cách ghép gà

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
betapchoi Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 28/08/2013
Khu vực: Bắc Giang
Tình trạng: Offline
Điểm: 200
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn betapchoi Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: cách ghép gà
    Ngày đăng: 15/06/2014 lúc 10:06am
Chào các bác, chú, ace.
Cho e hỏi luật ghép gà khi ra sới với ạ. Như là hơn cân, hơn cao, hơn cựa thì chấp tn? Bịt cựa tn là hợp lý ạ.
ví dụ như 2 con gà bằng tuổi (khoảng 11 tháng ). Một con 27, không cựa ( chả hiểu sao ) ghép với con 28 cựa 0.5 cm cao bằng nhau thì ghép tn để đảm bảo công bằng ạ.
xin cảm ơn! [>:D<]
Quay lên trên
PhuongCao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 10/06/2014
Khu vực: Đắk Nông
Điểm: 159
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn PhuongCao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2014 lúc 11:53am
luật miền nam.một phân cao bằng 3 phân ngang.nặng hơn 1 lạng chấp 10 phút,2 lạng trở lên chấp 1 lạng 7 phút.
1 phân cao 7-10p.dụa vào đó ra cáp.sau đó là sự thỏa thuận...hơn cao?...,hơn cân?...,hơn cựa...?.tùy mình cáp.gà mình cửa dưới thì lấn lên, gà mình cửa trên lấn dưới.trong phạm vi hài hòa luật là múc.
12 hồ leo lề- 12 hồ hết giờ hàng xáo
Quay lên trên
satphalang92 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/05/2014
Khu vực: Hà Nội
Điểm: 326
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn satphalang92 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2014 lúc 4:02pm
thườg thi nhu thế do mjh ghép thôi gà cuả duới gà 3 thàg thua cả 3 rôi thi đá ji
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2014 lúc 5:34pm
Ban đầu được viết bởi PhuongCao PhuongCao viết:

luật miền nam.một phân cao bằng 3 phân ngang.nặng hơn 1 lạng chấp 10 phút,2 lạng trở lên chấp 1 lạng 7 phút.
1 phân cao 7-10p.dụa vào đó ra cáp.sau đó là sự thỏa thuận...hơn cao?...,hơn cân?...,hơn cựa...?.tùy mình cáp.gà mình cửa dưới thì lấn lên, gà mình cửa trên lấn dưới.trong phạm vi hài hòa luật là múc.
chỗ mình 1 lạng 10p; 2 lạng là 20p.
còn hơn cao thì từ 5-10p tùy cao nhiều hay cao ít; hơn cựa thì có chỗ chấp theo kiểu bịt bên dày bên mỏng. còn chỗ mình thì cựa dài chấp cựa ngắn 10p.
Mình nghĩ cao hơn 1 phân mà chấp 7-10p thì ghê quá; k biết là phân ở đây là 1cm hay là phân gì?
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7245
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2014 lúc 7:29pm
Xế còn chấp cựa nữa các sư kê ơi...........?Surprise
Quay lên trên
hieu_kevuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/09/2013
Khu vực: Ha Noi
Điểm: 195
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn hieu_kevuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/06/2014 lúc 9:20pm
Tôi đi đá ở hn bninh hp thbinh ndinh qninh hdương noi chung sới lớn 1lạng 10ph, hơn cao tùy 1đến 5ph chưa gặp trận nào 6ph cao, chắc phải cao hơn gang tay mất, cựa tùy vào ngắn dài mà cuốn băng dính nhiều hơn mấy lớp, 9hồ gà đươc phép làm ngổ...
Quay lên trên
gadonninhthuan Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 07/06/2014
Khu vực: 0977771028
Điểm: 6952
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (2) Lượt cám ơn(2)   Trích dẫn gadonninhthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/06/2014 lúc 9:25am
Ban đầu được viết bởi PhuongCao PhuongCao viết:

còn ở chỗ minh hơn 1 lạng chấp 7phut .hơn 2 lang thi chạy cho nó lành vì gà nhỏ đá ko hết gà lớn .hơn 1pha6n cao cũng chấp 7 phut
Quay lên trên
Gà ta Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo

