Cách đúc gà ô chân trắng mỏ ngà

Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
ka ka kao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 05/04/2014
Khu vực: Hà Nội
Tình trạng: Offline
Điểm: 10
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ka ka kao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: Cách đúc gà ô chân trắng mỏ ngà
    Ngày đăng: 25/04/2014 lúc 11:55pm
Em có con gà mái ô chân trắng. Ô lông khô Ra con hầu như toàn gà ô, các sư kê chỉ giúp em làm cách nào đúc để ra gà ô chân trắng mỏ ngà vậy các sư kê?
Quay lên trên
TRINHND Xem...
Thanh niên
Thanh niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/03/2011
Khu vực: sới cỏ
Điểm: 4023
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn TRINHND Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 6:33am
còn do gà ông bà nữa.gà ô đúc gà ô ra gà tía bình thường
ở đâu cũng có gà hay và ở đâu cũng có người chơi đẹp.
Quay lên trên
robin van percy Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 20/04/2013
Khu vực: Bình Thuận
Điểm: 254
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn robin van percy Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 10:34am
Bạn mua 1 con gà đúc ô chân trắng + mỏ ngà về đúc với mái ô chân trắng mỏ ngà là ra à. Hihi

Quay lên trên
thai ha son la Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
nhắc lần 1(11/2/2014) viết bài không dấu

Gia nhập: 21/01/2014
Khu vực: son la
Điểm: 721
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thai ha son la Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 10:43am
Tìm trống ô chân trắng nhưng cũng còn tuỳ gà mái của bạn nữa
Quay lên trên
jesnyphan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/04/2014
Khu vực: hoabinh
Điểm: 91
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn jesnyphan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 12:04pm
neu cu thjch la duc dc thj dau con la than ke voi ljnh ke nua ma la nhan ke roi
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện
Nick khác: linh_nguyenhn83 (Banned)

Gia nhập: 21/04/2014
Khu vực: Hưng yên
Điểm: 114
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 12:07pm
Kaka , đúc dễ thế thì ai chẳng đúc
Quay lên trên
ka ka kao Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Khu vực: Hà Nội
Điểm: 10
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn ka ka kao Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 12:19pm
Thế mới hỏi các bác chứ. Gà mái thì ra con đa phând ô chuẩn nhưng thiếu cái mỏ nữa là đẹp thôi các bác ạ.
Quay lên trên
cudisso1 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 01/04/2014
Khu vực: dak lak đồg nai
Điểm: 1469
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cudisso1 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 1:52pm
tỷ lệ hên sui thôi.đúc được thì nhìu thần kê lắm
Quay lên trên
cáochạykêu Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 15/02/2012
Khu vực: mien bac
Điểm: 1177
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn cáochạykêu Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 2:44pm
Cứ thuận theo tự nhiên
Quay lên trên
thucthuan Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 12/12/2012
Khu vực: Bac Ninh
Điểm: 592
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn thucthuan Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 4:31pm

Bạn có bán con mái ô chân trắng đó không? Big grin

Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 5:53pm
Bài toán cho ra thần kê là cứ đúc đi kaka có khi đến lúc cuối đời lại có cơ duyên ra dc gà ô chân trắg mỏ ngà đá đâu thắng đó gọi là thần kê
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 6:00pm
Như mình đêy đang có 1 con gà mái nhạn nói chung là trắng toàn thân , chân trắng mỏ ngà , lông trắng , mắt trắng , mag đúc với con gà ô chân trắng , mà nó còn ko ra , gà ô chân trắng mỏ ngà , ra gà xám và gà nhạn mới đau , dc cái nó con nào cũng chân trắng mỏ ngà , lưá này mình rút kinh nghiệm mang con gà nhạn trống giống mẹ đó trắng toàn thân đúc với con mái ô xem có ra ko kaka , theo mình bạn nên mượn 1 con gà nhạn trống trắng toàn thân đúc với con gà mái ô chân trắg thử xem sao , biết đâu lại ăn may thì sao
Quay lên trên
Yongshun Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Yongshun Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 26/04/2014 lúc 6:05pm
ko thì cứ đúc gà mái nhạn trắng toàn thân ấy với 1 con gà trống màu ô , kiểu gì chắc mấy lưá ít ra cũng có hy vọng cao hơn , vì nó hay ra con giống mẹ , dc bộ lông cuả con bố màu ô như vậy .... Còn gì = kaka , nhưg gà ô chân trắng mỏ ngà chỉ có trog sách vỏ nếu có đúc ra dc chưa chắc nó đã đá hay à nha , nhưng cứ đúc dc lớn mag đi đá thì khối người khiếp viá ko dám ghép haha , lại ế độ , phải nhuộm lại mỏ đen kaka
Quay lên trên
masterhungtn Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 18/03/2014
Khu vực: Hà Nội+TN
Điểm: 367
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn masterhungtn Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 27/04/2014 lúc 6:17am
EM CÓ CON GÀ TRỐNG Ô CHÂN TRẮNG MỎ NGÀ ĐANG TÌM BÁC NÀO CÓ GÀ MÁI Ô CHÂN TRẮNG MỎ NGÀ CÙNG NHAU ĐÚC MÀ TÌM MÃI KHÔNG AI CÓ
Quay lên trên
n2mnhj Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 02/06/2013
Khu vực: Mặt trời
Điểm: 1607
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn n2mnhj Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2014 lúc 1:04pm
Ca này khó
Quay lên trên
anhtailevis Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 22/07/2013
Khu vực: bac ninh
Điểm: 605
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn anhtailevis Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 13/06/2014 lúc 8:28pm
bố mẹ ô chân trắng mỏ ngà thì sẽ ra con ô chân trắng mỏ ngà thôi chứ có cách khác đúc ra thì ô chân trắng mỏ ngà đã không được gọi là thần kê :))

