VỀ GÀ VẢY RỒNG

Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
Gà Nông Nghiệp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 28/10/2015
Khu vực: Hưng Yên
Tình trạng: Offline
Điểm: 124
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Gà Nông Nghiệp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/11/2015 lúc 8:48pm
Mình thấy người ta chuộng gà vảy rồng với chân vuông khô nhưng thật ra gà này ra trường rất ít và khả năng ăn độ k cao , mặc dù nghe nói dòng gà này đòn mạnh dữ .
Quay lên trên
Bocuboc Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 30/10/2015
Khu vực: Ninh Bình
Điểm: 44
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Bocuboc Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/11/2015 lúc 1:12pm
Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

vậy thì bạn có câu trả lời rồi đấy. phắn cho nước trong đi bạn

Phán như thánh. Phong cách trẩu tre.
Quay lên trên
pharaong Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 17/12/2009
Khu vực: BĐ-HÓC MÔN
Điểm: 3352
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn pharaong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/11/2015 lúc 8:17am
Ban đầu được viết bởi @nh Vũ @nh Vũ viết:

Ban đầu được viết bởi thelanqb thelanqb viết:

chân to đá nặng, nhưng mau mỏi.
Vảy rồng thì tạo tang ngoài nhiều hơn là chân tròn, nhưng chân tròn lại tạo nên diện tích sát thương nhiều hơn.
Càng về khuy thì vảy rồng càng thất thế so với chân tròn vảy mỏng vì chân to quá, mất sức, sức giảm đi nhanh hơn. 
Còn chân tròn + thêm cựa đá mé thì vảy rồng cũng vào xoong cho nhanh.

- 1 lớp vảy gồ ra phủ bên ngoài không nặng hơn các loại các đâu ạ, mà tùy từng cốt xương quản nó thôi...
- Chân gà đá chủ yếu là phần cựa trở xuống nên phần vảy trên hầu như không tham chiến, giả dụ đá trượt vào phần ống chân thì k có lực, hay tự kiểm nghiệm từ ống chân mình thì rõ ngay, trong võ công k ai dám dùng ống đồng để mà công hoặc thủ hết, gà cũng thế.
- Đâu phải khuya hay sớm cái vảy nặng đáng bao nhiêu, chủ là do cốt bẩm sinh nên sức là do người luyện gà và tố chất của nó...
- Tóm lại chân vảy nào mình cũng nên tôn trọng nó như nhau, vì mình thấy chân vảy loại nào cũng thắng và thua độ như nhau...Thích và hợp loại nào ta chơi loại đó...Big grin

... lúc khỏe thì ko nói, nhưng tới cái NGƯỠNG mỏi thì chỉ cần thêm trọng lượng của 1-2 cái vảy là nhấc ko lên rồi bác ạ, ... còn chân của người thì phần công từ giữa mu lên tới nửa ống đồng đấy bác ạ Big grin
Người hiền coi mạo biết tài
Vật hay nó cũng bày ngoài hình dung.
Quay lên trên
Đánh Là Chạy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 15/10/2012
Khu vực: Tuyên Quang
Điểm: 102
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Đánh Là Chạy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/11/2015 lúc 3:23pm
dù vảy gì nó cũng ko phản ánh con gà đánh mạnh hay đánh nhẹ, đừng nhìn con gà chân to, xù xì vảy rồng mà phán nó nặng đòn, nặng đòn hay không là do thể lực con gà quyết định do đó đánh thể nào, nhanh chậm, mạnh yếu là do dòng gà và từng con gà thể hiện khác nhau không liên quan đến chân vẩy. nói thế này cho các bác dễ hiểu, một người bình thường cầm 1 cái gậy vừa tay, nhẹ cũng ko thể nhanh hơn 1 thằng có võ dù nó có cầm cái gốc tre to được. còn xét trên khía cạnh vật lý, con gà có vảy rồng, rõ ràng bị ảnh hưởng bởi lực cản của không khí nhiều hơn là con gà có vảy tròn, chân nhỏ. từ đây nhận thấy 2 con gà có trình độ, thể lực ngang nhau thì con vảy rồng gặp bất lợi hơn về tốc độ ra đòn, chọn gà như nào là do sở thích từng người, đây là quan điểm cá nhân của mình.
Quay lên trên
hải còi Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 24/11/2012
Khu vực: Phố không mùa
Điểm: 1092
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn hải còi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 20/11/2015 lúc 5:51pm
Ban đầu được viết bởi huynhthien huynhthien viết:

chổ mình thì mang gà vảy rồng ra trường gà thì chỉ có mà đứng ngắm gà khác đá thôi. ế độ mang về đúc mái là cái chắc

