Cách đóng Hộp Vận Chuyển Gà...

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Tình trạng: Offline
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách đóng Hộp Vận Chuyển Gà...
    Ngày đăng: 05/06/2014 lúc 9:42am
Em mới đi mua mấy cái hộp xốp cách nhiệt bên ý tế đựng Vac-xin để vận chuyển mấy con gà đi xa...

Theo các bác có kinh nghiệm chiều cao của hộp đến đâu thì hợp lý:
1. Bằng lưng gà khi đứng, đầu không thẳng lên được...?
2. Bằng đầu gà khi đứng vươn thẳng đầu...?
3. Bằng lưng gà khi bắt gà nằm hơi ẹp xuống...?

Bác nào vận chuyển rồi xin góp ý cho em để gà vận chuyển được an toàn nhé.
Gà từ 1-2 kg rồi.
Vận chuyển = ô tô khách và khoảng cách là 300km trở lên. 
Cám ơn các bác!
Quay lên trên
Mái xám Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/04/2014
Khu vực: HCM
Điểm: 66
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Mái xám Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2014 lúc 11:44am
Mình thì mình hay mua thùng size 40x60x50 cm. Gửi gà ra Bác rất nhiều lần rồi đều an toàn cả, cái quan trong là thoáng khí cho nó dễ thở thôi bác ah. Cỡ thùng của mình thì lần gửi nhiều nhất cũng chỉ 3 con mái (mái đẻ), bình thường 1 anh trống cũng vào thùng đó. Vấn đề là khi vận chuyển phải đạt chỗ thoáng, không gần máy hay những đồ có mùi khác (cái này giá ship cao là ng ta lo cho mình ah).

Có 2 mẫu thùng mà mình hay gửi:
Mẫu 1, gửi 1 con gà. mình khoét lỗ có kích thước 3,5x10cm ở các mặt bên phía trên thùng (mặt dài 2 lỗ, mặt hẹp 1 lỗ, tổng cộng là có 6 lỗ tha hồ cho e nó thở) nếu lo lắng thì làm 2 cái cũng kích cỡ ở phía dưới nữa cho có tí đối lưu.
http://s1332.photobucket.com/user/ateo1991/media/thung_zpsb3e65fc9.png. -

Mẫu 2 gửi nhiều gà, cái này thì mình mua lưới kẽm nhỏ bán ở tiệm bán thùng xốp, thùng giấy. Cắt 1 lỗ hình chữ nhất ở 1 mặt bên và trên đỉnh thùng giấy sau đó lấy kim chỉ may cố định cái lưới đó vào tốt nhất may cách rìa khoảng 1-1,5cm cho nó chắc.
http://s1332.photobucket.com/user/ateo1991/media/0fa3db8a-0ddb-4f50-a3bc-c8a9241b5af3_zpsbefb7b6a.png. -

Do thùng của mình mua mới hoàn toàn không tận dụng nên rất chắc chắn, khách hàng rất thích cách đóng hàng cẩn thận. Giá cũng chỉ 25k/cái mà được lòng người mua. Với cái thùng mới và đáy lót cẩn thận có thể dùng lại những lần sau. Có chút kinh nghiệm vận chuyển share cho bác tí. Thấy mấy người đục khoét cái thùng ko có thẩm mỹ gì cả Big grin gà mình ko phải gà kết nhung mà ng ta kết cái thùng.
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2014 lúc 12:15pm
Cám ơn bác nhiều....chờ mãi k thấy ai comment, sốt ruột ra đục khoét lỗ mất rồi...Tuy nhiên kích thước vô tình lại trùng hợp vì em phải bê 1con cho vào rồi đậy lại để 1 lúc thấy cu cậu im im...chắc chuẩn nên làm luôn...Mỗi tội khoét nhiều lỗ quá, thôi cho tụi nó thò mỏ ra thở cho dễ...hì

Hình ảnh minh họa của bác rất đẹp, ai có chuyển gà nhớ làm theo...

Người sửa: @nh Vũ - 05/06/2014 lúc 12:16pm
Quay lên trên
linkentdj Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: hải dương
Điểm: 11
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn linkentdj Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2014 lúc 3:05pm
Rất chuyên nghiệp
Quay lên trên
tuanbg15 Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 07/05/2014
Khu vực: bac giang
Điểm: 84
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tuanbg15 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 05/06/2014 lúc 8:25pm
rất pro
Quay lên trên
tanbm Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/02/2013
Khu vực: hanoi
Điểm: 23
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tanbm Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 06/06/2014 lúc 11:19am
Bác Mái xám Xem...  cho em hỏi chút. bác chuyển gà từ hcm ra hà nội theo đường nào ạ. oto hay tầu hỏa. tại cuối tháng này em muốn chuyển mấy con gà từ đó ra hà nội mà em chưa biết đưa nó ra bằng cách nào. mong bác chia sẻ . thanks bác
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2014 lúc 10:33am
Ban đầu được viết bởi Mái xám Mái xám viết:

Mình thì mình hay mua thùng size 40x60x50 cm. Gửi gà ra Bác rất nhiều lần rồi đều an toàn cả, cái quan trong là thoáng khí cho nó dễ thở thôi bác ah. Cỡ thùng của mình thì lần gửi nhiều nhất cũng chỉ 3 con mái (mái đẻ), bình thường 1 anh trống cũng vào thùng đó. Vấn đề là khi vận chuyển phải đạt chỗ thoáng, không gần máy hay những đồ có mùi khác (cái này giá ship cao là ng ta lo cho mình ah).

