879.379 - 0949.20.6767 - 0935.91.3434
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 4.265 giây.