gà vẹo lườn

Phúc đáp Phúc đáp
Tác giả
  Chủ đề Tìm kiếm Tìm kiếm Chủ đề  Lựa chọn cho Chủ đề Lựa chọn cho Chủ đề
nhokgabp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/01/2013
Khu vực: mien nam
Tình trạng: Offline
Điểm: 229
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhokgabp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Chủ đề: gà vẹo lườn
    Ngày đăng: 18/04/2014 lúc 9:05pm
Chơi gà đến nay cũng đã được 1 năm, nhưng gà vẹo lườn thì mới gặp vậy mong bác nào có nhiều kinh nghiệm cho e hỏi gà vẹo lườn có chơi được k, cảm ơn ae đã ghé qua
Quay lên trên
lucifer2203 Xem...
Thiếu niên
Thiếu niên

Gia nhập: 02/04/2014
Khu vực: Huế
Điểm: 1225
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lucifer2203 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 9:25am
"Vẹo lườn thì bỏ, vẹo mỏ thì nuôi"
Nhưng ở chỗ mình thì có 1 con gà ô chân chì vẹo lườn đá ăn 3 độ cũng tạm; đá xong độ thứ 3 thì người ta tìm tới nhà mua luôn. sau qua nhà chủ mới thì bị mất cắp, sau đó nghe nói là nó ăn thêm 1 độ 18 hồ nữa, chủ bị mất cắp biết tin qua nhờ chủ cũ đi nhìn gà thì bên kia nó chuyển đi đâu không rõ.
Những người lớn tuổi ở chỗ mình thì bảo nếu vẹo giữa lườn thì vẫn chơi được nhưng nếu vẹo đầu lườn thì bỏ
Quay lên trên
lamluc1981 Xem...
Sư kê
Sư kê
Hình đại diện

Gia nhập: 25/04/2013
Khu vực: Biên Hòa
Điểm: 7964
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn lamluc1981 Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 10:40am
"Vẹo lườn thì bỏ, vẹo mỏ thì nuôi"
Nhưng ở chỗ mình thì có 1 con gà ô chân chì vẹo lườn đá ăn 3 độ cũng tạm; đá xong độ thứ 3 thì người ta tìm tới nhà mua luôn. sau qua nhà chủ mới thì bị mất cắp, sau đó nghe nói là nó ăn thêm 1 độ 18 hồ nữa, chủ bị mất cắp biết tin qua nhờ chủ cũ đi nhìn gà thì bên kia nó chuyển đi đâu không rõ.
Những người lớn tuổi ở chỗ mình thì bảo nếu vẹo giữa lườn thì vẫn chơi được nhưng nếu vẹo đầu lườn thì bỏ
Vẹo lườn là bẩm sinh, mình cũng có quen 1 sư kê bật thầy trong làng gà đòn, có 1 em gà vẹo lườn, đã ăn 2 cái kết, sư kê này rất qu1y con gà này, nếu đúng như câu " vẹo lườn thì bỏ, vẹo mỏ thì nuôi" thì con này không tồn tại trong tay của sư kê này mà đá được nhửng trện kết như thế.
Quay lên trên
nhokgabp Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 19/01/2013
Khu vực: mien nam
Điểm: 229
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn nhokgabp Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 19/04/2014 lúc 10:44am
Cảm ơn ae đã chỉ
Quay lên trên
tialuachanxanh Xem...
Nhi đồng
Nhi đồng
Hình đại diện

Gia nhập: 11/01/2014
Khu vực: gia lâm hà nội
Điểm: 109
Lựa chọn cho Bài viết Lựa chọn cho Bài viết   Lượt cám ơn (0) Lượt cám ơn(0)   Trích dẫn tialuachanxanh Trích dẫn  Phúc đápPhúc đáp Liên kết trực tiếp tới Chủ đề này Ngày đăng: 29/08/2014 lúc 9:54pm
mình đang nuôi em gà kết lắm. nhật nguyệt khai vương lại có đại giáp ngậm ngọc. lúc nhỏ bị cho ngủ trên thành hộp giấy. nên bị vẹo lườn.ko để ý có 4 hôm thôi nó bay lên thành ko chijuxuoosng lòng hộp. hjx
Quay lên trên
 Phúc đáp Phúc đáp
  Chia sẻ Chủ đề   

Chuyển đến Chuyên mục Quyền tại Chuyên mục Xem...

Trang này được tạo ra trong 0.156 giây.