Quay lên trên
Vip Akay Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Khu vực: Huế
Điểm: 488
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Vip Akay Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 24/06/2014 lúc 10:11pm
Bác đúc với xám chân chì thử coi mình đúc ra đc mấy nhóc nè
Quay lên trên
Thang fighting cock Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên
Hình đại diện

Gia nhập: 11/03/2013
Khu vực: from Farmer
Điểm: 1496
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn Thang fighting cock Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 25/06/2014 lúc 2:41pm
Ban đầu được viết bởi robin van percy robin van percy viết:

Bạn mua 1 con gà đúc ô chân trắng + mỏ ngà về đúc với mái ô chân trắng mỏ ngà là ra à. Hihi

Như bác này nói thì tỷ lệ ra con đc như ý sẽ cao hơn đấy .
Mr: Thắng
Đời thay đổi Khi chúng ta thay đổi.
Quay lên trên
kaiser Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng

Gia nhập: 06/01/2014
Khu vực: đà nẵng
Điểm: 321
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn kaiser Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 5:03pm
có con ô chân trắng này mà chẳng có con trống nào ô chân trắng để đúc thử ta....
http://s906.photobucket.com/user/xuanhai1605/media/10462826_1432501077026825_2816758664921060164_n.jpg. -
Quay lên trên
@nh Vũ Xem...
Hàng xáo
Hàng xáo
Hình đại diện

Gia nhập: 02/12/2013
Khu vực: Tp Nha Trang
Điểm: 7237
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn @nh Vũ Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 09/07/2014 lúc 7:01pm
1. Đúc gà theo ngoại hình đâu có khó, chỉ là bạn kiên trì tuyển chọn thanh lọc mà thôi, cái này bạn vào google tìm đọc là có, mình lấy ví dụ nhé: Trên thế giới có các dòng gà đá do chủ nhân lai tạo chọn lọc nên ngoại hình gần như giống nhau , hoặc như gà nuôi cảnh như gà vảy cá, gà Thái, gà Se-na-ma và gà cựa mỹ, pê-ru...vv đó bạn.
Ngày nay gà nó có nhiều màu lông màu chân màu mắt là bởi hỗn tạp gien từ 3 dòng gà rừng thuần chủng mà ra. 
VN mình là quê hương của gien gà có màu lông chủ yếu là Ô - Tía, Chân thì xanh đen xanh ghi màu chì và mỏ đen là chính.....
Với gia cầm nói chung thì lai tạo theo ngoại hình thường dễ vì các gien lặp lại trong chuỗi ADN ngắn nên nó ít bị đột biến nên lai tạo gần máu cũng vẫn chấp nhận được mà không bị thoái hóa. Chính vậy mà 1 đàn gà rừng chẳng hạn thường có 1con đầu đàn và nó thống lĩnh và phối giống tất cả mái kể cả con nó sinh ra.
Tuy nhiên để tránh rủi ro bạn nên phối từ đời Ông với đời cháu hoặc từ cháu với bà để chọn lọc màu ngoại hình...Tất nhiên đúc như thế rất lâu và mất thời gian đấy.

2. Vì mình đúc gà để đá nên cái tố chất bên trong với ngoại hình bên ngoài đôi khi không giống nhau và như ý mình, để có được chất lượng sản phẩm đúc ra ấy, thì còn cần tuyển chọn thanh lọc tốn kém và mất thgian nhiều hơn nữa. 
Những trại gà lớn trên thế giới như Mỹ , Pê-ru, Ấn Độ, Thái Lan đã làm được như ý người ta rồi, gà nhìn các đời sau rất giống với đời trước hoặc giống đúc cả về hình thức với nội dung và nó trở thành thương hiệu gắn bó với các trang trại ấy...

3. Muốn biết có làm được hay không thì phải thử và phải dám nghĩ dám làm, mong ae ủng hộ các bạn ấy và có thể thì giúp thêm 1 tay cho nhanh thành công (VD có bác khoe có trống đúc có bác lại có mái thì kết hợp lại là thành công đấy)

Người sửa: @nh Vũ - 09/07/2014 lúc 7:02pm
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp Trang  12>
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.109 giây.