Chỗ nào vậy b?
luôn học hỏi
Quay lên trên
vagabond Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 20/03/2014
Khu vực: TP. Hồ Chí Minh
Điểm: 4614
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn vagabond Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2015 lúc 1:01am
Chân đánh tốt là được không quan trọng có vẩy rồng hay không
Quay lên trên
huynhthien Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: ninhthuan
Điểm: 164
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huynhthien Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2015 lúc 4:09pm
Ban đầu được viết bởi huynhthien huynhthien viết:

chổ mình thì mang gà vảy rồng ra trường gà thì chỉ có mà đứng ngắm gà khác đá thôi. ế độ mang về đúc mái là cái chắc

QUOTE=hải còi] Chỗ nào vậy b?[/QUOTE
phan rang-tháp chàm, tỉnh ninh thuận

Người sửa: huynhthien - 21/11/2015 lúc 4:10pm
Quay lên trên
doanlehung Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 03/11/2015
Khu vực: Thanh Hóa
Điểm: 655
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn doanlehung Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 21/11/2015 lúc 7:28pm
vảy naìo cung có con hay con dở cư vần vỗ ưng là nuôi thôi kết quả cuối cùng mới là quan trọng
Quay lên trên
Sailer Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2016
Khu vực: Miền Trung Cát
Điểm: 892
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Sailer Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 17/01/2017 lúc 8:23pm
Thực sự chẵng thấy mấy con vảy rồng hay.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/07/2018 lúc 11:49pm

Ban đầu được viết bởi Đánh Là Chạy Đánh Là Chạy viết:

dù vảy gì nó cũng ko phản ánh con gà đánh mạnh hay đánh nhẹ, đừng nhìn con gà chân to, xù xì vảy rồng mà phán nó nặng đòn, nặng đòn hay không là do thể lực con gà quyết định do đó đánh thể nào, nhanh chậm, mạnh yếu là do dòng gà và từng con gà thể hiện khác nhau không liên quan đến chân vẩy. nói thế này cho các bác dễ hiểu, một người bình thường cầm 1 cái gậy vừa tay, nhẹ cũng ko thể nhanh hơn 1 thằng có võ dù nó có cầm cái gốc tre to được. còn xét trên khía cạnh vật lý, con gà có vảy rồng, rõ ràng bị ảnh hưởng bởi lực cản của không khí nhiều hơn là con gà có vảy tròn, chân nhỏ. từ đây nhận thấy 2 con gà có trình độ, thể lực ngang nhau thì con vảy rồng gặp bất lợi hơn về tốc độ ra đòn, chọn gà như nào là do sở thích từng người, đây là quan điểm cá nhân của mình.

Nhất tướng - Nhị tông - Tam lông - Tứ vảy
Quay lên trên
huyenthanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 04/04/2020
Khu vực: Đà Nẵng
Điểm: 8
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn huyenthanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/11/2020 lúc 8:49pm
Mình có em tía vảy rồng đá rất hay. Nói vảy rồng chân to nặng nề chứ em vảy rồng của mình thì rất khô và thanh mảng. Chân em đó đóng trên có tam tài, dưới có tam tài phủ địa, thới có nhật thới, cựa có vảy ngọc đao.
Ở Đà Nẵng ai cũng biết vì đồng cân đồng trạng đá không đầy 1 hồ. Gà 2,75 toàn đi đá với 2,9-3,2 thôi
Vảy rồng cũng tùy chứ ko phải là dở đâu các anh em nhé
Quay lên trên
anhphuc_hn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 22/09/2012
Khu vực: Đông Anh-Hà Nội
Điểm: 577
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhphuc_hn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2021 lúc 10:40am
Gà vảy rồng hiếm gặp nuôi gà bao lâu mình mới gặp được 1 con
Quay lên trên
Thanh_vau Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 06/12/2010
Khu vực: Hung Yen
Điểm: 100
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thanh_vau Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 23/08/2021 lúc 8:20pm
Mình nghĩ vảy rồng có lẽ là dòng gà riêng. Nhưng để vảy xù lên thì phải đến cuối lông 2 mới rõ được.
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  <123
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.140 giây.