Gia nhập: 03/07/2012
Khu vực: Vũng Tàu
Điểm: 5841
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn Gà ta Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/06/2014 lúc 9:43am
Tùy xem bác ở miền Nam hay miền Bắc
- Bắc (chỗ mình từng ở): 1 lạng = 10 phút, cao thì tùy thường là 5 phút nếu cao nhiều hơn chắc éo dám ghép, đá hồ 15' nghỉ giữa 2 hồ là 5 phút, 9 hồ được làm ngổ.
- Nam (chỗ mình đang ở): 1 lạng = 7 phút, cao thì cũng tùy, đá ôm 20 phút, nghỉ giữa 2 ôm là 3 phút, đá 12 hồ hoặc 5 tiếng ko phân thắng bại = hòa.
- Tiền bao (miền Bắc) = Tiền trong + tiền ngoài (miền Nam): khác nhau ở chỗ khi xin bê thì miền Bắc được xin mấy phân trên tổng tiền bao còn miền Nam chỉ được xin tiền trong, tiền ngoài phải trả đủ.
Lũy tre thấp thoáng đàng xa
Mấy mươi bước nữa về qua cổng làng
Trong lòng bỗng thấy xốn xang
Quê hương hai tiếng nặng mang suốt đời
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/06/2014 lúc 12:01pm
Ban đầu được viết bởi Gà ta Gà ta viết:

- Bắc (chỗ mình từng ở): 1 lạng = 10 phút, cao thì tùy thường là 5 phút nếu cao nhiều hơn chắc éo dám ghép, đá hồ 15' nghỉ giữa 2 hồ là 5 phút, 9 hồ được làm ngổ.
- Nam (chỗ mình đang ở): 1 lạng = 7 phút, cao thì cũng tùy, đá ôm 20 phút, nghỉ giữa 2 ôm là 3 phút, đá 12 hồ hoặc 5 tiếng ko phân thắng bại = hòa.
- Tiền bao (miền Bắc) = Tiền trong + tiền ngoài (miền Nam): khác nhau ở chỗ khi xin bê thì miền Bắc được xin mấy phân trên tổng tiền bao còn miền Nam chỉ được xin tiền trong, tiền ngoài phải trả đủ.
chỗ mình chắc lai giữa nam và bắc quá; đá 1 hồ 20p nhưng nghỉ 5p.
Xin bê thì xin tiền trong chứ không xin tiền ngoài; trừ vài trường hợp đặc biệt.
Còn đá đến khi thắng thua luôn; trừ trường hợp giao hẹn trước.
Còn cái luật chấp cao thì đôi khi bực mình ghê; con gà cao hơn có 1 tí mà đòi chấp 10p; chấp 5p thì k đá.
Quay lên trên
SÂU RƯỢU Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/09/2013
Khu vực: Miền Trung
Điểm: 1610
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (1) Lượt cám ơn(1)   Trích dẫn SÂU RƯỢU Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/06/2014 lúc 9:34am
Luật mổi nơi một khác. Bạn hỏi chủ sới cho chính xác. Có thể du di đôi chút tùy 2 chủ gà.
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: dak lak đồg nai
Điểm: 1469
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2014 lúc 12:41am
Ban đầu được viết bởi lucifer2203 lucifer2203 viết:

Ban đầu được viết bởi Gà ta Gà ta viết:

chỗ mình chắc lai giữa nam và bắc quá; đá 1 hồ 20p nhưng nghỉ 5p.
Xin bê thì xin tiền trong chứ không xin tiền ngoài; trừ vài trường hợp đặc biệt.
Còn đá đến khi thắng thua luôn; trừ trường hợp giao hẹn trước.
Còn cái luật chấp cao thì đôi khi bực mình ghê; con gà cao hơn có 1 tí mà đòi chấp 10p; chấp 5p thì k đá.
nhìn tổng quát con gà mà đá.nếu hơn cao thi bên kia hơn kg.cao hơn mà cựa ngăn bến kia thấp hơn cựa dài hơn đá đồng...
Quay lên trên
NGUYENLUONG Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 04/07/2014
Khu vực: TP.HCM
Điểm: 1429
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn NGUYENLUONG Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2014 lúc 10:18am
cứ đi ra sới nhiều tự dưng sẽ biết , chứ còn hỏi thì khó nhớ lắm.
Quay lên trên
gachaykieu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 15/01/2010
Khu vực: miền bắc
Điểm: 2224
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn gachaykieu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/09/2014 lúc 11:07pm
nam định khác mọi nơi.1 lạng chấp có 7 phút rưỡi thôi
chỉ nghe tiếng gió mà đầu em sưng[đầu em đây cựa anh đâu]
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.