Có 2 mẫu thùng mà mình hay gửi:
Mẫu 1, gửi 1 con gà. mình khoét lỗ có kích thước 3,5x10cm ở các mặt bên phía trên thùng (mặt dài 2 lỗ, mặt hẹp 1 lỗ, tổng cộng là có 6 lỗ tha hồ cho e nó thở) nếu lo lắng thì làm 2 cái cũng kích cỡ ở phía dưới nữa cho có tí đối lưu.
http://s1332.photobucket.com/user/ateo1991/media/thung_zpsb3e65fc9.png. -

Mẫu 2 gửi nhiều gà, cái này thì mình mua lưới kẽm nhỏ bán ở tiệm bán thùng xốp, thùng giấy. Cắt 1 lỗ hình chữ nhất ở 1 mặt bên và trên đỉnh thùng giấy sau đó lấy kim chỉ may cố định cái lưới đó vào tốt nhất may cách rìa khoảng 1-1,5cm cho nó chắc.
http://s1332.photobucket.com/user/ateo1991/media/0fa3db8a-0ddb-4f50-a3bc-c8a9241b5af3_zpsbefb7b6a.png. -

Do thùng của mình mua mới hoàn toàn không tận dụng nên rất chắc chắn, khách hàng rất thích cách đóng hàng cẩn thận. Giá cũng chỉ 25k/cái mà được lòng người mua. Với cái thùng mới và đáy lót cẩn thận có thể dùng lại những lần sau. Có chút kinh nghiệm vận chuyển share cho bác tí. Thấy mấy người đục khoét cái thùng ko có thẩm mỹ gì cả Big grin gà mình ko phải gà kết nhung mà ng ta kết cái thùng.

Dạo này nóng quá, theo tư vấn sáng nay của bác, mình chuẩn bị hộp khoét nhiều lỗ thế này để chuyển đi xa....cảm giác yên tâm hơn...Tuy không thẩm mỹ như cái bác làm.

http://www.uphinhnhanh.com/view-4774IMG_5792.jpg -

Còn dây là mấy cái hộp của y tế bảo quản vac-xin, sau khi nghe tư vấn mình để nhà nhốt gà con...

http://www.uphinhnhanh.com/view-60813IMG_5781.jpg -

http://www.uphinhnhanh.com/view-62841IMG_5785.jpg -

Mong đến tay chủ mới an toàn vì gà không đáng bao tiền nhưng là hy vọng của em nhờ các bác nuôi tiếp....Happy
Quay lên trên
leminhnhue Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 13/06/2012
Khu vực: Biên Hòa
Điểm: 772
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn leminhnhue Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 07/06/2014 lúc 7:53pm
Chuyển 300km thì bỏ vào thùng thuốc lá đột mấy cái lỗ thông hơi mát gà là OK. Mình chuyển từ SG ra HN cũng làm vậy.@ mấy chú muốn chuyển gà Bắc-Nam thì nên gửi Tàu: ai muốn xin số thì alo mình nhé!
Quay lên trên
n2mnhj Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2013
Khu vực: Mặt trời
Điểm: 1607
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn n2mnhj Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 12/06/2014 lúc 7:52pm
rất chuyên nghiệp
Quay lên trên
yingjun71 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 16/07/2012
Khu vực: Saigon
Điểm: 1581
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn yingjun71 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/06/2014 lúc 10:23am
Mình thì cứ thùng thuốc lá , khoét lỗ thông gió 4 bên , lót đáy vài lớp giấy báo, 2 bên góc dưới trong thùng buộc vào 1 cái máng ăn + 1 cái máng uống ( có thể dùng vỏ chai pepsi loại lớn cắt ra ) khoét 2 lỗ to bằng nắm tay để người vận chuyển có thể cho gà ăn uống trên dường đi.
Mình hay gửi anh Thắng ở ga xe lửa SG, chất lượng vận chuyển tốt, gà ra khỏe mạnh, chưa thấy bạn nào kêu về việc vận chuyển hay sức khỏe gàHappy
tàu chạy từ SG đến HN, có dừng ở các ga dọc đường nhưng chỉ vài phút, nhanh chân nhanh tay thì nhận được gà Big grin
Anh Thắng : 0912906946, nhớ gửi cho anh Thắng vài nắm lúa hay cám cho gà con Big grin
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.