Gà bị bệnh gì ?????????

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ngotrjnh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 25/05/2012
Khu vực: Ch­ương Mỹ - HN
Tình trạng: Offline
Điểm: 528
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngotrjnh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Gà bị bệnh gì ?????????
    Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 5:08pm
Mình có con gà đang vào độ tuổi chinh chiến, dạo này E nó da cứ nhợt nhạt, nhìn như gà bị ốm trong. Đợt trc thấy gà có triệu trứng giun sán, mình đã tẩy giun cho E nó bằng hạt cau. Mình thả rông suốt mà da dẻ E nó cứ như gà tơ, trắng nhợt nhạt, (trước kia da đỏ khỏe). Gà ăn rất khỏe nhưng k béo. Trong khi đó E nó đã đc vần bụi 3-4 trận rồi.
Xin nhờ A,E diễn đàn giúp mình. Thanks ./.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 5:29pm
anh coi phân coi có dấu hiệu cầu trùng không. cầu trùng làm gà nhợt nhạt lắm
Quay lên trên
congaque Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 19/04/2014
Khu vực: qn
Điểm: 19
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn congaque Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 6:18pm
Bác nào có cách vào giúp đi
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 6:21pm
đoán bệnh gà thì phải xem triệu chứng đầu mặt, xem phân chứ chỉ nói gà tái nhợt thì chỉ biết là bị bệnh thôi.
mà gà vừa ốm vừa nhợt nhạt, ăn nhiều nhưng không mập thì mình nghĩ là cầu trùng.
bạn xem  phân nó có máu, hoặc phân gà màu nâu, còn gọi là phân gà sáp ấy là đúng
Quay lên trên
Ga_Ru Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 25/07/2012
Khu vực: Bắc Ninh
Điểm: 1507
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Ga_Ru Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 6:39pm
ốm trong . 
chịu khó tẩm bổ và om nước nóng + phơi lắm + tập thể dục . quan trọng nhất là thuốc đặc trị phân xanh và phân trắng + đường Gnuco
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 7:23pm
Ban đầu được viết bởi lucifer2203 lucifer2203 viết:

đoán bệnh gà thì phải xem triệu chứng đầu mặt, xem phân chứ chỉ nói gà tái nhợt thì chỉ biết là bị bệnh thôi.
mà gà vừa ốm vừa nhợt nhạt, ăn nhiều nhưng không mập thì mình nghĩ là cầu trùng.
bạn xem  phân nó có máu, hoặc phân gà màu nâu, còn gọi là phân gà sáp ấy là đúng

Rất nghi bệnh giống bác này nói....cao thủ đấy...Happy
Quay lên trên
ngotrjnh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngotrjnh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 7:52pm
- Phân gà có màu hơi xanh, vón cục, k bị nhầy ,k cứt sáp, k có máu. Nói chung là phân bình thường. K biết nó bị bệnh gì nữa,hic..
- Đợt vừa rồi đàn gà hơn 1kg cuả mình chết mất 3 con +1 e gà mái đg đẻ, do bị cầu trùng. Tiện đây xin hỏi A,E cách chữa bệnh cầu trùng.
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 15/05/2014 lúc 8:38pm
Ban đầu được viết bởi ngotrjnh ngotrjnh viết:

- Phân gà có màu hơi xanh, vón cục, k bị nhầy ,k cứt sáp, k có máu. Nói chung là phân bình thường. K biết nó bị bệnh gì nữa,hic..
- Đợt vừa rồi đàn gà hơn 1kg cuả mình chết mất 3 con +1 e gà mái đg đẻ, do bị cầu trùng. Tiện đây xin hỏi A,E cách chữa bệnh cầu trùng.
Bạn ra tiệm thuốc thú y, kêu người ta bán cho đặc trị cầu trùng, tốt nhất nên mua thuốc của hãng BIO ấy, thuốc rất tốt mà rẻ hơn thuốc thái rất nhiều. Nhớ đọc trong đó là loại đặc trị cầu trùng ấy, chứ nhiều chỗ không có thì nó hay bán kháng sinh tổng hợp khó khỏi lắm.
Cầu trùng kháng sinh thông thường không chữa được, để lâu gà mất máu, đường ruột tổn thương, gà con thì gầy yếu, gà đẻ thì đẻ giảm....
Quay lên trên
ngotrjnh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ngotrjnh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/05/2014 lúc 7:41am
Cám ơn mọi người nhé
Quay lên trên
xuantuong Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/02/2011
Khu vực: bác ninh
Điểm: 739
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn xuantuong Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 16/05/2014 lúc 3:00pm
Dien gai   (Gumboro+genta tylosyn)
Dung dich   (gumboro)
Dam bao khoi
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.141 giây.