Khóa chủ đềGà Chiến hay Thần ( Kê )

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
nam noi bai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/02/2011
Khu vực: Sóc Sơn - HN
Tình trạng: Offline
Điểm: 130
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà Chiến hay Thần ( Kê )
    Ngày đăng: 10/03/2011 lúc 8:43am

em có thấy 1 con gà của Ông Cụ em quen có 1 con gà tía chân nghệ thối ,nhìn không có gì là lạ nhưng duy nhất chân nó có cựa nhật nguyệt + thới đen thới trắng . Chân cựa đen thì Thới trắng và ngược lại chân có cựa trắng thì thới đen . các bác coi quẻ hộ em coi sao ? để em rảnh khi nào em post cho các bác coi nếu là lạ, còn bình thường thì thôi . em đã coi nó đánh vần rồi  trận 1 vừa vào trận nó buông 1 cái lấy mắt đối thủ làm gà chẳng vần được chút nào cả . trận vần thứ 2 nó cho 1 con ô chân xanh da đá 1 đòn cáo làm đối thủ chạy biến ở hồ 3 .

Quay lên trên
nam noi bai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/02/2011
Khu vực: Sóc Sơn - HN
Điểm: 130
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/03/2011 lúc 9:40pm
KHông ai biết gì về cái này sao ? định bắt mà chẳng ai có thông tin gì về chuyện này nhỉ
Quay lên trên
mduc91 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/11/2010
Khu vực: yen bai
Điểm: 1339
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 10/03/2011 lúc 9:56pm
chả phải là thần kê gì hết gà bình thường , chỉ gọi là có đôi cựa nhật nguyện thôi thần kề thì có tiền chưa chắc đá bắt được đâu còn phải có duyên với nó , ở chỗ mình có ông có con gà ngậm ngọc đánh thắng 22 kì, ông ý cho ngủ với ông ý ở đầu giường luôn trước đêm ra trận bao giờ nó cũng gáy đủ 22 tiếng , như  bán cho người khác thì càng ngày đánh càng kém đi , thần kê thì phải có duyên nó mới ở với bạn bạn à chứ bảo mua được thần kê thì không có , nghe bạn kể thì con gà đó có vẻ chân độc có đòn hiểm chơi được đó
số phone : 0914255547
Quay lên trên
khanggadon Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 09/03/2011
Điểm: 2788
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 12:00am

Chào bạn namnoibai!

Thần kê cũng chỉ là ở sách vở thôi,nói đúng ra chỉ có gà hay thôi.
Gà hay cũng phải hợp với chủ thì mới hay,không hợp chủ thì hay cũng thành dở. Nếu bạn thấy hợp với nó thì nó sẽ hay,nếu không hợp thì chán lắm. Nhưng nghe bạn nói thì nó là 1 con gà tài,nếu thấy hợp thì bắt nhé,nó sẽ là 1 chiến kê của bạn.
Chúc bạn may mắn
Ao mong hu vo tron phong tran
Phong tran mot kiep doi nam nhi
Nguoi pham tran,tron tran tuc
Hu hu,thuc thuc;thuc thuc,hu hu!
Quay lên trên
lichhoai Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2010
Khu vực: hà nội
Điểm: 335
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 7:12am
đúng đấy. tôi đã từng để cho mấy đứa em con đá không xuất sắc, nhưng nó lại ăn độ.
gà xuất sắc mình dặn nó để đá độ lớn thì lại thua ngay từ hồ 2 vì gặp con quá xuất sắc vả lại đứa em nó không có duyên với con đó.
Quay lên trên
DÉP LỐP 07 Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 31/01/2010
Khu vực: Nghệ An
Điểm: 3245
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 8:02am
Ban đầu được viết bởi mduc91 mduc91 viết:

chả phải là thần kê gì hết gà bình thường , chỉ gọi là có đôi cựa nhật nguyện thôi thần kề thì có tiền chưa chắc đá bắt được đâu còn phải có duyên với nó , ở chỗ mình có ông có con gà ngậm ngọc đánh thắng 22 kì, ông ý cho ngủ với ông ý ở đầu giường luôn trước đêm ra trận bao giờ nó cũng gáy đủ 22 tiếng , như  bán cho người khác thì càng ngày đánh càng kém đi , thần kê thì phải có duyên nó mới ở với bạn bạn à chứ bảo mua được thần kê thì không có , nghe bạn kể thì con gà đó có vẻ chân độc có đòn hiểm chơi được đó
Quan điểm này có vẻ sách vở nhưng rất hay. Tôi cũng không tin vào thuyết thần kê, tôi chỉ tin vào dòng, lực và cơ duyên may mắn. Bạn Mduc91 thử xem cái Avata của mình, con gà có chân nào ngậm ngọc hay không?Smile
0916859199
Quay lên trên
gachoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 12/02/2011
Khu vực: LaiChau
Điểm: 557
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 7:19pm
Bạn còn phải hỏi xem có phải thần kê kô mới bắt à con gà hay thế còn ko mua còn mua đc con nào hay hơn thế nữa đúng là chán thật kô bạn mua rồi bán cho mình hehehe
Quay lên trên
truongthanh Xem...
Thành viên uy tín
Thành viên uy tín
Hình đại diện

Gia nhập: 04/03/2011
Khu vực: Quảng Nam
Điểm: 3078
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 11/03/2011 lúc 8:55pm
Chưa thể gọi là thần lê được => Chiến Kê thôi. Nó là một con gà dữ đó bạn. Nên sở hữu nó. Con này không móc mắt đối phương tôi chịu gì cũng chịu ( Thới Nhật nguyệt , cựa nhật nguyệt Con này mà có thêm cóa HUyền Trâm hay Xuyên Đao, Hàm Long , Cúc Bồn hoặc ngón thới có Nhân Tự Hổ Đầu Thới , hay Nhân tự Thới, Liên Giáp thới thì bảo đảm bác bế nó ra trường không con nào giám chơi với Bác :)) ( Nếu Sư kê đối phương biết thương con gà của họ )
Chúc bác sớm có được em nó ! Tốt nhất nên có cái hình cho anh em tham khảo
"AE 4 phương thích giao lưu thì alo 0902898532"
Quay lên trên
mduc91 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 10/11/2010
Khu vực: yen bai
Điểm: 1339
Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/03/2011 lúc 5:09am
Ban đầu được viết bởi dien31032007 dien31032007 viết:

Ban đầu được viết bởi mduc91 mduc91 viết:

Quan điểm này có vẻ sách vở nhưng rất hay. Tôi cũng không tin vào thuyết thần kê, tôi chỉ tin vào dòng, lực và cơ duyên may mắn. Bạn Mduc91 thử xem cái Avata của mình, con gà có chân nào ngậm ngọc hay không?Smile
ý em nói là con gà đêm nó gáy phát ra ánh sáng màu xanh anh à
chứ còn liên giáp ngậm ngọc thì ngoài đời em chưa có duyên thấy trên ảnh thì thấy 1 lần :D
số phone : 0914255547
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.